ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1885
โพสเมื่อ: Sun Dec 27, 2020 18:11
[RE: เงินเดือนตำรวจยศนายสิบ]
ผมไม่ทราบเรื่องเงินเดือนนะ แต่จากที่ทุกท่านทราบ วงการนี้ back+connection ต้องดีถึงจะรุ่ง

คนรอบตัวผมที่เป็นตำรวจกันก็ลูกท่านหลานเธอกันซะส่วนใหญ่

ถ้าท่านยังหนุ่มยังแน่น และมุ่งเน้นเรื่องเงินเดือน อยากมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น

แนะนำหาอาชีพอื่นทำครับ

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3403
โพสเมื่อ: Sun Dec 27, 2020 18:11
Loser XD พิมพ์ว่า:
GTR_V-spec พิมพ์ว่า:
punya_mio พิมพ์ว่า:
Spoil
punya_mio พิมพ์ว่า:
ก้าวขาแรกเข้าไปก็เทาละฮะ

โถ่ท่านนนนนน ผมไม่ได้อยากเป็นเลยครับ แต่ทางบ้านเขาชอบ

ที่สำคัญสาวๆชอบ บางคนนี่เน้นเลยว่าต้องตำรวจเท่านั้น เห็นมากับตา  

เพื่อนผมก็ตำรวจน้ำดีคนนึงละ

สอบจนปีสุดท้ายกว่าจะติด

ตอนนี้ รตอ ละ

ส่วนสาวๆหลายคนอยากลอดซุ้มกระบี่ อันนี้จริง  

ลอดซุ้มจริงๆต้องสอบนายร้อยเหล่าตั้งแต่นักเรียนเลยนะครับ  

มันมีกฎเกณฑ์มั้ยครับ หรือแบบรู้กัน อันนี้ถามเป็นความรู้  

ลองคิดตามผมนะ
คือคนธรรมดาดุ่มๆไปสอบตำรวจทำงานเลยเนี่ย มันก็ตัวคนเดียวถูกใหมครับ นานไปมีเพื่อนร่วมงานที่สนิทๆกันก็จริงระดับนายร้อยที่จะไปชวนเค้ามาทำซุ้มมันน้อยจนแทบเป็นไปไม่ได้(ชวนมางานก็ลำบากแล้ว ชวนทำซุ้มผมว่าไม่มีใครมาหรอกครับ) ตีสัก 20 คนละกันซุ้มเล็กๆซุ้มนึง
อีกตัวอย่างนึง นักเรียนนายสิบตำรวจ โอเคอันนี้สนิทมาก แต่พอถึงเวลาแต่งงานกัน(สักอายุ 26-28ละกัน) เพื่นในรุ่นยังติดนายร้อยไม่ถึง 20 คนเลย
แต่ถ้านักเรียนนายร้อย อันนี้ง่ายเลยจบมาร้อยตรีคาดกระบี่กันทุกคน ซุ้มใหญ่ๆ40-50 คนก็ทำได้
ขนาดดาราคนนึงที่จัดไปยังเกณฑ์ได้แค่นักเรียนนายร้อยมา(เพราะไม่ได้จบเหล่าไม่มีเพื่อนร่วมรุ่นนายร้อยด้วยกัน)
สรุปง่ายๆหน่อยก็ คนถือกระบี่ในซุ้ม ถ้าไม่เป็นนายร้อยที่จบจากโรงเรียนนายร้อยก็นักเรียนนายร้อยล่ะครับ
คนที่ทำซุ้มง่ายๆก็
-เพื่อนนายร้อยด้วยกัน
-รุ่นพี่นักเรียนนายร้อยให้น้องมาถือกระบี่ทำซุ้ม
-คนที่เส้นใหญ่พอจะสั่งนักเรียนนายร้อยมาทำซุ้มได้
แก้ไขล่าสุดโดย GTR_V-spec เมื่อ Sun Dec 27, 2020 18:20, ทั้งหมด 3 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2005
โพสเมื่อ: Sun Dec 27, 2020 18:12
GNR พิมพ์ว่า:
เงินเดือนน้อยมาก วันหยุดสำคัญก้ไม่ค่อยได้หยุดกะเค้า

ที่มันดี ตรงสวัดดิการ รักษาพ่อแม่ เบิกได้นี้แหละ

แต่ถ้าชีวิตนี้ คิดว่าตัวเองเป็นคนมีไฟ ทำไรได้เยอะกว่านี้หรืออยากรวย ทำอาชิพอื่นเทอะ  

เทียบกับสายครูเป็นไงบ้างครับ  

ครูยังอาศัยพึ่งตัวเองมากกว่า มันมีระบบ เลื่อนอยู่ อยู่ที่ตัวเองล้วนๆ

แต่ตำรวจ ขยันอย่างเดียวไม่พอ ลิ้นต้องเลียเก่ง แถม ต้องวัดด้วย ว่าเลียถูกคนไหม เลียผิดคน ให้ทำไรไม่ดี แล้ว ความแตก เค้าตัดหางนะจ๊ะ จมอยู่กับ ยศ เดิมตลอดชาติ  

สอบถามอีกนิดครับ ทุกวันนี้จบไม่ตรงสาย สามารถเป็นครูได้มั้ยครับ ถ้าได้ต้องสอบใบอะไรรึเปล่า มีจำกัดอายุมั้ย
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 54033
โพสเมื่อ: Sun Dec 27, 2020 18:17
เงินเดือนตำรวจยศนายสิบ
ถ้าไม่กลัวเหนื่อย ปั่นตังยิก ๆ ๆ ๆ ๆให้นายก็สมัครไปเถอะคนับ

แต่อย่าลืมว่า คนจำพวกเดียวกัน ถึงจะอยู่ด้วยกันได้ ตำรวจก็เช่นกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย ๐mC๐ เมื่อ Sun Dec 27, 2020 18:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 54033
โพสเมื่อ: Sun Dec 27, 2020 18:20
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
Glamorous_Sky~* พิมพ์ว่า:
สิบตรี รวมนู้นนี่ได้ 13 - 15k อยู่นะครับ ขึ้นตามขั้นเรื่อย ๆ พันสองพัน

จะมาสายนี้ต้องดิ้นรนครับ อย่างน้อยรีบสอบขึ้นสัญญาบัตรให้ได้ แม้มันจะไปตันที่พันโท พันเอกก็เถอะ แต่ชีวิตดีกว่าประทวนแน่นอน  

จากนายสิบ มีสักกี่เปอร์เซ็นต์ครับที่ได้ขึ้นสัญญาบัตร  

้น้าผมอยากนายสิบนี่แหละ ขยันอ่านหนังสือ สอบภายในเป็นนายร้อยได้

ตอนนี้เป็นสารวัตรไปละ แต่กว่าจะโดดจาก รตอ ไป พตต นี่... แกบอกมีหมดเป็นล้านๆ เปย์นายทุกอย่าง  

อย่างที่ผมเคยเม้นในมู้นึงอะ อยากยศขึ้นมันก็ต้องย้าย จะย้ายก็ต้องมีค่าย้าย ย้ายไปย้ายกลับ ไม่งั้นก็ไปตกอยู่ไหนก็ไม่รู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
GNR
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2020
ตอบ: 6974
โพสเมื่อ: Sun Dec 27, 2020 18:21
เงินเดือนน้อยมาก วันหยุดสำคัญก้ไม่ค่อยได้หยุดกะเค้า

ที่มันดี ตรงสวัดดิการ รักษาพ่อแม่ เบิกได้นี้แหละ

แต่ถ้าชีวิตนี้ คิดว่าตัวเองเป็นคนมีไฟ ทำไรได้เยอะกว่านี้หรืออยากรวย ทำอาชิพอื่นเทอะ  

เทียบกับสายครูเป็นไงบ้างครับ  

ครูยังอาศัยพึ่งตัวเองมากกว่า มันมีระบบ เลื่อนอยู่ อยู่ที่ตัวเองล้วนๆ

แต่ตำรวจ ขยันอย่างเดียวไม่พอ ลิ้นต้องเลียเก่ง แถม ต้องวัดด้วย ว่าเลียถูกคนไหม เลียผิดคน ให้ทำไรไม่ดี แล้ว ความแตก เค้าตัดหางนะจ๊ะ จมอยู่กับ ยศ เดิมตลอดชาติ  

สอบถามอีกนิดครับ ทุกวันนี้จบไม่ตรงสาย สามารถเป็นครูได้มั้ยครับ ถ้าได้ต้องสอบใบอะไรรึเปล่า มีจำกัดอายุมั้ย  

มีเส้น ก็เป็นได้ครับ ถ้าไม่ตรงสาย เพื่อนผมเรียนกการโรงแรม แต่พ่อเป็นผอ ก็พา เข้ามาเป็นครูได้

ส่วนไม่ตรง เค้ามีสอบครูอยู่นะ วัดพื้นฐาน วิชาที่เรียนมานี้แหละ เลข คณิต อังกฤษ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 8499
โพสเมื่อ: Sun Dec 27, 2020 18:24
นายสิบเงินเดือนที่จ้างกันมันวุฒิ ม.6 ไม่รู้เท่าไหร่เหมือนกัน ที่แน่ๆไม่ถึง 15k สตาร์ทไม่น่าถึง 10k ยศจะขึ้นเป็นนายร้อยได้นอกจากจบปริญญาตรีแล้วต้องมีตำแหน่งว่างด้วย ตอนเป็นทหารเกณฑ์ทำงานกับนายสิบคนนึงเค้าจะเลื่อนจากสิบเอกจะขึ้นเป็นจ่ายังยากเลย ที่สอบกันเค้าพอใจเงินเดือนแค่นี้เพราะไม่บ้านรวย ก็หวังสวัสดิการอย่างเดียวเลยอย่างเดียวเลย ดีกว่ารับจ้างรายวันแน่นอน
1
0

โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 40717
โพสเมื่อ: Sun Dec 27, 2020 18:25
[RE]เงินเดือนตำรวจยศนายสิบ
ถ้ามีปริญญา ผมว่าอย่าไปเสียเวลาอยู่ชั้นประทวนเลยครับ โตยากก ไปสอบพงกสัญญาบัตรดีกว่าถึงแม้ว่าอาจจะยากกว่ามั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

SAVE OF THE CENTURY !!

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 17120
โพสเมื่อ: Sun Dec 27, 2020 18:32
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
มันได้มากกว่านั้นเยอะครับ ถ้า เข้าหาเจ้านายเป็น อยุ่ที่ความสารมารถ พี่ดาบแถวบ้านผม ขับเฟอจูน มีบ้านหลังใหญ่ นะ คิดเอง แค่นายดาบ อายุ 40 กว่าๆ  
ดาบพ่อเพื่อนที่รู้จัก ผู้การยังไม่กล้างัดนะบอกก่อน
1
0
Do you hear the people sing ?
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Sun Dec 27, 2020 18:41
ถูกแบนแล้ว
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
Glamorous_Sky~* พิมพ์ว่า:
สิบตรี รวมนู้นนี่ได้ 13 - 15k อยู่นะครับ ขึ้นตามขั้นเรื่อย ๆ พันสองพัน

จะมาสายนี้ต้องดิ้นรนครับ อย่างน้อยรีบสอบขึ้นสัญญาบัตรให้ได้ แม้มันจะไปตันที่พันโท พันเอกก็เถอะ แต่ชีวิตดีกว่าประทวนแน่นอน  

จากนายสิบ มีสักกี่เปอร์เซ็นต์ครับที่ได้ขึ้นสัญญาบัตร  

้น้าผมอยากนายสิบนี่แหละ ขยันอ่านหนังสือ สอบภายในเป็นนายร้อยได้

ตอนนี้เป็นสารวัตรไปละ แต่กว่าจะโดดจาก รตอ ไป พตต นี่... แกบอกมีหมดเป็นล้านๆ เปย์นายทุกอย่าง  

โห ขนาดขยันๆ ยังต้องเปย์  

ทำใจเลยครับ จะขึ้นแทนต้องให้นายเก่าเสนอตอนย้ายอะครับ เห็นเขาว่างี้นะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Sun Dec 27, 2020 18:46
ถูกแบนแล้ว
เสียดายแทน ถ้าอายุยังน้อยผมเลือกอย่างอื่น รวยกว่า อิสระกว่า ใช้ความคิดมากกว่า
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: if it cost you your peace, it's too expensive
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1739
โพสเมื่อ: Sun Dec 27, 2020 18:47
เป็นอาชีพที่จะไม่ได้ใช้สามัญสำนึกค่ะ
ถ้ายังมีอยู่ หาอย่างอื่นทำดีกว่า
3
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 6352
โพสเมื่อ: Sun Dec 27, 2020 18:48
[RE]เงินเดือนตำรวจยศนายสิบ
มีอะไรถามได้ครับ จากคนที่ลาออกมาแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
5
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2009
ตอบ: 22
โพสเมื่อ: Sun Dec 27, 2020 18:50
มันไม่ได้เยอะอย่างที่พูดกันหรอกครับ เงินเดือนเรท ม.6

ทุกวันนี้อยากลาออก แต่ติดอยู่อย่างเดียวสหกรณ์ไม่ให้ออกครับ

(Pm ส่วนตัวถามได้ครับ)

4
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1544
โพสเมื่อ: Sun Dec 27, 2020 18:56
ตอนนี้ผมเพิ่งบรรจุ ส.ต.ต. อยู่นราธิวาส รวมหมดได้ 23,000 + อยู่3จว. ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด งานสบาย วันหยุดเยอะ ตอนนี้ผมทำ14วัน พัก8วัน สวัสดิการช่วยลดรายจ่ายพ่อแม่ไปได้เยอะ สำหรับผมถือว่าโอเคแล้ว แต่ถ้านอกพื้นที่3จว. รับอยู่ที่ 15,000-16,000 ต่อเดือน
4
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel