BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 7, 8, 9 ... 26, 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: -# PUNCH #-
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 16875
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:22
[RE]WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว
ผมแค่รู้สึกว่าทำไมเราต้องมารอให้เขาคุกคามให้ถูกตัวก่อนถึงจะถูกลงโทษครับ

เพราะในเมื่อเขาเจอตัวแล้วนั่นหมายถึงผู้เสียหายถูกคุมคามชีวิตส่วนตัวไปเรียบร้อยแล้วนะครับ

ไม่เหลือความปลอดภัยในชีวิตใดๆต่อไป

ต่อให้ยูสที่คุกคามจะโดน Red Code ก็เถอะ แต่เขาก็ยังเล่นนอกเกมกับยูสที่เสียหายได้อยู่ดี

สิ่งที่ผมจะสื่อคือนายกจะให้คนคุกคามสืบนู่นสืบนี่จนเจอตัวจริงก่อนแล้วค่อยลบ

แต่ในมุมมองของผู้เสียหายคือ เขาไม่ต้องการให้พวกนั้นเจอตัวจริงตั้งแต่แรกอยู่แล้วต่างหากละ

เพราะสิ่งที่ตามมาหลังจากนั้นมันคือเรื่องคุกคามชีวิตส่วนตัวที่นอกเหนือจากบอร์ดจะควบคุมได้แล้ว

การคุมคามโดยการโยนหินถามทางเดาสุ่ม ก็เป็นวิธีการสืบค้นข้อมูลส่วนตัวเหมือนกันนะครับ

ทำไมบอร์ดถึงไม่มีวิธีป้องกันพฤติกรรมแบบนี้ละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2010
ตอบ: 5711
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:22
[RE: WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว]
Spoil
Silence พิมพ์ว่า:
Photo-lomo พิมพ์ว่า:
Spoil
songiggs พิมพ์ว่า:
Pepsi Man พิมพ์ว่า:
ประเด็นคือ จตส จสอ ในประเทศไทยมันมีกี่คนวะคุณ

มีเป็นหมื่นเป็นแสนคน

ไอ้เกรียนเทพอาจจะรู้ว่าคุณเป็นใคร

แต่คนอื่นในบอร์ดมันไม่รู้ด้วยเว้ย ผมยังไม่รู้เลยว่าหมายถึงยูสไหน หรือ ชื่อของยูสนั้นคือใคร

จะไปเปรียบเทียบกับกรณีของพวก เปเรซที่ชื่อนามสกุลจริงหลุดออกมา หรือ กรณีของ Vit_bank ที่นามสกุลจริงหลุดออกมา ยังไม่ได้เลย

เอาแค่ประเด็นความหนักของการคุกคาม ผมยังคิดอยู่เลยว่าควรให้น้ำหนักมากน้อยขนาดไหน เพราะเรื่องนี้มันไม่ได้คุกคามชัดเจนนัก ไม่มีใครรู้ได้ว่าเค้าล้อใคร ไม่ได้บ่งชี้ชัดเจนว่าเป็นใคร ไม่สามารถไปสืบค้นหาได้ว่า การพิมพ์ว่า จสอ. ที่มีอยู่เป็นหมื่นคนในประเทศนี้ จะชี้ชัดไปที่ใครได้

ประเด็นนี้ยังไม่เคลียร์

ซ้ำยังไม่ได้ส่งหลักฐานให้ WM อีก จะให้ WM พิจารณาอะไรครับ  

สั้นๆนะ ถ้ามันจั่วถูก = ลบไอดี มันก็สมัครใหม่มาอีก

ความปลอดภัยอยู่ตรงไหน ?

จริงๆมันควรจบตรงที่มันไปตามสืบจริง ส่วนจะจริงไม่จริง ต้องประจักษ์พยานขนาดนั้นเลยเหรอ

เจตนามันชัดเจนขนาดนั้น

ไม่ต้องถามหรอกว่า จั่ว ยศ ถึงใคร

เขาวอร์กับใคร ใครอ่านก็เห็นมั้ง  

ถ้าไม่อยากเปิดเผยตัวเอง ก็นิ่งๆไปครับ

จสอ จสต อะไร มีใครรู้ได้บ้างว่าเป็นใคร

WM เคยออกมาตรฐานไว้ในกรณีเปเรซว่า มันต้องสามารถสืบค้นได้ว่าเจ้าตัวเป็นใคร ถึงจะลบ

ซึ่ง จสต จสอ มันสืบค้นได้มั้ยว่าหมายถึงใคร สืบถึงตัวจริงของยูสไหนได้มั้ย ถ้าสืบค้นได้ เป็นหน้าที่ของเจ้าทุกข์ในการพิสูจน์ให้ WM รู้ ว่า การสืบค้นนั้น ทำได้อย่างไร โดยไม่ต้องพิสูจน์ให้คนในบอร์ด เอาแค่ WM รู้คนเดียวก็พอ

WM คุ้มครอง "ตัวบุคคล" ไม่ได้คุ้มครองถึงอาชีพที่คุณทำครับ

สมมุตินะ ว่าผมรู้ว่ายูส แชมป์ยุโรป 7 สมัย เป็น จสอ. .... แล้วยังไงครับ มีอะไรน่าอายกับการเป็น จสอ/จสต มีอะไรให้ล้อครับ ไม่มีหรอกครับ ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเค้าเป็นใครอะไรยังไง ผมรู้จัก จสอ จสต เยอะแยะ แค่ในอำเภอที่ผมอยู่ก็ไม่ต่ำกว่า 10 คนแล้ว  

เออ นั่นสิ เป็น จสต. จสอ. จริงแล้วมันแย่ตรงไหน คุกคามตรงไหน ทำไมต้องจะเป็นจะตายกันขนาดนั้น แขวะ WM ที่ไม่ทำตามตัวเองต้องการก็มา ทั้งๆที่เขาบอกอยู่ว่าจริงก็ส่งหลักฐานมา ก็จะมากลัวอีกว่า ถ้ายูสเกรียนเทพโดนลบก็จะโดนล้อไปตลอด เอ้า อะไรวะเนี่ย  

รู้นะว่าพยายามจะช่วยกันอะ มองแบบเป็นกลางนะ ว่าน้องเกรียนเทพ เข้าถึงช่องทาง จสอ. , จสต. ตรงไหนดีกว่า ถ้าน้องมันพยายามหาว่าตัวบุลคลนี้คือคนนี้ = คุกคาม อย่าหลงประเด็นว่ามันแย่หรือไม่แย่สิ  

ประเด็นคือ พิสูจน์ให้ได้ด้วยครับว่าคุกคาม

ถ้าส่งหลักฐานเป็นยศอะไรไปให้พี่เบน เพื่อยืนยันกับตัว WM โดยไม่ต้องมาตั้งกระทู้ตีฆ้องร้องป่าวให้มันใหญ่โต คนส่วนใหญ่ในบอร์ดเค้าก็ไม่ได้รู้เรื่องอะไรด้วยอยู่แล้ว อาจจะรู้ในกลุ่มกรุ๊ปไลน์ที่เล่นแบบไม่รู้เรื่อง แต่ถามว่าถ้าคนนึงมันรู้ คิดว่ามันจะหยุดมั้ยล่ะกับพวกนิสัยแบบนั้น มันไม่หยุดอยู่แล้ว

ถ้ามีหน้าไหนกล้ามาเล่นประเด็นนี้ก็จับลบมันไปให้หมด

ถ้าเกิดว่าทนไม่ไหว ยูสนี้โดนล้อมากๆ ก็เปลี่ยนชื่อ รึไม่ก็เล่นยูสใหม่ไป

อาจจะมองว่าไม่ปกป้องผู้เสียหาย แต่ในสังคมที่มีพวกเล่นไม่รู้เรื่องอยู่ ถ้าไอ้พวกนี้มันรู้ ต่อให้ลบเกรียนเมพได้ หรือลบไม่ได้ ยังไงมันก็เอามาล้ออยู่ดีนั่นแหละ

ถ้าคุณอยากให้ลบ คุณก็ต้องส่งหลักฐานไปให้ WM ไม่ใช่ว่ามาร้องว่าโดนคุกคาม แต่ไม่มีอะไรพิสูจน์ได้เลยว่าเค้าคุกคามคุณจริง

ยิ่งเกรียเมพมีวอร์กับ Pepsi Man + แชมป์ยุโรป อยู่ การกล่าวหากันแบบไม่มีหลักฐาน ผมว่ามันเป็นช่องทางกลั่นแกล้งกันมากกว่า  

เจตนา เกรียนเทพ พาดพึงถึงบุคคนอื่นอยู่แล้วครับ ลองไปอ่านบทที่เค้าพิมพ์ ถึงจะไม่มีคนมียศ จสต. จสอ. ในนี้ เจตนาของเค้าคือไปสือไปค้นประวัติมาแน่นอน  

ผมถึงบอกไง ถ้าเค้าสามารถพิสูจน์ได้ว่าตัวเองเป็น จสอ/จสต จริง ส่งให้ WM ผมว่าควรลบ

แต่อันนี้ไม่ยอมส่ง ผมก็คิดว่าการกล่าวหานี้ไม่มีน้ำหนักพอที่จะให้ WM ลบไงครับ  

Spoil

จริงๆไอเรื่อง ลบ ไอดีนี่เรื่องรองเลยนะครับ เอาเป็นว่าครั้งหน้าผมว่าเค้าไม่สมควรคอมเม้นท์แบบนี้ดีกว่าครับ  
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15439
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:26
[RE: WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว]
Spoil
Spoil
ประเด็นคือ จตส จสอ ในประเทศไทยมันมีกี่คนวะคุณ

ไอ้เกรียนเทพอาจจะรู้ว่าคุณเป็นใคร

แต่คนอื่นในบอร์ดมันไม่รู้ด้วยเว้ย ผมยังไม่รู้เลยว่าหมายถึงยูสไหน หรือ ชื่อของยูสนั้นคือใคร

จะไปเปรียบเทียบกับกรณีของพวก เปเรซที่ชื่อนามสกุลจริงหลุดออกมา หรือ กรณีของ Vit_bank ที่นามสกุลจริงหลุดออกมา ยังไม่ได้เลย

เอาแค่ประเด็นความหนักของการคุกคาม ผมยังคิดอยู่เลยว่าควรให้น้ำหนักมากน้อยขนาดไหน เพราะเรื่องนี้มันไม่ได้คุกคามชัดเจนนัก ไม่มีใครรู้ได้ว่าเค้าล้อใคร ไม่ได้บ่งชี้ชัดเจนว่าเป็นใคร ไม่สามารถไปสืบค้นหาได้ว่า การพิมพ์ว่า จสอ. ที่มีอยู่เป็นหมื่นคนในประเทศนี้ จะชี้ชัดไปที่ใครได้

ซ้ำยังไม่ได้ส่งหลักฐานให้ WM อีก จะให้ WM พิจารณาอะไรครับ  

สั้นๆนะ ถ้ามันจั่วถูก = ลบไอดี มันก็สมัครใหม่มาอีก

จริงๆมันควรจบตรงที่มันไปตามสืบจริง ส่วนจะจริงไม่จริง ต้องประจักษ์พยานขนาดนั้นเลยเหรอ

ไม่ต้องถามหรอกว่า จั่ว ยศ ถึงใคร

เขาวอร์กับใคร ใครอ่านก็เห็นมั้ง  

ถ้าไม่อยากเปิดเผยตัวเอง ก็นิ่งๆไปครับ

จสอ จสต อะไร มีใครรู้ได้บ้างว่าเป็นใคร

WM เคยออกมาตรฐานไว้ในกรณีเปเรซว่า มันต้องสามารถสืบค้นได้ว่าเจ้าตัวเป็นใคร ถึงจะลบ

ซึ่ง จสต จสอ มันสืบค้นได้มั้ยว่าหมายถึงใคร สืบถึงตัวจริงของยูสไหนได้มั้ย ถ้าสืบค้นได้ เป็นหน้าที่ของเจ้าทุกข์ในการพิสูจน์ให้ WM รู้ ว่า การสืบค้นนั้น ทำได้อย่างไร โดยไม่ต้องพิสูจน์ให้คนในบอร์ด เอาแค่ WM รู้คนเดียวก็พอ

WM คุ้มครอง "ตัวบุคคล" ไม่ได้คุ้มครองถึงอาชีพที่คุณทำครับ

สมมุตินะ ว่าผมรู้ว่ายูส แชมป์ยุโรป 7 สมัย เป็น จสอ. .... แล้วยังไงครับ มีอะไรน่าอายกับการเป็น จสอ/จสต มีอะไรให้ล้อครับ ไม่มีหรอกครับ ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเค้าเป็นใครอะไรยังไง ผมรู้จัก จสอ จสต เยอะแยะ แค่ในอำเภอที่ผมอยู่ก็ไม่ต่ำกว่า 10 คนแล้ว  

เออ นั่นสิ เป็น จสต. จสอ. จริงแล้วมันแย่ตรงไหน คุกคามตรงไหน ทำไมต้องจะเป็นจะตายกันขนาดนั้น แขวะ WM ที่ไม่ทำตามตัวเองต้องการก็มา ทั้งๆที่เขาบอกอยู่ว่าจริงก็ส่งหลักฐานมา ก็จะมากลัวอีกว่า ถ้ายูสเกรียนเทพโดนลบก็จะโดนล้อไปตลอด เอ้า อะไรวะเนี่ย  

รู้นะว่าพยายามจะช่วยกันอะ มองแบบเป็นกลางนะ ว่าน้องเกรียนเทพ เข้าถึงช่องทาง จสอ. , จสต. ตรงไหนดีกว่า ถ้าน้องมันพยายามหาว่าตัวบุลคลนี้คือคนนี้ = คุกคาม อย่าหลงประเด็นว่ามันแย่หรือไม่แย่สิ  

ประเด็นคือ พิสูจน์ให้ได้ด้วยครับว่าคุกคาม

ถ้าส่งหลักฐานเป็นยศอะไรไปให้พี่เบน เพื่อยืนยันกับตัว WM โดยไม่ต้องมาตั้งกระทู้ตีฆ้องร้องป่าวให้มันใหญ่โต คนส่วนใหญ่ในบอร์ดเค้าก็ไม่ได้รู้เรื่องอะไรด้วยอยู่แล้ว อาจจะรู้ในกลุ่มกรุ๊ปไลน์ที่เล่นแบบไม่รู้เรื่อง แต่ถามว่าถ้าคนนึงมันรู้ คิดว่ามันจะหยุดมั้ยล่ะกับพวกนิสัยแบบนั้น มันไม่หยุดอยู่แล้ว

ถ้ามีหน้าไหนกล้ามาเล่นประเด็นนี้ก็จับลบมันไปให้หมด

ถ้าเกิดว่าทนไม่ไหว ยูสนี้โดนล้อมากๆ ก็เปลี่ยนชื่อ รึไม่ก็เล่นยูสใหม่ไป

อาจจะมองว่าไม่ปกป้องผู้เสียหาย แต่ในสังคมที่มีพวกเล่นไม่รู้เรื่องอยู่ ถ้าไอ้พวกนี้มันรู้ ต่อให้ลบเกรียนเมพได้ หรือลบไม่ได้ ยังไงมันก็เอามาล้ออยู่ดีนั่นแหละ

ถ้าคุณอยากให้ลบ คุณก็ต้องส่งหลักฐานไปให้ WM ไม่ใช่ว่ามาร้องว่าโดนคุกคาม แต่ไม่มีอะไรพิสูจน์ได้เลยว่าเค้าคุกคามคุณจริง

ยิ่งเกรียเมพมีวอร์กับ Pepsi Man + แชมป์ยุโรป อยู่ การกล่าวหากันแบบไม่มีหลักฐาน ผมว่ามันเป็นช่องทางกลั่นแกล้งกันมากกว่า  

เจตนา เกรียนเทพ พาดพึงถึงบุคคนอื่นอยู่แล้วครับ ลองไปอ่านบทที่เค้าพิมพ์ ถึงจะไม่มีคนมียศ จสต. จสอ. ในนี้ เจตนาของเค้าคือไปสือไปค้นประวัติมาแน่นอน  

ผมถึงบอกไง ถ้าเค้าสามารถพิสูจน์ได้ว่าตัวเองเป็น จสอ/จสต จริง ส่งให้ WM ผมว่าควรลบ

แต่อันนี้ไม่ยอมส่ง ผมก็คิดว่าการกล่าวหานี้ไม่มีน้ำหนักพอที่จะให้ WM ลบไงครับ  

Spoil

จริงๆไอเรื่อง ลบ ไอดีนี่เรื่องรองเลยนะครับ เอาเป็นว่าครั้งหน้าผมว่าเค้าไม่สมควรคอมเม้นท์แบบนี้ดีกว่าครับ  

เรื่องนั้นมันคือ Social Security ที่เป็นความรับผิดชอบของ user เองครับ

พอหลุดออกมา แล้วเอามาล้อในบอร์ด WM มีอำนาจได้แค่ลบครับ

เกินกว่านั้น ถ้าอยากจะเอาเรื่อง ต้องเอาเรื่องกับตำรวจครับ

ซึ่งต้องเปิดเผยตัวเองมากกว่าส่งข้อมูลให้ WM อีกเยอะครับ
10
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:26
กรณีนี้ เกรียนเมพ ผิดนะครับ

แต่ถ้าลบก็แรงเกินไป

มันควรจะคุยกันรบกันแค่ในนี้ไงครับ

บอกตามตรงโอกาสยกฟ้องก็สูง

แต่ถ้ามีซ้ำ ผมว่าไม่รอด

ทางออกที่แฟร์ ในนี้หรือโลกความจริงผมยังมองว่าไม่แฟร์เลย

เพราะมันผิดตั้งแต่ต้นแล้ว

คำพูดอื่นๆม้นเหมือนทนายจำเลยเอามาเกลี่ยประเด็นให้บางเบา น่ะแหละ
3
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16594
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยว่าจะกลัวอะไร คือกลัวว่าถ้าออกมายอมรับแล้วคนอื่นจะรู้ว่าคือยูชไหนแล้วต่อไปคนอื่นจะล่ออีก

ถ้าคนอื่นล่ออีกก็แจ้งความไปเขาก็ลบให้ ใครมาล่ออีกก็ลบอีก ก็แค่นั้น คือเคสนี้เนื้อหาอ่อนมาก ๆ

เคสประธานมาดริคสมัยก่อนโดนหนักกว่านี้เขาไม่เห็นเดือดร้อนเท่านี้เลย ใครล่อเขาก็ลบแค่นั้น

เจ้าทุกข์มีสิทธิ์ที่จะกลัวสิท่าน

ผมยกตัวอย่างนะ สมมติยูส 7 สมัยยืนยันว่าเออ ใช่เขาจริงๆ พร้อมยื่นหลักฐาน แนบไป

WM ลบ

เกรียนเมพสมัครใหม่ คนที่มีเรื่องกับ 7 สมัยทุกคนในนี้ ต้องมั่นใจมากๆละว่า 7 สมัยเป็นแบบนี้ๆ นะ มีข้อมูล นอกจากใน SS ละ

ละผมถามอีกอย่างมีอะไรยืนยันว่า ยูส 7 สมัยจะไม่โดนคุกคามนอกชีวิตจริง

เพราะถ้ายื่น แล้ว เกรียนเมพโดนลบ = ยืนยันละว่าใช่

ส่วนเรื่องสมัครใหม่ เข้ามาใหม่ ไม่ต้องถามหรอกว่ายากหรือง่าย ยูซลื่นมาเป็นกี่ไอดี เรื่อง RED CODE ไรนั้นเลิกคุยเถอะ ผมไม่เชื่อหรอก  

ถึงเป็นแบบนั้นคุณก็ต้องยืนยันตัวเองก่อน ไม่ใช่ไม่ยืนยันอะไรเลย แล้วตีโพยตีพายจะให้เขาลบแบบนี้

หรือถ้ามันเป็นแบบที่คุณกลัวว่าจะถูกคุกคามนอกชีวิตจริง ถ้ามันกล้าทำถึงขนาดนั้นจริงก็แจ้งจับไปเถอะครับ

แต่ตอนนี้มันต้องมองเป็นเคส ๆ ก่อน เอาเคสแรกให้เรื่องมันจบก่อน อันนี้เคสแรกยังไม่จบคุณมองไปถึงไหนต่อไหนแล้ว

อย่างผมก็เคยโดน ผมไม่เห็นจะกลัวไอ้ยูชนั้นมาคุกคามชีวิตผมเลย ทั้งที่ผมก็สงสัยว่าไอ้ยูชนั้นเรียกชื่อเล่นผมได้ไงทั้งที่ผมไม่เคยเปิดเผยตัวอะไรเลย
แก้ไขล่าสุดโดย แม็ค มาไม่นาน. เมื่อ Wed May 06, 2020 14:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
Milet..
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5197
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:27
ลบไปเขาก็สมัครมาใหม่อยู่ดีครับและถึงลบไปก็ไม่ได้เป็นการบ่งบอกว่าเขาจะลืมในสิ้งที่เขารู้มาสมมุติเขารู้ว่า นาย A เป็น วิศวะ แล้วเราลบUser ไปเขาจะลืมหรอว่านาย A เป็นวิศวะทางแก้ง่ายๆเลยคือแก้ที่ตัวเองก่อนไม่ต้องไปตอบโต้กะใครจนมากเกินไปนี่ละผมว่าไม่มีใครไปหาตัวคุณแน่ๆ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 14949
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:27
Spoil
Se7enFolDz พิมพ์ว่า:
กินข้าวยัง พิมพ์ว่า:

เปล่าครับท่าน ไม่ได้มีใครมองว่ายศมันน่าอายหรืออะไรเลยครับ
เอาจริงๆ แค่ชื่อ ไม่น่ามีคนอายหรอกครับ
แต่เขาจะสื่อว่า เจตนา/พยายาม เอาข้อมูลส่วนตัวมาลงบอร์ดมากกว่าครับ
นั่นหมายถึงว่า ถ้าเกรียนเมพ มีข้อมูลจริง แปลว่าต้องพยายามหาข้อมูลส่วนตัวของยูซนั้นมาก่อนไงครับ  

ผมเข้าใจที่ท่านว่ามานะ แต่ถ้าเป็นเคสแบบเปเรซ ที่โดนเปิดดผยชื่อจริง นามสกุลจริง หรือ เคส ยูส Beck179 ที่โดนลามปามถึงลูกเมีย หรือยูส mildiiz ที่โดนbully เรื่องสภาพร่างกาย ผมเข้าใจนะ แต่เรื่องยศหรืออาชีพนี่ผมไม่เก็ทจริงๆนะว่ามันเป๋นการคุกคามตรงไหน  

คุณไม่รู้สึกจริงๆเหรอ วันหนึ่งคุณทะเลาะกับใครใน SS นี้สักคน

แล้วมันแหลมตำแหน่งหน้าที่การงานคุณออกมา คุณจะไม่รู้สึกอะไรเลยเหรอครับ

ผมถามจริ๊ง  

ที่คุณพูดมันก็ถูกนะแต่ที่เกรียนเทพเอ่ย จสต. จสอ. ออกมาเหมือนจะมียูสนึงเปิดเผยตัวตนของตัวเขาเองออกมาอยู่เหมือนกันนะครับ

ถ้าจะหาหลักฐานว่าผมรู้ได้ไง รบกวนใครเก่งคอมช่วยกู้บอร์ดสมัยปี 2014-2016 ให้หน่อย เดี๋ยวผมจะะหามาให้ จากคอมเม้นเกรียนเมพนะครับ หน้า 3

ปล. แต่ยังไงมันก็ไม่ควรเอามาพิมพ์ในบอร์ดอยู่ดีแหละ แต่ไม่ควรโดนลบยูสเต็มที่คือโดนแบน แต่ในที่นี้ก็ต้องให้ยูสๆ นั้นเป็นคนแจ้งความให้ WM รับทราบนะครับ

ผ่านมา 3 มู้ละท่าน ไหนคำชี้แจง ไหนหลักฐาน

เอาแค่ตัวย่อ ยศอ่ะ หมายถึงอะไร ไม่มีคำตอบ

แบบนั้นใครมันก็พูดได้ ผมหมายถึง กระทู้หนึ่ง ใครเก่งคอมกู้ บอร์ด ปีแรกของ SS ให้ทีครับ

โอ้ย ตลก  

ตัวย่อ จสต. จสอ. สำหรับผม ผมก็รู้นะว่ามันย่อถึงอะไร ผมว่าท่านก็รู้ ประเด็นคือเขาไม่ควรเอามาพิมพ์ในบอร์ดแต่ที่เกรียนเมพรู้ได้เพราะ ยูสนั้นเคยเปิดเผยจริงๆ ไงครับว่าเขาบอกเองว่าเขา จสต. จสอ. มันอยู่ในช่วงบอร์ดปี 2014-2016
แก้ไขล่าสุดโดย Se7enFolDz เมื่อ Wed May 06, 2020 14:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 608
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:28
หมั่งสีโส พิมพ์ว่า:
ผมไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร แต่ผมอยากถามคำถามง่ายๆเลยว่าคนที่ไปขุดตัวจริงคนอื่นมา เขาทำเพื่ออะไรครับ มีใครตอบผมได้มั้ย  

ผมเดาเอานะว่า น่าจะเอาไว้ขู่อีกฝั่งกรณีเถียงสู้อีกฝั่งไม่ได้ ประมาณว่าตูรู้ตัวจริงมรึงนะ อย่าเก่งให้มากเดี๋ยวเถอะๆ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 17533
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:28
เกรียนเมพ หลังๆผมว่าดีขึ้นบ้างแล้ว รำคานคนอื่นมากกว่า แต่ติดอย่างเดียว

เหมือนแกเล่นบอร์ดเพื่อเอาชนะไปหน่อย เล่นบอร์ดเหมือนมาทำสงครามอะ
3
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 16507
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:29
รู้ตัวจริงได้ไง อันนี้ยัง งง สืบวิธีไหนฟะ เก่งจริงๆ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14185
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:29
มันเริ่มไกลล่ะนะครับ ผมบอกเสมอผมไม่เคยเห็นด้วยกะพวกเล่นนอกบอร์ด ส่วนไอ้เรื่องนั้นผมไม่อยากพิมพ์เยอะครับ

แต่หากใครเล่นบอร์ดช่วงปี 2014-2016 ยังพอจำกันได้

ผมจะเล่าให้ฟังว่า มียูสนึงเอาหน้าที่การงานมาข่ม ดูหมิ่น คนอื่น ท้าทีท้าต่อย บอกว่า เด็กน้อยแบบนี้ไม่คณามือคณาตีนเขาหรอก ( พร้อมบอกหน้าที่การงาน อย่างละเอียด ย้ำว่าอย่างละเอียด ) ว่าแน่จริงก็มาได้เลย

ผมถึงบอกไง ผมหยิบยกจากประเด็นในบอร์ดมาล้วนๆ ผมไม่ได้ไปสืบหาข้อมูลอะไรเล้ยยย อย่างที่เม้นท์นึงบอกว่าเขารู้ว่าาพ่อผมเชียร์ลิเวอร์พูล เพราะ ผมเคยมาถามเรื่องเสื้อลิเวอร์พูล

คือมโนไปไกลมาก ว่าผมเล่นเรื่องส่วนตัว ความปลอดภัยอะไรของเค้า ทั้งๆที่เค้าเป็นคนข่มขู่คนอื่นด้วยสิ่งที่เขาพิมพ์ขึ้นมาเองทั้งนั้น ผมถึงเลือกที่จะไม่ตอบไงครับ แต่ตอนนี้ผมเห็นประเด็นนี้ชักไปไกลแล้ว

ไอ้พวกปั่นที่พยายามอยากจะให้ผมโดนแบน ก็เหมือนแบบไม่ยอมจบ ขนาดพี่เบนเขาออกมาบอกว่าให้เจ้าตัวมาแจ้งเอง ก็ยังไม่จบ อยากจะให้ผมโดนแบนให้ได้ ก็คิดเอานะครับ ว่าจริงๆแล้วคุณเดือดร้อนแทนเพราะอะไร ผมถึงยกเรื่องของยูส Last_Romeo มาไงที่คนล้อเลียนเค้าว่า ต.โต้ง แต่ไม่เห็นใครโดนแบนเลยสักครั้ง

ข้องใจอะไรอีกถามผมได้นะครับ ผมรู้สึกตอนนี้เรื่องมันไปไกลล่ะครับ

ส่วนเรื่องหลักฐานเนี่ย ผมก็ค่อนข้างมั่นใจว่าผมมีหลักฐานครบเหมือนกันนะ ว่าเป็นใครอะไรยังไง ไม่ใช่มาสุ่มสี่สุ่มห้า
3
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5197
Luis Toomrez พิมพ์ว่า:
เกรียนเมพ หลังๆผมว่าดีขึ้นบ้างแล้ว รำคานคนอื่นมากกว่า แต่ติดอย่างเดียว

เหมือนแกเล่นบอร์ดเพื่อเอาชนะไปหน่อย เล่นบอร์ดเหมือนมาทำสงครามอะ  

เรื่องเอาชนะผมให้คุณ โค้กอีกคนครับไม่รู้จะเอาชนะกันไปทำไมได้เหรียญทองโอลิมปิก สาขา โต้วาทีหรือยังไง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6050
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:30
ผมว่ามันมีสอง-สาม ประเดน อย่าเอามารวมกัน เดี๋ยวมั่วตายเลย

1. คือ มียูสนึง ไปพิมพ์ในมู้ ถึง ยศ-ตำแหน่ง ซึ่งมีความเป็นไปได้ ว่าจะเป็นของยูสอื่นในมู้นั้น

เรื่องนี้ จบไป ชัดเจนว่ากฏบอร์ดมีอยู่แล้ว
ว่า ถ้าพาดพิงถึง และมีตัวตนจริง เจ้าตัวเดือดร้อน แบบนี้ WM จะทำการแบนให้ และอาจจะไปถึง redcode
ถ้าไม่เข้าองค์ประกอบทั้งหมด หมายถึง ไม่มีตัวตนจริง เจ้าตัวไม่เดือดร้อน แบบนี้ WM ไม่แบน

เรื่องจบตรงนี้นะครับ นี่เรื่องแรก

2. ประเดนว่า ในอนาคต ถ้ามีเหตุการณ์แบบนี้อีก จะทำอย่างไร
อย่างไรคือ ถ้าในกรณีที่เจตนาพาดพิง แต่ไม่ครบองค์ประกอบหลักทั้ง 2 ส่วน แบบนี้ WM จะมีแนวทางอย่างไร
ถ้ายืนยันคำเดิม ก็ตามนั้น เหตุผลเดียวกับข้อแรก และจบ

3. เรื่องเจตนาการพาดพิงออกไปยังโลกส่วนตัว แบบนี้เนี่ย ทาง WM และ Soccersuck มีนโยบายอย่างไร เพราะเรื่องนี้มันเป็นเรื่องที่เกี่ยวกับ Web ที่สำคัญมาก โดยเฉพาะ webboard ที่ใช้ อวตาร คุยกัน ยังไงรอฟังแนวทางของเว็ปในอนาคตด้วยครับ

อันนี้แหละ ที่ผมว่าหลายๆคนเอาไปรวมกับปัญหาแรก ทีนี้มันเลยคุยเรื่อยเปื่ยเลย

แก้ไขล่าสุดโดย BeBlue เมื่อ Wed May 06, 2020 14:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
นักเตะอบต.
Status: เพราะเจ็บปวด...จึงทำให้รู้ว่าเรายังมีชีวิตอยู่
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 955
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:30
แนะนำ WM ครับ
รื้อระบบไอดีใหม่ ให้ถ่ายรูปตัวเองถือบัตรประชาชนและเขียนในกระดาษว่า "ใช้สมัครไอดี Soccersuck"

ผลประโยชน์ทางตรง - พอเกิดกรณีที่ถูกคุกคามเรื่องชีวิตจริง ก็ให้เอาข้อมูลคนที่คุกคามไปให้คนถูกคุกคาม จะได้เสมอกันต่างคนต่างรู้ตัวจริงกัน แฟร์ ๆ กันไป
ประโยชน์ทางอ้อมแบบนี้จะทำให้เล่นหลายไอดียากขึ้นด้วยครับ
3
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
ตอบ: 14949
Crystal_Blue พิมพ์ว่า:
รู้ตัวจริงได้ไง อันนี้ยัง งง สืบวิธีไหนฟะ เก่งจริงๆ  

ความจริงมีเพียงหนึ่ีงเดียวเท่านั้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 7, 8, 9 ... 26, 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel