BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: !@#$%^&
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 13158
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 09:53
[RE: สถิติของ โด้อ้วน R9]
R9 นี่นะเก่งกว่าเมสซี่?

สกิลอวยตำนานแท้ๆ
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41974
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 10:10
มีแต่คำว่า ถ้า เต็มไปหมดเลย 555555555555555555
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: love me love man united
เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 232
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 10:13
benjiz พิมพ์ว่า:
เคยได้ยินว่าลีคอิตาลียุคนั้นยิงกันยาก

ภาพนี้ช่วยอธิบายได้ดีจริง ๆ  

ถือได้ว่า รวมดาราโลกไว้เลยก็ได้ครับ ลีคกัลโช่ ตอนนั้น พี่โด้อ้วน ยังพากองหลังระดับโลกทัวร์อยู่เลยครับ
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: O Fenômeno
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 419
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 10:14
ไอดอลผมเลยครับ R9

1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 3156
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 10:40
Messi เหมือนเป็นตัวถูกโปรแกรมให้มาทำประตู มันดูแม่นดูง่ายไปหมด
CR7 เหมือนเครื่องจักรทำประตู ดูฝืน ๆ ในหลายครั้ง แต่ก็ทำได้
R9 มันเหมือนปีศาจ มันจะคุกคาม ฉีกกระชากกองหลังให้เละเทะ ก่อนทำประตู

ฟิลลิ่งมันต่างกัน
ชอบแบบไหน ก็เลือกเอา

ส่วนผม R9 มันที่สุดตรงที่บ่อยครั้งจะเลี้ยงหลบพากองหลังหัวทิ่มหัวตำ ล้มคว่ำคมำหงายก่อนที่จะทำประตู
2
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2006
ตอบ: 1105
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 10:56
กัมจั๊กก้า พิมพ์ว่า:
Si@m Smile พิมพ์ว่า:
ตอนหายจากผ่าเข้าดูรู้เลยว่าความเร็วน้อยลงไปมาก แต่ความคมต้องบอกว่ามากกว่าเดิมอีก ผมทันตอนแกเล่นให้บาร์ซ่า ตั้งแต่นั้นมาก็ตามดูตลอด ชอบสุดตอนเล่นให้มาดริด เจอแมนยูนี่ยิงเป็นเข้า  

ทั้งเกมได้ยิง 3 ครั้งแต่ดันกดแฮตทริค ตอนโดนเปลี่ยนตัวแฟนแมนยูยังต้องลุกขึ้นตบมือให้  

หลังจบเกมท่านเซอร์ให้สัมภาษณ์ว่า "เราทำทุกอย่างที่ทำได้แล้ว แต่เรอัล มาดริดมีโรนัลโด้.."
2
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 9367
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 11:06
ที่ R9 ทำ CR7 หรือ Messi เองก็ทำได้เหมือนกันนะ แต่เราโตมากับ R9 ไง เชื่อเลยว่าถ้าไม่มีปัญหาเรื่องสภาพร่างกาย แกสู้สองคนนี้ได้แน่นอน ขนาดอ้วนแล้วเข่าก็พังแล้วทั้งสองข้าง ยังยิงอยู่เลย ดูคลิปเก่าๆแล้ว ด้วยสปีดระดับนั้นเข้าไปฉีกกองหลัง เป็นเราคอนโทรลบอลแบบนั้นไม่ได้หรอก โคตรเร็ว
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 May 2009
ตอบ: 685
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 11:20
สถิติของ โด้อ้วน R9
ฮาที่คิดว่าบาร์ซ่ากับอินเตอร์ตอนนั้นทีมใหญ่ ฟอร์มดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 9192
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 11:27
TMDz พิมพ์ว่า:
rooney8 พิมพ์ว่า:
Niandrew พิมพ์ว่า:
CR7 กับเมสซี่ สถิติในทีมชาติสู้ R9 ไม่ได้เลย แต่ในระดับสโมสรโหดจริง
ส่วน R9 สถิติโหดเท่าๆกันทั้งทีมชาติและสโมสร
เท่านี้ผมก็พอจะรุ้แล้วว่า R9 โหดจริงกับทุกๆทีม ส่วน CR7 กับเมสซี่ ต้องเล่นในโคตรทีมที่เหนือกว่าทีมอื่นมากๆเท่านั้น ถึงจะยิงประตูในสถิติโหดๆได้

R9 ตอนนั้นมันก็อยู่ยอดทีมทั้งนั้น บาซ่า มาดริดก็ยุคกลาติกอส อินเตอร์ แถมบราซิลก็เป็นยุคทองด้วยซ้ำขนาดกาก้ายังเป็นแค่สำรอง

เมสซี่อยู่บาซ่ามาทั้งชีวิตทั้งยุคเทพสุด ยุคดรอปลงมา ก็เห็นยิงเยอะทุกปี ปีพีคก็ทำสถิติโลก

สถิติทีมชาติ cr7 ยิงจะ 100 ลูกละ

เดี๋ยวนะครับ บาร์ซ่ายุค R9 มันไม่ได้เทพเหมือนสมัยนี้นะครับ ทีมใหญ่ๆสมัยนั้นมันไม่ได้ dominate ลีกได้แบบสมัยนี้
ช่วงนั้นบาร์ซ่าคือช่วงผลัดใบพอดี หลังจากแพ้เอซีมิลาน 0-4 ในยูโรเปี้ยนคัพปี1994 ก็หมดยุคของดรีมทีมที่แตกเป็นเสี่ยงๆ
โรมาริโอ ไมเคิลเลาดรู๊ป ฮริสโต้สตอยคอฟ โรนัลด์คูมันน์ โฆเซ่ บาเกโร่ พวกนี้อำลาทีมออกไปหมด
บาร์ซ่าต้องฟอร์มทีมขึ้นมาใหม่ เริ่มสร้างทีมเน้นดาวรุ่งอย่างหลุยส์ฟิโก้ โรนัลโด้ และซื้อสตอยคอฟกลับมาอีกรอบแต่ก็เลยช่วงพีคไปแล้ว
บาร์ซ่าตอนนั้น ไม่ติดแม้แต่ 1-2 ของลีกมา2ปีแล้ว
อินเตอร์นี่ไม่ต้องพูดถึง ก่อน R9จะมา อินเตอร์ไม่ติด1-2ของกัลโช่มานานหลายปีแล้วตั้งแต่หมดยุคของ3ทหารเสือเยอรมัน มัทเธอุส คลินส์มันน์ เบรห์เม่
ส่วนตอนอยู่มาดริด นั่นคือหลังจากผ่าเข่ากลับมาแล้ว ฝีเท้า R9 เหลือแค่ 70%ของช่วงก่อนเจ็บแล้วครับ

หลักฐานง่ายๆ เมสซี่เล่นในอาร์เจนติน่า ทำไมทำสถิติต่างจากตอนอยู่บาร์ซ่ามากขนาดนั้นครับ?

ต่างทีมต่างแผน เมสซีอยู่อาเจนนี่ลงมาทำเกมเองซะเยอะนะครับ ไม่ได้ยืนสูงเหมือนตอนอยู่บาร์ซ่า แล้วศักยภาพทีมอาเจนนี่ก็ไม่ได้ดีขนาดนั้น บางคนมีแต่ชื่อทั้งนั้นพอมาเล่นจริงไม่ได้เรื่อง แบบแผนในทีมก็ไม่มี เหมือนจับนักเตะมารวมๆละเล่นด้วยกัน

เหมือนผมถามว่าถ้าr9เก่งจริง ทำไมไม่เคยได้ucl อันนี้หลักฐานง่ายๆเลยนะ ซึ่งคุณก็คงมีเหตุผลนู้นนี่นั่นมารองรับอยู่แล้ว เพราะคุณชอบไง ยังไงก็มีเหตุผลมารองรับความล้มเหลวได้อยู่ดี  

R9 ช่วงร่างโหดๆก่อนเจ็บหนัก ไม่เคยลงเล่นUCL เลยนะครับ
ตอนอยู่บาร์ซ่า เล่นคัพวินเนอร์สคัพ(ได้แชมป์)
ย้ายมาอินเตอร์ปีแรก ได้เล่นยูฟ่าคัพ(ได้แชมป์)
ปีต่อมาได้เล่น UCL ก็เริ่มเจ็บแล้ว นัดเจอแมนยูที่ตกรอบก็ฝืนลงเล่นทั้งที่เจ็บ และโดนเปลี่ยนออกครึ่งหลัง
มีโอกาสลงเล่นแค่นี้จะไม่ได้แชม์เลยก็ไม่แปลกครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1292
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 11:35
ถูกแบนแล้ว
สถิติของ โด้อ้วน R9
เอาจริงๆ แทบไม่มีอะไรที่ทำได้ดีกว่า Cr7 เลย
- วินัย
- สภาพร่างกาย
- จำนวนนัดที่ลง
- ความฟิต (ซ้อมทั้งวัน Vs ซ้อมครึ่งนึง ปาตี้อีกครึ่ง)
- การกระโดด
- การโหม่ง
- จำนวนประตู
- จำนวนการแอสซิส
- ความกระเหี้ยนกระหือรือ
- ความต้องการชัยชนะ

จะอ้างว่ากองหลังยุคก่อนเก่งกว่า อันนี้แทบฟังไม่ขึ้น Cr7 ปะทะกองหลังระดับโลกเกือบทุกคนในยุคนี้มาแล้ว เอาชนะประตูระดับโลกแทบทุกคนในยุคนี้มาแล้ว แถมวิทยาศาสตร์การกีฬา ระบบ แทคติคกองหลังยุคนี้เคี่ยวกว่ายุคก่อนเยอะ ถ้ายุคนี้ไม่เก่งกว่ายุคก่อน แสดงว่าฟุตบอลพัฒนาลงเหรอครับ???

ส่วน M10 บัลลง ดอร์ 6 สมัย จำนวนประตู จำนวนแอสซิส วิชั่นการเล่น ความประพฤตินอกสนาม ทำได้ดีกว่า R9 ทุกอย่าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
4
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 12:04
ท็อปเม้นจะอวย CR7 ไม่ต้องเอาเมสมาด้วยก็ได้นะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1750
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 12:11
TMDz พิมพ์ว่า:
Niandrew พิมพ์ว่า:
CR7 กับเมสซี่ สถิติในทีมชาติสู้ R9 ไม่ได้เลย แต่ในระดับสโมสรโหดจริง
ส่วน R9 สถิติโหดเท่าๆกันทั้งทีมชาติและสโมสร
เท่านี้ผมก็พอจะรุ้แล้วว่า R9 โหดจริงกับทุกๆทีม ส่วน CR7 กับเมสซี่ ต้องเล่นในโคตรทีมที่เหนือกว่าทีมอื่นมากๆเท่านั้น ถึงจะยิงประตูในสถิติโหดๆได้

R9 ตอนนั้นมันก็อยู่ยอดทีมทั้งนั้น บาซ่า มาดริดก็ยุคกลาติกอส อินเตอร์ แถมบราซิลก็เป็นยุคทองด้วยซ้ำขนาดกาก้ายังเป็นแค่สำรอง

เมสซี่อยู่บาซ่ามาทั้งชีวิตทั้งยุคเทพสุด ยุคดรอปลงมา ก็เห็นยิงเยอะทุกปี ปีพีคก็ทำสถิติโลก

สถิติทีมชาติ cr7 ยิงจะ 100 ลูกละ

เดี๋ยวนะครับ บาร์ซ่ายุค R9 มันไม่ได้เทพเหมือนสมัยนี้นะครับ ทีมใหญ่ๆสมัยนั้นมันไม่ได้ dominate ลีกได้แบบสมัยนี้
ช่วงนั้นบาร์ซ่าคือช่วงผลัดใบพอดี หลังจากแพ้เอซีมิลาน 0-4 ในยูโรเปี้ยนคัพปี1994 ก็หมดยุคของดรีมทีมที่แตกเป็นเสี่ยงๆ
โรมาริโอ ไมเคิลเลาดรู๊ป ฮริสโต้สตอยคอฟ โรนัลด์คูมันน์ โฆเซ่ บาเกโร่ พวกนี้อำลาทีมออกไปหมด
บาร์ซ่าต้องฟอร์มทีมขึ้นมาใหม่ เริ่มสร้างทีมเน้นดาวรุ่งอย่างหลุยส์ฟิโก้ โรนัลโด้ และซื้อสตอยคอฟกลับมาอีกรอบแต่ก็เลยช่วงพีคไปแล้ว
บาร์ซ่าตอนนั้น ไม่ติดแม้แต่ 1-2 ของลีกมา2ปีแล้ว
อินเตอร์นี่ไม่ต้องพูดถึง ก่อน R9จะมา อินเตอร์ไม่ติด1-2ของกัลโช่มานานหลายปีแล้วตั้งแต่หมดยุคของ3ทหารเสือเยอรมัน มัทเธอุส คลินส์มันน์ เบรห์เม่
ส่วนตอนอยู่มาดริด นั่นคือหลังจากผ่าเข่ากลับมาแล้ว ฝีเท้า R9 เหลือแค่ 70%ของช่วงก่อนเจ็บแล้วครับ

หลักฐานง่ายๆ เมสซี่เล่นในอาร์เจนติน่า ทำไมทำสถิติต่างจากตอนอยู่บาร์ซ่ามากขนาดนั้นครับ?

ต่างทีมต่างแผน เมสซีอยู่อาเจนนี่ลงมาทำเกมเองซะเยอะนะครับ ไม่ได้ยืนสูงเหมือนตอนอยู่บาร์ซ่า แล้วศักยภาพทีมอาเจนนี่ก็ไม่ได้ดีขนาดนั้น บางคนมีแต่ชื่อทั้งนั้นพอมาเล่นจริงไม่ได้เรื่อง แบบแผนในทีมก็ไม่มี เหมือนจับนักเตะมารวมๆละเล่นด้วยกัน

เหมือนผมถามว่าถ้าr9เก่งจริง ทำไมไม่เคยได้ucl อันนี้หลักฐานง่ายๆเลยนะ ซึ่งคุณก็คงมีเหตุผลนู้นนี่นั่นมารองรับอยู่แล้ว เพราะคุณชอบไง ยังไงก็มีเหตุผลมารองรับความล้มเหลวได้อยู่ดี  

R9 ช่วงร่างโหดๆก่อนเจ็บหนัก ไม่เคยลงเล่นUCL เลยนะครับ
ตอนอยู่บาร์ซ่า เล่นคัพวินเนอร์สคัพ(ได้แชมป์)
ย้ายมาอินเตอร์ปีแรก ได้เล่นยูฟ่าคัพ(ได้แชมป์)
ปีต่อมาได้เล่น UCL ก็เริ่มเจ็บแล้ว นัดเจอแมนยูที่ตกรอบก็ฝืนลงเล่นทั้งที่เจ็บ และโดนเปลี่ยนออกครึ่งหลัง
มีโอกาสลงเล่นแค่นี้จะไม่ได้แชม์เลยก็ไม่แปลกครับ

ก็นั่นแหละ ผมถึงบอกว่าคุณปักธงในใจไว้แล้วไง ต่อให้ผมเอาอะไรพูดคุณก็มีเรื่องมาแย้งอยู่ดี(แต่ออกตัวเลยว่าผมก็ชอบr9นะ และเป็นกองหน้าหมายเลข9ที่ผมชอบที่สุด)

สิ่งที่คุณพูดทุกคนก็พูดได้หมด ผมจะบอกว่าcr7ได้แชมป์โลกแน่ถ้าอยู่ทีมแบบบราซิลยุคr9 เมสซีได้แชมป์โลกแน่ๆถ้าวันนั้นเลือกเตะให้สเปน
ได้แชมป์โลกๆแน่ถ้าอาเจนจ้างโค้ชที่เก่งๆ ถ้าอิกัวอินยิงเข้า ผมก็พูดได้หมดอ่ะ

สุดท้ายแล้วr9เป็นกองหน้าชั้นยอดนะ s class แน่ๆ ถ้าดูด้วยตาเปล่าจะให้ใครเก่งกว่าอันนั้นก็เป็นสิทธิ์ของทุกคน แต่ถ้าอ้างอิงตามสถิติซึ่งผมมองว่าเป็นFact จากจำนวนประตู จำนวนแชมป์ รางวัลส่วนตัว การยืนระยะ ผมว่าสถิติที่ผมพูดมาทั้งหมดก็น่าจะบอกได้อยู่นะ
แก้ไขล่าสุดโดย TMDz เมื่อ Mon Mar 23, 2020 12:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0

โค้ช C-License
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7997
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 12:22
test พิมพ์ว่า:
Messi เหมือนเป็นตัวถูกโปรแกรมให้มาทำประตู มันดูแม่นดูง่ายไปหมด
CR7 เหมือนเครื่องจักรทำประตู ดูฝืน ๆ ในหลายครั้ง แต่ก็ทำได้
R9 มันเหมือนปีศาจ มันจะคุกคาม ฉีกกระชากกองหลังให้เละเทะ ก่อนทำประตู

ส่วนผม R9 มันที่สุดตรงที่บ่อยครั้งจะเลี้ยงหลบพากองหลังหัวทิ่มหัวตำ ล้มคว่ำคมำหงายก่อนที่จะทำประตู  

ชอบความเห็นนี้

1
0

Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 3156
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 12:54
AMI N พิมพ์ว่า:
test พิมพ์ว่า:

ชอบความเห็นนี้

อยากได้ใครอีก ผมเทียบได้หมด โปรด้านนี้ 5555
1
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 1140
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 13:18
ไอ้กระทู้เทียบ คนนั้นกับคนนี้ ส่วนใหญ่ผมจะแค่อ่านๆแล้วก็ข้ามไปนะ ไม่ค่อยมาตอบเท่าไหร่ (ไอดี 2009 ผมโดนแบนไปละ) เพราะเถียงกันอีก 10 ปี ก็ไม่จบ ชอบใคร ชอบมัน เพราะชอบใครก็ดูคนนั้นเยอะกว่าคนอื่นๆ ทำให้ติดตากับความเก่งของคนๆนั้นเยอะกว่า ผมออกตัวเลยว่าจริงๆแล้วผมติ่ง cr7 ทั้งๆที่ชอบลิเวอร์พูล (เมสสีผมก็ว่าเค้าเก่งมากแหละอาจจะเบอร์1ของโลกในปัจจุบันเลย แต่ผมกลับติดตาติดใจกับเหยินน้อยมากกว่าแค่นั้นเอง)

สำหรับพี่โด้วผมชอบความพยายาม ชอบความทุ่มเท ชอบทุกอย่างของเจดโด้วเลยแหละ คิดเอาไว้ว่า ผู้ชายคนนึงเกิดมา ควรมีอะไรบ้าง แม่งมีหมดเลยทุกข้อ โคตรรวย โคตรเก่ง ชื่อเสียง มีสเน่ อิทธิพลระดับโลก หล่อ Badboyบ้าง มีรถหรูได้ทุกรุ่นที่ต้องการ หุ่นโคตรดี ใช้คำว่า Perfect body เลยดีกว่า

แต่.......ที่สุดและสุดท้ายแล้ว สำหรับผมถ้าต้องเลือก แค่ คนเเดียวในตำแหน่งทำประตู ผมเลือก R9 ครับ เหตุผลไม่ต้องสาธยายหรอก ที่สุดของที่สุดแล้วแหละ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel