ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ควรแบนการใช้กูมึงกับเพื่อนสมาชิกไหม?
แบน เพราะเป็นการใช้คำที่ไม่ให้เกียรติผู้อื่น
???
ไม่แบน เพราะเป็นคำปกติที่ใช้พูดทั่วไป
???
ไม่รู้ เราต้องการสงคราม!
???
คะแนนทั้งหมด: 362
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7739
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:06
มาโหวตเรื่องการใช้กูมึงกันครับ
El Raden พิมพ์ว่า:
จากประโยคที่พี่ว่า คงแบนเกือบหมดเว็บ พี่มั่นใจขนาดนั้นรึ

ผมตามอ่านมาก็นาน ไม่น่ามีคนเรียกเพื่อนสมาชิกว่ามึงขนาดแทบทั้งเว็บเลยนะ

แค่เคสเดียว แบนๆไปก็จบ

อ้างนู้นอ้างนี่

มีใครเรียกคนอื่นว่ามึง บ้าง ก็เห็นอยู่ตัวเดียว

ถ้ามากกว่านี้ก็คงไม่เยอะ ขนาดเกือบทั้งเวปมั้ง

จมไม่ลง ไม่รู้อะไรมันค้ำคอ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: -# PUNCH #-
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 16801
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:08
[RE: มาโหวตเรื่องการใช้กูมึงกันครับ]
อยากให้แยกบอร์ดออกไปเลยครับ

อยากวอร์ก็ไปวอร์ที่อื่น จะใช้กูมึงหรือจะล้อนู่นนี้ก็ทำไปเลย

บอร์ดนี้มีไว้เชียร์บอล ไม่ได้มีไว้หาเรื่องทะเลาะกัน
1
0

(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5753
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:09
[RE: มาโหวตเรื่องการใช้กูมึงกันครับ]
กูว่าแล้ววว

แบบนี้สมควรโดนแบนเปล่า แยกแยะบริบทหน่อยก็ดี
0
0

Arsenal 38-0-0

ให้ดีใจลูกละ 1 นาที
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2015
ตอบ: 9463
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:09
แค่กู มึงเองโธ่เอ๊ย
บางบริบทมันก็ต้องใช้ให้ได้อรรถรส
ถึงแทบจะไม่พิมพ์ 2 คำนี้ในบอร์ดเลยก็เหอะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:10
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
Glamorous_Sky~* พิมพ์ว่า:
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
พูดถึง นักบอล,โค้ชตัวเอง,ตัวเอง,นักกามเมือง,ฯลฯ ที่ไม่ได้สื่อถึงเพื่อนสมาชิก ไม่แบน

ถ้าโควตถึงเพื่อนสมาชิกแบนๆกันไป

กูคิดว่างี้ดีที่สุด

หยอกๆ

กูก็ว่างั้นอ่ะมึงพี่จอห์น  

ถ้าจะเรียกมึง ขนาดนี้ กูว่ามึงไม่ต้องเรียกมันว่าพี่ก็ได้ครับ

หยอกๆ  

ถ้าจะหยอกๆ เรียกกูมึงเหมือนเดิมก็ได้ครับ

พี่จอห์นไม่ได้กล่าวมาเหมือนเดิม
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17642
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:11
Notorious_BL_V2 พิมพ์ว่า:
กูว่าแล้ววว

แบบนี้สมควรโดนแบนเปล่า แยกแยะบริบทหน่อยก็ดี  

ส่วนใหญ่เค้าก็บอกกันว่า ไม่ควรใช้กับเพื่อนสมาชิกนะครับ ถ้าจะอุทานก็ปล่อย
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13959
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:12
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
El Raden พิมพ์ว่า:
จากประโยคที่พี่ว่า คงแบนเกือบหมดเว็บ พี่มั่นใจขนาดนั้นรึ

ผมตามอ่านมาก็นาน ไม่น่ามีคนเรียกเพื่อนสมาชิกว่ามึงขนาดแทบทั้งเว็บเลยนะ

แค่เคสเดียว แบนๆไปก็จบ

อ้างนู้นอ้างนี่

มีใครเรียกคนอื่นว่ามึง บ้าง ก็เห็นอยู่ตัวเดียว

ถ้ามากกว่านี้ก็คงไม่เยอะ ขนาดเกือบทั้งเวปมั้ง

จมไม่ลง ไม่รู้อะไรมันค้ำคอ

เยอะแยะ แต่ส่วนใหญ่จะโดนแบนเพราะข้อหาอื่นคนเลยคิดว่าแบนไปแล้วมากกว่า
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6745
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:19
อยากให้เพิ่มคำว่า "เอ็ง" ด้วย ส่วนใหญ่คนเรียกผมแบบนี้ มีแต่คำด่าตามมา ไม่ใช่การพูดโต้แย้งด้วยคำสุภาพ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: แวะมาเยี่ยว นั่งขี้ก็ยังดี
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1661
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 22:31
สนุกกว่าสงครามวาโนะล่าสุดอีกแหะ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: sometimes I wish I could...
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4797
โพสเมื่อ: Thu Dec 31, 2020 00:06
แยกแยะบริบทดีกว่าผมว่า

กูว่าแล้วว อะไรของทีมกูวะเนี้ยย ทีมกูอีกละ อะไรแบบนี้ ผมว่าปล่อยผ่านได้นะ

แต่ถ้าโควทเพื่อนสมาชิกมา แล้วมึงกู ใส่กันนี้สมควรแบนไม่ว่าจะกับใครอ่ะ ต่อให้เป็นเพื่อนกันในชีวิตจิงก็เถอะ...

อ้อ ใช้ด่าคนในข่าวเล่น ไรของมึงเนี้ยโอเล่ จัดตัวไรของมึงวะ ไรงี้ ผมว่าก็ควรแบนนะ มันหยาบโลนไป.....
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13930
โพสเมื่อ: Thu Dec 31, 2020 00:12
ACTART พิมพ์ว่า:
ถ้าจะไห้แบน แบนหมดทุกกรณีนะ

ทั้งใช้การเมือง ใช้สบถในเกม ทั้งใช้กับเพื่อนสมาชิก ที่ไม่รุ้จัก ใช้กับเพื่อนที่รุ้จัก

ไม่งั้น เดี่ยวมีเถียงกันอีก อันนี้ได้อันนี้ไม่ได้ แบนไห้หมด ถ้าจะแบน

ส่วนตัวผมเฉยๆ ใครจะเรียกผม มึง กูก็ได้  

ส่วนตัวผม ไม่ได้ใช้มึงกูกับใครในบอร์ดนะ
เลยลองถามตัวเอง ถ้ามีคนมาโควทเรา แล้วเรียกมึงกู
ความรู้สึกผม เฉยๆกับสรรพนามนี้แฮะ ถ้าจะเดือดมันต้องเป็นคําด่าอื่นที่ต่อจากนั้นอ่ะ
แต่พอมากดดูผลโหวต
อืม..หรือผมเป็นคนแปลกเนี่ย
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 17668
โพสเมื่อ: Thu Dec 31, 2020 00:24
เห็นด้วยว่าควรแบนคำว่า Gu-Mueng ครับ
อยากใช้เอาไปใช้กับเพื่อนสนิทคุณในชีวิตจริงโน่น ให้บอร์ดนี้มันเป็นบอร์ดที่อ่านได้ทุกเภททุกวัย แซวกันอย่างมีคลาสดีกว่าครับ ถ้าปล่อยปละละเละตอนนี้ สุดท้ายอยากได้สังคมแบบเดิมกลับมาจะยากแล้วนะ เชื่อสิ เอาตามผลโหวตเลยครับ ประชาธิปไตย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel