BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 02:17
ได้ใจ!เรือทีมแรกแถลงไม่พักงานจ่ายสต๊าฟฟ์เต็มจำนวน
ynwaของแท้ต้องแบบนี้

ไม่ใช่ynwa20%
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16619
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 02:42
[RE: ได้ใจ!เรือทีมแรกแถลงไม่พักงานจ่ายสต๊าฟฟ์เต็มจำนวน]
เข้ามาดูคนหล่อในสังคม​ หล่อจังเลยมีจิตกุศลด้วย
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status: ถ้านายกลัวเมีย---V นายอย่ามาคุยกับเราเลย
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 11002
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 03:09
[RE]ได้ใจ!เรือทีมแรกแถลงไม่พักงานจ่ายสต๊าฟฟ์เต็มจำนวน
ทีมกุรวยของแท้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

Don't be satisfied because we want much more than that
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3163
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 03:34
[RE: ได้ใจ!เรือทีมแรกแถลงไม่พักงานจ่ายสต๊าฟฟ์เต็มจำนวน]
กรูรวยอ่ะใครจะทำไม
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: มาร่วมนอนเวนนน S-I-E-S-T-A
เข้าร่วม: 11 Aug 2009
ตอบ: 4713
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 07:18
กรูรวยก็มา
บอกเลย ขึ้นกับมโนสำนึกล้วนๆ ทำดีก็โดนแซะ
2
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 9027
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 07:23
การเงินระดับท่านชีค ไม่มีคำว่าหวั่นไหวหรือสั่นสะเทือนเเน่นอน
การเงินเเข็งโป๊ก ช่วยได้ก็ช่วยกันครับ น่ายกย่องๆ
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7947
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 07:28
ได้ใจ!เรือทีมแรกแถลงไม่พักงานจ่ายสต๊าฟฟ์เต็มจำนวน
NaShZ พิมพ์ว่า:
ผมแปะวาปให้ครับเผื่อท่านสมาชิคนไหนมาไม่ทัน มันช่างดุเดือดเลือดพลานถึงพริกแกงเข้าเนื้ออะไรเช่นนี้ :)

เหตุเกิดจากมู้นี้ครับอ่านเม้นกันได้เลยครับหวานเจี๊ยบ :)
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870307

และท่าน SZlatanX ก็ได้โยนระเบิด...เข้าไปในงานวันเกิดของเหล่า YNWA อ่านได้จากมู้บนสุดครับ!

หลังจากข่าวนี้ออกมา เฮียเล้า. ก็ออกมาวาดลวดลายจัดหนักหลายๆยูสที่เม้นไว้ในข่าวแรกอย่างเผ็ดร้อนช้อนกลางไม่ต้องใช้
โอ้วววแซบเว่อร์

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870355

อุ๊กอัก...อุ๊กอัก..อุ๊กอัก...อุ๊กอัก

เท่านั้นยังไม่พอ!!!
ทางทีมข่าว SS ยังตอกย้ำความบันเทิงเพิ่มเติมให้ระดับ5ดาวฤกษ์ ด้วยเหล่าตำนานอีกท่านของ YNWA ประหนึ่งเอาขี้มาขยี้ใส่หน้าแล้วถามว่าสดชื่นไหม? แบบไม่เกรงใจชาวหงส์แดงเลยครับ
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870380

ป๊าดดดดผมก็นึกว่าจะจบ ไม่ครับบันเทิงกันต่อเนื่่่่่่่่อง
ขี้ที่ขยี่ใส่หน้าจากข่าวที่แล้วยังไม่จางหาย ทีมงาน SS ไม่รู้ว่าไปเก็บกดอะไรมาในภาวะโควิดเช่นนี้
จัดต่อเนื่องชาว YNWA ด้วยความเหี้ยมเกรียม เสนอข่าว แมนซิ จ่ายเต็ม 100% ไม่ต้องให้รัฐช่วย โอ้วววแม่เจ้า
พร้อมเหล่ายูสหลายท่านแสดงความคิดเห็นถามใส่ YNWA จิตสำนึกอะมีไหม เอื้อๆๆๆๆๆ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870552

Series จะจบอย่างไรยังไม่มีใครรู้ แต่่ถ้าให้ผมเดาก็น่าจะพีคสุดตอนแมนยููประกาศครับ
ผมแทบอดทนรอตอนจบไม่ไหวแล้วครับท่านสมาชิกบอร์ด SS :)

ผมพิมพ์เพื่อความบันเทิงของท่านสมาชิคทุกท่าน
หากล่วงเกินท่านได หรือมีคำไดไม่สมควรต้องขออภัยด้วยครับ

ท่านน่าใช้ไอเท็ม เย้คนแรก

อุตสาห์ขยัน สรุป 55
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: =)
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 6868
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 08:00
vit_bank พิมพ์ว่า:
#MAESTRO พิมพ์ว่า:
บันเทิงแน่มู้นี้  

ไม่บันเทิงหรอกครับ ผมแฟนลิเวอร์ยังไม่เห็นด้วยกับทีมตัวเองที่ทำแบบนี้เลย  

ก็นั่นแหละครับ คำสัมภาษณ์ของเมอร์ฟี่พูดแทนไปหมดแล้ว
0
0
Dec 18, 2022 Leo has completed football..
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: タピオカが好きです
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 72
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 08:00
Myz17 พิมพ์ว่า:
sasuke พิมพ์ว่า:
Myz17 พิมพ์ว่า:
sasuke พิมพ์ว่า:
Borini 29 พิมพ์ว่า:
อย่างที่หลายๆคนพูดก็ถูกนะครับ ประหยัดเงินเขาประเมินว่าประมาณ 1 ล้านปอนด์ต่อเดือนช่วง 2 เดือนที่รัฐช่วย
แล้วดูภาพลักษณ์ที่เสียไปมันคุ้มไหม
แล้วไงต่อ เดือนที่3 จะพักงานต่อไหมหรือจ้างกลับมา

แฟนหงส์ท่านอื่นๆ เรื่องนี้ทีมบริหารเราพลาดจริง สายข่าวทีมลิเวอร์พูลที่ต่างประเทศยังไม่เห็นด้วย ไม่แปลกที่ตำนานทีมจะมาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าผิดหวัง

เชื่อว่ากูรูทีมอื่นเขาก็อยากออกมาด่าแต่เขารอดูทีมเขาก่อน

แต่เชื่อเหอะ แม้แต่ทีมหนีตกชั้นเห็นกระแสโจมตีขนาดนี้คงคิดได้ว่า มันไม่ใช่เรื่องดีแน่ๆที่จะพักงานพนักงานตัวเล็กๆ

เรื่องนี้เหมาะแล้วที่จะโดนด่า อย่าไปเข้าข้างทีมเลยครับ

ขอให้ประธานและผู้บริหารคิดได้เร็วๆ ยังพอมีเวลาให้แก้ไขอยู่  

เรื่องนี้ผมอยากให้ดูเป็นทีมๆไป ไม่อยากให้คิดว่าทุกทีมจะต้องทำเหมือนกันหมด

ผมในฐานะที่มีกิจการ ต้องจ่ายเงินให้ลูกน้อง
รายรับผมเยอะจริง คู่แข่งอื่นเขาก็รู้ แต่รายจ่ายผมก็เยอะเหมือนกัน (คนอื่นคงไม่รู้)
ตอนนี้ผมจ่ายให้ลูกน้อง 100% สองเดือนก่อน ถ้าเกินกว่านี้จะลดเหลือ 50% อีกสองเดือน
จะให้ทำหน้าใหญ่ต่อไป คงจะไม่ไหวล่ะ เพราะรายได้ขึ้นอยู่กับการมาใช้บริการของคน คนไม่มาก็ไม่มีเงินเข้า
แต่ละธุรกิจมีเงินที่หมุนอยู่ในระบบต่างกัน บางที่พอสำหรับสามเดือน บางที่พอสำหรับหนึ่งเดือน เมื่อประเมินไม่ได้ว่าอะไรจะเกิดขึ้น ไม่มีธุรกิจอื่นมาคอย support มันก็ต้องเซฟคอสในธุรกิจหลักของตัวเอง ไม่งั้นอาจทรุดระยะยาว
ผมคิดว่าคนที่เป็นเจ้าของธุรกิจเขาเข้าใจประเด็นนี้ ส่วนคนนอกหรือคนที่ไม่มีกิจการอาจจะมองข้าม ดูแต่ภายนอก อยากให้เปย์ อยากให้ใจสปอร์ต  

คุณเปรียบเทียบแบบนั้นไม่ถูกหลอกครับ เอาง่ายๆสมมุติว่า ลิ้วพูลเปรียบเหมือน Cp นะแล้วCp ขอให้รัฐออก80% แล้ว Coออก20% แล้วรัฐต้องเลือกช่วยได้ให้คนหนุ่มรอดคนแก่ตายแบบนี้คุณว่าพวกเราๆจะออกมาด่ากันหรือป่าว ผมก็เป็นเจ้าของธุรกิจผมเข้าใจที่คุณจะสื่อนะแต่ผมผมว่าคุณยังมองไม่ลึกพอ  

อย่างที่ผมอธิบายไปแล้วว่าแต่ละธุรกิจมันไม่เหมือนกัน ตัวอย่างที่ท่านยกมามันก็ไม่ค่อยโอเคนะ

cp มีธุรกิจในประเทศแทบจะครอบคลุมทุกด้าน ด้านไหนมีปัญหา คุนดึงมาซัพพอร์ตได้ นอกจากนี้ cp ยังได้รับการอุปถัมป์จากรัฐในหลายๆทาง (เรียกว่ามีผลประโยชน์ร่วมกันน่าจะถูกต้องกว่า) พูดง่ายๆคือไม่มีทางล่ม

ถ้าจะเทียบกันตรงๆ ยกตัวอย่างจากคนในกระทู้นี้มาก็คือเจ้าของแมนซิตี้ กับเจ้าของลิเวอร์พูล
เจ้าของซิตี้ก็รู้อยู่ว่าเป็นใคร ทำธุรกิจอะไร ซิตี้จะล้ม จะพลาดถ้วยใหญ่ไปหลายรายการ เงินจากเจ้าของที่เอามาสนับสนุนเขาก็มาปรับเปลี่ยนจนเงินเข้าระบบได้ (ถูกกฎหมายหรือไม่ อีกเรื่องหนึ่ง)
แต่เจ้าของลิเวอร์พูล ธุรกิจหลักอยู่ที่กีฬาเบสบอล ฟุตบอล ลิเวอร์พูลสร้างตัวจากการบริหารรายรับรายจ่ายจากฟุตบอล คุณจะไปเอาเงินจากเบสบอลมาซัพก็ไม่ได้ เบสบอลก็หยุดแข่งไม่มีรายได้ (และก็เอามาก็ไม่ได้ ผิดกฎการเงินของฟุตบอล)

จากข้อมูลที่มีการปล่อยมานะตอนนี้ผมยังไม่ด่าลิเวอร์พูลนะ เพราะผมมองภาพตามที่อธิบายไป
แต่ถ้ามีคนสามารถเอางบล่าสุดออกมาโชว์ให้ดูได้ และลิเวอร์พูลทำไม่ดีจริงๆค่อยว่ากัน
แต่จากที่เห็น CSR ของลิเวอร์พูลค่อนข้างดี และมีมาตลอดโดยเฉพาะอย่างยิ่งคนที่อยู่รอบๆสนาม  

ผมเข้าใจที่คุณจะสื่อผมแค่เปรียบเปรยให้ฟังเพราะคุณยกตัวอย่างธุรกิจคุณมาซึ่งมันไม่ได้มีผลอะไรกับประเทศมากอันนี้คือผมยกตัวอย่างว่าถ้า Cp ทำแบบลิ้วพูลคุณจะด่า Cp หรือป่าว เพราะที่ตำนานลิ้วพูลออกมาด่าหรือผิดหวังสโมสรนั้นมันคือเหตุผลนี้ที่รัฐต้องเอาเงินมาช่วยทั้งๆที่ลิ้วพูลไม่ได้เดือดร้อนขนาดนั้นและคุณลองไปหาข่าววันนี้ดูที่แพทย์ที่อังกฤษไม่รับรักษาคนไทยแล้วปล่อยให้ตายมันเกิดจากอะไร และคุณคิดส่าถ้าสโมสรที่เหลือทำแบบให้รัฐจ่าย80%ทุกทีมคุณว่ามันอาจจะมีเหตุการณ์อะไรเลวร้ายกว่านี้ได้อีกหรือป่าว ถ้ารัฐอังกฤษต้องช่วยแต่คนประเทศเขาและปล่อยคนเอเชียตายหมดเพราะไม่มีงบไปซื้ออุปกรณ์ นี่ละสิ่งที่คนที่นุ้นเขากลัวกัน

ปล ผมไม่ได้มีเจตนาจะว่าธุรกิจหรือดูถูกธุรกิจคุณนะครับ
ปล2 ธุรกิจผมเองก็โดนผลกระทบเหมือนกันผมเลยเข้าใจคุณเพราะมันก็ไม่ใช่น้อยๆเหมือนกัน  

ผมว่าคุณ sasuke อาจจะมองอย่างนั้นไม่ได้ครับ
ไม่ต้องถึงขนาดเอางบการเงินลิเวอร์พูลมาเปิดหรอกครับ

ลองคิดง่ายๆเราแบ่งได้สองเคสนะครับคือ
1.) ลิเวอร์พูลมีไม่ได้มีปัญหาการเงินจริง และเลือกจ่าย 20% เพื่อผลักภาระให้รัฐบาล หรือ
2.) ลิเวอร์พูลมีปัญหารด้านการเงินจริง จำเป็นต้องจ่ายแค่ 20% และให้รัฐบาลช่วยเหลือ

เคสที่ 1.) ถ้าเป็นเคสนี้ถือว่าลิเวอร์พูล ทำตามขั้นตอนทุกอย่างก็จริง แต่ก็ต้องถือว่าไม่แมนเพราะอะไรทุกคนก็น่าจะเห็นกันชัดอยู่
ทีนี้ถ้าเป็นเคสที่2.) คือลิเวอร์พูลมีปัญหาการเงินจริง
สมมุติว่าลิเวอร์พูลกำลังมีปัญหาการเงินจริง จากการที่บอลถูกระงับไม่ได้เตะแล้วลิเวอร์พูลแบกภาระไม่ไหว
ค่าจ้าง พนักงานสโมสร ถือว่าเป็นค่าจ้างส่วนที่เล็กน้อยมากๆ เมื่อเทียบกับค่าเหนื่อยนักเตะ เพราะฉะนั้น
ถ้าลิเวอร์พูลมีปัญหาด้านการเงินจริงๆคุณคิดว่า ลิเวอร์พูลจะคุยกับนักเตะเพื่อขอลดค่าจ้าง หรือว่าจะเลือก
ตัดเงินพนักงานครับ?

เท่านี้มองแบบเป็นกลางผมว่าทุกท่านสรุปได้ว่าไม่น่าใช่เคสที่ 2.) น่าจะเป็นเคสที่ 1.) แล้วผลที่ตามมา
มันจึงชัดและวิเคราะห์ได้ โดยที่ไม่ต้องเอางบการเงินสโมสรมากาง เพื่อโต้แย้งกัน

Edit:
อ้างอิงจาก งบการเงินของสโมสรตามลิ้งค์ข้างล่างนี้นะครับ
https://d3j2s6hdd6a7rg.cloudfront.net/images/misc/Liverpool-Football-Club-Annual-Report-and-Consolidated-Financial-Statements-31May2019.PDF

profit and loss statement as of 31 May 2019
ลิเวอร์พูลมี cash flow ที่ถือว่าดีมากอยู่นะครับ คือมีกำไร ณ ปีงบประมาณ 2019
อยู่ที่ 33,392,000 GBP ท่านสามารถเทียบ กำไรกับสัดส่วน หนี้สิน และส่วนของผู้ถือหุ้นได้จากในลิ้งค์เดียวกัน
แก้ไขล่าสุดโดย white bunny เมื่อ Mon Apr 06, 2020 08:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ปีนี้ target ก็ยังเป็น top4
เข้าร่วม: 25 Dec 2005
ตอบ: 910
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 08:08
นึกถึงยอดทีม เยี่ยมยอด นับถือๆ
0
0
ลดอีโก้ เพื่อโอกาสคว้าแชมป์

นักเตะอบจ.
Status: Allez, Allez, Allez. Allez, Allez, Allez.
ตอบ: 4549
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 09:18
เจ็บปวดดด หงส์ตรู...
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 17403
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 09:53
เราอย่าไปทำวิตถารให้ตำนานมาด่าย้อนหลัง นี่ก็น่าชื่นชมละครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: WE BELIEVE!!!
ตอบ: 28176
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 10:05
ตบหน้าดังฉาด คิคิ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 35376
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 13:44
โดนไปดิ สองคู่แข่งตามมาอย่างหล่อ ไอ่บ้าเอ๊ย
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 1242
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:00
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
NaShZ พิมพ์ว่า:
ผมแปะวาปให้ครับเผื่อท่านสมาชิคนไหนมาไม่ทัน มันช่างดุเดือดเลือดพลานถึงพริกแกงเข้าเนื้ออะไรเช่นนี้ :)

เหตุเกิดจากมู้นี้ครับอ่านเม้นกันได้เลยครับหวานเจี๊ยบ :)
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870307

และท่าน SZlatanX ก็ได้โยนระเบิด...เข้าไปในงานวันเกิดของเหล่า YNWA อ่านได้จากมู้บนสุดครับ!

หลังจากข่าวนี้ออกมา เฮียเล้า. ก็ออกมาวาดลวดลายจัดหนักหลายๆยูสที่เม้นไว้ในข่าวแรกอย่างเผ็ดร้อนช้อนกลางไม่ต้องใช้
โอ้วววแซบเว่อร์

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870355

อุ๊กอัก...อุ๊กอัก..อุ๊กอัก...อุ๊กอัก

เท่านั้นยังไม่พอ!!!
ทางทีมข่าว SS ยังตอกย้ำความบันเทิงเพิ่มเติมให้ระดับ5ดาวฤกษ์ ด้วยเหล่าตำนานอีกท่านของ YNWA ประหนึ่งเอาขี้มาขยี้ใส่หน้าแล้วถามว่าสดชื่นไหม? แบบไม่เกรงใจชาวหงส์แดงเลยครับ
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870380

ป๊าดดดดผมก็นึกว่าจะจบ ไม่ครับบันเทิงกันต่อเนื่่่่่่่่อง
ขี้ที่ขยี่ใส่หน้าจากข่าวที่แล้วยังไม่จางหาย ทีมงาน SS ไม่รู้ว่าไปเก็บกดอะไรมาในภาวะโควิดเช่นนี้
จัดต่อเนื่องชาว YNWA ด้วยความเหี้ยมเกรียม เสนอข่าว แมนซิ จ่ายเต็ม 100% ไม่ต้องให้รัฐช่วย โอ้วววแม่เจ้า
พร้อมเหล่ายูสหลายท่านแสดงความคิดเห็นถามใส่ YNWA จิตสำนึกอะมีไหม เอื้อๆๆๆๆๆ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870552

Series จะจบอย่างไรยังไม่มีใครรู้ แต่่ถ้าให้ผมเดาก็น่าจะพีคสุดตอนแมนยููประกาศครับ
ผมแทบอดทนรอตอนจบไม่ไหวแล้วครับท่านสมาชิกบอร์ด SS :)

ผมพิมพ์เพื่อความบันเทิงของท่านสมาชิคทุกท่าน
หากล่วงเกินท่านได หรือมีคำไดไม่สมควรต้องขออภัยด้วยครับ

ท่านน่าใช้ไอเท็ม เย้คนแรก

อุตสาห์ขยัน สรุป 55  

ผมรออีกข่าวนึงอยู่ค่อยไปสนุกกันต่อที่นั้นครับ
WFH จะได้มีอะไรอ่านเพลินๆมากขึ้น :)

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel