ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The sands of time were eroded by The river of con
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38911
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 02:24
[RE: ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ]
อยากจะโชว์ช่ำมากๆ เขียนมาอย่างยาว
ชอบในความพยายามนะ แต่พอเถอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

facebook.com/ProgSurround
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 554
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 02:25
[RE: ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ]
ผมเป็นคนชอบอ่านหนังสือมากเลยนะครับ แต่ก็บอกตรงๆเลยว่าสำหรับกระทู้นี่ ยาวเกิ๊น
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เมียด่า เพราะว่าเล่น SS
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 12042
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 02:26
โดนด่าเหมารวมยกเข่งเลย
0
0
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2013
ตอบ: 4830
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 02:55
[RE]ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 愛して 愛して 愛して もっともっと愛して 愛して 狂おしいほどに
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 55507
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 03:05
あっ、海だ。 พิมพ์ว่า:
ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ ปกติผมไม่เข้าพวกมู้รูปเซ็กซี่ไรพวกนี้อยู่แล้วแต่กระทู้นี้ชื่อกระทู้น่าสนใจและผมมองว่าแบบนี้ไม่เวิร์คด้วยเช่นกัน
มีสิ่งหนึ่งที่ผมมองว่า feminist เดินเกมผิดมาตลอดเลยคือเรื่อง hate speech และการออกมาต่อสู้แบบผลักคนที่คิดไม่เหมือนตนเองออกไปอีกฝ่ายแทนที่จะพยายาม recruit พวกเพิ่ม
สู้ด้วยวิธีนี้ผมว่าสู้อีกกี่ชาติก็ไม่ชนะอะครับ มีแต่เพิ่มศัตรูไปเรื่อยๆ  

แนวคิดนี้ ตรงกับแนวคิดผมเลยทีเดียว ไม่ใช่เฉพาะเรื่องนี้นะ รวมถึงหลายๆเรื่องในสังคมด้วย
2
0
นักเตะอบจ.
Status: ♥hanni
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3190
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 03:32
ขอเรื้อนเพราะว่า มันยาวมากๆ
การนำเสนอของคุณยังไม่โอเค
แล้วคุณก็เหมารวมเกินไป
0
0
JKJ
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15662
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 03:33
ใครก็ได้สรุปใน1บรรทัดให้ที
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2009
ตอบ: 2819
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 03:53
ถ้าได้ไปยืนอ่านบทความนี้บนเวทีที่คุยเรื่องนี้คงเท่ไม่เบา
0
0

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
ตอบ: 34427
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 04:06
อืม หลายๆประเด็นก็เห็นด้วยนะ แต่ก็อย่างที่บางคนว่าแหละ นางดูเหมือนแต่งเซ็กซี่เพื่ออยากให้คนคอมเม้นแนวว่า น่ารักจังครับ เซ็กซี่จังครับ ฯลฯ คำชมต่างๆ แต่เป็นชมแบบสุภาพเท่านั้นนะ
ก็ต้องถามกลับไปอย่างที่มีเม้นถามว่าต้องการสิทธิเท่าเทียม หรือสิทธิพิเศษ ถ้าเท่าเทียมน่ะ ผมว่ามันก็เท่าๆกับที่ผู้ชายโดนแล้วล่ะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 7001
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 06:55
ผู้ชายเว็บนี้เป็นบ้าอะไรกับวันเดอร์เฟรม และ Sexual harassment ครับ
รำคาญรูปอ่ะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 33689
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 07:34
ไม่เคยเม้นกระทู้ wdf มาก่อนเลยนะ แต่ผมอ่านแล้วตลก จขกท. อะ
ผมว่าชาว ss ส่วนมากเค้าเข้าใจใน sex has นะ เค้าแค่เสนอว่าถ้ามันยังโดนคุกคามอยู่ อย่างน้อยการแต่วตัวไม่โชว์เปนส่วนๆแบบที่เทอชอบทำ มันก้อน่าจะช่วยในเรื่องนี้ได้อะ
0
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 439
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 08:31
thz- พิมพ์ว่า:
ไม่เคยเม้นกระทู้ wdf มาก่อนเลยนะ แต่ผมอ่านแล้วตลก จขกท. อะ
ผมว่าชาว ss ส่วนมากเค้าเข้าใจใน sex has นะ เค้าแค่เสนอว่าถ้ามันยังโดนคุกคามอยู่ อย่างน้อยการแต่วตัวไม่โชว์เปนส่วนๆแบบที่เทอชอบทำ มันก้อน่าจะช่วยในเรื่องนี้ได้อะ

ผมก็ตลกเหมือนกันครับ ทั้งๆ ที่ก็แนบไปให้แล้วว่าผลการศึกษาพบว่าการแต่งตัวไม่มีผลกับการถูกคุกคาม แต่หลายคนยังตีมึน ไม่รับรู้ เอาแต่พูดว่าไปเปลี่ยนการแต่งตัวเถอะๆ

และผมก็พูดไปแล้วเช่นกันว่าการบอกให้ผู้หญิงไปเปลี่ยนการแต่งตัวนั้นไม่ง่าย เป็นการละเมิดสิทธิ และการปักวิธีแก้ปัญหาไว้ที่การให้ผู้หญิงเปลี่ยนตัวเองมันจะยิ่งเลยเถิด ล่าสุดในเว็บนี้มีคนบอก Billie Eilish ควรไปผ่านม คุณก็คิดดูแล้วกัน

และกลับไปอ่านข้อ 1 ครับ คุณอ่านข้อความแล้วเชื่อจริงๆ หรือว่าคนเหล่านั้นเข้าใจ Sexual harassment และแค่มาเตือน?
แก้ไขล่าสุดโดย คนขุดสุสาน เมื่อ Sat Jun 06, 2020 10:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 08:31
Marry Me Yuuki-chan! พิมพ์ว่า:
อืม หลายๆประเด็นก็เห็นด้วยนะ แต่ก็อย่างที่บางคนว่าแหละ นางดูเหมือนแต่งเซ็กซี่เพื่ออยากให้คนคอมเม้นแนวว่า น่ารักจังครับ เซ็กซี่จังครับ ฯลฯ คำชมต่างๆ แต่เป็นชมแบบสุภาพเท่านั้นนะ
ก็ต้องถามกลับไปอย่างที่มีเม้นถามว่าต้องการสิทธิเท่าเทียม หรือสิทธิพิเศษ ถ้าเท่าเทียมน่ะ ผมว่ามันก็เท่าๆกับที่ผู้ชายโดนแล้วล่ะ  

งงครับ มันจะเป็นสิทธิพิเศษยังไง ใครแต่งตัวยังไงหรือพูดยังไงแล้วไม่โดนคุกคาม มันคือ “สิทธิขั้นพื้นฐาน” ของทุกคนครับ ไม่ใช่สิทธิพิเศษอะไรเลย

แล้วที่บอกว่าเท่าๆ กับที่ผู้ชายโดนน่ะ คุณไม่คิดจะทำให้มันเท่าด้วยการด่าผู้หญิงที่คุกคามผู้ชาย และเซทมาตรฐานที่มันไม่ต้องมีใครโดนคุกคามเหรอครับ? เหมือนพวก Alt-right ที่ชอบมาบอกว่าถ้าอยากเท่าเทียมผู้หญิงก็ไปเกณฑ์ทหาร ทั้งๆ ที่มันสามารถเท่าโดยทำให้ผู้ชายไม่ต้องเกณฑ์ทหารโดยไม่สมัครใจได้
0
1
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 08:33
EzkimO พิมพ์ว่า:
อ่านแล้วเข้าใจสิ่งที่อยากจะสื่อ แต่ใช้วิธีผิดไปมาก ท่านอื่นๆก็ได้แนะนำกันไปแล้ว

ความเห็นส่วนตัวของผมคือ "คุณไม่ได้ต้องการความเปลี่ยนแปลงให้ดีขึ้น" แต่คุณแค่ "อยากจะด่า และดันตัวเองให้สูงขึ้น โดยการกดความคิดคนอื่นลงไป"  

งั้นเวลาด่าสลิ่มกันแบบเมามันก็แสดงว่า “คุณไม่ได้ต้องการความเปลี่ยนแปลงให้ดีขึ้น แต่คุณแค่อยากจะด่า และดันตัวเองให้สูงขึ้น โดยการกดความคิดคนอื่นลงไป" ใช่มั้ยครับ?
1
1
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 08:38
あっ、海だ。 พิมพ์ว่า:
ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ ปกติผมไม่เข้าพวกมู้รูปเซ็กซี่ไรพวกนี้อยู่แล้วแต่กระทู้นี้ชื่อกระทู้น่าสนใจและผมมองว่าแบบนี้ไม่เวิร์คด้วยเช่นกัน
มีสิ่งหนึ่งที่ผมมองว่า feminist เดินเกมผิดมาตลอดเลยคือเรื่อง hate speech และการออกมาต่อสู้แบบผลักคนที่คิดไม่เหมือนตนเองออกไปอีกฝ่ายแทนที่จะพยายาม recruit พวกเพิ่ม
สู้ด้วยวิธีนี้ผมว่าสู้อีกกี่ชาติก็ไม่ชนะอะครับ มีแต่เพิ่มศัตรูไปเรื่อยๆ  

hate speech คือการพูดที่ encourage ให้เกิดความรุนแรงกับบุคคล หรือกลุ่มคนบนฐานของอะไรบางอย่างเช่น เพศ เชื้อชาติ หรือศาสนาครับ

ผมไม่ได้บอกให้ไปใช้ความรุนแรงกับใครเลย มันจะเป็น hate speech ยังไงครับ? ผมกำลังด่าเฉยๆ ครับ มันอาจจะเป็น Shit opinion ในความเห็นของบางคน แต่มันไม่ใช่ hate speech ครับ
1
1
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel