ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: คอมเมนท์ถูกต้อง มีเหตุผล แต่ก็ยังโดนรุมเรื้อนได้..
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jan 2009
ตอบ: 17636
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 22:11
[RE: ได้ใจ!เรือทีมแรกแถลงไม่พักงานจ่ายสต๊าฟฟ์เต็มจำนวน]
เยี่ยมมมมมมมมมมมากครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2008
ตอบ: 585
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 22:11
[RE: ได้ใจ!เรือทีมแรกแถลงไม่พักงานจ่ายสต๊าฟฟ์เต็มจำนวน]
Myz17 พิมพ์ว่า:
sasuke พิมพ์ว่า:
Borini 29 พิมพ์ว่า:
อย่างที่หลายๆคนพูดก็ถูกนะครับ ประหยัดเงินเขาประเมินว่าประมาณ 1 ล้านปอนด์ต่อเดือนช่วง 2 เดือนที่รัฐช่วย
แล้วดูภาพลักษณ์ที่เสียไปมันคุ้มไหม
แล้วไงต่อ เดือนที่3 จะพักงานต่อไหมหรือจ้างกลับมา

แฟนหงส์ท่านอื่นๆ เรื่องนี้ทีมบริหารเราพลาดจริง สายข่าวทีมลิเวอร์พูลที่ต่างประเทศยังไม่เห็นด้วย ไม่แปลกที่ตำนานทีมจะมาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าผิดหวัง

เชื่อว่ากูรูทีมอื่นเขาก็อยากออกมาด่าแต่เขารอดูทีมเขาก่อน

แต่เชื่อเหอะ แม้แต่ทีมหนีตกชั้นเห็นกระแสโจมตีขนาดนี้คงคิดได้ว่า มันไม่ใช่เรื่องดีแน่ๆที่จะพักงานพนักงานตัวเล็กๆ

เรื่องนี้เหมาะแล้วที่จะโดนด่า อย่าไปเข้าข้างทีมเลยครับ

ขอให้ประธานและผู้บริหารคิดได้เร็วๆ ยังพอมีเวลาให้แก้ไขอยู่  

เรื่องนี้ผมอยากให้ดูเป็นทีมๆไป ไม่อยากให้คิดว่าทุกทีมจะต้องทำเหมือนกันหมด

ผมในฐานะที่มีกิจการ ต้องจ่ายเงินให้ลูกน้อง
รายรับผมเยอะจริง คู่แข่งอื่นเขาก็รู้ แต่รายจ่ายผมก็เยอะเหมือนกัน (คนอื่นคงไม่รู้)
ตอนนี้ผมจ่ายให้ลูกน้อง 100% สองเดือนก่อน ถ้าเกินกว่านี้จะลดเหลือ 50% อีกสองเดือน
จะให้ทำหน้าใหญ่ต่อไป คงจะไม่ไหวล่ะ เพราะรายได้ขึ้นอยู่กับการมาใช้บริการของคน คนไม่มาก็ไม่มีเงินเข้า
แต่ละธุรกิจมีเงินที่หมุนอยู่ในระบบต่างกัน บางที่พอสำหรับสามเดือน บางที่พอสำหรับหนึ่งเดือน เมื่อประเมินไม่ได้ว่าอะไรจะเกิดขึ้น ไม่มีธุรกิจอื่นมาคอย support มันก็ต้องเซฟคอสในธุรกิจหลักของตัวเอง ไม่งั้นอาจทรุดระยะยาว
ผมคิดว่าคนที่เป็นเจ้าของธุรกิจเขาเข้าใจประเด็นนี้ ส่วนคนนอกหรือคนที่ไม่มีกิจการอาจจะมองข้าม ดูแต่ภายนอก อยากให้เปย์ อยากให้ใจสปอร์ต  

คุณเปรียบเทียบแบบนั้นไม่ถูกหลอกครับ เอาง่ายๆสมมุติว่า ลิ้วพูลเปรียบเหมือน Cp นะแล้วCp ขอให้รัฐออก80% แล้ว Coออก20% แล้วรัฐต้องเลือกช่วยได้ให้คนหนุ่มรอดคนแก่ตายแบบนี้คุณว่าพวกเราๆจะออกมาด่ากันหรือป่าว ผมก็เป็นเจ้าของธุรกิจผมเข้าใจที่คุณจะสื่อนะแต่ผมผมว่าคุณยังมองไม่ลึกพอ  

ผมว่าก็ตามนี่้แหละ ท่านต้องมองภาพใหญ่กิจการมันใหญ่ที่ท่านบริหาร ลิเวอร์พูล เป็นสโมสรที่ใหญ่และมีการเงินมั่นคงพอควร อาจจะไม่ถึงขั้น CP แต่ผมมองว่าการขอจากรัฐมันน่าเกลียดครับ แทนที่จะเอา 80% ที่รัฐช่วยลิเวอร์พูลไปช่วยทางด้านอื่น เช่นการแพทย์ หรือธุรกิจขนาดเล็กที่ไม่ไม่สามารถดูแลตัวเองได้ แต่รัฐต้องมาช่วย ทีมที่มีการเงินมั่นคงพอควร

ถ้ายกตัวอย่างก็อย่างด่านบน CP ออก 20% รัฐออก 80% แต่กิจการที่ท่านเป็นเจ้าของกำลังจะล่ม แต่ไปขอรัฐเพื่อนให้ช่วยจ่ายลูกจ้าง 80% แต่รัฐบอกมาว่ากิจการคุณเป็นส่วนเล็ก ทางเราได้อุ้ม CP ไปแล้วไม่สารถช่วยท่านประของกิจการได้ ท่านจะคิดยังไงครับ

อีกอย่างลิเวอร์พูลประหยัดไปได้แค่ 1 ล้านปอนด์ต่อเดือน มันไม่คุ้มกับภาพลักษณ์ที่มันเสียหายขนาดนี้ ความจริงคิดว่า 1 ล้านปอนด์เป็นค่า PR ต่อเดือนก็ได้ ถ้ามันสุดจริงสายป่านไม่ยาวพอ ขอลดเงินเดือนนักเตะยังดูหล่อกว่า ผมว่าลด 20% ไม่เกินคนละสามเดือน น่าจะสามารถจ่ายเงินพนักงานประจำที่ทำงานอยู่ได้ทั้งปีด้วยซ้ำ ผมว่านักเตะน่าจะเข้าใจในส่วนนี้
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54207
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 22:13
ได้ใจ!เรือทีมแรกแถลงไม่พักงานจ่ายสต๊าฟฟ์เต็มจำนวน
YNWA.​ อุยยโทษๆๆผิดทีม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2008
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 22:19
อย่างที่หลายๆคนพูดก็ถูกนะครับ ประหยัดเงินเขาประเมินว่าประมาณ 1 ล้านปอนด์ต่อเดือนช่วง 2 เดือนที่รัฐช่วย
แล้วดูภาพลักษณ์ที่เสียไปมันคุ้มไหม
แล้วไงต่อ เดือนที่3 จะพักงานต่อไหมหรือจ้างกลับมา

แฟนหงส์ท่านอื่นๆ เรื่องนี้ทีมบริหารเราพลาดจริง สายข่าวทีมลิเวอร์พูลที่ต่างประเทศยังไม่เห็นด้วย ไม่แปลกที่ตำนานทีมจะมาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าผิดหวัง

เชื่อว่ากูรูทีมอื่นเขาก็อยากออกมาด่าแต่เขารอดูทีมเขาก่อน

แต่เชื่อเหอะ แม้แต่ทีมหนีตกชั้นเห็นกระแสโจมตีขนาดนี้คงคิดได้ว่า มันไม่ใช่เรื่องดีแน่ๆที่จะพักงานพนักงานตัวเล็กๆ

เรื่องนี้เหมาะแล้วที่จะโดนด่า อย่าไปเข้าข้างทีมเลยครับ

ขอให้ประธานและผู้บริหารคิดได้เร็วๆ ยังพอมีเวลาให้แก้ไขอยู่  

เรื่องนี้ผมอยากให้ดูเป็นทีมๆไป ไม่อยากให้คิดว่าทุกทีมจะต้องทำเหมือนกันหมด

ผมในฐานะที่มีกิจการ ต้องจ่ายเงินให้ลูกน้อง
รายรับผมเยอะจริง คู่แข่งอื่นเขาก็รู้ แต่รายจ่ายผมก็เยอะเหมือนกัน (คนอื่นคงไม่รู้)
ตอนนี้ผมจ่ายให้ลูกน้อง 100% สองเดือนก่อน ถ้าเกินกว่านี้จะลดเหลือ 50% อีกสองเดือน
จะให้ทำหน้าใหญ่ต่อไป คงจะไม่ไหวล่ะ เพราะรายได้ขึ้นอยู่กับการมาใช้บริการของคน คนไม่มาก็ไม่มีเงินเข้า
แต่ละธุรกิจมีเงินที่หมุนอยู่ในระบบต่างกัน บางที่พอสำหรับสามเดือน บางที่พอสำหรับหนึ่งเดือน เมื่อประเมินไม่ได้ว่าอะไรจะเกิดขึ้น ไม่มีธุรกิจอื่นมาคอย support มันก็ต้องเซฟคอสในธุรกิจหลักของตัวเอง ไม่งั้นอาจทรุดระยะยาว
ผมคิดว่าคนที่เป็นเจ้าของธุรกิจเขาเข้าใจประเด็นนี้ ส่วนคนนอกหรือคนที่ไม่มีกิจการอาจจะมองข้าม ดูแต่ภายนอก อยากให้เปย์ อยากให้ใจสปอร์ต  

คุณเปรียบเทียบแบบนั้นไม่ถูกหลอกครับ เอาง่ายๆสมมุติว่า ลิ้วพูลเปรียบเหมือน Cp นะแล้วCp ขอให้รัฐออก80% แล้ว Coออก20% แล้วรัฐต้องเลือกช่วยได้ให้คนหนุ่มรอดคนแก่ตายแบบนี้คุณว่าพวกเราๆจะออกมาด่ากันหรือป่าว ผมก็เป็นเจ้าของธุรกิจผมเข้าใจที่คุณจะสื่อนะแต่ผมผมว่าคุณยังมองไม่ลึกพอ  

อย่างที่ผมอธิบายไปแล้วว่าแต่ละธุรกิจมันไม่เหมือนกัน ตัวอย่างที่ท่านยกมามันก็ไม่ค่อยโอเคนะ

cp มีธุรกิจในประเทศแทบจะครอบคลุมทุกด้าน ด้านไหนมีปัญหา คุนดึงมาซัพพอร์ตได้ นอกจากนี้ cp ยังได้รับการอุปถัมป์จากรัฐในหลายๆทาง (เรียกว่ามีผลประโยชน์ร่วมกันน่าจะถูกต้องกว่า) พูดง่ายๆคือไม่มีทางล่ม

ถ้าจะเทียบกันตรงๆ ยกตัวอย่างจากคนในกระทู้นี้มาก็คือเจ้าของแมนซิตี้ กับเจ้าของลิเวอร์พูล
เจ้าของซิตี้ก็รู้อยู่ว่าเป็นใคร ทำธุรกิจอะไร ซิตี้จะล้ม จะพลาดถ้วยใหญ่ไปหลายรายการ เงินจากเจ้าของที่เอามาสนับสนุนเขาก็มาปรับเปลี่ยนจนเงินเข้าระบบได้ (ถูกกฎหมายหรือไม่ อีกเรื่องหนึ่ง)
แต่เจ้าของลิเวอร์พูล ธุรกิจหลักอยู่ที่กีฬาเบสบอล ฟุตบอล ลิเวอร์พูลสร้างตัวจากการบริหารรายรับรายจ่ายจากฟุตบอล คุณจะไปเอาเงินจากเบสบอลมาซัพก็ไม่ได้ เบสบอลก็หยุดแข่งไม่มีรายได้ (และก็เอามาก็ไม่ได้ ผิดกฎการเงินของฟุตบอล)

จากข้อมูลที่มีการปล่อยมานะตอนนี้ผมยังไม่ด่าลิเวอร์พูลนะ เพราะผมมองภาพตามที่อธิบายไป
แต่ถ้ามีคนสามารถเอางบล่าสุดออกมาโชว์ให้ดูได้ และลิเวอร์พูลทำไม่ดีจริงๆค่อยว่ากัน
แต่จากที่เห็น CSR ของลิเวอร์พูลค่อนข้างดี และมีมาตลอดโดยเฉพาะอย่างยิ่งคนที่อยู่รอบๆสนาม
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 1223
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 22:21
อย่างที่เราๆทราบกันดี มีการเปรียบเทียบการบริหารของแมนยู กับ ลิเวอร์พูล
ตลอดระยะหลายปีที่ผ่านมา มีการวิเคราะห์ว่าการบริหารงานทั่วไปมันแตกต่างกัน
ตั้งแต่การเข้าชมสนามที่มีมาตรฐานแตกต่างกัน คงไม่ต้องบอกว่าที่ไหนดีกว่า
แมน ซิติ้ เป็นอีกทีมที่นำทีมบริหารที่สุดยอดมาบริหารทีม เคสนี้เช่นกัน
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5145
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 22:24

อย่างที่ผมอธิบายไปแล้วว่าแต่ละธุรกิจมันไม่เหมือนกัน ตัวอย่างที่ท่านยกมามันก็ไม่ค่อยโอเคนะ

cp มีธุรกิจในประเทศแทบจะครอบคลุมทุกด้าน ด้านไหนมีปัญหา คุนดึงมาซัพพอร์ตได้ นอกจากนี้ cp ยังได้รับการอุปถัมป์จากรัฐในหลายๆทาง (เรียกว่ามีผลประโยชน์ร่วมกันน่าจะถูกต้องกว่า) พูดง่ายๆคือไม่มีทางล่ม

ถ้าจะเทียบกันตรงๆ ยกตัวอย่างจากคนในกระทู้นี้มาก็คือเจ้าของแมนซิตี้ กับเจ้าของลิเวอร์พูล
เจ้าของซิตี้ก็รู้อยู่ว่าเป็นใคร ทำธุรกิจอะไร ซิตี้จะล้ม จะพลาดถ้วยใหญ่ไปหลายรายการ เงินจากเจ้าของที่เอามาสนับสนุนเขาก็มาปรับเปลี่ยนจนเงินเข้าระบบได้ (ถูกกฎหมายหรือไม่ อีกเรื่องหนึ่ง)
แต่เจ้าของลิเวอร์พูล ธุรกิจหลักอยู่ที่กีฬาเบสบอล ฟุตบอล ลิเวอร์พูลสร้างตัวจากการบริหารรายรับรายจ่ายจากฟุตบอล คุณจะไปเอาเงินจากเบสบอลมาซัพก็ไม่ได้ เบสบอลก็หยุดแข่งไม่มีรายได้ (และก็เอามาก็ไม่ได้ ผิดกฎการเงินของฟุตบอล)

จากข้อมูลที่มีการปล่อยมานะตอนนี้ผมยังไม่ด่าลิเวอร์พูลนะ เพราะผมมองภาพตามที่อธิบายไป
แต่ถ้ามีคนสามารถเอางบล่าสุดออกมาโชว์ให้ดูได้ และลิเวอร์พูลทำไม่ดีจริงๆค่อยว่ากัน
แต่จากที่เห็น CSR ของลิเวอร์พูลค่อนข้างดี และมีมาตลอดโดยเฉพาะอย่างยิ่งคนที่อยู่รอบๆสนาม  

ผมเข้าใจที่คุณจะสื่อผมแค่เปรียบเปรยให้ฟังเพราะคุณยกตัวอย่างธุรกิจคุณมาซึ่งมันไม่ได้มีผลอะไรกับประเทศมากอันนี้คือผมยกตัวอย่างว่าถ้า Cp ทำแบบลิ้วพูลคุณจะด่า Cp หรือป่าว เพราะที่ตำนานลิ้วพูลออกมาด่าหรือผิดหวังสโมสรนั้นมันคือเหตุผลนี้ที่รัฐต้องเอาเงินมาช่วยทั้งๆที่ลิ้วพูลไม่ได้เดือดร้อนขนาดนั้นและคุณลองไปหาข่าววันนี้ดูที่แพทย์ที่อังกฤษไม่รับรักษาคนไทยแล้วปล่อยให้ตายมันเกิดจากอะไร และคุณคิดส่าถ้าสโมสรที่เหลือทำแบบให้รัฐจ่าย80%ทุกทีมคุณว่ามันอาจจะมีเหตุการณ์อะไรเลวร้ายกว่านี้ได้อีกหรือป่าว ถ้ารัฐอังกฤษต้องช่วยแต่คนประเทศเขาและปล่อยคนเอเชียตายหมดเพราะไม่มีงบไปซื้ออุปกรณ์ นี่ละสิ่งที่คนที่นุ้นเขากลัวกัน

ปล ผมไม่ได้มีเจตนาจะว่าธุรกิจหรือดูถูกธุรกิจคุณนะครับ
ปล2 ธุรกิจผมเองก็โดนผลกระทบเหมือนกันผมเลยเข้าใจคุณเพราะมันก็ไม่ใช่น้อยๆเหมือนกัน
แก้ไขล่าสุดโดย Myz17 เมื่อ Sun Apr 05, 2020 22:42, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 1046
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 22:24
ไมคิดว่าทีมจะมาถึงระดับนี้
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN MEINE MUTTER
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6438
ที่อยู่: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN DER MÜTTER. VERMISSE DICH
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 22:44
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5644
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 22:46
vit_bank พิมพ์ว่า:
เฮียเล้า. พิมพ์ว่า:
นี่สิถึงเรียกว่ามีคลาสสส.... นะเพื่อนบ้าน

ต่างกับอีกทีมม....

แหม่เฮียก่อนหน้านี้เฮียยังจัดเต็มทีมเค้าอยู่เลยนะ 555555 ตังค์เค้าอย่างเยอะ สโมสรผมตังค์ไม่เยอะเท่าเค้านะเฮีย แต่ก็ไม่เข้าใจจะรีบแถลงทำไม หวังว่าจะกลับคำไม่เอาตังค์จากรัฐบาลทันนะ ขอให้เดอะค๊อปทางโน้นกดดันเยอะๆ  
เปลี่ยนสีได้ไงครับคนแบบนี้ ไม่รู้อยู่สังคมแบบไหน
0
0
ลูกยิงสลายมโน

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 17029
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 22:51
ได้ใจ!เรือทีมแรกแถลงไม่พักงานจ่ายสต๊าฟฟ์เต็มจำนวน
The cityunited มาตามนัดนะแมนยู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
JKJ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 14525
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 23:06
น่านับถือ... จ่ายเงินเดือนเต็มด้วยอ่ะ สุดยอด
แก้ไขล่าสุดโดย jackajee1986 เมื่อ Sun Apr 05, 2020 23:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2013
ตอบ: 4274
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 23:14
ยิ่งรักขึ้นไปอีกมั๊ยหล่ะเมิงงงงงงงงงงงงงงงง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 2076
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 00:00
ออกมาขยี้กันแบบนี้ ทีมหน้าเงินบางทีม เขาจะไม่มีที่ยืนในสังคมแล้วนะครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2010
ตอบ: 4021
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 00:28
นโยบายไปด้วยกันของเรือ ได้ใจคนในองค์กรแน่ๆ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4581
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 00:48
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
ใส่กันขนาดนี้

นี่ถ้าผี แถลงพักงานบุคลากรเหมือนหงส์นี่

บอกเลยมันยิ่งกว่าซีรีย์ 5 ดาวอีก 5555555  

เกลเซอร์ไม่โง่ขนาดนั้นหรอกคับ 55555

เพิ่งเห็นผบรห.หงส์โดนยำใหญ่ขนาดนี้ คงไม่เดินทางนี้หรอก
เสียภาพลักษณ์เปล่าๆ

ส่วนฝ่ายบรห.หงส์ก็คิดตื้นไปกับเงินแค่นี้เอาชื่อเสียงที่ทีม pr เค้าทำไว้ไปขยี้ซะเละ รีบถอนตัวเถอะอย่างต่ำรัฐจะได้เอาเงินส่วนนี้ไปช่วยบ.ที่ต้องการความช่วยเหลือจริงๆ
รายได้ที่พวกแฟนๆทั่วโลกอุดหนุนไปก็ไม่น้อยนะ อย่าทำให้เสียความรู้สึกกับผบรหชุดนี้เลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel