ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12496
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 08:42
[RE]ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ
มะก่อนก็เคยฟังเพลงนางอยู่บ้างนะ พอมีประเด็นเยอะ เลิกฟังแม่มเลยดีกว่า แต่งตัววับๆแวมๆ โพสล่อแหลม อยากให้มีประเด็นเหรอ

เป็นนักร้องดังด้วยเพลงมันอยู่ได้นานกว่าอยู่ด้วยข่าวนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 439
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 08:44
[RE: ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ]
สำหรับคนที่มีปัญหาเหลือเกินกับการเหมารวม

งั้นเวลาด่ารัฐบาลก็อย่าเหมารวมนะครับ ด่าเรียงตัวเท่านั้น ไม่ใช่ทุกคนในรัฐบาลจะคิดไม่เป็น พูดดีๆ สิครับ ไปดุดันใส่แล้วเขาจะฟังมั้ยครับ พูดแบบนี้จะโน้มน้าวใจใครได้ ใช่มั้ยครับ?

ผมสงสัยนะว่าถ้าผมบอกว่า “ผู้ชาย Soccersuck มีแต่คนความคิดดีทั้งนั้นเลย” คุณจะเดือดร้อนในระดับนี้เพราะรู้สึกว่าผมเหมารวมมั้ย? หรือคุณจะยืดอกรับว่าใช่ แล้วอธิบายได้ไปเป็นวรรคเป็นเวรว่าทำไมประชากรในนี้ถึงมีคุณภาพนัก?

ถามตัวเองดีๆ เถอะครับว่าคุณไม่ชอบการเหมารวม หรือคุณแค่ไม่ชอบที่รู้สึกว่าตัวเองถูกเหมารวมกับเรื่องแย่ๆ ที่เกิดขึ้นในคอมมูนิตี้ของคุณกันแน่

แล้วการพูดว่า “ผู้ชายเว็บนี้” มันก็ไม่ได้หมายถึงผู้ชายทุกคนในเว็บนี้ด้วย หลักๆ มันก็ด่าพวกที่ออกมาถ่มถุยเขาว่าย้อนแย้ง วอนนาบี ถ้าคุณไม่เคยทำ ก็ไม่เห็นต้องรู้สึก offense อะไร อยู่ๆ จะพุ่งเข้ามาเดือดร้อนอะไรกัน งงมาก

ถ้าคุณโมโหเพราะคำว่า “ผู้ชายเว็บนี้” แต่คุณกลับเฉยๆ สมน้ำหน้า หัวเราะใส่เวลาวันเดอร์เฟรมโดนคุกคาม คุณควรพิจารณาตัวเองว่าจุดยืนคุณมันยังไงกันแน่ และยิ่งเห็นคอมเมนต์ในกระทู้นี้แล้วผมยิ่งรู้สึกว่าคำว่า “ผู้ชายเว็บนี้” นี่แหละ เหมาะแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย คนขุดสุสาน เมื่อ Sat Jun 06, 2020 08:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2005
ตอบ: 12176
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 09:01
[RE: ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ]
มีการเถียงกลับด้วยหวะ จขกท เรื้อนๆไปรำคาญ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13528
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 09:08
ไหนๆว่างนั่งอ่านจนจบทุกคอมเม้นละ

สรุปก็คือเด็กน้อยที่ยกตนข่มท่านใครไม่เห็นด้วยกับตรูคือต่ำชั้นกว่า ความคิดของตรูถูกที่สุด

ถ้าพวกFeminist,Anti-sexual harassมีแต่ระดับนี้รณรงค์ชาตินึงก็ไม่สำเร็จหรอก

เอาง่ายๆมีใครอ่านจบแล้วเกิด บรรลุไม่อยากทำบ้าง

ไม่มี อ่านจบตรูยิ่งหมั่นไส้อยากHarassมากกว่าเดิมเหมือนกรณีพวกVeganนั่นละ อยากกินเนื้ออัดหน้าเหมือนกัน

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 6311
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 09:55
ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ
ผมอ่านจบนะ เอาจริง ๆ อยากบอกว่า ชาว ss เราบางทีก็รับฟังไว้บ้างเถิด

ส่วน จขกท นี้สรุปท่านโพสเองหรือเพื่อนฝากมาแน่นะ เห็นบู๊แหลกทั้งคืนนี่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
โค้ช UEFA PRO-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 40738
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 09:59
ว่าจะไม่เม้นเพิ่มแล้วนะ แต่เห็นเม้นหลังๆที่โคว้ทตอบคนอื่นแล้วมันอดไม่ได้

นี่คือตัวอย่างชั้นดีของพวก Feminazi (Feminist + Nazi)

คือทำเหมือนจะเรียกร้องความเท่าเทียม อยากเปลี่ยนแปลง อยากทำให้สังคมดีขึ้น

แต่ทั้งหมดนั้นเป็นเพียงข้ออ้าง จุดประสงค์จริงๆแล้วแค่อยากด่า

อยากกด อยากดูถูกเหยียดหยาม และกำจัด คนที่คิดไม่เหมือนตัวเอง

พวกนี้จะมีพฤติกรรมเหมือนกันคือ ชอบยกตนข่มท่าน

ความคิดชั้นเหนือกว่า ชั้นเป็นผู้เจริญทางความคิด ผู้มีอารยะ

วางท่าเหมือนนำความรู้มาโปรดสัตว์ พวกแกต้องฟังชั้น

ใครไม่ยอมรับความคิดชั้นคือพวก ชั้นต่ำ น่าหยะแหยง น่ารังเกียจ

ถ้า Feminist อยากเปลี่ยนแปลงโลกให้ดีขึ้นจริง

ต้องจัดการพวกมะเร็งร้ายนี้ไปก่อนครับ จึงจะมีทางประสบความสำเร็จ
แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Sat Jun 06, 2020 10:14, ทั้งหมด 4 ครั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41680
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 10:11
sandwhale พิมพ์ว่า:
ผมอ่านจบนะ เอาจริง ๆ อยากบอกว่า ชาว ss เราบางทีก็รับฟังไว้บ้างเถิด

ส่วน จขกท นี้สรุปท่านโพสเองหรือเพื่อนฝากมาแน่นะ เห็นบู๊แหลกทั้งคืนนี่  

อย่างว่าแหละครับ ต่อให้เป็นความจริง เดินมาถึงตบหน้าเลยหนึ่งฉาดคงยากที่จะรับฟัง
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 14134
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 10:15
เฉยๆ ส่วนผู้ชายเว็บนี้หลายคนเหยียดเพศอยู่แล้วเพราะผมอ่านหลายๆกระทู้หลายๆคอมเม้นแต่ก็คงไปสั่งสอนอะไรไม่ได้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 11:21
ถูกแบนแล้ว
ยิ่งอ่านกูยิ่งงงกบ จขกท

การเหมารวม ผมว่าถ้าพูดถึงส่วนสังคม คนที่ไม่ได้เป็นแบบนั้นก็ไม่ได้เดือดร้อนเท่าไหร่หรอก ที่เค้าเดือดร้อนเพราะมันดันเอาพฤติกรรมบางอย่างของเค้าไปยกตัวอย่างไง แบบนั้นเค้าโดนเต็มๆเค้าจะเดือดร้อนแล้วแปลกตรงไหน

ผมไม่เคยเม้นคุกคาม แต่ผมเคยออกมาเตือนเฟรม แล้วไม่ได้อะไรด้วย เค้าจะรับฟังทำตามหรือไม่ก็เรื่องของเค้า แค่น้น แล้วคุณบอกพวกที่ออกมาเตือนเสมือนเป็นพวกริดรอนสิทธิ์ เข้าข้างพวกคุกคาม อาว ในฐานะที่ผมเคยเตือน ยกตัวอย่างแบบนี้ก็โดนผมเต็มๆ เรื่องล็อกบ้านหนะ ผมนี่แหละคนพูด จะไม่ให้ผมรู้สึกกระทบตัวเองได้ไง แม้กระทั่งคนที่เม้นอะไรที่ไม่น่าจะเกี่ยวกับการคุกคาม(บันเทิงคอมเม้น , ทัศนคติ) ก็ยังโดนแคปเม้นมาเติมข้อความกะแนะกะแหนใส่ ยังลามมาถึงคนเพิกเฉยอีก เหมารวมพฤติกรรมแบบนี้มันคนละเรื่องกับเหมารวมสังคมหรือรัฐบาลเลยครับ

สรุปยังไงดีครับ ถ้าผมไม่มีส่วนในการคุกคามแล้วมันยังไม่พอ ผมควรทำไง?
ผมเตือนผู้หญิงไป มันก็เป็นวิธีที่ไม่ถูกต้อง ผมควรทำไง?
จะเป็นคนที่เข้าใจ Sexual harassment ได้ นับแต่นี้ไม่ต้องเพิกเฉย ไม่ต้องเตือนผู้หญิงอะไรทั้งนั้น คอยปกป้องผู้หญิงทุกๆครั้งที่เห็นเค้าโดนคุกคาม คอยไฝ้กับไอ้พวกคุกคาม(แบบที่คุณ จขกท กำลังทำ)ทุกงานที่เราเจอ นี่แหละจึงจะเรียกว่าเข้าใจ Sexual harassment อย่างแท้จริง ต้องแบบนี้ใช่มั้ยครับ?

อยู่หน้าคอมก็คงแสยะยิ้มภูมิใจว่าฉันเข้าใจ Sexual harassment ดี ไปคุยกันกับเพื่อนก็บอกว่าไอ้พวก soccersuck มันโง่ พูดอะไรไปก็ไม่คิดเข้าใจอะไรเลย กูเหนื่อยจะพูดละ แล้วตัวเองก็รู้สึกสูงส่งเป็นคนดีขึ้นมา แบบนี้ป่าวครับ?
แก้ไขล่าสุดโดย sinder เมื่อ Sat Jun 06, 2020 11:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2010
ตอบ: 1397
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 11:22
ผมไม่ได้สนใจอะไรมาก แต่คำพูด ความคิดเหมือนพวกในทวิตเลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: SoCute
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 17018
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 11:27
ไปซะละคนดีย์
0
0

ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23343
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 11:33
โดนแบนเฉย ไม่น่าเรื้อนเค้าเลย

จุดประสงค์ของเค้าดีนะ แต่วิธีการมันไม่เวิร์คอ่ะ แทนที่จะเพิ่มให้คนมาสนับสนุนได้ กลายเป็นสร้างศัตรูไปเลย

ที่ไม่เข้าใจกว่าคือทำไมยืนกระต่ายขาเดียวว่าวิธีมันดีแน่ๆ แล้วมัน success มั้ยล่ะ?

เจ้าของโพสตัวจริงมีสมัครยูสมั้ย หรือติดเรื่องเงิน? ถ้าไม่มีเดี๋ยวออกให้ก็ได้นะ ผมอยากเข้าใจจริงๆ
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 2283
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 11:39
ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ
เว่อ ผมว่านี่คือการโดนเพือนอวยจนลืมตน ต้องการสิทธิพิเศษ

ง่ายๆเลยนะ ผมไม่ได้มีพลังพิเศษที่จะรู้ได้ว่า คนที่พาราก้อน โดนจ้องหน้าอก แล้ววาปไปปกป้อง

จบ คนแนะนำให้ก็ว่าเขาริดรอน งั้นคุณมีลูกก็ไม่ต้องไปสั่งไปสอน เพราะมันริดรอนสิทธิเขาแล้วกันนะ

เห้ย คนเรามันต้องสั่งสอน ถึงจะรู้เรื่อง ไม่ว่าเรื่องอะไร

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย santi เมื่อ Sat Jun 06, 2020 12:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 556
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 12:28
konlek พิมพ์ว่า:
ksanyavises พิมพ์ว่า:
คืออ่านจบนะครับ
ประเด็น sexual harassment ต่างๆที่จขกท.เปิดมาคนอื่นจัดไปหมดแล้ว ผมคงไม่พูดซ้ำนะครับ
แต่จะขอวิจารณ์การเขียนบทความของจขกท.หน่อย
ไม่รู้ว่าจขกท.ต้องการบ่นเฉยๆ หรือต้องการให้เกิด impact กับสังคม ss
ถ้าเป็นอย่างหลังบอกเลยว่า impact แน่ๆ แต่เป็นimpact ในแง่ลบนะครับ
ถ้าจขกท.อยากให้เกิด impact ในทางที่ดีขึ้น
จขกท.ต้องเลิกใช้ hate speech ครับ

แค่อ่านจบก้นับถือละครับ กราบบบ  

ต้องรวบรวมสมาธิขั้นสุดเลยครับ

ปล.โดนๆแบนไปเถอะ เห็นตอบแต่ละอันคือไม่ได้รับฟังคนอื่นเค้าอธิบายเลย มีธงในใจอยู่แล้วแค่อยากมาด่าเฉยๆว่างั้น
1
0
“You see, Doctor, God didn't kill that little girl. Fate didn't butcher her and destiny didn't feed her to those dogs. If God saw what any of us did that night he didn't seem to mind. From then on I knew... God doesn't make the world this way. We do.”

― Alan Moore, Watchmen
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41680
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 13:47
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
โดนแบนเฉย ไม่น่าเรื้อนเค้าเลย

จุดประสงค์ของเค้าดีนะ แต่วิธีการมันไม่เวิร์คอ่ะ แทนที่จะเพิ่มให้คนมาสนับสนุนได้ กลายเป็นสร้างศัตรูไปเลย

ที่ไม่เข้าใจกว่าคือทำไมยืนกระต่ายขาเดียวว่าวิธีมันดีแน่ๆ แล้วมัน success มั้ยล่ะ?

เจ้าของโพสตัวจริงมีสมัครยูสมั้ย หรือติดเรื่องเงิน? ถ้าไม่มีเดี๋ยวออกให้ก็ได้นะ ผมอยากเข้าใจจริงๆ  

โดนแบนเพราะสติแตกโยงไปเรื่อยจนผิดกฏต่างหากครับ
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel