ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6748
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 19:08
[RE: เริ่มรู้สึกว่าม็อบเลือกเดินผิดทางกันไหมครับ]
SAIBA!! พิมพ์ว่า:
sleter พิมพ์ว่า:
จะมาบอกทำไม ก็ถ้าเรียกตัวเอง ปชต มันก็ต้องมีหลายกลุ่มที่ชอบแบบนี้ แบบนั้น คุณไม่ชอบแบบนี้คุณก็แค่เงียบไป คุณจะบอกอย่าผลักคนที่ชอบองค์ก่อนๆเป็นศัตรู ถามจริ๊งงงง เคยคุยกับสลิ่มไหม ลาเวนเดอร์เกิ๊น  

แล้วท่านมีสิทธิ์อะไรไปห้าม จขกท แสดงความคิดเห็นอ่ะ ปชต มันต้องเปิดกว้างทางความคิดไม่ใช่หรอ ชอบไม่ชอบก็มาดีเบตกันแบบที่ทำในกระทู้นี้สิ ตลก  

เออ อันนี้ผมก็ผิด ก็ยอมรับนะเรื่องนี้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6748
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 19:12
[RE: เริ่มรู้สึกว่าม็อบเลือกเดินผิดทางกันไหมครับ]
cnS พิมพ์ว่า:
cnS พิมพ์ว่า:
จะมาบอกทำไม ก็ถ้าเรียกตัวเอง ปชต มันก็ต้องมีหลายกลุ่มที่ชอบแบบนี้ แบบนั้น คุณไม่ชอบแบบนี้คุณก็แค่เงียบไป คุณจะบอกอย่าผลักคนที่ชอบองค์ก่อนๆเป็นศัตรู ถามจริ๊งงงง เคยคุยกับสลิ่มไหม ลาเวนเดอร์เกิ๊น  

ผมเคยคุยกับสลิ่มครับ เค้าไม่มีเหตุผลหรอกอันนั้น ถ้าท่านเปิดใจมองรอบตัวสักนิด คนแบบที่ผมยกตัวอย่างมามันมีจริงๆ และเค้าไม่ใช่สลิ่ม ผมมองว่าสิ่งที่ผมพูดมันน่าจะมีประโยชน์กับส่วนรวมยังไงเราก็ต้องการเสียงของคนเพิ่มนะครับ มันจะไม่มีประโยชน์กับฝั่งเรากว่าหรอครับถ้าดึงคนพวกนี้มาเป็นพวกได้  

เปิดใจมองรอบตัวใช้คำนี้มันแหวะๆนะ "ปชต มันก็ต้องมีหลายกลุ่มที่ชอบแบบนี้ แบบนั้น" คุณลองไปโพสในกลุ่มตลาดหน่อยสิ อยากเห็นคุณเปลี่ยนสังคมให้ได้  

ผมเข้าใจนะครับท่านว่าเราเห็นต่างได้ ความชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกัน แต่เราก็มีสิทธิ์แสดงความเห็นกันได้นี่ครับ ท่านไม่เห็นด้วยผมก็ไม่ได้ไปว่าอะไรท่าน ทุกคนก็ต้องการเปลี่ยนสังคมให้ดีขึ้นกันทั้งนั้นอะครับ ถึงมาแสดงความเห็นกัน
แต่เราควรต้องเริ่มจากการให้เกียรติกันก่อนนะครับผมว่า  

มันก็มีหลายกลุ่มไง เราไปห้ามทุกกลุ่มไม่ได้ถูกไหม อันที่ผมบอกให้ท่านเงียบไป อันนี้ผมก็ผิด ก็ขอโทษด้วย

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 23434
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 21:42
ไม่มีผิด ไม่มีถูก ผลลัพท์เท่านั้นที่จะบอกได้

คุณคิดว่าทางของคุณถูกใช่มะ ถึงได้สงสัย

จุดๆนี้ก็คือ จงเป็นตัวของตัวเอง ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น พวกเราได้ทำสิ่งที่พวกเราต้องการแล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel