BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
จีนจะสามารถยึดเมืองหลวงอินเดียได้ไหม
ยึดไม่ได้ เพราะโจทย์ยากเกินตัวไป
???
ยึดได้ แต่อาจจีนจะเจ็บหนักมหาศาล
???
คะแนนทั้งหมด: 126
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 170
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 22:24
ในมุมมองพวกท่าน คิดว่าจีนถ้ารบกับอินเดียสามารถยึดเมืองหลวงอินเดียได้ไหม
ส่วนตัวผมคิดว่าลำบากอยุ่นะ อินเดียใหญ่นะ ถ้าไม่นิวเคลีย ไต่เขาไปยึดเนี่ย อย่าลืมซิ อินเดียถนัดวิ่งขึ้นเขานะ
กว่าจะยึดได้ก็ล่อแล่แล้วมั้ง แล้วถ้ายึดได้ แล้วจะปกครองยังงัยต่อ
มันจะได้คุ้มเสียหรอคับ อินเดียไม่มีน้ำมัน ไม่มีแก๊ซ (ใช่ป่าว?) คนที่นั่นก็เยอะแยะ จะให้คนจีนเข้าไปอยุ่หรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 389
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 22:24
[RE: ในมุมมองพวกท่าน คิดว่าจีนถ้ารบกับอินเดียสามารถยึดเมืองหลวงอินเดียได้ไหม]
ggwp ez
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9272
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 22:26
[RE: ในมุมมองพวกท่าน คิดว่าจีนถ้ารบกับอินเดียสามารถยึดเมืองหลวงอินเดียได้ไหม]
ตอบตามโจทย์ โดยตัดคำถามอื่นๆออก

ต้องดูจากความสามารถทางอากาศก่อน แล้วตามด้วยความสามารถทางน้ำ ราบไว้ท้ายสุดได้

ส่งเรือบรรทุกเครื่องบิน เอาเครื่องบินไปวัดกัน เรือดำน้ำ เรือพิฆาตอะไรก็เอามาวัดกัน
หรือเผลอๆ เจอ icbm เข้าไป เครื่องบินระเบิดคาโรงจอดนั่นแหละ อีกฝั่งยังไม่ได้เอาเครื่องขึ้นเลยด้วยซ้ำ
พอเป็นแบบนี้ ก็ต้องมาวัดกันที่ระบบป้องกันขีปนาวุธกันอีกทอดด้วย

ถัดมา ถ้าจีน สามารถเอาชนะ ในระลอกนี้ ได้แบบเกือบเบ็ดเสร็จ ค่อยเอาทหารราบขึ้นบก เข้าทั้ง 2 ฝั่ง
ฝั่งซ้าย อาจไม่ต้องเข้าอินเดียตรงๆ เข้าปากีสถานแทน เผลอๆ เจ้าบ้านอาจจะยินดีด้วยซ้ำ

และเพราะอากาศชนะไปแล้ว ทหารราบก็เข้าไปตรึงต่อได้
ต่อให้ราบป้องกันเหนียว แต่ถ้าไม่หลบเข้าถ้ำ เลือกที่จะมาตั้งแนวป้องกันแบบเป็นที่เป็นทาง
ราบก็จะไม่ได้วัดกับราบหรอก เจอระเบิดลงหัวหมด ทั้งจากเครื่องบินหรือจาก icbm

แนวโน้มสิ่งที่จะเจอต่อไปก็คือสงครามกองโจร แต่โจทย์ไม่ได้กำหนดเรื่องมนุษยธรรม
ฉะนั้น ถ้าพื้นที่ไหนกระด้างกระเดื่องมาก ก็ตู้มมมม กวาดหมด

ก็เดินทัพแบบนี้ไปเรื่อยๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Contingency เมื่อ Fri Apr 03, 2020 22:33, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย
เข้าร่วม: 02 Nov 2008
ตอบ: 2894
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 22:27
ทุกวันนี้ประเทศใหญ่ ๆ สามารถยึดประเทศเล็ก ๆ ทั้งนั้นแหละครับ

แม้แต่ใต้หวัน จีนก็จะบุกยึดได้แหละครับ

แต่ทุกประเทศ บวก ลบ คูณ หาร แล้ว"ไม่คุ้ม"กับการใช้กำลัง ขอรับ

ยุคล่าอาณานิคม เรือปืน หมดไปแล้ว
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 9035
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 22:32
เดี๋ยวๆ .. อินเดียเนี่ยตัวสร้างเครื่องบินรบเองส่วนหนึ่ง ฮอฯก็สร้างเอง รถถังก็สร้างเอง ผมว่าให้อินเดียตั้งรับเนี่ย จีนบุกมาไม่ง่ายนะครับ กองกำลังจีนส่วนใหญ่ก็น่าจะอยู่ด้านฝั่งตะวันออกของจีนเสียมากกว่าเพราะฝั่งที่ติดกับอินเดียก็คือทิเบตและเขตซินเจียอุยกูร์ เฉพาะนั้นการยกพลทางบกเพื่อจะมาตีนิวเดลีเนี่ยลำบากโคตรรรรรรร !! ยิ่งเคยได้ยินมาว่าทหารบกอินเดียคุ้นเคยชำนาญการรบบนภูเขาพอสมควรเพราะมีข้อพิพาทเขตแดนแคว้นแคสเมียร์กับปากีสถานอยู่

ต้องวัดกันทางอากาศและทางน้ำแล้วล่ะครับ ... ซึ่งก็คงไม่ง่าย !!

หลายคนบอกว่าสบายๆเนี่ย คิดดีๆนะครับ
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 38991
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 22:32
Contingency พิมพ์ว่า:
ส่งเรือบรรทุกเครื่องบิน เอาเครื่องบินไปวัดกัน เรือดำน้ำ เรือพิฆาตอะไรก็เอามาวัดกัน
ถ้าชนะได้แบบเกือบเบ็ดเสร็จ ค่อยเอาทหารราบขึ้นบก เข้าทั้ง 2 ฝั่ง
ฝั่งซ้าย อาจไม่ต้องเข้าอินเดียตรงๆ เข้าปากีสถานแทน เผลอๆ เจ้าบ้านอาจจะยินดีด้วยซ้ำ  

ไม่มีชาติไหนอยากเอาบ้านตัวเองมาเป็นทางผ่านสนามรบหรอกครับน้อยมากๆเลย ขนาดรบในยุคอาณาจักร สำนึกรักในชาติปลูกฝังยังน้อย ยังไม่ให้อาณาจักรอื่น เดินผ่านบ้านตัวเองไปตีอาณาจักรอื่นเลยครับ เพราะสงครามถึงจะทางผ่านแต่ไม่ควรใช้บ้านเราเป็นทางผ่าน ถ้าปากีสถานทำแบบนั้นนี้เหมือนเอาศักดิ์ศรีประเทศตัวเองไปทิ้งนะ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9272
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 22:46
Spoil
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:
Contingency พิมพ์ว่า:
ถ้าชนะได้แบบเกือบเบ็ดเสร็จ ค่อยเอาทหารราบขึ้นบก เข้าทั้ง 2 ฝั่ง

ไม่มีชาติไหนอยากเอาบ้านตัวเองมาเป็นทางผ่านสนามรบหรอกครับน้อยมากๆเลย ขนาดรบในยุคอาณาจักร สำนึกรักในชาติปลูกฝังยังน้อย ยังไม่ให้อาณาจักรอื่น เดินผ่านบ้านตัวเองไปตีอาณาจักรอื่นเลยครับ เพราะสงครามถึงจะทางผ่านแต่ไม่ควรใช้บ้านเราเป็นทางผ่าน ถ้าปากีสถานทำแบบนั้นนี้เหมือนเอาศักดิ์ศรีประเทศตัวเองไปทิ้งนะ  

เรื่องยอมให้ทหารเมืองอื่น ใช้พื้นที่ของตัวเองไปตีเมืองอื่น ก็ไม่ต้องคิดอะไรไกลเลย เอาแค่ไทยกับสหรัฐในช่วงสงครามเวียดนาม มันก็มีให้เห็นแล้ว
เรื่องการต่างประเทศ ถ้าสมประโยชน์กัน อะไรก็เป็นไปได้ทั้งนั้น

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2009
ตอบ: 1165
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 23:05
ในมุมมองพวกท่าน คิดว่าจีนถ้ารบกับอินเดียสามารถยึดเมืองหลวงอินเดียได้ไหม
จีนยึดไม่ได้ง่ายๆหรอกครับ
ถ้ามันง่ายขนาดนั้น คงเสียยี่ห้อประเทศที่ไปสำรวจวงโคจรดาวอังคารด้วยต้นทุนต่ำที่สุดในโลกนี้หรอกครับ

เครื่องบิน อาวุธต่างๆ อินเดียไม่ได้ด้อยกว่าจีนเลยด้วยซ้ำ เพราะก็เอาจากรัสเซียเป็นหลัก

ไม่ได้กินกันง่ายๆหรอกครับ

รัสเซียสนับสนุนอินเดีย เป็นแนวกันชน อำนาจจากทั้ง จีน และ สหรัฐ

ชีวิตจริง ถ้าจีนทุ่มกำลังรบกับอินเดียจริง
กลัวจะโดนซ้ำจาก อเมริกา กับ รัสเซีย มากกว่า 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6959
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 23:06
[RE]ในมุมมองพวกท่าน คิดว่าจีนถ้ารบกับอินเดียสามารถยึดเมืองหลวงอินเดียได้ไหม
ถ้าไม่มีnukeผมว่าไม่ได้ อันดับความแข็งแกร่งมันใกล้เคียงกัน อินเดียถึงจะด้อยกว่าแต่เป็นฝ่ายตั้งรับ ถ้ามองตามความจริงถ้าจะยึดต้องทุ่มหมดตัว ซึ่งไม่มีทางเป็นไปได้ที่จะยอมทุ่มหมดตัว ถ้าโลกนี้มีแค่สองประเทศมันก็พอเป็นไปได้ แต่คิดว่าถ้าจีนอ่อนมีคนรอซ้ำเพียบ สำหรับผมไม่มีทางเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Ecolizer เมื่อ Fri Apr 03, 2020 23:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 22741
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 23:13
ต้องถามว่าหลังๆมาอินเดียรบเป็นไงมั่ง ประวัตศาสก้สำคัญนะ
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
หัวหน้าแมวมอง
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 38991
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 23:18
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
ต้องถามว่าหลังๆมาอินเดียรบเป็นไงมั่ง ประวัตศาสก้สำคัญนะ  

ถ้าเอารบกับจีนแพ้ที่ชายแดน แพ้เพราะยุทธวิธีครับ รวมทั้งชัยภูมิฝั่งจีนยกมาชายแดนง่ายกว่าฝั่งอินเดีย

แต่กองทัพอินเดียนี้จัดได้ว่าไว้ใช้การเตรียมรบปากีสถาน กับ จีนเลยละครับ
1
0
TXI
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 5105
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 01:54
ทำไมคนเนิร์ฟอินเดียกันขนาดนั้น
อาวุธนี่พอๆกันเลยนะทั้งเรื่องเครื่องบินและเรือ อินเดียนี่ต่อเรือต่อเครื่องบินรบเองเยอะมากๆนะครับ
บุกเข้ามาทางนั้นก็ใช่ว่าจะง่ายๆ หลังจากที่รบแพ้จีนไป2-3รอบติด เหมือนตื่นตัวและระแวงมากๆ ถ้าใครเคยขึ้นไปแล้วเลห์ ลาดัก จะเห็นเลยว่ามีแต่ทหาร ชนะได้ไหมผมว่าได้แต่คงไม่ง่ายอะ มนการรบส่วนมากฝ่ายตั้งรับมักจะได้เปรียบ + การที่จีนจะเอาเรือมาถึงมาสมุทรอินเดียได้คือต้องอ้อมมาเลยนะ กว่าจะมาถึง มาเจอสมรภูมิที่ไม่ถนัดอีก
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4315
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 02:26
bbbank พิมพ์ว่า:
จีนยึดไม่ได้ง่ายๆหรอกครับ
ถ้ามันง่ายขนาดนั้น คงเสียยี่ห้อประเทศที่ไปสำรวจวงโคจรดาวอังคารด้วยต้นทุนต่ำที่สุดในโลกนี้หรอกครับ

เครื่องบิน อาวุธต่างๆ อินเดียไม่ได้ด้อยกว่าจีนเลยด้วยซ้ำ เพราะก็เอาจากรัสเซียเป็นหลัก

ไม่ได้กินกันง่ายๆหรอกครับ

รัสเซียสนับสนุนอินเดีย เป็นแนวกันชน อำนาจจากทั้ง จีน และ สหรัฐ

ชีวิตจริง ถ้าจีนทุ่มกำลังรบกับอินเดียจริง
กลัวจะโดนซ้ำจาก อเมริกา กับ รัสเซีย มากกว่า 555  

1-1 ครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26538
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 03:50

จีนเหนือกว่าพอสมควร ทั้งกำลังรบโดยตรง และพลังสนับสนุนทั้งน้ำมัน และเม็ดเงิน
ยกเว้นรถถังและยานรบทางบก ที่อินเดียเหนือกว่า แต่ยิงนุ๊คใส่กันคงไม่ใช่เรื่องดีแน่
1
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4172
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 05:41
winny29 พิมพ์ว่า:
ทุกวันนี้ประเทศใหญ่ ๆ สามารถยึดประเทศเล็ก ๆ ทั้งนั้นแหละครับ

แม้แต่ใต้หวัน จีนก็จะบุกยึดได้แหละครับ

แต่ทุกประเทศ บวก ลบ คูณ หาร แล้ว"ไม่คุ้ม"กับการใช้กำลัง ขอรับ

ยุคล่าอาณานิคม เรือปืน หมดไปแล้ว  

ประเด็นคืออินเดียไม่เล็กนี่สิครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel