ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29579
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 09:05
[RE: หัวมู้เก่าอยู่ใน Reply หน้าแรกๆ (สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)]
punya_mio พิมพ์ว่า:

ก้อ ใช้ได้อยู่ววววว

ใครชมน้องเขา มา 100 Rep ผมก็จะ แผล่บให้ครบ 100 Rep
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4739
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 09:34
[RE: หัวมู้เก่าอยู่ใน Reply หน้าแรกๆ (สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)]
ผมเจอแต่แบบไม่ดี ค่านิยมกตัญญูมันน่ากลัว สมัยวัยรุ่นๆยังเที่ยวก็เจอแต่แบบนี้ หน้าตาใสซื่อเลย น่ารัก น่าถนอม แต่สถานที่มันก็นะ
แก้ไขล่าสุดโดย Gygeeเด็กดื้อนาโน๊ะ เมื่อ Fri Nov 29, 2019 09:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1501
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 09:43
ถูกแบนแล้ว
อ่านมา2มู้ ท่านมีความ"กระเหี้ยนกระหือรือ"อย่างที่สุด
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41503
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 09:57
0
0

Status: Chawnawee tax
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 171
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 10:12
[RE]หัวมู้เก่าอยู่ใน Reply หน้าแรกๆ (สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)
สุรันต์ภัตรคาร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status: สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1882
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 10:36
มันก้อนะสำหรับผม 50เปอร์เซ็นต์พรหมลิขิตส่วนอีก50เปอร์เซ็ตน์เราลิขิตเอง
ไหนๆก้อไหนๆไปให้สุดเลยท่านตามเชียร์คับ ช้างเผือกมันต้องมีอยู่ในป่าอยู่ที่ว่าเราจะเดินไปถึงป่าว555
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2013
ตอบ: 458
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 10:53
ขอให้ได้ ขอให้โดนครับท่าน อย่างผม ผมมีความเชื่ออยุ่อย่างนึง คือ ถ้าเราอยากได้เมียแบบไหน เราก็จีบแต่แบบนั้น ยังงัยมันต้องเป็นของเราสักคนและว้า

เช่น ชอบคนนมใหญ่ ก็จีบแต่คนนมใหญ่ ยังงัยก็ต้องได้เมียนมใหญ่อย่างที่หวังแน่นอน 555+

อย่างท่าน ท่านอยากได้เมียไทใหญ่ มีความพยายามและตั้งใจจริง คงไม่ไกลเกินฝันครับ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: toru taka miracle-
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 14536
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 13:50
pohihi188 พิมพ์ว่า:
taka- พิมพ์ว่า:
แฟนผมเป็นคนเชียงตุงไม่รู้ว่ามันเป็นไทใหญ่ป่าว แต่มันไม่ใช่คนไทย  

เป็นไงบ้างครับ เขาใสๆซื่อๆบ้างหรือเปล่าครับ แบบว่าน่ารักมั้ยครับ

หน้าตามันก็ดีแหละขาวๆตัวเล็กๆ แต่ไม่ใช่พวกใสๆนะผมเจอกับมันที่กรุงเทพ
0
0

ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7121
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 14:07
ผมเคยได้เมียคนไต (ไทยใหญ่) นะ คบยาวอยู่ แต่จบไปละ
สวย ใส ซื่อ(มั้ง)
ขออนุญาตเกือบ ๆ เหมารวมจากประสบการณ์ที่เคยเจอ
ข้อดีก็พื้นฐานคนไต(พม่าก็ด้วย) จะติดพุทธศาสนา เพราะงั้นวันสำคัญต้องแห่เข้าวัด ผมเลยคิดว่าส่งผลให้พวกเขาเลยจะค่อนข้างดูซื่อ
แต่ข้อเสียก็ คนมีอายุหน่อยจะแอบหัวโบราณ-ญาติเยอะ(ระดับมหาศาล) และว่าที่เขยไทยก็คือ สปอตไลท์ดี ๆ นี่เอง ผล คือ ทำให้ชีวิตวุ่นวายระดับหนึ่งเลย (ยังไม่ขอลงรายละเอียด)
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: 2T forever
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 11457
โพสเมื่อ: Sat Nov 30, 2019 08:16
หัวมู้เก่าอยู่ใน Reply หน้าแรกๆ (สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)
สู้ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2981
โพสเมื่อ: Sat Nov 30, 2019 10:21
Kik1409 พิมพ์ว่า:
ผมเพิ่งเลิกสาวไทยใหญ่มาหกเดือนมีลูกสี่ขวบคนนึงผมจะบอกว่าบางที ชีวิตไม่ได้สวยหรูอย่างที่ฝันใว้เลยครับ ทุกวันนี้อยู่กับลูกก็มีความสุขดี  

ขอบคุณสำหรับอีกมุมนึงนะครับ ส่วนตัวผมรู้สึกขอบคุณท่านมาก

เพราะว่า ยังไงคนที่มีประสบการณ์ตรง เข้ามาตอบเองเลยแบบนี้

คือมันส่งผลดีต่อตัวผมเองล้วนๆ อย่างน้อยก็ได้ฟังจากปากคนที่

มีโอกาสได้คบหาดูใจ มีครอบครัว มีลูก กับ ผู้หญิงไทใหญ่ จริงๆ

ปล. ขอให้น้องสุขภาพแข็งแรง ขอให้ท่านพบเจอวันดีๆข้างหน้าครับ

ผมแนะนำน้องเมียให้มั้ยครับไทใหญ่เรียนอยู่ไชยปราการดูแล้วใหญ่สมชื่อน่ารักด้วย55555
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2009
ตอบ: 188
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 05:16
universal พิมพ์ว่า:
ทำพ่อแม่เสียเงินล้านมายังดูไม่ได้สะทกสะท้านอะไรเลยนะนี่ -*-

จะแต่งเมียก็เก็บเงินเองโลด พ่อแม่ไปขอให้แบบนี้มันจะไปภูมิใจอะไรเล่าไอ้หนุ่ม!  

ท่านหมายถึงของหมั้นที่ไม่ได้คืนนั่นหรอครับ ผมว่าที่บ้านผมก็ไม่ได้อะไรผมนะ

เพราะว่า ผมไม่ได้เป็นฝ่ายผิดสัญญาหมั้นจนต้องเลิก คือ ผู้หญิงเป็นฝ่ายผิดครับ

จริงๆผมควรได้ของหมั้นคืน แต่ฝั่งผู้หญิง เขาไม่มีคืนให้ครับ พ่อผมก็เลยปล่อยไป

ส่วนเรื่องแต่งเมียเก็บเงินเองโลด ผมเห็นด้วยครับ แต่ยอมรับตรงๆ ปัจจุบันอายุ 26

เงินเดือน 18 K ไม่รวม OT+BO ไม่มีทางเก็บเงินแต่งเมียได้ในเร็ววันนี้แน่นอนครับ

ลำพังแค่รถยังผ่อนแม่ไม่หมดเลยครับ คือผมหมายถึง ถ้าแต่งพรุ่งนี้ ปีนี้ ปีหน้า ไรงี้

#ผมนับเฉพาะเงินที่หาเองนะ ไม่นับเงินก้อนที่ พ่อ-แม่ เก็บไว้ให้นะครับ

ขอเล่านิดนึง

เพื่อนผมเหมือนที่ท่านแนะนำมาเลย แฟนมันแบบต้องการแต่งงานไรงี้ เขาตกเงินสด

4 แสน ทอง 2 บาท ตอนแรกมันจะให้ ปู่-ย่า ไปขอให้ แต่ย่าบอกว่า ให้หาเงินแต่งเอง

(คือเขาไม่ชอบแฟนเพื่อนผม) ทุกวันนี้เพื่อนผมหาเงินแต่งเองอยู่ครับ เข้าปีที่ 2 แล้วครับ

#ผมว่าถ้ามันเก็บตังครบ มันคงภูมิใจอะ โคตรขยัน กลางวันทำฮอนด้า กลับบ้านขายชุดกีฬาออนไลน์

ลุงว่าการที่พ่อแม่ไม่ว่าไม่ได้แปลว่าเราไม่ต้องรู้สึกอะไรนะครับหลาน เรายิ่งต้องรู้สึกผิดเข้าไปใหญ่ที่ไปทำท่านเสียเงินเสียทองที่หามาด้วยความยากลำบาก ลองมองที่ตัวเราเองว่าให้เก็บเงินให้ได้ก้อนเท่านั้นต้องใช้เวลาและกำลังไปขนาดไหน และการรู้สึกผิดก็คือการคิดว่าจะไม่ไปรบกวนด้วยเหตุผลแบบเดิมๆ เช่นการให้ไปขอเมียใหม่ให้อีกแบบนี้ (ถึงจะพูดเล่นก็เถอะ)

แล้วการอยากแต่งเมียไวๆ แต่ตอนนี้ยังไม่มีปัญญาไม่ใช่ปัญหาของพ่อแม่นะครับ มันคือปัญหาของเรา ถ้าตอนนี้ไม่ไหว ก็ต้องคิดว่าจะทำยังไงให้ไหวได้เร็วขึ้น ไม่ใช่พ่อแม่ซัพพอร์ตได้ก็ชิลไปเรื่อยๆ อยากแต่งไม่มีเงินก็ให้แม่ขอให้ แต่งมามีลูกเงินเดือนไม่พอเลี้ยงครอบครัวก็ขอแม่เอา แบบนี้จะไปเป็นหัวหน้าครอบครัวได้ยังไงต้องคิดด้วยครับหลานเอ๊ยยย

ลุงจะเล่าเรื่องตัวเองให้ฟัง ตอนคบแฟนเงินเดือนแค่ 14K ใช้ชนเดือนไปเรื่อยแต่เสือกจีบหมอติด คบไปสองปีอยากแต่งทำไง ไปคุยกับว่าที่แม่ยายดู เขาเรียกมา 888,888 ทอง 28 บาท (เมื่อ 10 ปีที่แล้วนะ) ถามตัวเองมีปัญญามั้ยบอกเลยว่าไม่ แต่รักแล้วต้องสู้โว้ย ลาออกจากงานไปขายแรงงานเมืองนอก ทำงานสองกะสามกะทุกวันอยู่ปีกว่า เดินจนรองเท้าทะลุ (ยังเก็บเป็นที่ระลึกไว้อยู่เลย) ได้เงินมาแต่งเมียสมใจ โคตรภูมิใจ กลับมาก็ต้องมาหาอาชีพว่าจะทำยังไงให้มันทัดเทียมไม่ให้เมียต้องอายใคร ทุกวันนี้บอกเลยว่าให้เมียลาออกมาเลี้ยงลูกเฉยๆ ก็ทำได้ คนเรามันต้องสู้ชีวิตนะ อย่าเอาแต่ฝันกลางวันแล้วงอมืองอเท้าอ้าปากรอคนอื่นป้อน

สู้เขานะไอ้หนุ่ม!
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel