ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1149
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:48
[RE: AVATAR2 ท่านคิดว่าจะว้าวตื่นตาตื่นใจเท่าภาคแรกมั้ยครับ]
สำหรับผมเฉยๆนะ งานภาพสุดยอดจริง แต่เนื้อเรื่องธรรมดามากๆ อีกอย่างนึงคือผมว่าแกไม่ได้สร้างมาเพื่อให้มันมีภาคต่อรึเปล่า เนื้อเรื่องดูเรียบๆไม่ค่อยมีอะไรมากเหมือนจบในภาค

เพราะหนังสำหรับผมเนื้อเรื่องต้องโอเคจริงๆ Avatarเลยไม่ได้เป็นหนังระดับท๊อป 10 สำหรับผมเท่าไหร่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 5771
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:48
[RE: AVATAR2 ท่านคิดว่าจะว้าวตื่นตาตื่นใจเท่าภาคแรกมั้ยครับ]
KOP2009 พิมพ์ว่า:

ผมตื่นตาตรงที่พี่วิน เบนซินมาเล่นด้วยเนี่ยแหล่ะ

Vin Diesel นักแสดงคนดังจาก Fast & Furious ประกาศให้แฟนๆ ได้ทราบว่าเขาจะมาร่วมเล่นหนังภาคต่อ Avatar ของผู้กำกับมือทอง James Cameron ทั้ง 4 ภาค และบอกด้วยว่า Cameron เป็นบุคคลในวงการฮอลลีวู้ดอีกคนหนึ่งที่อยากร่วมงานและเรียนรู้งานด้วยมาตลอด

Diesel โพสต์วีดีโอขณะที่กำลังยืนอยู่กับ Cameron ลงใน Instagram ส่วนตัว พร้อมด้วยข้อความว่า

"และการเดินทางยังคงดำเนินต่อไป...#Blessed #Grateful #Avatar."

แต่ยังไม่ได้เปิดเผยว่าจะมารับบทบาทใดในหนังเรื่องนี้  

อย่าบอกนะว่าเจมส์จะเอาเฮียแกมาซิ่งในหนังอวตาร หนังฟาสแกเอารถมาซิ่ง แต่ถ้าอวตาร อาจจะเอาสัตว์ในตำนานมาซิ่งแข่งกันหรือเปล่า ถ้าเสนอไอเดียนี้มา ผมว่าบทบาทที่แกจะได้รับ คือการซิ่งสัตว์ในตำนานแน่นอน 555555++++

เอาตัวนี้มาซิ่งแข่งกันใต้น้ำดีมั้ย 5555+++
แก้ไขล่าสุดโดย Bob_Lee_Swagger เมื่อ Thu May 14, 2020 09:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2009
ตอบ: 5871
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:51
ว้าวป่าวไม่รู้ ทำมาเป็น 10 ปี แก้แล้วแก้อีก เสียตัง 2-3 ร้อย สำหรับผมไม่มีปัญหา
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2010
ตอบ: 261
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:53
ก่อนอื่นเลยต้องดูแบบ IMAX 3D
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:55
vibranium พิมพ์ว่า:
สำหรับผมเฉยๆนะ งานภาพสุดยอดจริง แต่เนื้อเรื่องธรรมดามากๆ อีกอย่างนึงคือผมว่าแกไม่ได้สร้างมาเพื่อให้มันมีภาคต่อรึเปล่า เนื้อเรื่องดูเรียบๆไม่ค่อยมีอะไรมากเหมือนจบในภาค

เพราะหนังสำหรับผมเนื้อเรื่องต้องโอเคจริงๆ Avatarเลยไม่ได้เป็นหนังระดับท๊อป 10 สำหรับผมเท่าไหร่  

ผมเข้าใจท่านนะ แสดงว่าท่านชอบหนังที่ตัวบทเนื้อเรื่องที่เข้มข้น เจมส์แกไม่ได้เสนอเนื้อเรื่องเข้มข้นแต่แรกแล้ว เหมือนไม่ใช่ทางแก ใครที่ชอบหนังที่เนื้อเรื่องเลยไม่ค่อยอินกับแกเท่าไหร่ ผมคิดว่าถ้าจะดูหนังของเจมส์ อย่าไปดูเนื้อเรื่อง ให้ดูที่แกนำเสนอเรื่องของไอเดียธรรมชาตินะ ไม่รู้ยังไงเหมือนแกชอบรายละเอียดขององค์ประกอบของภาพมากกว่าตัวบุคคล อย่างไททานิคก็เหมือนกัน สงสัยแกชอบงานภาพมากกว่างานเนื้อเรื่องมั้ง

เช่นบทเจ็ค ปีนไต่หน้าผาบนเกาะลอยฟ้า แทนที่แกจะเล่นบทให้เข้มข้นใส่ความตื่นเต้นของตัวพระเอกเน้นอารมณ์ของพระเอก แต่แกไปเน้นงานภาพ ท้องฟ้า ต้นไม้ เกาะลอยฟ้า น้ำตก อะไรแบบนี้แทน เป็นต้น ทำให้ตัวบทมันเลยอ่อนในสายตาของใครหลายๆคน แต่กลับกันหลายคนเลยมองว่ามันสวยงามเพราะธรรมชาติและองค์ประกอบนี่แหละ จริงๆ ฉากไต่หน้าผาแกโฟกัสที่อารมณ์ของพระเอกได้นะ แต่นี่แกปล่อยเจ็คแล้วใช้โฟกัสภาพกว้างของดาวแพนดอร่าแทน แถมเป็นฉากที่ผมประทับใจซะด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย Bob_Lee_Swagger เมื่อ Thu May 14, 2020 10:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:57
Aprilz พิมพ์ว่า:
ว้าวป่าวไม่รู้ ทำมาเป็น 10 ปี แก้แล้วแก้อีก เสียตัง 2-3 ร้อย สำหรับผมไม่มีปัญหา  

ผมนี่กี่รอบนับไม่ได้ละ

จำได้ว่า 3d ไป3 รอบ ตอนนั้น360มั้งที่ต่าวจังหวัด ปาไป1000กว่าบาท
2d อีก 2รอบมั้ง 200กว่าบาท

สรุปคือดูไปทั้งหมด 5 รอบ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 10:07
JKP พิมพ์ว่า:
Bob_Lee_Swagger พิมพ์ว่า:
เฉยๆ ทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยว่ามันคืออะไร อยู่ในโลกหรือนอกโลกไอตัวฟ้าๆ  

ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ย แต่ผมว่าเรื่องนี้มันนำเสนอจินตนาการในเรื่องของชีววิทยา ระบบนิเวศธรรมชาติ ถ้าการนำเสนอของหนังออกมาในรูปแบบของวิชาเรียน ผมชอบชีววิทยามากๆ ผมเลยรู้สึกเหมือนเรื่องนี้มันเหมือนสำรวจโลก ผมเลยชอบ

ปล. ขอถามหน่อยตอนเรียนท่านชอบวิชาชีววิทยามั้ยหรือไม่ค่อยชอบ  

ผมเรียนวิดวะ ไม่ค่อยชอบชีวเท่าไหร่ อีกอย่างในเรื่อง ทำไมต้องนอนในโลงมันไปหาแบบเป็นคนไม่ได้หรอ  

เรื่องนอนในโลงผมไม่รู้แฮะ แต่ผมเดาว่ามันคงเป็นอะไรที่คล้ายๆ Inceptionของโนแลน ที่จะไปโลกในฝันต้องหลับก่อนถึงจะไปโผล่อีกมิตินึงได้ แต่ของเจมส์แกเสนอให้นอนในโลง(เดาว่ากระแสไฟฟ้าหรือเครื่องมือมันเยอะเลยใช้โลงมาแทนเหมือนInterstellar) มันเลยทำให้จิตวิญญาณหลุดไปอีกมิตินึงหรือคนอื่นได้
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: i am a slow walker but i never walk backwards
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3540
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 10:26
หลายเรื่องนะ ที่หนังภาค 1 คือเดอะเบสอ่ะ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 30202
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 10:26
sesenta y nueve พิมพ์ว่า:
Avartar ต้องดูในโรงเท่านั้นอ่ะ เพราะสมัยนั้นมันตื่นตาตื่นใจมาก คนที่มาดูทีหลังก็จะบอกเฉยๆเรื่องภาพ เรื่องนี้เป็นต้นแบบของหนังCGเลยก็ว่าได้  

อ่านจบแล้วยิ่งรู้สึกรักรักเข้าไปอีกถูกต้องแล้วครับคนที่มาดูทีหลังมันก็เฉยๆเป็นธรรมดา

ต้องดูตอนฉาย เป็นเรื่องแรกที่ใช้ Motion Capture คือเป็นต้นแบบทั้งวงการหนัง และเกม CG เทพมาก
2
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักเตะอบต.
Status: i'm No.8
เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 1343
ที่อยู่: 69 Bukakke Office , Tokyo-Hot Building , Tokyo Japan
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 10:28
ผมว่าแนว transformer ภาคแรกว้าว หุ่นแปลงร่าง เด๋วภาคหลังๆออกทะเล เบื่อๆ
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 May 2020
ตอบ: 1518
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 10:30
ภาค1นี้นี่CGโคตรเทพแต่ภาค2จะทำให้คนตื่นเต้นได้เท่าตอนนั้นไหม
1
0
โค้ช UEFA PRO-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 40693
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 10:30
คนที่ไม่ว้าวหรือเฉยๆ(ด้านงานภาพ) คือไม่ได้ดูในโรงหรือมาดูที่หลังหลายปีแล้ว

ถ้าคุณย้อนไปดูในโรงตอนหนังมันเข้าใหม่ๆ รับประกัน 9/10 คนต้องว้าว

ไม่งั้นหนังเนื้อหาธรรมดาเรื่องนี้ ไม่ยืนหนึ่งรายได้สูงสุดในโลกมาเกือบสิบปีหรอก
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3980
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 10:36
เห็นปุ๊บนี่แบบ เหมือนโลกต่างๆ ใน Magic the Gathering ภาพบรรยากาศ โลเคชั่น เหมือน Land ใน Magic มากๆ

1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: แก่ ใจดี สปอร์ต อบต.
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 14806
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 11:04
เฉยๆ ทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยว่ามันคืออะไร อยู่ในโลกหรือนอกโลกไอตัวฟ้าๆ  

ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ย แต่ผมว่าเรื่องนี้มันนำเสนอจินตนาการในเรื่องของชีววิทยา ระบบนิเวศธรรมชาติ ถ้าการนำเสนอของหนังออกมาในรูปแบบของวิชาเรียน ผมชอบชีววิทยามากๆ ผมเลยรู้สึกเหมือนเรื่องนี้มันเหมือนสำรวจโลก ผมเลยชอบ

ปล. ขอถามหน่อยตอนเรียนท่านชอบวิชาชีววิทยามั้ยหรือไม่ค่อยชอบ  

ผมเรียนวิดวะ ไม่ค่อยชอบชีวเท่าไหร่ อีกอย่างในเรื่อง ทำไมต้องนอนในโลงมันไปหาแบบเป็นคนไม่ได้หรอ  

เรื่องนอนในโลงผมไม่รู้แฮะ แต่ผมเดาว่ามันคงเป็นอะไรที่คล้ายๆ Inceptionของโนแลน ที่จะไปโลกในฝันต้องหลับก่อนถึงจะไปโผล่อีกมิตินึงได้ แต่ของเจมส์แกเสนอให้นอนในโลง(เดาว่ากระแสไฟฟ้าหรือเครื่องมือมันเยอะเลยใช้โลงมาแทนเหมือนInterstellar) มันเลยทำให้จิตวิญญาณหลุดไปอีกมิตินึงหรือคนอื่นได้  
อากาศบนดาวแพนโดร่าเป็นพิษต่อมนุษย์ฮะ เลยต้องโคลนร่างชาวดาวแพนโดร่าขึ้นมาเพื่อที่จะสามารถอยู่อาศัยบนดาวได้

ส่วนโลงที่ว่าคือเครื่องโอนถ่ายสมอง จากคนไปสู่ร่างที่สร้าง (หรือการอวตารในภาษาบาลีสันสกฤตนี่แหละครับ)

ภาค2รอดูโลกใต้น้ำ เพราะลุงเจมส์แกเป็นคนออกทนสร้างเรือดำน้ำใต้ทะเลลึกที่ทนแรงดันได้มากที่สุด ณ ขนะนี้ เหมือนร่วมมือกับเนชั่นแนล จีโอกราฟิคด้วยมั้งครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ชิวาว่าว เมื่อ Thu May 14, 2020 11:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โค้ช C-License
Status:
: 4 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13572
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 11:06
ในฐานะที่พลาด อวาต้าภาคแรกแบบ 3D ภาค 2 ถ้าเป็นไปได้ อยากดูในโรงแบบ 3D ครับ ไม่รู้ต่างจังหวัดจะมีไหม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel