ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ไก่แห่ง Valoran
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 12341
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:51
[RE: คนพวกนี้คือกลุ่มเดียวกันใช่ไหมครับ]
ที่แปลกดีคือเห็นแฟนหงส์ไม่ชอบกลุ่มนี้ บางคนพยายามเอาคืนด้วยการทำตัวแบบเดียวกันใส่คนอื่นในเว็บบอร์ดสาธารณะ ไม่เข้าใจอ่ะ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้จัดการทีม
Status: Haerin 해린 แฮริน
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 17804
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:52
[RE: คนพวกนี้คือกลุ่มเดียวกันใช่ไหมครับ]
สรุปพอกันทั้ง 2 ทีม ของแบบนี้อยู่ที่ว่า ทีใครทีมัน

ทำใจให้ชินครับ สมัยก่อนยิ่งกว่านี้
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: 사랑해 ❤~ 배주현
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 7304
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:52
คือแฟนบอลเกรียนๆมันก็มีทุกทีม แต่ช่วงนี้ฝั่งทีมผมจะร้อนแรงหน่อยๆ

ผมก็เคยโควทไปเตือนบางคน(แฟนทีมเดียวกัน) หลังๆมาก็ใช้วิธีเรื้อนเอา ถ้ามาแบบไม่ดีๆแนวดูถูกทีมอื่นเลยอ่ะนะ (ยกตัวอย่างหลังเกมลิเวอร์พูล-เวสบอม)

คือ จขกท อย่าไปสนใจอะไรมากเลยครับ ข้ามๆไป ในบอร์ดนี้มันก็มีทั้งแฟนบอลตอบโต้สนทนาดีๆ แซวๆกันเล่น ขำๆ แต่แบบมาแซะ มาแขวะแทบทุกเม้นนี่ก็มองผ่านๆไป

แฟนบอลบางคนก็กระแนะกระแหนประชดประชันเก่ง(มีให้เห็นทุกทีม) รอบข้างผมในชีวิตที่เจอ พวกดูบอลไม่เห็นจะเป็นแบบนี้สักคน

หรือในssเพราะไม่มีใครรู้จัก เลยไม่แคร์ ก็เลยจะพิมพ์ยังไงก็ได้ ผมก็ไม่รู้ความคิดของคนเหล่านี้เหมือนกัน

ปล.ผมไม่ใช่คนดีอะไรหรอก แค่เบื่อเวลาโดนเหมารวมเฉยๆ เลยบ่นๆเนี่ยแหละ
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: -# PUNCH #-
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 16797
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:54
ไม่มีไรมากครับก็แค่ใช้อันนี้ไปไม่ให้รกสายตา

ส่วนตัวผมก็ไม่ได้ใช้หรอก เพราะปกติผมก็อ่านผ่านๆไป ไม่ได้สนใจอะไร
1
0

JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3229
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:55
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
ปกติผมก็พิมพ์ ลอยๆนะ

มีบ้างที่ วอร์กะแฟนๆ

สำหรับผมเป็นงานอดิเรกนะ

จะเก็บ ไปคิดมากมายก็แล้วแต่

มีอีกหลายยูสที่ผมวอร์ด้วยแล้วสนุก ก็ไม่ได้ไประรานยูสอื่นๆ

ส่วนบางยูส ผมก็ไม่ให้ราคา โควทมาผมก็ไม่สนใจด้วยซ้ำ  

ถึงโอกาสขอถามเลยละกัน คุณคิดอย่างไรกับการที่ (ใครสักคน) เอารูป นักเตะฝั่งตรงข้ามที่เจ็บหนัก หรือ รูปคนที่ทำนักเตะทีมที่คุณไม่ชอบเจ็บ มาตั้งรูปอวตาร์ หรือลายเซ็น

ละอายใจบ้างไหม รู้สึกว่ามันแย่เกินขอบเขตไปไหม ทำไมอยู่ในโลกกีฬา แต่กลับไม่มีน้ำใจนักกีฬา (อันนี้ความเห็นผมนนะ)

แล้วรุดละ มีความเห็นอย่างไร
0
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:56
Borini 29 พิมพ์ว่า:
คนพวกนี้ผมคิดว่า
พวกเขารู้ว่าอะไรเป็นอะไรนะ

แต่ความสุขของทีมเขาคือเห็นแฟนลิเวอร์พูลหัวร้อน

และหลุดด่าเขาแล้วเขาก็แจ้งความให้โดนแบน

ระดับความฟินของพวกเขามีหลายระดับครับ

ระดับฟินหน่อยๆ คือมีคนโควทด่าเขากลับ(แสดงว่าที่เกรียนไปหรือปั่นไปได้ผล)

ระดับฟินได้ที่ คือมีคนมาแผล่บเขาเยอะๆ

ระดับฟินสุดๆ คือมีคนไปหลุดด่าเขาและโดนแบน

ระดับไม่ฟินและไม่พอใจมาก คือมีคนไปโควทด่าเขาซึ่งดูท่าจะผิดกฏ แต่พี่เบนไม่แบนซะงั้น 55555

ผมล้อเล่นนะ ทีมเฮียเล้ารุดลื่นเล้ง อย่าล๊อกเป้าผมหละ

เอาจริงๆผมก็แก้คืนโดยไปแผล่บ ยูสแฟนหงส์ที่ชอบปั่นแค่นั้นเองครับ  

ผมเข้าใจว่ายังไม่ผิดกฎเลยไม่แบน หรืออะไรก็ตามแต่ และก็ขยันจ่ายตังค์ซื้อกระดองเพื่อเอาหัวหดเข้าไปซะด้วย

แต่ผมก็อยากให้จัดการซะทีนะ คือผมก็เข้า ss บ้างไม่เข้าบ้าง แต่หลังๆเอ๊ะมาเจอบ่อย ชักรู้สึกว่ามันขัดบรรยากาศ มีแต่เกรียนเกือบทุกมู้เลย
0
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:59
mongkoltot พิมพ์ว่า:
ที่แปลกดีคือเห็นแฟนหงส์ไม่ชอบกลุ่มนี้ บางคนพยายามเอาคืนด้วยการทำตัวแบบเดียวกันใส่คนอื่นในเว็บบอร์ดสาธารณะ ไม่เข้าใจอ่ะ  

อันนี้ผมก็งง หลังๆมาเต็มไปหมด ไม่ชอบแต่ก็ทำแบบเดียวกัน

เอาคืนไม่ช่วยอะไร มีแต่อย่าทำตาม แล้วก็ควรหาวิธีลดเกรีนเพื่อให้สังคม ss ดีขึ้นได้แล้ว

ตอนนี้ผมรู้สึกยูสเกรียนเยอะมากจริงๆ (ทุกทีมเลย)
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 880
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 23:00
ถูกแบนแล้ว
เฮียชอบพิคฟอร์ด เฮียผิดตรงไหน

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7739
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 23:01
JCM พิมพ์ว่า:

มีอีกหลายยูสที่ผมวอร์ด้วยแล้วสนุก ก็ไม่ได้ไประรานยูสอื่นๆ

ส่วนบางยูส ผมก็ไม่ให้ราคา โควทมาผมก็ไม่สนใจด้วยซ้ำ  

ถึงโอกาสขอถามเลยละกัน คุณคิดอย่างไรกับการที่ (ใครสักคน) เอารูป นักเตะฝั่งตรงข้ามที่เจ็บหนัก หรือ รูปคนที่ทำนักเตะทีมที่คุณไม่ชอบเจ็บ มาตั้งรูปอวตาร์ หรือลายเซ็น

ละอายใจบ้างไหม รู้สึกว่ามันแย่เกินขอบเขตไปไหม ทำไมอยู่ในโลกกีฬา แต่กลับไม่มีน้ำใจนักกีฬา (อันนี้ความเห็นผมนนะ)

ไม่มีความเห็นครับ

ตราบใดที่ยังอยู่ในขอบเขต

นั่นมันบุคคลที่ 3 ที่ไกลจากเราด้วยซ้ำ

ต่อให้อวยพรหรือแช่ง ก็ไม่มีทางเปลี่ยน ให้เจ็บหรือไม่เจ็บ ได้หรอกครับ

ยกตัวอย่างถ้า บรูโน่ เจ็บ ลึกๆแฟนๆ ก็ต้องมีีดีใจมั่งแหละ

ส่วนจะเอารูปบรูโน่มาล้อ ผมก็ เฉยๆนะ

เจ็บไปแล้วให้ทำไง

1
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1340
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 23:01

สำหรับผมแค่อย่าไปให้ค่าก็พอครับ ปล่อยผ่านไปเถอะ

0
0

JCM
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 23:03
LUCIFER_GT พิมพ์ว่า:
ไม่มีไรมากครับก็แค่ใช้อันนี้ไปไม่ให้รกสายตา

ส่วนตัวผมก็ไม่ได้ใช้หรอก เพราะปกติผมก็อ่านผ่านๆไป ไม่ได้สนใจอะไร

ถ้าได้ถาวรผมว่าจะดีมาก แต่จริงๆผมอยากให้บล็อกได้ฟรีๆ แล้วก็เลือกได้ทุกคนเลย

ผมจะได้ปิดการเห็นเกรียนๆให้หมด เจอก็ปิดทิ้ง ไม่รกสายตา มันจะพอเป็นไปได้ไหมหนอ อยากให้ท่านนายกมาอ่านทีครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 23:05
ถูกแบนแล้ว
LUCIFER_GT พิมพ์ว่า:

ถ้าได้ถาวรผมว่าจะดีมาก แต่จริงๆผมอยากให้บล็อกได้ฟรีๆ แล้วก็เลือกได้ทุกคนเลย

ผมจะได้ปิดการเห็นเกรียนๆให้หมด เจอก็ปิดทิ้ง ไม่รกสายตา มันจะพอเป็นไปได้ไหมหนอ อยากให้ท่านนายกมาอ่านทีครับ  
ไม่มีทางครับ นายแค่ปิดเขา แต่เขาไม่ปิดนาย ดังนั้น นายจะโดนโควทละก็เห็นอยุ่ดี

ดังนั้นนายต้อง จัดการความรุ้สึกตัวเองให้ได้ ถ้านายทำได้นายเอาไปใช้ในชีวิตประจำวันได้สบายๆเลยนะ
1
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 23:05
ID23 พิมพ์ว่า:

สำหรับผมแค่อย่าไปให้ค่าก็พอครับ ปล่อยผ่านไปเถอะ

ถ้าหลังจากนี้ยังไม่มีมาตรการจัดการ ผมก็คงทำแบบท่าน น่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุด
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 23:06
เอาตรงๆนะ สำหรับแฟนทีมท้ายตารางแบบผม

คือพวกมึงพอๆกันนั่นแหล่ะ ไม่ต่างกันเลยว่ะ กูหยั่งชอบ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 23:07
ถูกแบนแล้ว
mongkoltot พิมพ์ว่า:

อันนี้ผมก็งง หลังๆมาเต็มไปหมด ไม่ชอบแต่ก็ทำแบบเดียวกัน

เอาคืนไม่ช่วยอะไร มีแต่อย่าทำตาม แล้วก็ควรหาวิธีลดเกรีนเพื่อให้สังคม ss ดีขึ้นได้แล้ว

ตอนนี้ผมรู้สึกยูสเกรียนเยอะมากจริงๆ (ทุกทีมเลย)  

ผมขอยืมคำคมจากสองคนสองคมภาค 3 มาตอบท่านละกัน

"สภาพการณ์เปลี่ยนแปลงคนได้ แต่คนเปลี่ยนแปลงสภาพการณ์ไม่ได้"

คือบางคนมาเจอคนเกรียนใส่ทุกๆวัน เขาอาจจะเลือกเกรียนตามเพื่อเอาคืน หรือจะเลือกมองผ่านไป และเป็นคนที่หนักแน่น ไม่สนใจจะเอาคืนคุยแต่เรื่องบอลอย่างเดียว

ไม่ว่าเขาจะเลือกทางไหน สภาพสังคมหรือสิ่งรอบตัวเขาก็เป็นเหมือนเดิม

เหมือนผมเลือกจะกวนตีนกลับหรือโพสปรองดอง คนพวกนี้ก็จะยังมีอยู่เหมือนเดิม พอวันหนึงเขาเบื่อคิดได้ไปทำอย่างอื่นมันก็จะคนที่โดนกระทำจนกลายเป็นแนวๆเดียวกันมาแทนที่

และการที่เขามาโพสรูปเยาะเย้ยเรื่องฟานไดจ์ มันก็ไม่ได้ทำให้ฟานไดจ์หายช้าลง หรือเจ็บหนักขึ้นนะครับ

ควรไหมก็ไม่ควร ผมเห็นตอนแรกก็เฮ้ยเอางี้เลยเหรอ
แต่มันไม่ผิดกฏ และสิ่งที่เขาทำก็สร้างแฟนลิเวอร์พูลเกรียนๆที่จะมาโพสเจ็บแสบสานต่อกันไปมา

ถ้าบางทีอารมณ์ไม่ดี ไม่ชอบก็ต้องห่างๆจากบอร์ดไปเที่ยวไปเล่นเกม หรือนอนพักผ่อนดีกว่าครับท่าน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel