ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Jun 2008
ตอบ: 8331
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 11:07
[RE: AVATAR2 ท่านคิดว่าจะว้าวตื่นตาตื่นใจเท่าภาคแรกมั้ยครับ]
จริงๆทั้ง Titanic ทั้ง Avarar มันก็ไม่ใช่เเนวของผมอยู่เเล้ว
คือดูได้ แต่ก็ไม่คิดเสียเงินเข้าไปดูในโรงเลยอ่ะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 5771
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 11:14
[RE: AVATAR2 ท่านคิดว่าจะว้าวตื่นตาตื่นใจเท่าภาคแรกมั้ยครับ]
สายลมขย่มศีลธรรม พิมพ์ว่า:
ในฐานะที่พลาด อวาต้าภาคแรกแบบ 3D ภาค 2 ถ้าเป็นไปได้ อยากดูในโรงแบบ 3D ครับ ไม่รู้ต่างจังหวัดจะมีไหม  

ผมว่ามีแน่นอนครับ เพียงแต่มันจะแตกต่างจาก imaxพอสมควรเลย แต่ผมก็ต่างจังหวัดนะ มี4dx กับ 3dก็คงได้อยู่
1
0
โค้ช C-License
Status:
: 4 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13572
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 11:16
Bob_Lee_Swagger พิมพ์ว่า:
ในฐานะที่พลาด อวาต้าภาคแรกแบบ 3D ภาค 2 ถ้าเป็นไปได้ อยากดูในโรงแบบ 3D ครับ ไม่รู้ต่างจังหวัดจะมีไหม  

ผมว่ามีแน่นอนครับ เพียงแต่มันจะแตกต่างจาก imaxพอสมควรเลย แต่ผมก็ต่างจังหวัดนะ มี4dx กับ 3dก็คงได้อยู่  

เดี๋ยวๆนะท่าน มันยังมีซอยแยกอีกเหรอครับนอกจาก 3D ผมดูแต่หนังแบบทั่วไป Imax กับ 4Dx อันไหนคือเดอะเบสสุดครับ

เอาแบบสมบูรณ์ที่สุดเลยอะครับ ต้องดูแบบไหนอะไรยังไงครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆ 5555
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 11:16
yukyai พิมพ์ว่า:
จริงๆทั้ง Titanic ทั้ง Avarar มันก็ไม่ใช่เเนวของผมอยู่เเล้ว
คือดูได้ แต่ก็ไม่คิดเสียเงินเข้าไปดูในโรงเลยอ่ะครับ  

ผมว่า avatar ถึงบางคนจะสนุกเทียบกับเรื่องที่ชอบไม่ได้ แต่ผมมองว่ามันก็คุ้มค่าที่จะเสียเงินดูนะ แต่ก็แล้วแต่คนชอบแหละครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 11:18

เดี๋ยวๆนะท่าน มันยังมีซอยแยกอีกเหรอครับนอกจาก 3D ผมดูแต่หนังแบบทั่วไป Imax กับ 4Dx อันไหนคือเดอะเบสสุดครับ

เอาแบบสมบูรณ์ที่สุดเลยอะครับ ต้องดูแบบไหนอะไรยังไงครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆ 5555  

ผมก็ไม่ใช่คนกทม. แต่เห็นว่าโรงหนัง IMAXนี่คือสุดแล้วครับ กล้องถ่ายทำช่วงปีหลังๆก็กล้องIMAXกันหมด แต่ราคาบัตรแพงมากๆ 500-600บาทขึ้นไป แต่4DX เดอะมอลล์บ้านผม ก็300-400กว่าๆนะ ถ้าให้ผมเลือกก็

IMAX>>>4DX>>>3D>>>2D
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 12107
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 11:32
เป็นหนังเรื่องแรกเลย ละก็เรื่องเดียวจนถึงตอนนี้ ที่ผมไปดูสองรอบ
รอบแรกแบบธรรมดา รอบสองแบบ 3 มิติ

ผมว่ามาถามยุคนี้หลายคนอาจจะบอกเฉยๆ แต่ผมว่าตอนนั้นไม่เฉยนะครับ
เอาจริงๆผมว่ากระแสแรงมากๆอะ แล้วหนังก็แปลกดีด้วยนะ

คือดูออกมาแล้วประทับใจเลยครับ
2
0
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2648
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 11:33
ผมว่าภาคแรกที่มันได้เยอะขนาดนั้นเพราะตอนนั้น3Dกำลังบูม

แล้วเทคนิคพิเศษตอนนั้นAvatarถือว่าทำได้เนียนมากๆในสมัยนั้น

แต่ตอนนี้ทุกคนมันก็ทำได้แทบหมดแล้ว จะเอาอะไรมาขายให้แตกต่าง

เพราะเนื้อเรื่องAvatarเองก็ไม่ได้โดดเด่นเป็นจุดขาย
2
0
I'm gonna make him an offer he can't refuse
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 11:44
KODOMO พิมพ์ว่า:
ผมว่าภาคแรกที่มันได้เยอะขนาดนั้นเพราะตอนนั้น3Dกำลังบูม

แล้วเทคนิคพิเศษตอนนั้นAvatarถือว่าทำได้เนียนมากๆในสมัยนั้น

แต่ตอนนี้ทุกคนมันก็ทำได้แทบหมดแล้ว จะเอาอะไรมาขายให้แตกต่าง

เพราะเนื้อเรื่องAvatarเองก็ไม่ได้โดดเด่นเป็นจุดขาย  

https://pantip.com/topic/39544403

จากเพจเจมส์ คาเมร่อนและfox ดูจากภาพ คือจุดขายน่าจะอยู่ที่การผจยภัยในดาวแพนดอร่าแหละว่าจะมีสถานที่แบบไหนให้เราว้าวกับความสวยงามของดาวแพนดอร่าอีก เนื้อเรื่องลุงแกไม่เน้นตั้งแต่ภาคแรกแล้วนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Bob_Lee_Swagger เมื่อ Thu May 14, 2020 11:46, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2010
ตอบ: 4349
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 11:52
[RE]AVATAR2 ท่านคิดว่าจะว้าวตื่นตาตื่นใจเท่าภาคแรกมั้ยครับ(ภาพทางค่ายปล่อยมาแล้ว)
เรื่องนี้คนไม่ได้ดู ระบบ 3Dในโรงจะไม่มีทางเข้าใจว่ามันว้าวยังไง จะรู้สึกว่าแค่มันหนังธรรมดา เป็นเรื่องแรกที่ระบบ 3D เหมือนมาอยู่ต่อหน้าจริงๆ มีความลึก คนเหมือนมานั่งคุยกับเราต้อหน้า ทุกวันนี้นังไม่มีเรื่องไหนทำระบบ 3D ถึงเท่า avatar
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 11:56
[RE: AVATAR2 ท่านคิดว่าจะว้าวตื่นตาตื่นใจเท่าภาคแรกมั้ยครับ(ภาพทางค่ายปล่อยมาแล้ว)]
ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ พิมพ์ว่า:
เป็นหนังเรื่องแรกเลย ละก็เรื่องเดียวจนถึงตอนนี้ ที่ผมไปดูสองรอบ
รอบแรกแบบธรรมดา รอบสองแบบ 3 มิติ

ผมว่ามาถามยุคนี้หลายคนอาจจะบอกเฉยๆ แต่ผมว่าตอนนั้นไม่เฉยนะครับ
เอาจริงๆผมว่ากระแสแรงมากๆอะ แล้วหนังก็แปลกดีด้วยนะ

คือดูออกมาแล้วประทับใจเลยครับ  

นั่นสิ นึกดูว่าปัจจุบัน หนังอวตารภาคแรก11ปีแล้ว ยังพูดถึงกันอยู่เลย แปลกที่เรื่องอื่นๆที่ตามหลังมาภาพสวยกว่าเยอะ แต่ไม่มีคนพูดถึงเท่าไหร่ เมื่อเทียบกับอวตาร
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: XAVI Out
เข้าร่วม: 09 Feb 2015
ตอบ: 6413
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 12:05
[RE: AVATAR2 ท่านคิดว่าจะว้าวตื่นตาตื่นใจเท่าภาคแรกมั้ยครับ(ภาพทางค่ายปล่อยมาแล้ว)]
ไม่
1
0
✭✭✭ Més Que un Club ✭✭✭

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 8928
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 12:19
[RE]AVATAR2 ท่านคิดว่าจะว้าวตื่นตาตื่นใจเท่าภาคแรกมั้ยครับ(ภาพทางค่ายปล่อยมาแล้ว)
อย่าเหมือนภาคแรกก็พอ ดีด้านงานภาพ แต่บทธรรมดาไปหน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Signature
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2648
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 12:44
KODOMO พิมพ์ว่า:

https://pantip.com/topic/39544403

จากเพจเจมส์ คาเมร่อนและfox ดูจากภาพ คือจุดขายน่าจะอยู่ที่การผจยภัยในดาวแพนดอร่าแหละว่าจะมีสถานที่แบบไหนให้เราว้าวกับความสวยงามของดาวแพนดอร่าอีก เนื้อเรื่องลุงแกไม่เน้นตั้งแต่ภาคแรกแล้วนะ  

ต้องรอดูครับว่าจะออกมาดีขนาดไหน แต่ฝีมือJCวางใจได้อยู่แล้ว

แต่ถ้าให้ประสบความสำเร็จเหมือนภาคแรก ผมว่าค่อนข้างยาก
1
0
I'm gonna make him an offer he can't refuse
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1540
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 14:53
เทคโนโลยี ที่เค้าเล้งพัฒนา ต้องมาใช้สักภาคมั้งครับ ทำให้วงการภาพยนตร์ มีมิติในการนำเสนออะไรใหม่ๆเพิ่ม
อันนั้เป็นสิ่ง ที่หวังจาก คาเมรอนเป็นหลักครับ เพราะการเล่าเรื่อง แก ย่อยง่าย กลมกล่อมปกติแต่ก็ดึงดุด เราได้ทั้งเรื่อง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2007
ตอบ: 1339
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 15:00
AVATAR2 ท่านคิดว่าจะว้าวตื่นตาตื่นใจเท่าภาคแรกมั้ยครับ(ภาพทางค่ายปล่อยมาแล้ว)
ว้าว แน่นอน แต่ไม่น่าจะเท่าภาคแรก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel