ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Jul 2009
ตอบ: 3324
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 11:29
[RE: ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ]
ชีฝากมาโพสเองเหรอ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
“ Next season is ours “ Keyword เด็ดที่เอาไปลองหาได้ที่”อากู๋”แล้วจะรู้ว่า ทีมไหนกันนะ ที่น่ารำคาญทุกช่วงเวลา
นักเตะเทศบาล
Status: - -
เข้าร่วม: 14 Jul 2007
ตอบ: 3218
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 13:41
[RE: ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ]
ผมเป็นคนที่อ่านข้อความของคุณหมดนะ แล้วก็มีความคิดว่ามันคงเป็นสังคมในอุดมคติจริงๆ ผมค่อนข้างเชื่อว่าคุณมีความคิดที่อยากจะให้สังคมดีขึ้น แต่

1. ผมเชื่อว่าวิธีการของคุณไม่เวิค คุณอาจจะฺผิดหวังที่ วิธีการสื่อสารของคุณแย่งซีนสิ่งที่คุณต้องการจะสื่อจริงๆหมด ผมว่านี้ไม่ใช่สังคมในอุดมคติอะครับ ถ้าเนื้อความมันไปในทำนองตำหนิตั้งแต่แรก มันเป็นปกติที่คนจะไม่ชอบตั้งแต่เริ่มอ่าน และสารที่คุณจะสื่อมันจะถูกรับไปโดยมีอคติอยู่แล้ว

เรื่องนี้เป็นความเชื่อของผมเอง แต่ผมเชื่อมากว่าถ้าคุณอยากเปลี่ยนอะไรในสังคมที่มันเป็นมาช้านานมันคงต้องใช้เวลา และความอดทน การใช้คำพูดบางอย่างของคุณจะยิ่งทำให้เกิดการเกลียดชังมากขึ้น

2. ผมเชื่อว่าคนในนี้ส่วนใหญ่เข้าใจเรื่อง SH แต่อาจจะไม่ได้สนใจมากเท่าคุณ ผมเองเป็นคนที่ไม่ได้สนใจที่จะไปเม้นแนวนี้อยู่แล้ว แล้วก้ไม่เคยคิดที่จะไปเม้นแสดงความเห็นใจใครด้วยถ้าไม่ได้เป็นคนที่ผมติดตาม เช่นผมไม่ได้ติดตาม WF เผลอๆผมจะไม่ได้อ่านอะไรเกี่ยวกับเค้าด้วยซ้ำ เห็นกระทู้ก็กดผ่านๆ ทั้งๆที่ก็รู้ว่ากดไปจะเจออะไร

แต่ตอนนี้ผมอาจจะกลายเป็นคนที่สนับสนุน SH ไปแล้ว อ้างอิงจากที่คุณเขียน ผมเชื่อว่าในนี้มีคนแบบนี้เยอะด้วย ซึ่งในความคิดผมมันจะทำให้คนกลุ่มนี้นอกจากจะเพิกเฉยอยู่แล้ว อาจจะกลายเป็นอคคติแล้วรำคาน และยิ่งด้อยค่าเรื่องนี้ไปเลยด้วยซ้ำ

เพราะฉะนั้นผมไม่รู้หรอกว่า สิ่งที่คุณต้องการจริงๆการกระทู้นี้คืออะไร แต่สิ่งที่ผมเห็นคือ
- คนเกลียด WF มากกว่าเดิม
- คนที่เพิกเฉยอยู่แล้ว จะเพิกเฉยกว่าเดิม
- คนที่มีความเสี่ยงไปในทาง SH ก็ยังเหมือนเดิม

อันนี้แค่จากที่ผมอ่านๆในนี้นะครับ

สุดท้ายผมย้ำนะว่าไม่ใครสมควรถูกคุกคามทางเพศ แต่ผมเชื่อว่าวิธีนี้ไม่เวิค หรือยังไงคุณลองถามตัวเองก็ได้ ว่าจากกระทู้นี้มันช่วยเรื่อง SH อะไรได้บ้าง

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 17 Oct 2006
ตอบ: 685
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 22:50
โง่ในโง่ เมิงขายอะไรอะตัวศิลปืน ขาย sexual ล่อคนมาให้ติดตามแล้วทำตอแหลเหรอ ไม่บอกตรงๆ ล่ะว่า ตั้งใจล่อให้คนมาบ้ากามใส่ แล้วค่อยตอแหลผ่านหน้าสื่อว่าเป็นเหยื่อ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel