ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Feb 2009
ตอบ: 1503
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:26
[RE]AVATAR2 ท่านคิดว่าจะว้าวตื่นตาตื่นใจเท่าภาคแรกมั้ยครับ
ตอนนั้นจำได้ว่าดูในโรง มันว้าวจริงๆครับ

ส่วนภาค2 ถ้าจะว้าวจริงๆเนื้อเรื่องต้องโดน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย gnaruto เมื่อ Thu May 14, 2020 09:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: !@#$%^&
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 13146
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:28
[RE: AVATAR2 ท่านคิดว่าจะว้าวตื่นตาตื่นใจเท่าภาคแรกมั้ยครับ]
เนื้อเรื่องผมเฉยๆ ตอนนั้นว้าวเพราะ 3D เลยตื่นเต้นมากแต่ดูแค่รอบเดียว
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 5771
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:28
[RE: AVATAR2 ท่านคิดว่าจะว้าวตื่นตาตื่นใจเท่าภาคแรกมั้ยครับ]
heracoz พิมพ์ว่า:
ต้องดูว่าจะขายอะไร ตอนนู้นมันมาพร้อมภาพ3d ผมไปดูภาพแล้วโอเค แต่เนื้อเรื่องนี่ก็ไม่ต่างกะพวกวาราเลี่ยน ready player 1 ไรพวกนี้เลย ตอนนี้3dลงหลุมไปแล้วหาดูยากชิบ นอกจากภาพผมก็ไม่ได้ว้าวอะไรเลย คิดว่าน่าจะเจ๊งมากกว่าด้วย  

ผมมองว่าหนังของเจมส์ แกไม่ได้เน้นตัวบทที่เข้นข้นอยู่แล้วนะ ไททานิคผมมองว่าก็เหมือนกัน แต่เหมือนแกชอบใส่รายละเอียดแต่ละฉากมากกว่า ใครที่ดูเอาเนื้อเรื่องว่าจะเข้มข้นมั้ย ไม่น่าจะเป็นจุดขายแกแต่แรกแล้ว

ปล. ผมว่าภาค2 เนื้อเรื่องก็คงไม่ต่างจาดเดิม แต่ที่จะต่างคือการใส่จินตนาการไปกับป่าไม้ธรรมชาตินี่แหละ อยากดูว่าแกจะเสนอจินตนาการอะไรเพิ่มเข้ามา เพราะภาคแรกตัวบรรยากาศธรรมชาติมันสุดจริงๆสำหรับผม

แปลกแฮะ ไม่รู้มีใครคิดเหมือนผมหรือเปล่า แต่ทำไมผมมองว่าภาพ3Dของแกไม่ใช่ประเด็นที่ผมประทับใจ แต่เป็นจินตนาการสถานที่ธรรมชาติที่แกเสนอนี่แหละมันทำให้เราว้าวเหมือนเราไปเที่ยวธรรมชาติโบราณเมื่อแสนล้านปีที่แล้ว เพียงแต่เจมส์แกมองว่ากล้องที่ถ่ายตอนนั้นมันถ่ายทอดภาพที่แกต้องการไม่ได้เฉยๆแกเลยทำ3Dขึ้นมาประมาณว่าถ่ายมาแล้วไม่สวยแหละ ผมเลยไม่ได้โฟกัสที่3Dเท่าไหร่ เพราะปกติก็ดูทั้ง3Dและ2Dนะสำหรับผม
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:29
gnaruto พิมพ์ว่า:
ตอนนั้นจำได้ว่าดูในโรง มันว้าวจริงๆครับ

ส่วนภาค2 ถ้าจะว้าวจริงๆเนื้อเรื่องต้องโดน

ผมรอดูว่าแกจะเสนอไอเดียอะไรที่ล้ำและสวยงามไปกว่าเกาะลอยฟ้าแห่งแพนดอร่ามั้ย
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 2528
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:29
ภาคแรกผมโอเคกับมันพอสมควรเลยนะ ถ้าภาค 2 มาก็คงดูอยู่ละ
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 12425
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:30
ถ้าไม่มีเทคโนโลยีอะไรใหม่ๆมานำเสนอ แล้วคุณภาพเนื้อเรื่องเหมือนภาคแรกก็คงไม่ว้าว
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 439
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:30
ภาคแรกมันทำให้ผมเปลี่ยนสายจาก วิศวโทรคม ไป คอมอาท เลยนะครับ 555555

แต่พอไปแล้วแม่งไม่ใช่ เพราะวาดรูปไม่เป็น ต้องทนเรียนจนจบ

ผมว่าภาคแรกที่มันว๊าวมากๆเพราะ สมัยนั้นหนังแบบนี้มันยังไม่มี CG ล้ำๆ เนียนตาสุดๆ

ภาค 2 ออกมาคงเฉยๆ เพราะหนังล้ำๆ มันเยอะมากครับช่วงนี้
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2410
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:31
[RE]AVATAR2 ท่านคิดว่าจะว้าวตื่นตาตื่นใจเท่าภาคแรกมั้ยครับ
คงไม่ว้าวเท่าภาคแรกแต่ผมก็ยังอยากดู ยิ่งได้ดูในโรงหนังน่าจะได้อารมณ์กว่า.......
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:33
Nakkii พิมพ์ว่า:
อ่านข่าวมาว่า ภาค 2 จะเป็นโลกใต้น้ำบนดาวนั้นครับ

ถึงขนาดเจมส์ คาเมร่อน แกไปซ้อมวิธีถ่ายทำใต้น้ำกับหนัง Sanctum
แถมตัวแกเองก็ไปทำโปรเจ็ค Deepsea Challenge 3D กับ เนชั่นแนลจีโอกราฟฟิคอีก

ถ้าโลกใต้น้ำเนี่ย มันต้องมีอะไรให้ว้าว + แตกต่างจากภาคแรกแน่

อาจได้เห็นสัตว์ทะเลยักษ์ ( แบบ โทรุคมัคโต ในภาค 1 )

แล้วก็พวก แมงกะพรุนเรืองแสง ใต้น้ำอะไรพวกนั้นอะ น่าสนใจนะ

ปล ภาคแรก ว้าวสุด ฉากโทรุคมัคโต มันเท่ห์ดี กับ สวนเรืองแสงที่ไปจีบกัน ผมว่ามันสวยดี  

เออพอท่านบอกผมเลยนึกได้ว่า ภาคแรกตอนโทรุคมัคโตเป็นสัตว์ในตำนาน ภาค2น่าจะมีไอเดียนี้แน่ๆ แต่ต้องเป็นสัตว์น้ำตัวขนาดใหญ่แน่ๆ ว่าแต่สัตว์ในตำนานหรือสัตว์โบราณที่อยู่ใต้น้ำตัวใหญ่ๆมันมีอะไรบ้างหว่า

- นึกออกแต่สัตว์ดุร้ายกินเนื้อสยองขวัญเพียบ เมกาโลดอนกับโมซาซอรัส
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7081
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:33
เป็นหนังที่ดี CG เยี่ยม แนวคิดแปลกใหม่

แต่สำหรับผมไม่ได้ชอบขนาดนั้น เลยไม่ได้คาดหวังอะไรมาก
1
0
เลิกคิดไปเองเถอะ
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:39
ทะเลสีหมอก พิมพ์ว่า:
ภาคแรกมันทำให้ผมเปลี่ยนสายจาก วิศวโทรคม ไป คอมอาท เลยนะครับ 555555

แต่พอไปแล้วแม่งไม่ใช่ เพราะวาดรูปไม่เป็น ต้องทนเรียนจนจบ

ผมว่าภาคแรกที่มันว๊าวมากๆเพราะ สมัยนั้นหนังแบบนี้มันยังไม่มี CG ล้ำๆ เนียนตาสุดๆ

ภาค 2 ออกมาคงเฉยๆ เพราะหนังล้ำๆ มันเยอะมากครับช่วงนี้  

ผมมองว่าที่หนังปัจจุบันมันล้ำ คงเพราะเนื้อเรื่องในโลกอนาคตนะ แต่สำหรับผม เจมส์แกเสนอโลกโบราณมากกว่าทั้งธรรรมชาติ ป่าไม้ สัตวว์ต่างๆ ภูเขา แม่น้ำลำธาร ผมกลับมองว่าแกเสนอความสวยงามของโลกในอดีตมาให้เราดูกันแทนที่จะพูดถึงโลกอนาคต แต่ในไทม์ไลน์เดียวกันก็ใช้เครื่องมือในอนาคตมาช่วยให้เราย้อนอดีตไปได้ ทั้งยานอวกาศ เครื่องไม้เครื่องมือต่างๆ ผมเลยมองว่าถ้ามันจะว้าว ไม่ใช่ว้าวเพราะเนื้อเรื่องและจินตนาการจะล้ำไปในอนาคตนะ แต่เป็นอดีตมากกว่า พูดไปก็คล้ายๆ jurassic parkนั่นแหละครับ ที่เราๆชอบเพราะมันเสนอจินตนาการในอดีตขึ้นมาให้เราดูนี่แหละ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 11657
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:43

ผมตื่นตาตรงที่พี่วิน เบนซินมาเล่นด้วยเนี่ยแหล่ะ

Vin Diesel นักแสดงคนดังจาก Fast & Furious ประกาศให้แฟนๆ ได้ทราบว่าเขาจะมาร่วมเล่นหนังภาคต่อ Avatar ของผู้กำกับมือทอง James Cameron ทั้ง 4 ภาค และบอกด้วยว่า Cameron เป็นบุคคลในวงการฮอลลีวู้ดอีกคนหนึ่งที่อยากร่วมงานและเรียนรู้งานด้วยมาตลอด

Diesel โพสต์วีดีโอขณะที่กำลังยืนอยู่กับ Cameron ลงใน Instagram ส่วนตัว พร้อมด้วยข้อความว่า

"และการเดินทางยังคงดำเนินต่อไป...#Blessed #Grateful #Avatar."

แต่ยังไม่ได้เปิดเผยว่าจะมารับบทบาทใดในหนังเรื่องนี้
แก้ไขล่าสุดโดย KOP2009 เมื่อ Thu May 14, 2020 09:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: Love Me Love My Dog
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1919
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:45
ไมภาคแรกผมดูแล้วหลับ
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:46
thekopsir พิมพ์ว่า:
เรื่องนี้ผมไม่ได้ดูในโรง ส่วนตัวคิดว่าเฉยๆมากกกกกกก ทั้งพล็อตเรื่อง ทั้งภาพ ผมไม่อินเลย สงสัยคงต้องดูในโรงจริงๆ  

ผมคิดว่าถ้าเราจะอินคือมันต้องดูเหมือนเราไปเที่ยวธรรมชาติ เหมือนออกไปสำรวจโลกประมาณนั้น ถ้าใครไม่ชอบเดินป่า แบกเป้ดูธรรมชาติผมว่ามันเลยไม่อินเท่าไหร่ ผมรู้สึกว่าที่มันว้าวสำหรับผมคือ มันเหมือนเราได้เรียนชีววิทยาในธรรมชาติจริงๆของหนังเรื่องนี้นะ ใครไม่ชอบวิชาชีววิทยาก็ซวยไป 55555++++ไม่แปลกนะที่หลายๆคนจะเฉยๆเพราะเรื่องอื่นมันเสนอพล็อตที่เข้มข้น เหมือนเรียนคณิตหรือฟิสิกส์ มันเลยว้าวกับแนวคิดหรือเนื้อเรื่องมากกว่า 555555+++
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44341
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 09:47
ผมเฉยๆนะไม่ใช่แนวด้วยมั้ง สงครามหมื่นขาเมื่อ20ปีก่อนยังฝังในหัวผมมากกว่าเลยชอบแบบเรียลๆ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel