BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: :)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Feb 2010
ตอบ: 4669
โพสเมื่อ: Wed Apr 22, 2020 16:45
[RE: ทฤษฎีวันพีซ: แชงคูสลาสบอสตัวจริง?]
หลายอย่างดูเข้าเค้า แต่ผมไม่เห็นด้วยซะหมด ผมมองว่า หนวดดำเนี่ยแหล่ะ ลาสบอสตัวสุดท้าย เพียงแต่ตอนนี้มันขาดฉนวนที่จะทำให้ลูฟี่กับหนวดดำมาไฟว้กันยังไง ผมยังมองว่า หนวดดำต้องฆ่าแชงคูสเพื่อปลดล็อคลูฟี่ตรงนี้ หรือมันต้องมีเหตุผลมากพอที่จะต้องทำให้ลูฟี่ซัดกับหนวดดำให้ได้

ถ้าวันพีชมันคือความชิบหายจริง ๆ เผลอ ๆ หนวดดำอาจจะถูกหยุดโดยแชงคูสแล้วแพ้ไป จนทำให้ลูฟี่ที่ต้องมารับไม้ต่อ ส่วนจะทำอะไรกับวันพีชก็อีกเรื่อง อาจจะทำวันพีชทิ้ง เพราะการไปถึงวันพีชก็คือการได้เป็นราชาโจรสลัดแล้ว

แต่ผมว่ามันต้องมีอะไรที่ซับซ้อนกว่านี้อะ ถึงจะเป็น Pattern ที่เรียบง่าย (หมายถึงลาสบอสคือหนวดดำอย่างที่ทุกคนเดา) แต่มันก็ต้องมีอะไรที่ซับซ้อนที่จะทำให้คนอ่านรู้สึกว่า เออมันลาสบอสจริง ๆ และลาสบอสแบบมีเหตุมีผล อย่างไคโดลาสบอสในภาควาโนะ ก็ดูมีเหตุมีผล เส้นเรื่อง การทรยศต่าง ๆ นา ๆ

ซึ่งผมมั่นใจเลยว่า ลาสบอสตัวสุดท้าย แชงคูสจะเป็นหนึ่งในตัวแปรแน่นอนแหล่ะ แต่จะออกมามุมไหนต้องเดากันไปอีกที แต่อย่างที่ทุกคนก็รู้ ฉายาหักปากกาเซียนของโอดะ ไม่ได้มากเพราะโชคช่วย
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2010
ตอบ: 11
โพสเมื่อ: Wed Apr 22, 2020 16:50
[RE: ทฤษฎีวันพีซ: แชงคูสลาสบอสตัวจริง?]
ผมว่าแชงคูสไม่ใช่ลาสบอสตัวจริงเพราะแขนขาด เพราะถ้าตอนจบให้พระเอกสู้กับตัวร้ายที่แขนขาดนี่ดูไม่สมน้ำสมเนื้อเท่าไหร่

ปล.ผมเมากาว
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1307
โพสเมื่อ: Wed Apr 22, 2020 16:51
__-N-__ พิมพ์ว่า:
เคยดูช่อง กลาดิอุส เคบีไหมครับ ถ้าเคยดู

แล้วโมโหไหมครับ

หรือไม่เคยดู อย่ากดไปดูเชียวนะครับ  

ผมดูตลอดนะครับ ถ้ามีคลิปเกี่ยวกับวันพีซ

ถ้าวิเคราะห์ผมอย่างสร้างสรรค์ก็ว่าไปอย่าง แต่อันนี้เหมือนจะด่าว่าผมเป็นเด็กหัวเกรียน แค่เพราะผมมองตัวละครนี้ต่างจากคนอื่น

ซึ่งผมไม่เห็นด้วยจริงๆ ผมโควทไว้ทันนะครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้น เรามีทฤษฎีแบบนี้ออกมาจริงๆ เพราะว่าข้อมูลของแชงคูสมีน้อยมาก
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: คุณกำลังคิดอะไรอยู่
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3349
โพสเมื่อ: Wed Apr 22, 2020 16:56
เหตุผลตอนที่ท่านบอกว่า แชงค์รอถามลูฟี่นี่ นี่คือจบเลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7081
โพสเมื่อ: Wed Apr 22, 2020 17:05
แบบนี้หมายความว่าแชงค์และทัพเรือตัวเป้งน่าจะรู้อยู่แล้วว่าวันพีชคืออะไร

ถ้างั้นไม่ออกมาบอกไปเลยล่ะว่าไม่ต้องเสียเวลาหาหรอก 55
0
0
เลิกคิดไปเองเถอะ
แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6733
โพสเมื่อ: Wed Apr 22, 2020 17:08
1.แชงคูสมีโอกาสเป็นลาสบอสตัวจริงหรือไม่?

มีโอกาสเป็นไปได้น้อย

2.ทำไมแชงคูสถึงหยุดอยู่แค่สี่จักรพรรดิ?

แชงค์ไม่ได้ตั้งใจหยุด แต่อาจหาวิธีไปต่อไม่ได้มากกว่า ในกลุ่มแชงค์ไม่มีคนอ่านโพโนกลีฟเป็น!!!
อย่าลืม ความสามารถในเรื่องที่ปรากฏ ณ ตอนปัจจุบันมีเพียง 2 คนเท่านั้น และความสามารถนี้เป็นหัวใจ
ที่พาโรเจอร์ไปยัง ลาฟเทล

3.วันพีซเป็นสิ่งที่จะนำสงครามมาสู่โลก

วันพีช คงเป็นอะไรที่เกี่ยวข้อง 100 ปีแห่งความว่างเปล่า

4.เหตุการณ์ที่แสดงถึงความรักสงบของแชงคูส
แชงค์ไม่คิดว่ารักสงบนะ ออกแนวลูฟี่เลย รักพวกพ้องมากกว่า

5. ทำไมรัฐบาลโลกถึงไว้ใจแชงคูส?
แบบนั้น ไม่ได้คิดว่าไว้ใจ แค่ประมาณคำพูดสามารถเชื่อถือได้

6.แชงคูสลาสบอส ข้อนี้ในเนื้อหา โจรสลัด คนหนึ่งคงเป็นหนวดดำ แต่ข้อเสนออะไรเดายาก

7. ถ้างั้นทำไมถึงไม่หยุดลูฟี่ตั้งแต่เนิ่นๆ? ก็เพราะแชงคูสรอถามลูฟี่นั่นแหละครับ แชงคูสอยากได้ลูฟี่มาเป็นสี่จักรพรรดิด้วยกัน รอวันลูฟี่เติบโตและแข็งแกร่ง เพราะถ้าลูฟี่เลือกหยุดอยู่แค่สี่จักรพรรดิก็จะเป็นการดีกับโลกและต่อแชงคูสเอง

ข้อนี้ ผมไม่เห็นความจำเป็นต้องรอลูฟฟี่ขนาดนั้น คีย์หลักหมวกฟาง โจรสลัดที่สามารถเดินเรือได้อิสระ

ถ้าถามผมแชงคูสไม่ใช่บอสตัวสุดท้ายแน่นอน และหนวดดำจะเป็นบอสตัวสุดท้าย เพราะฆ่าแชงค์

0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12618
โพสเมื่อ: Wed Apr 22, 2020 17:13
พูดคำเดียวเลย

Spoil
ขมวดให้ลงละกันนะโอดะ
แล้วไม่เอานะจบแบบไม่เห็นสู้กัน เล่าแค่เรื่องให้ฟัง ไม่เอาอย่างยิ่งเลย
ดราก้อน แชงส์ สู้ยังไงร่างกายแข็งแกร่งเจาะไม่เข้าแบบบิ้กมัมไคโดป่าว เอาให้ชัดๆนะ  
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 41652
โพสเมื่อ: Wed Apr 22, 2020 17:16
นอกจากแชงค์ยังมีคนอื่นเคยพบพวกผู้เฒ่าด้วยนะถึงมาแบบปุบปับก็เถอะ ลูกน้องหนวดดำที่ใช้ปืนมั้ง(ถ้าจำไม่ผิดนะ)อันนั้นก็มายื่นข้อเสนอกับทางผู้เฒ่า เค้าก็ยินดีรับฟังนะถ้ามันน่าสนใจจริง
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16322
โพสเมื่อ: Wed Apr 22, 2020 17:45
[RE]ทฤษฎีวันพีซ: แชงคูสลาสบอสตัวจริง?
วันพีชไม่น่าจะเป็นสิ่งที่เลวร้ายได้เลยนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 490
โพสเมื่อ: Wed Apr 22, 2020 18:07
ผมเดาว่าแชงคูสน่าจะโดนหนวดดำฆ่าเพื่อเปิดทางลูฟี่ให้บวกกับหนวดดำ หรือมี impact ต่อเรื่องนะ และอาจจะไม่เห็นบทสู้ก็เป็นได้ ตอนเอสสู้หนวดดำยังเห็นฉากสู้บ้าง แต่ของแชงคูสผมว่าตัดฉากไปเลย โผล่มาอีกทีตายแล้ว แบบเขียนซะเก่งเกินไม่รู้จะวาดยังไง

ผมชอบแชงคูสสุดในเรื่องละ ไม่อยากให้ตาย แต่รู้สึกว่าตายแน่เลย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1131
โพสเมื่อ: Wed Apr 22, 2020 18:48
[RE]ทฤษฎีวันพีซ: แชงคูสลาสบอสตัวจริง?
คิดว่าไม่น่า เพราะแชงส์เคยบอกเรลลี่รึป่าว ว่าไปเจอเด็กที่พูดเหมือนกัปตัน ถ้าเป็นแบบนั้น แชงส์ก็น่าจะรู้ว่าลูฟี่ยังไงก็ต้องหาวันพีซทำทุกวิธีเหมือนโรเจอร์รึป่าว
0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 3712
โพสเมื่อ: Wed Apr 22, 2020 19:45
รักสงบแล้วจะมาออกทะเลทำไมนอนตีผุงอยู่บ้านไปเหอะ

ขอเห็นแย้งกับท่านหน่อยนะ

1.มีโอกาสเป็นลาสบอสมั้ยก็มีครับ แต่ลาสบอสของจริงผมว่าคือรัฐบาลโลกครับ ตัวผมแดงผมว่าจะโดนหนวดดำฆ่าตายก่อนจะได้เจอลูฟี่ซะมากกว่านะ

2.ใช้คำว่ารักสงบเลยไม่ใฝ่หาตำแหน่งราชาโจรสลัดไม่เกี่ยวเลยว่ารักสงบ เพราะตัวผมแดงเองไม่รู้ว่า เกาะราฟเทล มันอยู่ตรงไหนต่างหากมันเลยไปเอาวันพีชแล้วขึ้นเป็นราชาโจรสลัไม่ได้ เลยใช้ชีวิตอยู่ตามเกาะไปเรื่อย ๆ

3.ผมแดงรู้ได้ไงว่าวันพีชคืออะไร ตัวเองก็ไม่เคยไปเจอมาซักหน่อยจะรู้ได้ไงว่ามันคือสิ่งที่จะนำมาซึ่งความฉิบหายให้กับโลก

4.ที่ไปเตือนหนวดขาวเรื่องเอสจะไปจับหนวดดำ ก็เพราะรู้ว่าเอสเป็นพี่ชายลูฟี่ไง ผมแดงเลยไปเตือนเพราะเห็นว่าเป็นคนกันเองกับรู้ฝีมือหนวดดำอยู่เลย เลยไม่อยากให้ พี่ชายของคนที่ตัวเองฝากอนาคตไว้ต้องมาสูญเปล่า

5.ผมแดงอาจเป็นพวกเผ่ามังกรฟ้าก็ได้ พวกรัฐบาลโลกเลยไว้ใจ

เอา 5 ข้อพอ
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 14192
โพสเมื่อ: Wed Apr 22, 2020 19:54
wilshere พิมพ์ว่า:
หลายอย่างดูเข้าเค้า แต่ผมไม่เห็นด้วยซะหมด ผมมองว่า หนวดดำเนี่ยแหล่ะ ลาสบอสตัวสุดท้าย เพียงแต่ตอนนี้มันขาดฉนวนที่จะทำให้ลูฟี่กับหนวดดำมาไฟว้กันยังไง ผมยังมองว่า หนวดดำต้องฆ่าแชงคูสเพื่อปลดล็อคลูฟี่ตรงนี้ หรือมันต้องมีเหตุผลมากพอที่จะต้องทำให้ลูฟี่ซัดกับหนวดดำให้ได้

ถ้าวันพีชมันคือความชิบหายจริง ๆ เผลอ ๆ หนวดดำอาจจะถูกหยุดโดยแชงคูสแล้วแพ้ไป จนทำให้ลูฟี่ที่ต้องมารับไม้ต่อ ส่วนจะทำอะไรกับวันพีชก็อีกเรื่อง อาจจะทำวันพีชทิ้ง เพราะการไปถึงวันพีชก็คือการได้เป็นราชาโจรสลัดแล้ว

แต่ผมว่ามันต้องมีอะไรที่ซับซ้อนกว่านี้อะ ถึงจะเป็น Pattern ที่เรียบง่าย (หมายถึงลาสบอสคือหนวดดำอย่างที่ทุกคนเดา) แต่มันก็ต้องมีอะไรที่ซับซ้อนที่จะทำให้คนอ่านรู้สึกว่า เออมันลาสบอสจริง ๆ และลาสบอสแบบมีเหตุมีผล อย่างไคโดลาสบอสในภาควาโนะ ก็ดูมีเหตุมีผล เส้นเรื่อง การทรยศต่าง ๆ นา ๆ

ซึ่งผมมั่นใจเลยว่า ลาสบอสตัวสุดท้าย แชงคูสจะเป็นหนึ่งในตัวแปรแน่นอนแหล่ะ แต่จะออกมามุมไหนต้องเดากันไปอีกที แต่อย่างที่ทุกคนก็รู้ ฉายาหักปากกาเซียนของโอดะ ไม่ได้มากเพราะโชคช่วย  
ชนวนลูฟี่กับหนวดดำมีแล้วครับหนวดดำเป็นคนจับเอสไปส่งกองทัพเรือคือไม่จำเป็นต้องเติมเชื้อไฟก็ใส่กันยับได้ไม่นับเรื่องDอีก ถึงคนฆ่าจะคืออาคาอินุแต่ถ้ามองความเป็นจริงเขาก็ทำตามหน้าที่ขนาดปู่กาฟโกรธแค่ไหนพอเรื่องผ่านไปแกก็ไม่ได้ไปทำอะไรอาคาอินุ
ปล.ถ้าอยากเติมเชื่อไฟให้หนวดดำไปบวกกับคณะปฎิวัติก็ได้มีทั้งดราก้อนทั้งซาโบ้หรือแค่ไปฆ่ากาฟก็ได้ เอาตรงๆอยากให้ลูฟี่เหลือครอบครัวบ้างไม่งั้นตอนจบตายยกครอบครัวเหลือแต่ลูฟี่ก็เศร้าไป
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1845
โพสเมื่อ: Wed Apr 22, 2020 20:35
โอดะเป็นนักเขียนที่วางโครงเรื่องไว้กว้างๆ จะจับตรงไหนมาโยงกันก็ดูสมเหตุผลไปหมด ดังนั้นอย่าไปเดาเลยครับ อะไรก็เป็นไปได้ แต่ถ้าจะใช้คำว่าทฤษฎีมันควรจะต้องมีอะไรรองรับที่มากกว่าความเห็นนะครับ
0
0
Status: WE ARE LIVERPOOL. #THISMEANSMORE
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 1417
โพสเมื่อ: Wed Apr 22, 2020 21:52
ลาสบอสคือลาสบอส
ผมไม่เห็นด้วยนะที่ว่าแชงคูสคือลาสบอส

สมมติเป็นไปตามที่ จขม.เขียนมาก่อน
จขม.เขียนว่าวันพีซจะนำพาความไม่สงบมา ถ้าลูฟี่ชนะแชงคูสทำให้เกิดสงครามตามมา บอสใหญ่ของสงครามนั้นต่างหากที่เรียกว่าลาสบอส

ส่วนตัวผมคิดว่าหนวดดำคือบอสที่ช่วงชิงวันพีซ

หลังคว้าวันพีซมาได้ ได้รู้ความจริงของ 100 ปีแห่งความว่างเปล่า ลูฟี่จะต้องบวกกับรัฐบาลโลก ซึ่งคงไม่พ้นอาคาอินุ 5 ผู้เฒ่า อิม ส่วนจะได้บวกกับคองไหมต้องรอดูว่าคองเป็นคนดีแค่ไหน ถ้าแบบฟูจิโทระอาจจะร่วมมือกัน
แก้ไขล่าสุดโดย Messi Legend เมื่อ Wed Apr 22, 2020 21:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel