ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3228
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:36
คนพวกนี้คือกลุ่มเดียวกันใช่ไหมครับ
คือผมตั้งไปโควทกลับนายกเบนกระทู้ "ขอให้ WM ทบทวนอีกทีครับ" คืออยากถามเรื่องมาตรการจัดการยูสเกรียน ว่านายกมีความเห็นอย่างไร

สักพักกลับมาเปิดดู พบว่ามี 3 ยูสที่น่าจะเชียร์ทีมเดียวกัน มาโควททำนองแซะผม ว่าประมาณให้จัดการแต่เกรียนทีมตรงข้าม แล้วทีมตัวเองละ

1.เล้า
Spoil
เฮียเล้า. พิมพ์ว่า:
JCM พิมพ์ว่า:
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
กูมึงนี่ถ้ามันไปอยู่ในคอมโบ้ก็แบนเหมือนเดิมนะ แต่บางบริบทผมปล่อยอยู่ละ เช่นพูดลอยๆไม่ได้ระบุชื่อ ซึ่งคนใช้กันมานานมันไม่มีปัญหาไง แต่ที่มีปัญหาคือแฟนทีมบางทีมที่พร้อมใจกันแจ้งเข้ามาทั้งๆที่มันไม่มีอะไร ผมก็แค่มาเบรก

ในเมนูกฏผมก็ไม่ได้ไปแก้อะไร ของเก่าก็ระบุชัดเจนว่าอยู่ที่บริบทและสถานการณ์ ถ้าพูดว่า วันนี้แพ้ไม่เป็นไป คราวหน้าตากูบ้างอย่าร้อง แบบนี้มันก็พูดได้นะ จะมาแบนเพราะอะไรแบบนี้มันก็เกินไป

แต่ถ้าคอมโบ้รัวๆผมแบนอยู่แล้วเช่น มึงดูบอลอะไรวะสัส กระจอกฉิบหาย กูเกลียดขี้หน้าแม่ง อย่าให้เจอนะ เจอส้นตีนแน่ แบบนี้มันคุกคามและรวมคำหยาบอยู่ในประโยคเดียวเม้นเดียว ผมแบนอยู่แล้ว

เรื่องเกรียนนี่พอจัดการได้ไหมฮะท่านนายก

ผมเจอยูสที่ตั้งรูปหรือชื่อล้อ ที่มีนัยยะล้อทีมตรงข้ามแบบชัดเจน

ตั้งรูปลายเซ็นหยาม (ที่ตั้งรูปพิคฟอร์ด) ผมโคตรไม่สบอารมณ์เลย ดูก็รู้ว่ายูสพวกนี้ต้องการอะไร

ไม่รู้สิ บางทีผมก็รู้สึกว่าถ้าลดเกรียนพวกนี้ไปได้ สังคมใน ss จะดีขึ้น

แต่ก็ไม่รู้ว่าจะส่งผลต่อจำนวนผู้ใช้ไหม เพราะเกรียนก็มีหลายยูส หลายคนซื้อ item เยอะด้วย (โดยเฉพาะกระดอง)

บางคนก็ชอบอ่านตอนวอร์ ก็ไม่รู้ว่าท่านนายกมีความเห็นเรื่องนี้อย่างไร  

อันนี้มึงปิดตาข้างเดียวละ ทียูสพวกปลอมเป็นแฟนผี เม้นให้แฟนผีโดนด่า ไอ้ฉันกลับมาแล้วเงี้ย

ไม่เห็นมึงออกมาเรียกร้องบ้าง

2.สายเลือดผี
Spoil
สายเลือดผี พิมพ์ว่า:
กูมึงนี่ถ้ามันไปอยู่ในคอมโบ้ก็แบนเหมือนเดิมนะ แต่บางบริบทผมปล่อยอยู่ละ เช่นพูดลอยๆไม่ได้ระบุชื่อ ซึ่งคนใช้กันมานานมันไม่มีปัญหาไง แต่ที่มีปัญหาคือแฟนทีมบางทีมที่พร้อมใจกันแจ้งเข้ามาทั้งๆที่มันไม่มีอะไร ผมก็แค่มาเบรก

ในเมนูกฏผมก็ไม่ได้ไปแก้อะไร ของเก่าก็ระบุชัดเจนว่าอยู่ที่บริบทและสถานการณ์ ถ้าพูดว่า วันนี้แพ้ไม่เป็นไป คราวหน้าตากูบ้างอย่าร้อง แบบนี้มันก็พูดได้นะ จะมาแบนเพราะอะไรแบบนี้มันก็เกินไป

แต่ถ้าคอมโบ้รัวๆผมแบนอยู่แล้วเช่น มึงดูบอลอะไรวะสัส กระจอกฉิบหาย กูเกลียดขี้หน้าแม่ง อย่าให้เจอนะ เจอส้นตีนแน่ แบบนี้มันคุกคามและรวมคำหยาบอยู่ในประโยคเดียวเม้นเดียว ผมแบนอยู่แล้ว

เรื่องเกรียนนี่พอจัดการได้ไหมฮะท่านนายก

ผมเจอยูสที่ตั้งรูปหรือชื่อล้อ ที่มีนัยยะล้อทีมตรงข้ามแบบชัดเจน

ตั้งรูปลายเซ็นหยาม (ที่ตั้งรูปพิคฟอร์ด) ผมโคตรไม่สบอารมณ์เลย ดูก็รู้ว่ายูสพวกนี้ต้องการอะไร

ไม่รู้สิ บางทีผมก็รู้สึกว่าถ้าลดเกรียนพวกนี้ไปได้ สังคมใน ss จะดีขึ้น

แต่ก็ไม่รู้ว่าจะส่งผลต่อจำนวนผู้ใช้ไหม เพราะเกรียนก็มีหลายยูส หลายคนซื้อ item เยอะด้วย (โดยเฉพาะกระดอง)

บางคนก็ชอบอ่านตอนวอร์ ก็ไม่รู้ว่าท่านนายกมีความเห็นเรื่องนี้อย่างไร  

ทีมมึงนี่ไม่มองเลย มองแต่ทีมอื่น กูละเชื่อ  

3. พลเอกเล้ง (ดูรูปอวตาร์กับลายเซ็นแล้วแบบ เห้ออ555)

Spoil
พลเอก.เล้งงงงง พิมพ์ว่า:

ขอฝากรูปแมคไกวหน้าทุเรศ กับดิมาเรีย ด้วยนะครับ

ถ้าจะทำแล้ว พวกนี้ก็ไม่ต่างจากคนที่พวกคุณว่าหรอก แต่ไหมให้แบนแตาพิคฟอคครับ

แต่ที่ผมตกใจ เพราะผมไม่เจอมาพักหนึ่งแล้ว การแผล่บให้กัน สนับสนุนยูสเกรียนๆ หรือเม้นที่ไม่ได้ดูมีตรรกะอะไรนัก

ผมเลยแปลกใจ ละอยากจะรู้ว่ายูสเหล่านี้ คนที่แผล่บให้นี่ คือพวกเดียวกันหรือเปล่า

ละที่สำคัญผมอยากจะอธิบายเกี่ยวกับการจัดการเกรียนของตัวผมด้วย ว่าผมไม่เว้นหรอก ทีมไหนผมก็อยากให้จัดการหมด

อันนี้ที่เคยเม้นไว้ในกระทู้ "ลื่นทำวีรเวรอะไรอีกครับ" (ได้ตั้ง 80 กว่าแผล่บน่ะ)

Spoil
ขยะแฟนบอล ขยะใน ss บอกตามตรงนะ อยากเจอคนแบบนี้ในชีวิตจริงมาก อยากรู้เป็นคนยังไง เป็นผู้ใหญ่หรือเด็ก (หรือสมองเด็ก)

ทำไมถึงมีความคิดที่จะเอาแต่เกรียน มีแต่ความชังให้ทีมอริ ไม่ว่าเป็นสถานการณ์ไหนก็ตาม ไม่มีน้ำใจนักกีฬาสักกะหยดเดียว ไม่รู้โตมาในสังคมแบบไหน

ได้แต่คิดแล้วก็สงสัย บางทีอาจถูกที่บ้านกดดัน หรือเติบโตมาในที่ไม่ดี โดนคนรอบข้างกดดันจนเก็บกด

ปล. อยากให้ลบพวกขยะนี้ไปสักที และถ้าแฟนหงส์ไหนเกรียนแบบนี้ ผมก็เชียร์ให้จัดการเหมือนกัน  

อันนี้ปะทะกับยูสเกรียนหน้าดิมาเรีย
Spoil
กะลาแลนด์ พิมพ์ว่า:
กะลาแลนด์ พิมพ์ว่า:
เล่นได้ดี ถึงจะไม่ใช่ทีมที่เชียร์

แต่ทำไมอารมดีจังเลยยยยยยยยยยยยย

มือใหม่หัดลุ้นแชมป์ก็จะลนๆ กดดันแบบนี้ละนะคร้าบบเด็กๆ

มีเรื้อนกลับด้วย มะงุ้ย 55555  

แผล่บมันเหลืออิอิ

อารมดีด้วย

ครับ ผมก็แช่งไม่ต่างกับคุณหรอก แฟนหงส์เหมือนกัน

แต่ดูคุณจะเกรียนไปนิดส์ เเลยขออนุญาตกดเรื้อน(แบบมีเหตุผล)  

อันนี้ที่ผมไปคุยกับฉันกลับมาแล้ว
Spoil

คือถ้าจะแย้งว่าผมจะจัดการฝ่ายดี ก็อยากจะทานโทษ ให้ลองมาดูประวัติการตอบมู้ผมก่อน จะได้รู้ว่าจริงๆผมต้องการอะไร

ไม่ใช่ออกมาดิ้นมั่วๆ แล้วก็จะมียูสชื่อซ้ำๆที่ผมจำได้ มาแผล่บเหมือนจะช่วยสนับสนุนอะนะ แต่ผมว่ามันดูน่าอายมากกว่า ที่สนับสนุนยูสเกรียนๆ

ปล. ถ้านายกเบนมาตอบผมเรื่องวิธีดูแลหรือจัดการเกรียนเหล่านี้ ก็จะดีมาก เพราะผมอยากรู้ความเห็นจากนายกเบนจริงๆ555

ปล.2 หรือผมไปโควทมู้นั้นพอดีมั้ง คือผมไม่เห็นนะว่ามีคนเหล่านี้อยู่มู้นั้นก่อนที่ผมจะโควทกระทู้นายก เพราะผมเห็นของนายกอยู่ท็อปก็โควทถามซะเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 23:06
Top Comment [RE: คนพวกนี้คือกลุ่มเดียวกันใช่ไหมครับ]
เอาตรงๆนะ สำหรับแฟนทีมท้ายตารางแบบผม

คือพวกมึงพอๆกันนั่นแหล่ะ ไม่ต่างกันเลยว่ะ กูหยั่งชอบ
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2020
ตอบ: 1020
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:38
[RE: คนพวกนี้คือกลุ่มเดียวกันใช่ไหมครับ]
แล้วแต่กรุณาจะให้เป็นเลยครับ
1
0
ถ่อยและมันเท่ซินะ

ไม่เสวนากลับพวกตลาดล่าง ชอบเล่นหลายไอดี
ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นซะเอง

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 18832
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:40
ถูกแบนแล้ว
[RE: คนพวกนี้คือกลุ่มเดียวกันใช่ไหมครับ]
เรียกว่าแก๊งค์ไลน์ครับ ซึ่งไม่รู้ว่ามีไลน์จริง ๆ มั้ย แต่พวกเค้าจะมาพร้อมกัน 55555

ผมถือว่าเป็นสีสันนะ แก๊งค์นี้ปั่นเก่ง แซะเก่ง แต่อยู่ในกฎไมไ่ด้ใช้คำหยาบ พาดพิงทางบ้านอะไร ผมก็ลงไปวอร์ด้วยบ่อย ๆ วอร์เสร็จก็แยกย้าย เป็นสีสันการบลัฟกัน เชียร์บอลแบบคู่อริครับ

ส่วนฉันกลับมาแล้ว ผมว่าอวตารแฟนหงส์อ่ะ แต่ชอบ ปั่นเก่งจัด
แก้ไขล่าสุดโดย Glamorous_Sky~* เมื่อ Wed Dec 30, 2020 22:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:42
ตอบให้อีกเม้น

พอดีเปิดข่าวอ่านแล้วเห็นคนใช้มึงใส่กองเชียฝ่ายตรงข้าม

เลยแจ้งความไป เห็นมีกฏห้ามใช้มึงกูใส่เพื่อนสมาชิกอยู่

แต่WMถึงกับต้องตั้งมู้ประชด

เลยหรอครับ
4
0

ไม่เสวนากลับพวกตลาดล่าง ชอบเล่นหลายไอดี

JCM
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:42

ยังไงละ เรื่องแม็คไกวร์ ดิมาเรีย ผมก็ชัดเจนแล้ว ว่าไม่เห็นด้วยเช่นกัน

สรุปคุณกับคนพวกนี้ต่างกันไหมครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27261
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:43
คืนนี้ลิเวอร์ตูแพ้หรือเสมอน่าจะยับแน่นวล
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:45

ยังไงละ เรื่องแม็คไกวร์ ดิมาเรีย ผมก็ชัดเจนแล้ว ว่าไม่เห็นด้วยเช่นกัน

สรุปคุณกับคนพวกนี้ต่างกันไหมครับ

ก็แล้วอยากให้เป็นไรก็ จัดเลยยยย
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: สนธิสัญญาแวร์ซาย
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1017
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:45
อุแว๊ น้อนนนยังไม่จบบ น้อนนไม่ยอมมม
4
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2009
ตอบ: 4210
คนพวกนี้คือกลุ่มเดียวกันใช่ไหมครับ
ฉันกลับมาแล้ว นี่แอ้บจนแฟนผีไม่สนใจละมั้ง ตอนแรกคนก็รำคาญนะ หลังๆเหมือนชินละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7736
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:46
ปกติผมก็พิมพ์ ลอยๆนะ

มีบ้างที่ วอร์กะแฟนๆ

สำหรับผมเป็นงานอดิเรกนะ

จะเก็บ ไปคิดมากมายก็แล้วแต่

มีอีกหลายยูสที่ผมวอร์ด้วยแล้วสนุก ก็ไม่ได้ไประรานยูสอื่นๆ

ส่วนบางยูส ผมก็ไม่ให้ราคา โควทมาผมก็ไม่สนใจด้วยซ้ำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:47
ถูกแบนแล้ว
คนพวกนี้ผมคิดว่า
พวกเขารู้ว่าอะไรเป็นอะไรนะ

แต่ความสุขของทีมเขาคือเห็นแฟนลิเวอร์พูลหัวร้อน

และหลุดด่าเขาแล้วเขาก็แจ้งความให้โดนแบน

ระดับความฟินของพวกเขามีหลายระดับครับ

ระดับฟินหน่อยๆ คือมีคนโควทด่าเขากลับ(แสดงว่าที่เกรียนไปหรือปั่นไปได้ผล)

ระดับฟินได้ที่ คือมีคนมาแผล่บเขาเยอะๆ

ระดับฟินสุดๆ คือมีคนไปหลุดด่าเขาและโดนแบน

ระดับไม่ฟินและไม่พอใจมาก คือมีคนไปโควทด่าเขาซึ่งดูท่าจะผิดกฏ แต่พี่เบนไม่แบนซะงั้น 55555

ผมล้อเล่นนะ ทีมเฮียเล้ารุดลื่นเล้ง อย่าล๊อกเป้าผมหละ

เอาจริงๆผมก็แก้คืนโดยไปแผล่บ ยูสแฟนหงส์ที่ชอบปั่นแค่นั้นเองครับ
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:49
ถูกแบนแล้ว
SPECIALONEZ พิมพ์ว่า:
คืนนี้ลิเวอร์ตูแพ้หรือเสมอน่าจะยับแน่นวล  

ภาวนาให้ชนะ ทำได้แค่นี้จริงๆตอนนี้

เผลอเขาเตรียมการรอแซวกันเรียบร้อยแล้ว 555
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:50
Borini 29 พิมพ์ว่า:

แต่ความสุขของทีมเขาคือเห็นแฟนลิเวอร์พูลหัวร้อน

และหลุดด่าเขาแล้วเขาก็แจ้งความให้โดนแบน

ระดับความฟินของพวกเขามีหลายระดับครับ

ระดับฟินหน่อยๆ คือมีคนโควทด่าเขากลับ(แสดงว่าที่เกรียนไปหรือปั่นไปได้ผล)

ระดับฟินได้ที่ คือมีคนมาแผล่บเขาเยอะๆ

ระดับฟินสุดๆ คือมีคนไปหลุดด่าเขาและโดนแบน

ระดับไม่ฟินและไม่พอใจมาก คือมีคนไปโควทด่าเขาซึ่งดูท่าจะผิดกฏ แต่พี่เบนไม่แบนซะงั้น 55555

ผมล้อเล่นนะ ทีมเฮียเล้ารุดลื่นเล้ง อย่าล๊อกเป้าผมหละ

เอาจริงๆผมก็แก้คืนโดยไปแผล่บ ยูสแฟนหงส์ที่ชอบปั่นแค่นั้นเองครับ  

ผ่านมาก่อนรู้ดีนะครับ
1
0

JCM
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:50
ลื่น8 พิมพ์ว่า:
อุแว๊ น้อนนนยังไม่จบบ น้อนนไม่ยอมมม  

5555อยากจะปั่นหรอ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ถูกแบนแล้ว
Borini 29 พิมพ์ว่า:

ผ่านมาก่อนรู้ดีนะครับ  

5555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel