BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jun 2020
ตอบ: 577
โพสเมื่อ: Mon Aug 24, 2020 22:11
ถูกแบนแล้ว
[RE: ซันแฉหนุ่มอัลแบเนี่ยนโดน 'น้องแม็คไกวร์' แจกแห้วก่อนมีเรื่อง]
พลเอก.เล้งงงงง พิมพ์ว่า:
ดิมาเรีย พิมพ์ว่า:
ตกลงกัปตันไปตีคนห้ามที่เป็นตำรวจนอกเครื่องแบบมั้ยอ่ะ เริ่มงง  

กัปตันของคุณไม่ได้อยู่

อีกทีมหรอกเหรอ

ทีมที่คุณเชียมันกัปตันเฮนโด้หนิ

ใจเย็นๆนะเล้งอย่าเพิ่งหัวร้อน 55555
ผมใช้คำว่ากัปตันกับทีมอื่นที่ไม่ได้เชียร์ไม่ได้เลยหรอ มีสงวนไว้ด้วยหรอ 55555  
อ่าจ้ะ

คนแบบไหนด่ากัปตันทีมที่ตัวเองเชียร์

แต่อวยทีมอริ ใจเยนๆนะ

เดี๋ยวความแตก

ลงทุนใช้การ์ดเลยหรอลื่น หัวร้อนจัดๆ 55555555555555555555+
พรรคพวกในกลุ่มไลน์คงเงียบๆหน่อยนะช่วงนี้ คงเหงามาก เราเข้าใจนาย  

ว้าว เป็นลื่นซะแล้ว555

ถ้าคิดว่าใช่แจ้งWMเลย ยิ่งดี  

เสียดาย เราไม่ใช่พวกขี้ฟ้องอะจิ เราแฟร์ๆอ่ะ ไม่มีพรรคพวก อยากพิมพ์ไรพิมพ์ไปเลย ใครหัวร้อนเดี๋ยวก็พ่ายแพ้ไปเอง ถถถถถ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2020
ตอบ: 1020
โพสเมื่อ: Mon Aug 24, 2020 22:13
[RE: ซันแฉหนุ่มอัลแบเนี่ยนโดน 'น้องแม็คไกวร์' แจกแห้วก่อนมีเรื่อง]
ตกลงกัปตันไปตีคนห้ามที่เป็นตำรวจนอกเครื่องแบบมั้ยอ่ะ เริ่มงง  

ทีมที่คุณเชียมันกัปตันเฮนโด้หนิ

ใจเย็นๆนะเล้งอย่าเพิ่งหัวร้อน 55555
ผมใช้คำว่ากัปตันกับทีมอื่นที่ไม่ได้เชียร์ไม่ได้เลยหรอ มีสงวนไว้ด้วยหรอ 55555  
อ่าจ้ะ

คนแบบไหนด่ากัปตันทีมที่ตัวเองเชียร์

ลงทุนใช้การ์ดเลยหรอลื่น หัวร้อนจัดๆ 55555555555555555555+
พรรคพวกในกลุ่มไลน์คงเงียบๆหน่อยนะช่วงนี้ คงเหงามาก เราเข้าใจนาย  

เสียดาย เราไม่ใช่พวกขี้ฟ้องอะจิ เราแฟร์ๆอ่ะ ไม่มีพรรคพวก อยากพิมพ์ไรพิมพ์ไปเลย ใครหัวร้อนเดี๋ยวก็พ่ายแพ้ไปเอง ถถถถถ  
จ้า

ไม่มีพรรคพวก ไม่ขี้ฟ้อง

คุ้นๆเน้อ

ว่าแต่ไม่พิมมาคนเดียวหรอ
0
0
ถ่อยและมันเท่ซินะ

ไม่เสวนากลับพวกตลาดล่าง ชอบเล่นหลายไอดี
ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นซะเอง

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2020
ตอบ: 1020
โพสเมื่อ: Mon Aug 24, 2020 22:18
Spoil

อ่าจ้ะ

ว่าแต่รู้ยัง
แฟนแมนยูเขาไม่เรียก

เฟอร์มิโน่ ว่าแค่โน่นะรู้ยัง

ส่วนมากเขาเรียกชื่อเต็ม หรือฟีโน่กัน

รู้ยัง โน่ มันมีแต่แฟนทีมไรเรียกน๊า

0
0
ถ่อยและมันเท่ซินะ

ไม่เสวนากลับพวกตลาดล่าง ชอบเล่นหลายไอดี
ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นซะเอง

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17484
โพสเมื่อ: Mon Aug 24, 2020 22:42
แหม่ แล้วที่กรีซซะด้วยนะ เหมือนมีบางทีมเพิ่งได้ตัวนักเตะชาตินี้ไป แฟนบอลเขาอาจจะกำลังคึก

ไม่รู้ผมเชื่อมโยงมั่วซั่วไปรึเปล่านะ
2
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
JKJ
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15848
โพสเมื่อ: Mon Aug 24, 2020 23:37
ซันแฉหนุ่มอัลแบเนี่ยนโดน 'น้องแม็คไกวร์' แจกแห้วก่อนมีเรื่อง
ทำไมอีแอบมันเยอะจังว้าาาาาาาา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2020
ตอบ: 196
โพสเมื่อ: Tue Aug 25, 2020 00:15

กัปตันของคุณไม่ได้อยู่อีกทีมหรอกเหรอ

อยากรู้จังชีวิตจริงๆเข้าต้องแอบต้องซ่อนแบบนี้บ้างมั้ยนะ แบบชอบอีกทีมนึงแต่ใช้ชื่อยูสนักเตะอีกทีมนึงงี้หรอ 555 โอเคมันอาจจะชอบหลายทีมได้แหละแต่เคสนี้ดูยังไงก็ย้อนแย้งอ่ะ
3
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 1242
โพสเมื่อ: Tue Aug 25, 2020 00:30
Spoil
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
NaShZ พิมพ์ว่า:
สวัสดีครับทุกท่าน

ผมมาเปิดวาปเฉยๆครับ Copy ที่เขียนไว้ก่อนหน้านี้ และเพิ่มบางส่วนที่ไม่เกียวกับ 'แม็คไกวร์' ครับที่เป็นการตั้งคำถามถึงความรับผิดชอบ งานนี้ต้องมีคนสีข้างแดงไปข้างนึง คิดตามกันได้เลยครับท่านผู้ชม

และนี้คือมู้ล่าสุด กับนิยามที่ว่า
"อ่านมาน้อย...แต่ด่าจัดเต็ม" ถ้าแหกโค้งก็ดริฟด้วยคำหล่อๆ "อ่อนไหวกันไปป่าวครับ"

ผมรวมมาให้ครับ จะไม่ไม่พลาดข่าวสารกัน!!

มีบ้างมู้ไปไกลถึง "นักเตะขยะ แฟนบอลขยะ" ก็มีครับ
แต่ตอนนี้ก็ยังไม่แน่ใจว่าเค้าว่าทีมไหนครับผม
แนะนำให้ตามท่าน "AlfaZero" กันดูครับ
ผมว่าเค้าโอเคเลยกับการหาอะไรมาแชร์ในบอร์ด

ส่วนนี้รวมเรื่อง 'แม็คไกวร์' และความบันเทิงของชาวบอร์ด SS ครับ

ผีแถลงรับทราบ 'แม็คไกวร์' ฉาววิวาทนักท่องเที่ยว, ตร. โดนรวบที่กรีซ

"แม็กไกวร์" นอนคุกคืนที่สอง-โดนข้อหาทำร้าย,พยายามติดสินบนจนท.

[Man utd] แฮรรี่ แมคไกว ได้รับการปล่อยตัวแล้ว

เซาธ์เกตรอคดี 'แม็คไกวร์' กระจ่างก่อนเรียกติดสิงโต

แมคไกว พ้นข้อกล่าวหา ไม่โดนโทษ

ส่วนอันนี้ตัวอย่างผู้จากไปครับ...ต้องหัดอีกเยอะ

สังเกตร้อยละ 90% ของมันนะ

ต้องลงท้ายด้วยอีโม

คือสร้างตัวตนในโลกสมมุติด้วยเจตนายังไงก็เห็นชัดแล้ว

ไม่ได้กะเข้ามาสนทนาเอามิตร เอาสังคม เอาความรู้อะไรเลย

เหมือนแบบ ทำงานเครียด เลยต้องมาแขวะ มาแซะ

มาตามกัด กดทีมที่ไม่ชอบให้อยู่ต่ำลงไป

ผมว่าเค้าเข้าขั้นคนประสาทอ่อนๆเป็นอย่างน้อยนะ

ท่านว่าไง 5555  

---------

ผมคิดว่าบางทีสภาพแวดล้อมที่เค้าเจอมา...มันคงโหดร้ายกับสภาพจิตใจเค้าครับ
และคนพฤติกรรมแบบนี้เราไม่สามารถไปด่าว่าเค้าได้กับเรื่องแบบนี้ ทำได้แต่อธิบายด้วยเหตุและผลกันไปครับ คนแบบนี้แซะก็ไม่รู้สึกอะไร อารมย์สมองรับรู้ด้านเดียว เราจึงต้องทำให้เป็นที่จดจำครับให้เป็นตำนานไปแบบเท่ๆในด้านนี้ไปเลยครับ

แต่ถ้าให้ผมเดานะครับ...อาจเกิดมาจากภาวะในจิตใจ และปมต่างๆ
สมัยที่แมนยูครองอังกฤษ (ก็อยู่ในช่วงอายุเราๆ และเค้ากันนี้ละครับ) ในตอนเช้าของทุกเช้าหลังจากบอลแข่งหากผลลัพธ์ไปในทางแฟนแมนยู ก็อย่างที่เรารู้ๆกันครับ แฟนลิเวอร์พูลก็ยับ และแน่นอนว่าแฟนแมนยูก็จัดหนักจัดเต็มไม่แพ้กัน ส่วนตัวผมก็มีบ้างนะ เพราะกลุ่มเพื่อนก็เป็นแฟนขงทั้ง2ทีม 50/50 เลย

และท่านลองจินตนาการถึงช่วงที่ผ่านมาของชีวิตเค้า ว่าจะต้องเจออะไรมาบ้าง หนักแค่ไหนกว่าจะผ่านไป ได้แต่เฝ้ารอคอยให้แมนยูพลาดเพื่อให้ล้อได้ซักหน่อย เช่น ผีกาก้าอะไรประมาณนี้ครับ

ผมคิดว่าเราน่าจะเข้าใจเค้าแล้วละครับว่าทำไมเค้าถึงมีพฤติกรรมแบบนี้

อาจโดนล้อมาตั้งแต่เด็กเหมือนคนมีปมมาก่อน พอมีโอกาศก็เลยรีบผงาดออกมาละมั่งครับ อันนี้ผมก็ไม่รู้เค้าคิดอะไรเหมื่อกัน ถ้าทำมาในทรงที่มีเชั้นเชิงหน่อย ผมว่าเจ๋งดีนะ แต่ที่เค้าพิมพ์ออกมานี้ ไม่น่าใช่เรื่องที่ดีสำหรับตัวเค้าเอง และยิ่งทำให้ดูเป็นแฟนบอลเกรดที่ไม่ดีนัก แถมยังทำรู้สึกดึงภาพลักษณ์แฟนบอลลิเวอร์พูลที่ดีๆ ลงมาอีกตะหากทั้งที่มีดีๆ เยอะมาก

แต่ก็เข้าใจตอนนั้นเค้าคงทั้งเจ็บปวด อาย กดดัน เซ็ง โมโห แต่ทำอะไรไม่ได้

โดนเพื่อนๆถมทั้งวันแบบไม่มีทางออก และสู่ไม่ได้ คงได้แต่ยืนแต่กำหมัดอะไรปรมาณนี้ครับ พอมา 5ปีหลังเลยออกลวดลายซะหน่อย ซิ่งก็ดีนะครับเป็นสีสันดี แต่ก็นะถ้าไม่มีเชิงเลยมันก็ดูไม่ดีแหละครับ กลายเป็นตัวตลกซะอย่างนั้นไป

รอบตัวผมมีเพื่อนที่เป็นลิเวอร์พูลเยอะมาก อาจด้วยช่วงอายุของผมที่ตอนนั้นลิเวอร์พูบคือโหดจริงจังครับ จนมาเปลี่ยนเป็นพรีเมียร์ลีคนี้ละ ก็ดรอปไปเลยผมเชื่อว่าการปรับตัวในเชิงธุรกิจเค้าช้ามาก จึงทำให้แมนยูก้าวไปไวกว่ามาก จนปัจจุบันก็ยังแซงไม่ได้ ถึงตอนนี้แมนยูจะผลงานไม่ดีนักก็เถอะ

ส่วนตัวผมชอบอ่านครับ บอร์ดนี้มีอะไรเยอะแยะให้อ่านไปยันการเมือง
แต่ถ้าเจอตรรกเพี้ยนๆ ผมก็จะหาข้อมูลมาบอกเพื่อนสมาชิกคนนั้น แต่อาจใช้ถ้อยคำที่ดูตรงไปตรงมาหน่อยอาจไม่นิมนวลหอมหวานต้องขออภัย แต่ผมให้เกียรติ และรับฟังเหตุผลของเพื่อนสมาชิกในบอร์ดทุกท่านครับจะถูกจะผิด จะมึนก็ว่ากันไป

ผมชอบพิมพ์ยาวๆนะครับ ถ้าอ่านไม่ไหวต้องขออภัย :)

3
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 36340
โพสเมื่อ: Tue Aug 25, 2020 01:56
ถ้าข่าวแนวนี้จากเดอะซันคือเชื่อถือได้ ก็ว่าอยู่ทำไมแม็คไกวถึงอารมณ์ขึ้นได้ขนาดนั้น น้องสาวโดนทำร้ายแบบนี้ใครมันจะนิ่งเฉยได้
0
0
นักเตะอบจ.
Status: หายใจลึกลึก
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1265
โพสเมื่อ: Tue Aug 25, 2020 12:21
หน้ากากทุเรียน พิมพ์ว่า:
มีเรื่องก่อนหน้าแล้ววันนึง
แล้ววันต่อมาก็ยังมาอีก
แสดงว่าคาใจอะไรหรือเปล่า
หรือว่าผับนี้มีอะไรดีแน่ๆ
กล้องวงจรปิดน่าจะช่วยเรื่องนี้ได้เยอะ
ขอให้ผ่านไปด้วยดี  

เหมือนจะคนละเคสนะ อันนั้นในข่าวบอกถูกก่อกวนจากนักเที่ยวชาวอังกฤษ แต่พนักงานร้ายไม่จัดการ

อีกวันมา นักธุรกิจชาวอัลแบเนีย จีบน้องไม่ติด เลยทำร้ายร่างกายจึงมีเรื่อง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel