ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Sep 2013
ตอบ: 18945
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:14
[RE: ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ]
NickValensi พิมพ์ว่า:

Spoil
ไม่มีอะไร แค่ชอบ gif นี้  

หยุดขำไม่ได้เลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:16
ถูกแบนแล้ว
[RE: ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ]
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
คนขุดสุสาน พิมพ์ว่า:
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
อ่านโคว้ทที่ตอบแล้วชัดเลย ว่าบทความนี้จขม.เป็นคนเขียน

จะอ้างเพื่อนทำไมครับ อยากด่าคนอื่นแต่กลัวเขาด่าคืน ??

ทำไมอ่านแล้วคิดว่าผมอ้างเพื่อนครับ อ้างเพื่อนแล้วมันจะทำให้ผมไม่โดนด่ายังไง? เพราะนี่ก็ด่ากันอยู่นี่ครับ ผมอ่านทุกเม้น แล้วผมก็ไม่ว่าอะไรด้วยถ้าจะด่า freedom of speech ใช้มาเลยในกรณีนี้ ผมรับได้  

อ่านดูรูปประโยค ลักษณะการพิมพ์ก็รู้ละ

โดยเฉพาะการพิมพ์แบบเยิ่นเย้อยืดยาว ใช้ศัพท์พร่ำเพรื่อ

เอาเถอะ คนเราทำอะไรรู้อยู่แก่ใจ

อ๋อ ผมเข้าใจแล้วแจ็ค คนที่เล่นยูสนี้ตอนนี้ คือคนเขียนนี่แหละ ประมาณว่ายืมยูสเพื่อนมาเล่น พูดคุยกันเสร็จเดี๋ยวคืนยูสเพื่อนไป ประมาณนี้

แสดงว่าคนที่เราคุยด้วยอยู่คือคนเขียนเองนี่แหละ ส่วนเจ้าของยูสยังไม่เรียกยูสคืน รอเพื่อนคนนี้(คนเขียน)ตอบกระทู้เสร็จก่อน

จริงๆควรใช้คำว่ายืมเพื่อนมาตั้ง ไม่ใช่เพื่อนฝากมาตั้ง ก้ว่าอยู่สื่อความหมายได้เข้าใจยากจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย sinder เมื่อ Sat Jun 06, 2020 00:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 556
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:18
คืออ่านจบนะครับ
ประเด็น sexual harassment ต่างๆที่จขกท.เปิดมาคนอื่นจัดไปหมดแล้ว ผมคงไม่พูดซ้ำนะครับ
แต่จะขอวิจารณ์การเขียนบทความของจขกท.หน่อย
ไม่รู้ว่าจขกท.ต้องการบ่นเฉยๆ หรือต้องการให้เกิด impact กับสังคม ss
ถ้าเป็นอย่างหลังบอกเลยว่า impact แน่ๆ แต่เป็นimpact ในแง่ลบนะครับ
ถ้าจขกท.อยากให้เกิด impact ในทางที่ดีขึ้น
จขกท.ต้องเลิกใช้ hate speech ครับ

“You see, Doctor, God didn't kill that little girl. Fate didn't butcher her and destiny didn't feed her to those dogs. If God saw what any of us did that night he didn't seem to mind. From then on I knew... God doesn't make the world this way. We do.”

― Alan Moore, Watchmen
โค้ช UEFA PRO-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 40742
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:19
sinder พิมพ์ว่า:
อ่านโคว้ทที่ตอบแล้วชัดเลย ว่าบทความนี้จขม.เป็นคนเขียน

จะอ้างเพื่อนทำไมครับ อยากด่าคนอื่นแต่กลัวเขาด่าคืน ??

ทำไมอ่านแล้วคิดว่าผมอ้างเพื่อนครับ อ้างเพื่อนแล้วมันจะทำให้ผมไม่โดนด่ายังไง? เพราะนี่ก็ด่ากันอยู่นี่ครับ ผมอ่านทุกเม้น แล้วผมก็ไม่ว่าอะไรด้วยถ้าจะด่า freedom of speech ใช้มาเลยในกรณีนี้ ผมรับได้  

อ่านดูรูปประโยค ลักษณะการพิมพ์ก็รู้ละ

โดยเฉพาะการพิมพ์แบบเยิ่นเย้อยืดยาว ใช้ศัพท์พร่ำเพรื่อ

เอาเถอะ คนเราทำอะไรรู้อยู่แก่ใจ

อ๋อ ผมเข้าใจแล้วแจ็ค คนที่เล่นยูสนี้ตอนนี้ คือคนเขียนนี่แหละ ประมาณว่ายืมยูสเพื่อนมาเล่น พูดคุยกันเสร็จเดี๋ยวคืนยูสเพื่อนไป ประมาณนี้

แสดงว่าคนที่เราคุยด้วยอยู่คือคนเขียนเองนี่แหละ ส่วนเจ้าของยูสยังไม่เรียกยูสคืน รอเพื่อนคนนี้(คนเขียน)ตอบกระทู้เสร็จก่อน  

ผมงงตรงเม้นแรกที่เขาโคว้ทผม เขาเขียนเหมือนตัวเองคือจขม. ไม่ใช่ตัวคนเขียนบทความ

แต่พอโคว้ทอีกคน เขาบอกว่าทุกโพสในนี้เจ้าของบทความเป็นคนเขียน ??

0
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 439
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:24

ผมถามหน่อยครับ

ทำไมต้องแขวะคนที่เค้าเม้นไม่เกี่ยว
คำพูดในกระทู้มันให้ความรู้สึกเหมือนคนเตือนเฟรมเห้นด้วยกับพวกคุกคามเลย จำเป็นเหรอ?

ผมเองก็เคยเม้นเตือนเฟรมในเชิงการแสดงออก แล้วมาโดนใช้คำพูดเหมือนว่าผมโยนความผิดให้ผู้หญิงแบบนี้ บอกตรงๆ ผมมีเคืองอะ

ผมเตือนไปสมมติถ้าเฟรมมาเห็นเค้าจะเห้นด้วยแล้วทำตามหรือไม่เห็นด้วยไม่สนใจก็สิทธิ์เค้า ผมไม่ได้ไปว่าอะไรเลย ก็จบไปแค่นั้น แล้วผมไม่ได้สนใจพวกคุกคาม ไม่ได้ด่าพวกนั้นคือผมต้องเอาด้วยเหรอ ทำไมต้องพูดเหมือนว่าคนเตือน(ซึ่งก็คือผม)เห็นด้วยกับการคุกคามล่ะ

ไม่ชอบเลย เวลาโดนคนอื่นมาตัดสินอะไรแบบนี้ สรุปคือผมผิด?? ใช่มั้ยครับ ส่งลิงค์บล็อกเพื่อนคุณมาเลยครับ เผื่อมีโอกาสที่ผมจะได้พูดคุยกับเค้า

คุยตรงนี้นี่แหละ เพราะผมกำลังพูดถึงปัญหาที่เกิดขึ้นในนี้ และทุกโพสในกระทู้นี้คือผมเอง เจ้าของยูสแค่รับข้อความจากผมมาโพสในนี้

- แขวะคนที่เม้นไม่เกี่ยวคืออะไรครับ? อันนี้ตอบไม่ได้ เพราะผมไม่รู้ว่าพูดถึงอะไร

- ถ้าแค่ "เตือน" น่ะผมไม่ด่าขนาดนี้หรอกครับ เพราะถ้าคุณอ่านจนจบ คุณจะเห็นว่าผมก็พูดถึงคนที่เจตนาดี แต่วิธีการอาจจะไม่ดีนัก และผมก็พูดกับคนเหล่านั้นดีๆ แต่คุณอ่านข้อความในภาพทั้งหมดนั้นแล้ว คุณคิดว่านั่นคือการ "เตือน" จริงๆ หรือ? อีย้อนแย้ง, วอนนาบี, สนุกจังที่ได้เห็นคอมเมนต์แบบนี้กับวันเดอร์เฟรม มันไม่ใช่การเตือนครับ
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
Rey
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 2237
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:25
รบกวนนิดนึงนะครับ คือผมสงสัยเล็กน้อยว่า
ถ้าผมเป็นคนที่ไม่ได้ให้ค่ากับความคิดเห็นของผู้อื่นทั้งในโลกความเป็นจริงและในโลกเสมือนจริงแล้ว
ผมต้องเปลี่ยนตัวผมเองไหมครับ
หรือว่าจะเป็นตัวผู้หญิงที่ถูกคุกคามเองที่ต้องเปลี่ยนมาเป็นเหมือนผมครับ
อันนี้ผมสงสัยจริงๆเห็นว่าประเด็นน่าสนใจดีครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Rey เมื่อ Sat Jun 06, 2020 00:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: if it cost you your peace, it's too expensive
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1737
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:35
Spoil

ทำไมต้องแขวะคนที่เค้าเม้นไม่เกี่ยว
คำพูดในกระทู้มันให้ความรู้สึกเหมือนคนเตือนเฟรมเห้นด้วยกับพวกคุกคามเลย จำเป็นเหรอ?

ผมเองก็เคยเม้นเตือนเฟรมในเชิงการแสดงออก แล้วมาโดนใช้คำพูดเหมือนว่าผมโยนความผิดให้ผู้หญิงแบบนี้ บอกตรงๆ ผมมีเคืองอะ

ผมเตือนไปสมมติถ้าเฟรมมาเห็นเค้าจะเห้นด้วยแล้วทำตามหรือไม่เห็นด้วยไม่สนใจก็สิทธิ์เค้า ผมไม่ได้ไปว่าอะไรเลย ก็จบไปแค่นั้น แล้วผมไม่ได้สนใจพวกคุกคาม ไม่ได้ด่าพวกนั้นคือผมต้องเอาด้วยเหรอ ทำไมต้องพูดเหมือนว่าคนเตือน(ซึ่งก็คือผม)เห็นด้วยกับการคุกคามล่ะ

ไม่ชอบเลย เวลาโดนคนอื่นมาตัดสินอะไรแบบนี้ สรุปคือผมผิด?? ใช่มั้ยครับ ส่งลิงค์บล็อกเพื่อนคุณมาเลยครับ เผื่อมีโอกาสที่ผมจะได้พูดคุยกับเค้า

คุยตรงนี้นี่แหละ เพราะผมกำลังพูดถึงปัญหาที่เกิดขึ้นในนี้ และทุกโพสในกระทู้นี้คือผมเอง เจ้าของยูสแค่รับข้อความจากผมมาโพสในนี้

- แขวะคนที่เม้นไม่เกี่ยวคืออะไรครับ? อันนี้ตอบไม่ได้ เพราะผมไม่รู้ว่าพูดถึงอะไร

- ถ้าแค่ "เตือน" น่ะผมไม่ด่าขนาดนี้หรอกครับ เพราะถ้าคุณอ่านจนจบ คุณจะเห็นว่าผมก็พูดถึงคนที่เจตนาดี แต่วิธีการอาจจะไม่ดีนัก และผมก็พูดกับคนเหล่านั้นดีๆ แต่คุณอ่านข้อความในภาพทั้งหมดนั้นแล้ว คุณคิดว่านั่นคือการ "เตือน" จริงๆ หรือ? อีย้อนแย้ง, วอนนาบี, สนุกจังที่ได้เห็นคอมเมนต์แบบนี้กับวันเดอร์เฟรม มันไม่ใช่การเตือนครับ  

เอาจริงนะ ไม่ชอบถูกพูดหื่นกามใส่
แล้วลงรูปงี้ แคปชั่นงี้ ? ถามจริง ?

แก้ไขล่าสุดโดย Seaseally เมื่อ Sat Jun 06, 2020 00:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 8020
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:37
ขี้เกียจไล่อ่านเสียเวลาชีวิต แต่ดูจากบทความ ก็เข้าใจจุดประสงค์นะ

แต่การเหมารวมคน "เว็บนี้" เป็นพวกส่งเสริมพฤติกรรมตามที่คุณอ้างผมว่า

ค่อนข้างคิดไปเองหน่อยนะ เพราะผมเองก็ไม่ได้สนับสนุนการคุกคามทางเพศ

และไม่เคยไปทำด้วย อาจมีแซวขำขำแต่คิดว่าอยู่ในกรอบแน่นอน

เชื่ออย่างนึง คนเรา ไม่ตึงไป ไม่หย่อนไป เท่านั้นคือพอ
0
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 439
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:42

ผมงงตรงเม้นแรกที่เขาโคว้ทผม เขาเขียนเหมือนตัวเองคือจขม. ไม่ใช่ตัวคนเขียนบทความ

แต่พอโคว้ทอีกคน เขาบอกว่าทุกโพสในนี้เจ้าของบทความเป็นคนเขียน ??

เริ่มแรกคือผมโควทตอบคนอื่น > คุณมาบอกว่าผมคือเจ้าของยูส ต้องอ้างว่าเพื่อนฝากโพสเพราะกลัวโดนด่า > ผมเลยงงว่าถ้าผมอ้างว่าฝากเพื่อนมาโพส จะทำให้ผมไม่โดนด่ายังไง

สรุป เจ้าของยูสคือเพื่อนผม ผมฝากเพื่อนมาโพส เพราะผมไม่มียูส และทุกข้อความในกระทู้นี้จะมาจากผม (คนเขียนกระทู้) ยกเว้นข้อความเหนือดอกจันทร์ต้นกระทู้ อันนั้นเจ้าของยูสพิม

หวังว่าจะเคลียร์นะครับ และถ้าจะพูดถึงเนื้อหา จะด่าจะแย้งอะไรก็ได้อะ ผมไม่ว่า
แก้ไขล่าสุดโดย คนขุดสุสาน เมื่อ Sat Jun 06, 2020 01:49, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 19787
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:42
รักปัญคนเดียว24ชม. พิมพ์ว่า:
สรุปเพื่อนฝากมาโพสหรือเขียนโพสเองครับ งงไปหมดละ  

ทุกโพสที่อยู่ในกระทู้นี้มาจากคนเขียนเนื้อหา ส่วนเจ้าของยูสนี้เป็นอีกคน
ลองสมัครแล้ว ระบบบอกต้องเติมเงิน 50 เลยถามเพื่อนว่าฝากมาโพสได้มั้ย
(เพราะเมื่อก่อนผมก็เคยฝากมันโพสอยู่สักสี่ห้ากระทู้)

เพราะงั้นใครจะด่าก็ด่ามาครับ ตัวคนเขียนได้อ่านแน่นอน ไม่เกี่ยวกับอ้างเพื่อนเพราะกลัวโดนด่าอะไรเลย  

อ๋อ ก็คือยืมยูสเพื่อนมาเล่น อืมๆ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2020
ตอบ: 450
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:43
ผมพยายามอ่านมากแล้วจริงๆ เก็บได้สัก 7-80% ลำดับเนื้อหาวนไปมากับหลายเรื่องที่ผมต้องข้ามๆ
คนเขียน คุณเขียนได้powerfulมากๆนะครับ powerfulจนเกินไปด้วยซ้ำ เข้าใจว่าคงอยากให้เกิดผลกระทบกับการกระทำของหลายๆคน
แต่อย่างที่เห็น การเขียนโดยใช้อารมณ์มากเกินไป และบีบความคิดผู้อ่านเกินไปย่อมเป็นแบบนี้เอง

ผมเห็นด้วยกับความคิดคุณหลายอย่างมากๆนะเรื่องsexual harrassment และก็ไม่เห็นด้วยกับการที่ปกป้องคนที่กระทำการล่วงเกินทั้งทางวาจา ท่าทาง พฤติกรรมต่างๆ

แต่สิ่งที่คุณเขียน คือการล่วงเกินเช่นกัน
คุณสรุปเอาให้ทุกคนที่คิดต่างเป็นผู้สมรู้ร่วมคิด ผู้ที่ "วางตัวเป็นกลาง" ในความคิดของคุณ หรืออาจจะแค่ปล่อยผ่านเพราะไม่เห็นสำคัญ หรืออาจจะเพราะไม่ได้รู้สึกว่าตนเองต้องใส่ใจกับเรื่องนี้ (ขอเถอะ อย่าอ้างเรื่องถ้าคุณมีลูกสาวหรืออะไรแบบนี้เลยนะ มันไม่เกี่ยวกัน)

ทั้งนี้ ผมก็เป็นคนนึงที่เวลาเห็นเรื่องแบบนี้แล้ว ผมไม่ชอบเอามากๆ แต่ผมไม่ได้ให้คุณค่ากับสิ่งนั้น เลยจะไม่ได้รู้สึกเป็นเดือดเป็นร้อนมาก ก็เพราะว่าผมเองก็ไม่ได้เข้าใจความคิดและการกระทำของทั้งสองฝ่ายอย่างแท้จริง
ฝ่ายที่กระทำ แน่นอนว่าผิด เจตนาก็คงชัดเจนอันนี้ไม่เถียง
แต่ฝ่ายถูกกระทำ ผมคงตอบไม่ได้ว่าใครตั้งใจไม่ตั้งใจ ใครรู้หรือไม่รู้มาก่อนว่าจะต้องเจออะไร ไม่ได้จะบอกว่าเขาผิดที่แสดงออกตัวตนในแบบต่างๆ แค่จะบอกว่าคุณอย่าตัดสินใครทั้งนั้นแหละ แบบเดียวกับที่คุณไม่อยากถูกคนอื่นตัดสิน

พิมพ์ยาวเหมือนกัน555 เพราะตอนอ่านมีอารมณ์ร่วมหลายแบบมาก
ไม่รู้มาอยู่หน้าหลังๆจะมีคนอ่านมั้ย ยังไงอยากบอกคนเขียนว่าคุณตั้งใจดี แต่แนะนำว่าควรจะเรียนรู้ที่จะสื่อสารแบบสันติ ไม่อย่างนั้นคุณจะไม่สามารถโน้มน้าวใจคนได้หรอกครับ
8
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:45
Cafe1n พิมพ์ว่า:
เม้น ห อ ม ก็ว่า
เม้น สุภาพ ก็ว่า
เอาใจยากจังคนับ  

เวลาเห็นมู้ในsoccersexมันอดคิดไม่ได้หรอกครับ
ได้แต่เม้นแบบนี้แหละ

เก็บไว้ในใจลึกๆ ก็คือเท่ากับเราไม่ได้harrassแล้ว

1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16590
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:48
ผมอ่านแค่สามพารากราฟ​แรกพอ​ ที่เหลืออ่านคร่าวๆก็ดูจะวกไปวนมาเลยขี้เกียจอ่านต่อ

สรุปสั้นๆๆเลยคือจะด่าผู้ชายในนี้แหละว่าอคติกับวันเดอร์เฟรมจังเบยยยยไม่มีอะไร​

ช่วงหลังเรื่องคุกคามทางเพศมาแรงวุ้ยย

เอาจริงๆๆเรื่องอื่นเห็นด้วยแต่เรื่อง​ "มองนม=คุกคามทางเพศ"

ที่ถกเถียงกันอยู่ตอนนี้คือไม่รู้นะสำหรับผม​ เป็นเรื่องธรรมชาติของผู้ชายว่ะ อย่างผมอันไหนเด่นสดุดตาหรือถูกใจก็มองอันนั้นก่อน​ เช่นคนนี้หน้าสวยก็มองหน้าก่อน​ คนนี้นมใหญ่ก็มองนม​ ขาสวยบ้าง​ ก้นสวยบ้าง​ หุ่นดีงี้ แต่ถามว่ามองแล้วยังไงต่อ แทนที่จะคุยกันเรื่องบทลงโทษของคดีคุกคามไรงี้
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:49
amba5555 พิมพ์ว่า:
ยาวมาก ๆ พยายามอ่านจนจบแต่จับใจความไม่ได้เลย
นี่อุตส่าห์ไปเรียน paragraph writing มาแล้วนะ
อยากให้ช่วยสรุปให้หน่อยครับ ว่าในสังคมปัจจุบัน
ถ้าเราอยากจะ appreciate หน้าตา รูปร่างของผู้หญิงสักคน เราควรทำอย่างไร
ไม่ให้มันล้ำเส้นคำว่า sexual harassment
เรามองเค้าได้ไหม?
เราชมเค้าได้ไหม?
เราควรใช้คำว่าอะไร?
อันนี้ผมสับสนมาก ผมไม่รู้จริง ๆ ว่าต้องทำตัวยังไงในสังคมออนไลน์ยุคนี้
หรือแม้แต่สังคมโลกภายนอกจริง ๆ
ให้ความรู้หน่อยครับ  

หลักการคือ หื่นได้ แต่อย่าให้เขารู้ครับ
...
..
อย่าให้เมียรู้เช่นกัน เดี๋ยวซวย
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:50
ถูกแบนแล้ว
Spoil

การที่เค้าเม้นถึงทัศนคติ มันก็เป็นไปได้ว่าเค้าไม่ชอบในแง่ที่เฟรมแสดงออก ไม่น่าจะเกี่ยวกับการคุกคาม ไหนจะบันเทิงคอมเม้นอีก คอมเม้นไหนล่ะ มันไม่ได้ดูเสียหายชัดเจนถึงขนาดต้องแคปแล้วเติมคำพูดแขวะเลยครับ แทบจะไม่ได้เกี่ยวกับการคุกคามเลยด้วยซ้ำ อย่าบอกว่าแบบนี่ก็จะไปสรุปว่าเค้าเห็นด้วยอีกนะ จะแคปเม้นเค้ามาแขวะเพื่อ...

แล้วคนที่แขวะเค้า(เช่น ย้อนแย้ง วอนนาบี)อย่ามาเหมาว่าผมคิดว่าแบบนั้นคือเตือน อย่ามาสรุปความคิดผมครับ

ไอ้เรื่องเตือนหนะ ที่ผมเคืองคือไม่ว่าจะยังไง ถ้าผมไม่ได้ด่าคนคุกคาม การเตือนของผมมันก็จะดูเป็นเรื่องไม่ควรทันที ผมนี่แหละครับที่เคยยกตัวอย่างเรื่องล็อกบ้าน เออ ไอ้เราก็คิดแค่ในมุมนี้ใกล้เคียง ไม่ได้ฉลาดลึกซึ้งถึงขนาดเอาเรื่อง enjoyment อะไรนั่นมาคิด
สรุปคือ...ถ้าผมจะเตือนแบบนี้ อยู่เฉยๆดีกว่า?
ตราบใดที่ผมแค่เตือนแต่ไม่ได้ออกตัวปกป้องหรือไฝ้กับคนคุกคาม มันก็ยังเป็นการกระทำที่ไม่มีราคาอยู่ดี
การเตือนคือความหวังดีที่ผิดวิธีการ??
สรุปควรแบบไหนดี ไม่ต้องเตือนหรอก ก็แค่ปกป้องเฟรม แล้วไฝ้กับพวกคุกคาม ถ้าสมมติแค่เตือนแต่ไม่ปกป้อง ไม่ไฝ้ ก็อยู่เฉยๆ(แล้วรับข้อหาเพิกเฉย)ดีกว่า??
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel