ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ควรแบนการใช้กูมึงกับเพื่อนสมาชิกไหม?
แบน เพราะเป็นการใช้คำที่ไม่ให้เกียรติผู้อื่น
???
ไม่แบน เพราะเป็นคำปกติที่ใช้พูดทั่วไป
???
ไม่รู้ เราต้องการสงคราม!
???
คะแนนทั้งหมด: 362
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 880
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 21:10
ถูกแบนแล้ว
[RE: มาโหวตเรื่องการใช้กูมึงกันครับ]
กูโคตรฮา เห็นแยบๆแสดงความเห็นทางการเมืองแบบหนึ่ง

แต่ที่เห็นทำตั้งแต่เป็นเจ้าของเว็บ ยันขายเว็บไปแล้ว ทำตัวไม่แตกต่างจากคนที่มึงไล่เขาเลย

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 9518
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 21:14
[RE: มาโหวตเรื่องการใช้กูมึงกันครับ]
คำว่ามึงสมควรใช้กับพิคฟอดและโมราต้าครับ ในสายตาผม
ไอ่ริชารีสัน อีกคนนึง แม่งเอ้ย เจ็บหัวใจ
0
0
#LFC
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2020
ตอบ: 5564
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 21:14
ถูกแบนแล้ว
ผมไม่เห็นด้วยให้ใช้มึง-กูครับในกรณีที่โควทด่าเพื่อนสมาชิกไม่ว่าใครก็ตาม แต่ถ้าเป็นการบ่นกับตัวเองเช่น ทีมกุเป็นไรเนี้ย!! แบบนี้ผมโอเค
แก้ไขล่าสุดโดย N.Dakota เมื่อ Wed Dec 30, 2020 21:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 21:16
ถูกแบนแล้ว
อย่าลืม กรณี เลี้ยงมาระยำแค่ไหน แล้วบอกไม่แบน ด้วยนะครับ พิจารณาด้วย อยุ่มาบอกเลี้ยงดูมาแบบไหนวะ

ผมคงไม่คุยด้วยละครับ จะพาดพิงเล็กหรือน้อยก็แบนหมด ทะเลาะบอลก็ด่าแต่บอลไม่ใช่ไปด่่าชีวิตจริง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 21:17
ถูกแบนแล้ว
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
พูดถึง นักบอล,โค้ชตัวเอง,ตัวเอง,นักกามเมือง,ฯลฯ ที่ไม่ได้สื่อถึงเพื่อนสมาชิก ไม่แบน

ถ้าโควตถึงเพื่อนสมาชิกแบนๆกันไป

กูคิดว่างี้ดีที่สุด

หยอกๆ

กูเห็นด้วย

หยอกๆๆๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 753
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 21:21
ถูกแบนแล้ว
[RE]มาโหวตเรื่องการใช้กูมึงกันครับ
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
อย่าลืม กรณี เลี้ยงมาระยำแค่ไหน แล้วบอกไม่แบน ด้วยนะครับ พิจารณาด้วย อยุ่มาบอกเลี้ยงดูมาแบบไหนวะ

ผมคงไม่คุยด้วยละครับ จะพาดพิงเล็กหรือน้อยก็แบนหมด ทะเลาะบอลก็ด่าแต่บอลไม่ใช่ไปด่่าชีวิตจริง

เห็นด้วยครับมอส
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2020
ตอบ: 567
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 21:21
ปวดหัวแทน
แก้ไขล่าสุดโดย CHILLY เมื่อ Wed Dec 30, 2020 21:54, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2006
ตอบ: 5148
มาโหวตเรื่องการใช้กูมึงกันครับ
Borini 29 พิมพ์ว่า:
เคยคิดเล่นๆนะ ถ้าพี่เบนจะอนุญาติ วันปลดปล่อยสัก1วัน ใน1เดือนแบบไร้กฏไร้เกณ (แต่ถ้าโดนเรื้อนเยอะก็บินไป)

หรือจัดทำห้องบอลนอกฮาร์ดคอร์ไปเลยวันๆไม่ต้องคุยเรื่องบอลด่ากันอย่างเดียว

จะช่วยแยกคนที่ต้องการคุยดีๆออกจากคนต้องการมาแขวะเอาสะใจรึเปล่า  

ผมว่าไม่ได้อ่ะ เกิดไปใส่กันเต็มที่ในส่วนที่ปล่อยได้ ยังไงก็ต้องมีอารมณ์ค้างมาใส่กันต่อในที่ปกติ เชื่อสิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34221
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 21:23
ถ้าจะไห้แบน แบนหมดทุกกรณีนะ

ทั้งใช้การเมือง ใช้สบถในเกม ทั้งใช้กับเพื่อนสมาชิก ที่ไม่รุ้จัก ใช้กับเพื่อนที่รุ้จัก

ไม่งั้น เดี่ยวมีเถียงกันอีก อันนี้ได้อันนี้ไม่ได้ แบนไห้หมด ถ้าจะแบน

ส่วนตัวผมเฉยๆ ใครจะเรียกผม มึง กูก็ได้
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2015
ตอบ: 2113
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 21:23
Q-plint พิมพ์ว่า:
vit_bank พิมพ์ว่า:
Q-plint พิมพ์ว่า:
แบนไปเลยจะได้จบๆครับ อย่างเคสล่าสุดที่ไม่แบน ผมไม่เห็นด้วยนะ ตัวจุดไฟแท้ๆ รอดเฉย  
ขอลิ้งเม้นนั้นหน่อยได้มั้ยครับ ผมตามไม่ทันขอบคุณครับ  

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1956503

อันนี้ครับ ผมก็เห็นมีปั่นกันเรื่อยๆ แต่อันนี้อยู่ดีๆไป quote เรียก user อื่นมึงเฉย ไม่รู้จักกัน เป็นผมก็ไม่ ok อะ  

อันนี้ผมเห็นแล้วไม่ชอบเลย คนไม่สนิทกันใช้คำแบบนี้เหมือนไม่ให้เกียรติ
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
ถูกแบนแล้ว
songiggs พิมพ์ว่า:
เคยคิดเล่นๆนะ ถ้าพี่เบนจะอนุญาติ วันปลดปล่อยสัก1วัน ใน1เดือนแบบไร้กฏไร้เกณ (แต่ถ้าโดนเรื้อนเยอะก็บินไป)

หรือจัดทำห้องบอลนอกฮาร์ดคอร์ไปเลยวันๆไม่ต้องคุยเรื่องบอลด่ากันอย่างเดียว

จะช่วยแยกคนที่ต้องการคุยดีๆออกจากคนต้องการมาแขวะเอาสะใจรึเปล่า  

ผมว่าไม่ได้อ่ะ เกิดไปใส่กันเต็มที่ในส่วนที่ปล่อยได้ ยังไงก็ต้องมีอารมณ์ค้างมาใส่กันต่อในที่ปกติ เชื่อสิ  

แต่มันก็น่าลองนะครับ

จุดประสงค์คือถ้าวันไหนผมเข้าอ่านข่าวเฉยๆแบบอารมณ์ไม่ค่อยดีไม่อยากเห็นอะไรน่ารำคาญอะไรแบบนี้

ส่วนถ้าวันไหนคึกอยากทะเลาะก็เข้าไปลุยเลยเป็นต้น
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 21:25
ถูกแบนแล้ว

จุดประสงค์คือถ้าวันไหนผมเข้าอ่านข่าวเฉยๆแบบอารมณ์ไม่ค่อยดีไม่อยากเห็นอะไรน่ารำคาญอะไรแบบนี้

ส่วนถ้าวันไหนคึกอยากทะเลาะก็เข้าไปลุยเลยเป็นต้น  
ถ้าอยากมันส์ขนาดนั้น แนะนำ เฟส บุ๊คเลยพี่ชาย
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2020
ตอบ: 1020
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 21:26
แล้วแต่ได้หมด

ไม่เคยหยาบ สถุนกับใครก็อยู่แล้ว

ถ้าไม่มาหาเรื่องก่อน
0
0
ถ่อยและมันเท่ซินะ

ไม่เสวนากลับพวกตลาดล่าง ชอบเล่นหลายไอดี
ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นซะเอง

BALLON D'OR
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7758
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 21:26
โอเค ตามนั้นนะ

ถ้ามีคนโคว้ทข้อความเพื่อนสมาชิก แล้วจิกหัวเรียก

ใช้คำว่า "มึง" ตรงๆแบบในรูปนี้ ควรแบนนะครับ

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 21:27
ถูกแบนแล้ว
CaptainRamos พิมพ์ว่า:

ถ้าอยากมันส์ขนาดนั้น แนะนำ เฟส บุ๊คเลยพี่ชาย  

ไม่ไหวๆ ตอนนี้เล่นเฟสจริงมีรูปครอบครัวอยู่

ในเห็นในเฟสเล่นกันมันไม่มีขอบเขตจริงๆนะ

ไม่อยากไปหัวร้อน 555
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel