ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 7, 8, 9 ... 12, 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Fri Jun 05, 2020 23:40
ถูกแบนแล้ว
[RE: ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ]
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
อ่านที่โคว้ทตอบแล้วชัดเลย ว่าบทความนี้จขม.เป็นคนเขียน

จะอ้างเพื่อนทำไมครับ อยากด่าคนอื่นแต่กลัวเขาด่าคืน ??

นั่นดิ เขียนเองแท้ๆ
คนที่อ่านจบก็มี มันก็ดีเบตได้ ผมคนนึงล่ะ
พิมพ์ด่าเค้าไว้เสร็จ แล้วทิ้งไม่ตอบ ดีจุงเบยอะ

ปล.เขียนเอง ไม่ยอมรับ
ไม่ขอตอบ ไม่ดีเบต อ้างเหมารวมว่าคนอื่นไม่อ่าน ทั้งๆที่คนที่อ่านและพร้อมดีเบตก็มี
มาแบบปอดแหกแบบนี้ กระทู้หมดความน่าเชื่อถือแน่นอน อุตส่าเขียนมายาวขนาดนี้ พยายามแล้วแท้ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย sinder เมื่อ Fri Jun 05, 2020 23:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2009
ตอบ: 3636
โพสเมื่อ: Fri Jun 05, 2020 23:46
[RE]ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ
คุณต้องเลิกสอน แล้วเปลี่ยน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 439
โพสเมื่อ: Fri Jun 05, 2020 23:50
[RE: ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ]
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
อ่านโคว้ทที่ตอบแล้วชัดเลย ว่าบทความนี้จขม.เป็นคนเขียน

จะอ้างเพื่อนทำไมครับ อยากด่าคนอื่นแต่กลัวเขาด่าคืน ??

ทำไมอ่านแล้วคิดว่าผมอ้างเพื่อนครับ อ้างเพื่อนแล้วมันจะทำให้ผมไม่โดนด่ายังไง? เพราะนี่ก็ด่ากันอยู่นี่ครับ ผมอ่านทุกเม้น แล้วผมก็ไม่ว่าอะไรด้วยถ้าจะด่า freedom of speech ใช้มาเลยในกรณีนี้ ผมรับได้
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 5113
โพสเมื่อ: Fri Jun 05, 2020 23:52
ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ
ขออนุญาตแบน วดฟ ละกัน เริ่มเบื่อละ ใครโพสจะเรื้อนให้หมด มีใครเอาด้วยมั่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 19787
โพสเมื่อ: Fri Jun 05, 2020 23:55
สรุปเพื่อนฝากมาโพสหรือเขียนโพสเองครับ งงไปหมดละ
แก้ไขล่าสุดโดย รักปัญคนเดียว24ชม. เมื่อ Fri Jun 05, 2020 23:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
ตอบ: 2809
โพสเมื่อ: Fri Jun 05, 2020 23:59
[RE]ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ
คือพิมพ์ยาวเกิน จนลืมว่า บรรทัดแรก
ท่านบอกคนอื่นว่า “เพื่อนฝากมา” เหรอครับ...
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย ToBerry เมื่อ Fri Jun 05, 2020 23:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 5028
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:00
iBAA พิมพ์ว่า:
ปกติจะอ่านก่อนคอมเมนต์ตลอด แต่อันนี้ยาวจริงขี้เกียจอ่านเลย เลยไม่รู้ว่าเนื้อหาคืออะไร ใครใจดีสรุปให้หน่อยอยากรู้เรื่อง  

จขกท. เป็น feminazi ออกมาปกป้องผู้หญิงเรื่อง sexual harassment

1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1646
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:01
ถ้าผมเดินไปตามถนน แล้วมีผู้ชายจ้องผู้หญิง หรือแซวผู้หญิงที่ผมไม่รู้จัก ผมต้องออกตัวปกป้องไหมครับ
แล้วถ้าท่านเจอท่านจะช่วยผู้หญิงที่โดนแซวไหม?

ต่อไปนี้ทุกคนต้องช่วยผู้หญิงโดนแซวนะ ไม่งั้นเป็นการเพิกเฉย5555
0
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23355
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:03
คนขุดสุสาน พิมพ์ว่า:
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ผมก็ไม่ได้ชอบ วดฟ. นะ แต่สงสารมากที่โดนคุกคามแรงๆ เคยเห็นรูปที่โดนแล้ว โคตรรรรรร ....
แล้วผมก็เห็นด้วย คนมันจะหื่น ยังไงก็จะหื่นให้ได้ อย่างอิมเมจนี่แต่งตัวมิดชิดแค่ไหน จะมีคนจ้องนมอยู่เสมอ
ทีตอน หมอลิลลี่ดราม่าจะเป็นจะตาย บางล่าคนในกรุ๊ปเว็บบินงั้นงี้ แต่มู้รูปเดียวนี่เล่นมุข คุณ........คร้าบบบบบ กันต่อ

แต่หลายๆอย่าง หรือหลายคนทที่คุณยกมามันไม่เวิร์คอ่ะ อย่างที่ยก"ไม่ได้สนับสนุน Sexual harassment แต่แค่เพิกเฉย" บางคอมเมนต์ที่แคปมานี่มันไม่ได้เพิกเฉยอ่ะ มันผลิตซ้ำ Sexual harassment เองเลย

บางเรื่องจะให้ทุกคนไปไดรฟ์สังคมกันหมด ทำตลอดเวลาไม่ได้มั้ง แค่ ignore social movement ซักอย่าง นี่ก็ไม่น่าโดนด่าอ่ะ
ถ้าผมยกตัวอย่าง กรณี เรื่องการรปห. เพิกเฉยต่อการก่อกบฏแบบนี้ ประชาชนไทยทุกคนผิดมั้ยอ่ะ?

ผมว่าทำเท่าที่ได้ เท่าที่ปัจจัย เท่าที่สังคมเอื้อให้คุณก่อน แค่ไม่ได้ Sexual harassment ใส่ใครผมว่าอย่างน้อยก็ไม่ผิดอ่ะ

ผมเห็นด้วยนะ ที่บอกว่าไม่มีใครควรโดนคุกคามเพราะแต่งตัวเซ็กซี่ จริงๆไม่ควรโดนเลยไม่ว่าจะอะไรก็ตาม

แต่คุณต้องเข้าใจว่าพอเห็นภาพ หรือ คนที่มันแต่งตัวเซ็กซี่ กลไกของร่างกายมันตอบสนองไปด้วย
hormones ต่างๆที่หลั่งมาแบบ testosterone progeterone oxytocin มันตอบสนองกับสิ่งเร้าทันที
ซึ่งในนี้ก็คือเรื่อง sexual thought แต่ไม่ได้ถูกแสดงออกมาทุกครั้งหรอก มนุษย์ปิดกั้นการแสดงความรู้สึกออกมาตามสังคม
ถ้าแต่งตัวมิดชิดเรียบร้อยจริง มันก็ลดโอกาสจะเป็นตัวกระตุ้นกลไกร่างกายได้
ตรงนี้คุณไม่คิดว่ามันมีความแตกต่างกันหรือไงครับ? อาจจะลดได้แค่ 1% ก็ยังดี

คุณเองก็ควรเลิก bash สังคม เหมารวมไปหมด ทำให้คนเค้าหมั่นไส้เฟมินิสต์ มันจะไม่มีใครให้ความร่วมมือหรอก

แล้วแนวทางแบบนี้มันเปลี่ยนสังคมได้หรือไง?  

"ไม่ได้ต่อต้านแค่เพิกเฉย" ผมไม่ได้พูดถึงหลายๆ เคสในภาพครับ พวกนั้นเลยจุดที่เรียกว่าเพิกเฉยไปแล้ว เพียงแต่ผมต้องพูด เพราะมันจะมีคนที่คิดแบบนี้แน่นอน

ผมบอกว่าการนิ่งเฉยมันเท่ากับการสนับสนุน และทำให้เราเป็นส่วนหนึ่งของปัญหา เพราะในบางเรื่อง คุณไม่เลือกอะไรไม่ได้ ถ้าคุณไม่เลือก มันคือคุณเลือก default option ซึ่ง Victim blaming เป็น default option ของสังคมไทย

และผมก็พูดไปแล้วด้วยว่าในบางเรื่องมัน "เข้าใจได้" ถ้าจะนิ่งเฉย (แม้ว่าการเข้าใจได้จะไม่ได้เปลี่ยนความจริงว่าคุณคือส่วนหนึ่งของปัญหา) แต่กับ sexual harassment มันจะนิ่งเฉยทำไม ในเมื่อไม่มีใครเสียอะไร นอกจากพวก harasser การนิ่งเฉยยิ่งฟังไม่ขึ้น

เรื่องสัญชาติญาณ ถ้ามนุษย์มันจะดีกว่าสัตว์ ก็เพราะมนุษย์มันไม่ค้องทำทุกอย่างตาม "สัญชาติญาณ" ไม่ใช่เหรอครับ

คนนะครับ ไม่ใช่เดรัจฉานครับ ทำไมถึงต้องกดผู้ชายขนาดนั้น ฮอร์โมนจะแรงยังไง แค่จะไม่เคาะคีย์บอร์ดคุกคามมันทำได้อยู่แล้ว แต่มันไม่ทำครับ เพราะมันโดนสังคมสปอยครับ ไม่ใช่เพราะสัญชาติญาณ

แล้วคุณบอกลด 1% ก็ยังดี นั่นมันจริงในกรณีที่ต้นทุนในการป้องกันมันน้อย แต่ผมก็สาธยายไปให้หมดแล้วว่าต้นทุนที่บอกให้ผู้หญิงระวังตัวมันเยอะมาก และถ้าใครบอกว่าตัวเองเข้าใจเรื่องสิทธิ ก็ควรรู้ว่าการแต่งตัวเป็นสิทธิ และมันไม่ควรถูกพรากไปแลกกับ 1% นั้น (ซึ่งไม่มีหลักฐานด้วยซ้ำครับ คุณแค่เชื่อ)

หรือคุณลองเทียบ argument สองอันนี้

P1 ถ้าเราล๊อคบ้าน เราจะปลอดภัยมากขึ้น

P2 การเพิ่มความปลอดภัยเป็นสิ่งที่ควรทำ

C เราควรล๊อคบ้าน

กับ

P1 ถ้าเราแบนรถทุกครั้งในประเทศ เราจะปลอดภัยมากขึ้น (ได้ผลกว่าล๊อคบ้านอีก เพราะอุบัติเหตุบนถนนจะหายไป 100% อย่างแน่นอน)

P2 การเพิ่มความปลอดภัยเป็นสิ่งที่ควรทำ

C เราควรแบนรถทุกคันในประเทศ

ทั้งสอง Argument นี้สมเหตุสมผล (Valid) และแตกต่างกันแค่ P1 ที่เปลี่ยนจากล๊อคบ้านเป็นแบนรถ

แต่ข้อสรุปใน Argument ที่สองกลับไม่มีน้ำหนัก (unsound) เพราะทั้งสอง Argument นี้มันละเลยเรื่องประโยชน์กับต้นทุนที่ได้รับจากการทำ P1 (แต่้มันจะดูเนียน ดูมีน้ำหนักในกรณีล๊อคบ้าน เพราะล๊อคบ้านต้นทุนมันน้อยอยู่แล้ว) และมันจะยิ่งอ่อน ถ้ามันมีวิธีอื่นที่ได้ผลกว่าหรือเหมือนกัน โดยที่มีต้นทุนในการทำน้อยกว่า ซึ่งผมก็พูดไปหมดแล้วครับ

ส่วนเรื่อง bash สังคม ขาวดำ เฟมินิสต์ คุณคิดไปเองครับ ผมไม่ได้มาพูดอะไรในนามของเฟมินิสต์เลย

ส่วนเหมารวมนี่ตอบคนอื่นไปแล้ว ขึ้นอยู่กับว่าคุณเข้าใจว่าเหมารวมว่าอะไร ถ้าคุณเห็นคำว่า "ผู้ชายเว็บนี้" แล้วคุณเข้าใจว่าผมด่าผู้ชายทุกคนในเว็บนี้ อันนั้นคือคุณเข้าใจทั้งในทางตรรกะ และการใช้ภาษาครับ (อันนี้ตอบคนอื่นไปแล้ว)  

การนิ่งเฉยมันมีเป็นปัญหายังไง คุณต้องการให้ทุกคนไดรฟ์สังคมตลอดเวลาแบบนี้หรอ เห็นปุ๊บก็ไป PC ปั๊บเลย แบบนี้หรอ?
อย่างผมเปิดเว็บมา เห็นกระทู้รูปเดียว รู้ว่าเข้าไปมันมีคอมเมนต์ที่คุกคามแน่ๆ แต่ไม่เข้าไปดู ไปตักเตือน แบบนี้ผมก็เป็นปัญหาด้วย?

คุณอาจจะเป็นคนที่ให้ความสำคัญกับการต่อต้าน sexual harassment เข้าไป PC ทุกครั้ง
แต่มันก็ไม่ใช่ว่าทุกคนจะเป็นแบบนั้นทั้งหมด บางคนก็ไม่ได้เป็น sexual harasser แค่ไม่ได้อินจัด จนไดรฟ์ทุกครั้งที่มีโอกาส

ส่วนเรื่องกลไกร่างกายก็บอกอยู่ว่าไม่ได้ทำตามสัญชาติญาณตลอดอยู่แล้ว แต่มันคือสิ่งที่เลี่ยงไม่ได้จริงๆ
ไม่ได้พิมพ์ออกมาแต่มันก็รู้ในความรู้สึกนึกคิดอยู่ดี กับ ไม่เห็นสิ่งกระตุ้นเลย ไม่มีความรู้สึกเรื่องเพศเลย แบบไหนคุณว่าดีกว่ากันล่ะ

คุณบอกว่าลดแล้วเป็นต้นทุนการใช้ชีวิตของผู้หญิง แบบนี้ผู้หญิงแต่งตัวโชว์สัดส่วนร่างกาย มาให้ดูต่อหน้าแล้วผช.ดันเกิดอารมณ์แล้วบอกว่า ผญ.ที่แต่งตัวแบบนี้มาทำให้เค้าเกิดอารมณ์เป็นการคุกคามทางเพศต่อผู้ชาย เพราะผู้ชายยังไงก็ตอบสนองต่อสิ่งเร้าแบบนี้แน่นอน นอกจากไม่มีฮอร์โมนอีก

คุณจะเสนอทางแก้แบบไหน เฉือนอวัยวะเพศ ผช.ทิ้ง จะไม่ได้หลั่งฮอร์โมน ควักลูกตาออกจะได้ไม่เห็นสิ่งเร้า หรือให้ผู้หญิงระวังตัวเพิ่มขึ้นบ้าง

จะให้ผู้ชายนิ่งอยู่ตลอดไปฝ่ายเดียว โดยที่ผู้หญิงฟรีเดรส 100% แบบนี้ไม่เป็นต้นทุนการใช้ชีวิตจากฝั่งผช.อย่างเดียวหรือไง

ผมไม่ได้อยากบอกว่า how to dress นะ ผมเห็นด้วยว่าใครจะแต่งตัวยังไงก็ได้มันเป็นสิทธิ์ของแต่ละคนอยู่แล้ว
แต่ผมว่าป้องกันทั้งสองทางมันดีกว่ามั้ย?
โค้ช UEFA PRO-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
ตอบ: 40743
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:04
อ่านโคว้ทที่ตอบแล้วชัดเลย ว่าบทความนี้จขม.เป็นคนเขียน

ทำไมอ่านแล้วคิดว่าผมอ้างเพื่อนครับ อ้างเพื่อนแล้วมันจะทำให้ผมไม่โดนด่ายังไง? เพราะนี่ก็ด่ากันอยู่นี่ครับ ผมอ่านทุกเม้น แล้วผมก็ไม่ว่าอะไรด้วยถ้าจะด่า freedom of speech ใช้มาเลยในกรณีนี้ ผมรับได้  

อ่านดูรูปประโยค ลักษณะการพิมพ์ก็รู้ละ

โดยเฉพาะการพิมพ์แบบเยิ่นเย้อยืดยาว ใช้ศัพท์พร่ำเพรื่อ

เอาเถอะ คนเราทำอะไรรู้อยู่แก่ใจ

0
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 439
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:06
รักปัญคนเดียว24ชม. พิมพ์ว่า:
สรุปเพื่อนฝากมาโพสหรือเขียนโพสเองครับ งงไปหมดละ  

ทุกโพสที่อยู่ในกระทู้นี้มาจากคนเขียนเนื้อหา ส่วนเจ้าของยูสนี้เป็นอีกคน
ลองสมัครแล้ว ระบบบอกต้องเติมเงิน 50 เลยถามเพื่อนว่าฝากมาโพสได้มั้ย
(เพราะเมื่อก่อนผมก็เคยฝากมันโพสอยู่สักสี่ห้ากระทู้)

เพราะงั้นใครจะด่าก็ด่ามาครับ ตัวคนเขียนได้อ่านแน่นอน ไม่เกี่ยวกับอ้างเพื่อนเพราะกลัวโดนด่าอะไรเลย
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: SoCute
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 17021
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:07
แมนสุดๆๆๆๆ ตั้งกระทู้อ้างเพื่อน มาท้าดีเบต ชาวบ้านเม้นไปบอก ไม่อยากโควทไม่เข้าประเด็น

ว้าวเท่ๆไปเล้ย

1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 33587
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:10
กุลสตรีมากเบยฮะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 00:10
ถูกแบนแล้ว

ผมถามหน่อยครับ

ทำไมต้องแขวะคนที่เค้าเม้นไม่เกี่ยว
คำพูดในกระทู้มันให้ความรู้สึกเหมือนคนเตือนเฟรมเห้นด้วยกับพวกคุกคามเลย จำเป็นเหรอ?

ผมเองก็เคยเม้นเตือนเฟรมในเชิงการแสดงออก แล้วมาโดนใช้คำพูดเหมือนว่าผมโยนความผิดให้ผู้หญิงแบบนี้ บอกตรงๆ ผมมีเคืองอะ

ผมเตือนไปสมมติถ้าเฟรมมาเห็นเค้าจะเห้นด้วยแล้วทำตามหรือไม่เห็นด้วยไม่สนใจก็สิทธิ์เค้า ผมไม่ได้ไปว่าอะไรเลย ก็จบไปแค่นั้น แล้วผมไม่ได้สนใจพวกคุกคาม ไม่ได้ด่าพวกนั้นคือผมต้องเอาด้วยเหรอ ทำไมต้องพูดเหมือนว่าคนเตือน(ซึ่งก็คือผม)เห็นด้วยกับการคุกคามล่ะ

ไม่ชอบเลย เวลาโดนคนอื่นมาตัดสินอะไรแบบนี้ สรุปคือผมผิด?? ใช่มั้ยครับ ส่งลิงค์บล็อกเพื่อนคุณมาเลยครับ เผื่อมีโอกาสที่ผมจะได้พูดคุยกับเค้า
1
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3231
ผมไม่ได้อ่านหมดนะ พอดีผมขี้เกียจเฉยๆ แต่เคยเห็นเรื่องแบบนี้ใน ss มาบ้าง

ส่วนความเห็นผมก็ "ผู้หญิงจะใส่ชุดแบบไหนก็เรื่องของเขา และผู้ชายก็ไม่มีสิทธิไปเม้นแบบ sexual harassment ใส่เขา"

"หรือไปเม้นตัดสินเขาจากการแต่งตัว เพราะผมคิดว่าเราไม่ควรตัดสินใคร ถ้ายังไม่รู้จักคนนั้นดีพอ อะฮิ อะฮิ"
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 7, 8, 9 ... 12, 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel