ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Mar 2008
ตอบ: 5476
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 19:44
[RE: มันจบแล้วครับนาย]
ดิ้นรนติดท็อปโฟว์เพื่ออะไรวะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15364
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 19:46
ใครมีข้อมูลร่ายรับรายจ่าย ของ เชลซี แมนยู ลิเวอร์พูล บ้างครับ

เอาแบบรวม 2 ฤดูกาลหลังสุด (3 ตลาดซื้อขายที่ผ่านมา)

อยากรู้ว่าใครลงทุนมากสุด ใครลงทุนน้อยสุด
1
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27600
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 19:53
แบบนี้บอกลาการลุ้นแชมป์เหอะ

ตราบใดที่เจ้าของยังเป็นไอ้เกลเซอร์
0
0
<___คนธรรมดา___>
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 40021
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 19:54
แสดงว่าจะมีแค่แบ็คซ้ายเข้ามาอีกแค่คนเดียวใช่ไหม
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 19:55
บรรลัยไส้ไก่นรกละพวกคุณเอ้ยย​ แล้วจะได้ตั๋วมา​ UCL​ ทำไมถ้าคิดจะเสริมทัพแค่คนเดียว

ไหนวะปีกขวา​ กลางรับ​ หลังตัวกลาง​ จะไปแย่งแชมป์​ยังไง​ ทีมเป๋ข้างแบบนี้

วันหลังไม่ต้องมาพูดอีกนะเว้ยไอ้เอ็ดไอ้เกรเซอร์ว่าถ้าได้เล่นถ้วยยุโรปแล้วจะสนับสนุน​เต็มที่​ ถุ้ย!! เสียราคาคุยจริงๆ​

สงสัยน้าโอเล่จะเจอลูปนรกแบบน้ามูอีกแล้วล่ะมั้งแบบนี้​ เชื่อมันเลยไอ้เจ้าของสโมสรที่ยิ่งกว่าโคดปลิงดูดเลือดเนี่ย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 203
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 20:00
[RE]มันจบแล้วครับนาย
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
ใครมีข้อมูลร่ายรับรายจ่าย ของ เชลซี แมนยู ลิเวอร์พูล บ้างครับ

เอาแบบรวม 2 ฤดูกาลหลังสุด (3 ตลาดซื้อขายที่ผ่านมา)

อยากรู้ว่าใครลงทุนมากสุด ใครลงทุนน้อยสุด  

ไม่แน่ใจขึ้นมั้ยนะครับ เล่นในมือถือ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4600
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 20:01
SkITTLZ พิมพ์ว่า:
แล้วผีจะไม่หาปีกขวาละเหรอ หรือตั้งใจจะปั้นไม้เขียวยาวๆ  

แฟนๆไม่รู้จะมีมารึเปล่าครับบอร์ดแบบนี้ แต่ก็ควรซื้อแน่ๆ7ปีละ
จะให้เด็กที่พึ่ง18มาแบกทั้งฤดูกาลไม่ได้หรอก
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5146
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 20:03
[RE]มันจบแล้วครับนาย
โถ ไอ้เอ็ด ไม่มีตังค์แล้วไปเดินดีลซานโช่ไมวะ ตัวยืม ตัวถูกๆเยอะแยะไม่ไปเดินดีล ไอ้@&฿”!?’
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 3830
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 20:13
Bob_Lee_Swagger พิมพ์ว่า:
12ooney8 พิมพ์ว่า:
ผมถามหน่อย มันเป็นเอ็ดหรอที่จะต้องโดนด่า ในเมื่อเจ้านายของเอ็ดคือ เกลเซอร์ ไม่ใช่แฟนบอล เอ็ดทำทุกอย่างให้เจ้านายพอใจเพื่อรักษาอาชีพ (คนจ่ายเงินเดือนคือเจ้าของสโมสร)

ทีมแมนยู มันขาดดุลอยู่แล้ว เพราะเจ้าของเป็นหนี้อยู่เดิมแล้ว มาเจอแบบนี้ ผลกระทบมีแน่นอน เพราะเงินที่จะต้องไปจ่ายหนี้ หามาได้น้อยลงมากๆ

จังหวะนี้ หวังไว้ว่าเกลเซอร์ จะยอมแพ้ ปล่อยให้นายทุนอื่น ซึ่งเข้ามาทำกำไรต่อ โดยที่ไม่ได้กู้ยืมเงินมาซื้อสโมสร  

กรรมการบริหารอย่างเอ็ด ต้องรับผิดชอบถูกแล้วครับ เพราะเป็นคนกำหนดแผนนโยบายต่างๆทั้งหมดภายในสโมสร เกลเซอร์แค่จ้างมาบริหาร เค้าไม่ได้กำหนดว่าต้องทำยังไง(พุดง่ายๆคือไม่สนใจเลยแหละ สนใจแค่กำไร) เค้าแค่เน้นผลประกอบการรายได้ของสโมสรเท่านั้น ปัญหามันเลยต้องมาอยู่ที่เอ็ดว่าเอ็ดจะบริหารยังไง แน่นอนว่ากำไรน่ะได้ แต่นอกจากผลกำไรที่ตอบโจทย์เจ้าของแล้ว มันไม่ได้อะไรเลยแถมล้มเหลวด้วยซ้ำในการบริหารสโมสร เปรียบเทียบกับลิเวอร์พูลที่FSGเน้นผลกำไรเหมือนกัน แต่ทำไมเอ็ดเวิร์ดทำกำไรให้สโมสรได้ แต่การบริหารทีมช่างยอดเยี่ยม ทั้งการซื้อตัวนักเตะและแผนการทำทีมต่างๆ ภายใต้เงื่อนไขเดียวกันคือต้องมีผลประกอบการที่บวก แฟนแมนยูถึงไล่เอ็ด วู้ดเวิร์ดไงครับ เอาแค่นโยบายการซื้อเข้า-ขายออก

ลิเวอร์พูล - ขายคูตี้ ได้ ฟานไดจ์+อลิซงเบกเกอร์ ขายตัวสำรองโล๊ะทีม ได้โรเบิร์ตสัน+ไวนาดุม+มาเน่+เกอิต้า+ออกเหล็ก+ซาล่า

แมนยู - ขายตัวท็อป ได้ ดาโล+ไบยี่+อเล็กซิส+พ็อกบา+เฟรด+แม็กไกวร์+awb+แปไรร่า+มาต้า ซึ่งยกระดับทีมไม่ได้ แต่2-3ตัวหลังดีอยู่ถือว่าเวิร์คเลย แต่ปัยหาอยู่ที่เงินที่เอามาแปรเปลี่ยนระหว่างนักเตะออก+นักเตะเข้าเรียกว่าล้มเหลวเกือบ60-70%นะสำหรับผม  

แล้ว คำว่าเกลเซอร์ ต้องการกำไร หมายถึงเอ็ดต้องเซฟเงิน ถูกหรือเปล่าครับ ไม่งั้นจะเหลือกำไรมั้ย

ก็เพราะเกลเซอรต้องการแค่ผลกำไร และในภาวะยุคโควิดนี้ทีมขาดรายได้อย่างเยอะ ถ้าบริหารแบบ ใช้เงินซื้อทุกอย่างตามใจ มันจะเรียกว่า บริหารหรอครับ

จึงบอกว่า แมนยูงบดุลติดลบแตกต่างจากเจ้าของทีมอื่นๆ ซึ่งผมหวังว่าในอนาคตมีคนมาเทคและให้ปลิงมกันออกไปจากสโมสร นโยบายแนวทางในการทำทีม ก็คงไม่ต้องมากังวลว่าจะต้องหหาเงินมาใช้หนี้ก่อนที่จะทำทีมใหม่หรือเปล่า
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20209
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 20:14
555555555555555555555555

ไหนใครบอกจะได้ซานโช่นะ

55555555555555555555555555555555555
0
0
BALLON D'OR
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7735
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 20:16
แมนยูยังไม่เคยซื้อเกินปีละ150ล้านปอนด์ (มากสุดแค่149ล้าน ในปี2016)

Spoil

การประชุมใหญ่ธันวาคม2019 ถ้าบอร์ดอนุมัติงบสำหรับปี2020 เป็นเงิน150ล้านปอนด์

ซื้อบรูโน่50ล้านปอนด์ ทำให้เหลืองบ100ล้านปอนด์
(เอ็ดจึงรู้ตั้งแต่แรกว่าไม่พอจ่ายค่าตัวซานโช่108ล้านปอนด์)

ต่อมาซื้อฟานเดอเบค 35ล้านปอนด์

เท่ากับตอนนี้จะเหลืองบอีก65ล้านปอนด์
[/u]
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jan 2010
ตอบ: 4300
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 20:26
โคตรน่าเบื่อ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11292
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 20:29
ปีกขวา กับแบคยังไงก็ต้องได้ ได้แล้วก็ถือว่า โอเค ไม่ใช่เยี่ยมยอดด้วย

คือ ไม้เขียว อยากให้เล่นหน้าเป้ามากกว่าด้วยซ้ำ เล่นปีกขวา ไม่ได้เด่นขนาดนั้น

ตำแหน่งจริงๆน้องมันคือหน้าเป้า
0
0
Manchester United Fans
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 5681
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 20:30
Bob_Lee_Swagger พิมพ์ว่า:
ผมถามหน่อย มันเป็นเอ็ดหรอที่จะต้องโดนด่า ในเมื่อเจ้านายของเอ็ดคือ เกลเซอร์ ไม่ใช่แฟนบอล เอ็ดทำทุกอย่างให้เจ้านายพอใจเพื่อรักษาอาชีพ (คนจ่ายเงินเดือนคือเจ้าของสโมสร)

ทีมแมนยู มันขาดดุลอยู่แล้ว เพราะเจ้าของเป็นหนี้อยู่เดิมแล้ว มาเจอแบบนี้ ผลกระทบมีแน่นอน เพราะเงินที่จะต้องไปจ่ายหนี้ หามาได้น้อยลงมากๆ

จังหวะนี้ หวังไว้ว่าเกลเซอร์ จะยอมแพ้ ปล่อยให้นายทุนอื่น ซึ่งเข้ามาทำกำไรต่อ โดยที่ไม่ได้กู้ยืมเงินมาซื้อสโมสร  

กรรมการบริหารอย่างเอ็ด ต้องรับผิดชอบถูกแล้วครับ เพราะเป็นคนกำหนดแผนนโยบายต่างๆทั้งหมดภายในสโมสร เกลเซอร์แค่จ้างมาบริหาร เค้าไม่ได้กำหนดว่าต้องทำยังไง(พุดง่ายๆคือไม่สนใจเลยแหละ สนใจแค่กำไร) เค้าแค่เน้นผลประกอบการรายได้ของสโมสรเท่านั้น ปัญหามันเลยต้องมาอยู่ที่เอ็ดว่าเอ็ดจะบริหารยังไง แน่นอนว่ากำไรน่ะได้ แต่นอกจากผลกำไรที่ตอบโจทย์เจ้าของแล้ว มันไม่ได้อะไรเลยแถมล้มเหลวด้วยซ้ำในการบริหารสโมสร เปรียบเทียบกับลิเวอร์พูลที่FSGเน้นผลกำไรเหมือนกัน แต่ทำไมเอ็ดเวิร์ดทำกำไรให้สโมสรได้ แต่การบริหารทีมช่างยอดเยี่ยม ทั้งการซื้อตัวนักเตะและแผนการทำทีมต่างๆ ภายใต้เงื่อนไขเดียวกันคือต้องมีผลประกอบการที่บวก แฟนแมนยูถึงไล่เอ็ด วู้ดเวิร์ดไงครับ เอาแค่นโยบายการซื้อเข้า-ขายออก

ลิเวอร์พูล - ขายคูตี้ ได้ ฟานไดจ์+อลิซงเบกเกอร์ ขายตัวสำรองโล๊ะทีม ได้โรเบิร์ตสัน+ไวนาดุม+มาเน่+เกอิต้า+ออกเหล็ก+ซาล่า

แมนยู - ขายตัวท็อป ได้ ดาโล+ไบยี่+อเล็กซิส+พ็อกบา+เฟรด+แม็กไกวร์+awb+แปไรร่า+มาต้า ซึ่งยกระดับทีมไม่ได้ แต่2-3ตัวหลังดีอยู่ถือว่าเวิร์คเลย แต่ปัยหาอยู่ที่เงินที่เอามาแปรเปลี่ยนระหว่างนักเตะออก+นักเตะเข้าเรียกว่าล้มเหลวเกือบ60-70%นะสำหรับผม  

แล้ว คำว่าเกลเซอร์ ต้องการกำไร หมายถึงเอ็ดต้องเซฟเงิน ถูกหรือเปล่าครับ ไม่งั้นจะเหลือกำไรมั้ย

ก็เพราะเกลเซอรต้องการแค่ผลกำไร และในภาวะยุคโควิดนี้ทีมขาดรายได้อย่างเยอะ ถ้าบริหารแบบ ใช้เงินซื้อทุกอย่างตามใจ มันจะเรียกว่า บริหารหรอครับ

จึงบอกว่า แมนยูงบดุลติดลบแตกต่างจากเจ้าของทีมอื่นๆ ซึ่งผมหวังว่าในอนาคตมีคนมาเทคและให้ปลิงมกันออกไปจากสโมสร นโยบายแนวทางในการทำทีม ก็คงไม่ต้องมากังวลว่าจะต้องหหาเงินมาใช้หนี้ก่อนที่จะทำทีมใหม่หรือเปล่า  

คำว่าเกลเซอร์ ต้องการกำไร หมายถึงเอ็ดต้องเซฟเงิน ถูกหรือเปล่าครับ

ถูกต้องครับ เอ็ดเซฟเงิน คำถามคืองบประมาณที่ซื้อนักเตะ ตลอด4-5ปี ใช้เงินซื้อไป800กว่าล้านปอนด์ มีนักเตะที่เข้าขั้นเกรดA กี่ตัว(โค้ชซื้อเองหรือเอ็ดซื้อมาให้) โค้ชเค้าต้องการนักเตะค่าตัวแพง เอ้ดทำไมไม่บอกว่าเอาตัวถุกกว่านี้ได้มั้ย แล้วให้โค้ชไปลิสต์มา ทำไมถึงซื้อมาให้เลยทั้งๆที่โค้ชเค้าไม่ต้องการ อย่างกรณีซานโช่ ค่าตัวแพงเกินงบแน่นอน แต่PRข่าวออกมาคือใกล้ได้ตัว ใกล้ตกลงค่าตัวได้แล้ว พอถึงเวลากลับมาบอกไม่มีงบให้นะ งบหมดแล้วเนื่องจากโควิด-19 ทำไมไม่บอกตั้งแต่แรกๆว่าซื้อซานโช่ไม่ได้นะ ต้องเบนเป้าหมายเอาตัวอื่น นี่เล่นออกข่าวซานโช่มาตลอด แถมไม่มีแผนสำรองซื้อตัวอื่นด้วย เหมือนกรณีหงส์แดงจะเอาอิสไมร่า ซาร์ แต่วัตฟอร์ดเรียกมา 50ล้านปอนด์ หงส์แดงไม่เอา เบนเป้าหาโจต้าทันทีและได้ตัวมาแล้วแถมคล็อปป์สั่งซื้อเองตลอด เพราะคล็อปป์ก็เซฟเงินให้สโมสรด้วยนะ ตัวไหนแพงเกินไปก็ไม่เอา ไปเอาตัวที่ถูกกว่าแทน คำถามคือในเมื่อแมนยุไม่ได้ซานโช่ คิดว่าตัวที่ซื้อมาแทนซานโช่โค้ชเป็นคนเลือกหรือเอ็ดเลือกมาให้ล่ะครับ

เซฟเงินให้เจ้าของสโมสรนี่ผมว่าไม่มีใครด่าเท่าไหร่นะ เพราะตองทำอยู่แล้ว แต่ที่ด่าคือบริหารยังไงให้เละเทะขนาดนี้นี่แหละครับที่โดนด่ามาตลอดทั้งการซื้อตัว ทั้งแผนการทำทีม
แก้ไขล่าสุดโดย Bob_Lee_Swagger เมื่อ Sat Sep 19, 2020 20:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2009
ตอบ: 168457
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 20:34
LuLLaZZx พิมพ์ว่า:
ทอม เบรดี้ 2 ปี 50 ล้านดอลล่า  

ปีนี้จะเอาแชม เผื่อได้แชมมาจะได้มีทุนมาลงต่อกับแมนยู
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel