ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29579
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 06:51
[RE: แม่ครับ...ไปสู่ขอสาวไทใหญ่ให้ลูกหน่อย...พลีส...(สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)]
OneofMemories พิมพ์ว่า:
ทำไมอ่านละรู้สึกเหมือน จะเอาเงินไปฟาดอย่างงั้นเลย (กุรวยเค้าต้องเลือกกุแน่นอน) อย่างนี้  

หมายถึงไปขออะไรเลยนั่นหรอครับ มีแต่คนพูดเล่นกันทั้งนั้นแหละครับ

ไม่มีใครอยู่ๆก็ไปขอโดยที่ยังไม่รู้จักกันหรอกมั้งครับ พอเอาเข้าจริงๆ

ผมก็ต้องไปเหยียบที่นู้นด้วยตัวเองก่อนอยู่แล้ว เห็น 2 % ที่พิมพ์ไว้มั้ย

ก็นั่นแหละ % มันน้อยมากเลย เพราะยังไงตอนนี้ตัวก็อยู่สุราษฏร์ๆ อยู่

กว่าจะมีเวลาที่คิดว่าจะไปได้ คงสงกรานต์ หยุดยาวๆ แล้วไปแล้วไม่รู้

จะเป็นอย่างที่วาดไว้หรือเปล่า แล้วก็ผมบอกละ "อนาคตถึงไม่ใช่น้องคนนี้"

#ถ้าผมไปทำแบบท่านว่าจริงๆ บ้านผมเรียกหยาบครับ

EDIT เพิ่งเห็นว่าไปเรื้อนมา เสียเวลาพิมพ์สะยาวเลย รู้งี้ขอตอบสั้นๆดีกว่า "คิดมาก"

แก้ไขล่าสุดโดย pohihi188 เมื่อ Fri Nov 29, 2019 06:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 06:57
[RE: แม่ครับ...ไปสู่ขอสาวไทใหญ่ให้ลูกหน่อย...พลีส...(สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)]
น้าติ๋ม จะทิ่มน้าหลออ พิมพ์ว่า:
pohihi188 พิมพ์ว่า:
IL KaarK พิมพ์ว่า:
ลุยเลยน้องบ่าวววว  

สงกรานต์ ผมจะล่องเหนือ เป้าหมายแรกคือ พะเยา (บ้านยาย) แล้วก็เลยเชียงราย เข้าเขตตะแคบชายแดน ไทย-พม่า

น่าจะจุดนั้นแหละ ที่ชาวไทใหญ่อพยพมาสร้างบ้านกัน คิดว่าจะไปคนเดียว แล้วก็ ไปแล้วต้องคอนแน็คให้ได้สักคนอะ

#สนุกจังวุ้ย ไม่ได้หาอะไรที่มันท้าทายอะไรแบบนี้มานานละ ผมตั้งไว้ที่ 7 % ที่จะเป็นอย่างที่ผมหวังไว้

ปล. % น้อยๆแบบนี้แหละ ได้ยาก แต่ถ้าได้แล้ว ต้องระดับ "ช้างเผือก"

ท้าทายแน่ๆ หลาน วิ่งหลบดงตีนวัยรุ่นไทใหญ่ 55  

หลานถูกเรื้อนแล้วน้า คงเข้าใจว่าหลานจะไปเอาเงินฝาดหัวไรงี้มั้ง คิดเป็นซีรีย์บ้านๆสะได้

#สงสัยคงไม่ได้มองเป็นเรื่อง Joke แน่ๆ ให้แม่ไปขอ แต่งก่อนค่อยจีบ อะไรนั่นอะ 555

0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2009
ตอบ: 188
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 07:11
[RE]แม่ครับ...ไปสู่ขอสาวไทใหญ่ให้ลูกหน่อย...พลีส...(สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)
ทำพ่อแม่เสียเงินล้านมายังดูไม่ได้สะทกสะท้านอะไรเลยนะนี่ -*-

จะแต่งเมียก็เก็บเงินเองโลด พ่อแม่ไปขอให้แบบนี้มันจะไปภูมิใจอะไรเล่าไอ้หนุ่ม!
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2005
ตอบ: 11655
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 07:24
[RE]แม่ครับ...ไปสู่ขอสาวไทใหญ่ให้ลูกหน่อย...พลีส...(สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)
เพ้อไปแระ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 07:36
universal พิมพ์ว่า:
ทำพ่อแม่เสียเงินล้านมายังดูไม่ได้สะทกสะท้านอะไรเลยนะนี่ -*-

จะแต่งเมียก็เก็บเงินเองโลด พ่อแม่ไปขอให้แบบนี้มันจะไปภูมิใจอะไรเล่าไอ้หนุ่ม!  

ท่านหมายถึงของหมั้นที่ไม่ได้คืนนั่นหรอครับ ผมว่าที่บ้านผมก็ไม่ได้อะไรผมนะ

เพราะว่า ผมไม่ได้เป็นฝ่ายผิดสัญญาหมั้นจนต้องเลิก คือ ผู้หญิงเป็นฝ่ายผิดครับ

จริงๆผมควรได้ของหมั้นคืน แต่ฝั่งผู้หญิง เขาไม่มีคืนให้ครับ พ่อผมก็เลยปล่อยไป

ส่วนเรื่องแต่งเมียเก็บเงินเองโลด ผมเห็นด้วยครับ แต่ยอมรับตรงๆ ปัจจุบันอายุ 26

เงินเดือน 18 K ไม่รวม OT+BO ไม่มีทางเก็บเงินแต่งเมียได้ในเร็ววันนี้แน่นอนครับ

ลำพังแค่รถยังผ่อนแม่ไม่หมดเลยครับ คือผมหมายถึง ถ้าแต่งพรุ่งนี้ ปีนี้ ปีหน้า ไรงี้

#ผมนับเฉพาะเงินที่หาเองนะ ไม่นับเงินก้อนที่ พ่อ-แม่ เก็บไว้ให้นะครับ

ขอเล่านิดนึง

เพื่อนผมเหมือนที่ท่านแนะนำมาเลย แฟนมันแบบต้องการแต่งงานไรงี้ เขาตกเงินสด

4 แสน ทอง 2 บาท ตอนแรกมันจะให้ ปู่-ย่า ไปขอให้ แต่ย่าบอกว่า ให้หาเงินแต่งเอง

(คือเขาไม่ชอบแฟนเพื่อนผม) ทุกวันนี้เพื่อนผมหาเงินแต่งเองอยู่ครับ เข้าปีที่ 2 แล้วครับ

#ผมว่าถ้ามันเก็บตังครบ มันคงภูมิใจอะ โคตรขยัน กลางวันทำฮอนด้า กลับบ้านขายชุดกีฬาออนไลน์
0
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23240
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 07:41
สู้ๆครับ

0
0
อสอหปรส.

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1826
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 07:44
ผมพอเข้าใจอารมณ์ท่านนะ
แต่ถ้าท่านพิมพ์ในลักษณะที่ว่าจะพยายามจีบ ผมจะโอเคเลย
แต่นี่ ยังไม่รุ้จักเลย จะไปขอๆๆอย่างเดียว
คือน้องเค้าไม่ใช่ผัก ใช่ปลานะครับท่าน
1
0

โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 07:45
benben พิมพ์ว่า:
เพ้อไปแระ  

แถมเยอะด้วยครับ ฮ่าๆ

0
0

โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 07:52
ไข่ย้อยรักดากานดา พิมพ์ว่า:
แต่ถ้าท่านพิมพ์ในลักษณะที่ว่าจะพยายามจีบ ผมจะโอเคเลย
แต่นี่ ยังไม่รุ้จักเลย จะไปขอๆๆอย่างเดียว
คือน้องเค้าไม่ใช่ผัก ใช่ปลานะครับท่าน

สงสัยในโพสท์ คนคิดแบบท่านเยอะแน่เลย ก็ว่าทำไมมีคนเรื้อน

คงไม่ตลกกับไอแบบ ชอบก็ให้แม่มาขอ (เนื้อเพลงสาวเทคนิค)

สงสัยมุกเก่าไป เดี๋ยวลองไปแก้ข้อความที่แบบเชิง ไร้ใจ ละกัน

#ถ้าที่พูดกับแม่ในแชท ท่านน่าจะเห็น 555 บอกอยู่ หยอกแม่เล่น
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2008
ตอบ: 29848
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 07:52
โมเม้นวัยรุ่นเลยท่าน..ลุยโลดด หนับหนุน
1
0

โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 08:45
[RE: หัวมู้เก่าอยู่ใน Reply หน้าแรกๆ (สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)]
LeoNess พิมพ์ว่า:
โมเม้นวัยรุ่นเลยท่าน..ลุยโลดด หนับหนุน  

คือไม่ใช่ว่าจะไปจีบน้องเขาอะไรหรอกครับ แต่อยากไปไทใหญ่

อยากไปเจออะไรแบบนี้ดูบ้าง แต่ถ้าฟลุคเจอน้องเขาผมจะดีใจมาก

ว่าแต่ ถ้าสมมุติ ได้คอนแน็คกับใครสักคน แล้วหลังจากนั้น จะติดต่อ

กันยังไงละนิ ไฟฟ้าก็ไม่มี เสาโทรศัพท์ก็ไม่มี เอฟเฟคตามมาแน่นอน

ปล. ผมแก้ไขโพสท์ละนะ หลายๆคนไม่ตลก ถ้าชอบก็ให้จีบ อย่าแบบเอะอะก็จะขอๆ ไรงี้
0
0

โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 08:48
[RE: หัวมู้เก่าอยู่ใน Reply หน้าแรกๆ (สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)]
ไข่ย้อยรักดากานดา พิมพ์ว่า:

ท่านผมแก้ใหม่แล้ว เป็นไงมั่ง ดูให้เกียรติ น้องเขาบ้างแล้วหรือยังครับ

สงสัยผมคิดง่ายไป มาพูดมาเล่นอะไรแบบนี้ คนอื่นเขาไม่ฮากับผมด้วย

#ผม Quote ท่านไว้ในโพสท์ด้วยนะ คือ คนเข้ามาหลังจากที่ผม EDIT

#เขาจะได้รู้ว่าทำไมต้อง EDIT แล้วทำไม ถึงโดนเรื้อนไรงี้ จะได้ไม่งง

PL. ผมติดเครดิตให้ท่านด้วยนะครับ (เพราะโควทท่านติงอย่างไมตรีจิต)

0
0

นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 66459
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 08:52
เห้ย คนที่นั่น ถึงขนาดไฟฟ้าไม่มี เสาโทรศัพไม่มีเลยหรอหลาน
สมัยนี้บนเขาบนดอยยังไง น้าว่าค้องมีไฟฟ้า กับมือถือแล้วน้ ยังไม่มีหรอ
แล้วจะติดต่อยังไง
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 15636
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 09:01

ก้อ ใช้ได้อยู่ววววว

1
0

โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 09:04
น้าติ๋ม จะทิ่มน้าหลออ พิมพ์ว่า:
เห้ย คนที่นั่น ถึงขนาดไฟฟ้าไม่มี เสาโทรศัพไม่มีเลยหรอหลาน
สมัยนี้บนเขาบนดอยยังไง น้าว่าค้องมีไฟฟ้า กับมือถือแล้วน้ ยังไม่มีหรอ
แล้วจะติดต่อยังไง  

หลาน IB ไปถามคนที่บอกว่าเป็นชาวไทใหญ่แล้วครับ จากที่ได้คุยกับคนไทใหญ่ที่มาทำงานในไทย

คือ ที่ไม่มีไฟฟ้าใช้ เป็นแค่รอบนอกครับ เหมือนเป็นพื้นที่อพยพชั่วคราว ก็เลยยังไม่ได้ปักเสาไฟครับ

แต่แผงโซล่าเซล สามารถติดตั้งได้ครับน้า อย่างคนที่ผมถาม เขาบอกบ้านเขาก็บ้านปูนซิเมนนี่แหละ

ไม่ใช่บ้านไม้ไผ่มุงสังกะสี คือ อยู่ที่ว่าเขาเพิ่งอพยพมา หรือ อยู่ตรงนั้นมาอยู่ก่อนแล้วด้วยครับ (บ้าน)

สรุป น้องในคลิป ไม่มีมือถือหรือเฟสบุ๊คเล่นครับ แต่เห็นบอกเจ้าของช่องจะสร้างแฟนเพจน้องขึ้นมาครับ

# หลานคิดหนักอยู่ ว่าสมมุติเกิดไป ไทใหญ่ แล้วคอนแน็คกับใครสักคน แล้วเขาไม่มีไฟฟ้าใช้เพียงพอ

#แล้วเราจะติดต่อกันยังไง ? สุราษฏร์ - รัฐฉาน ไม่ใช่ใกล้ๆ จะให้ขับรถไปๆมาๆ คงไม่ไหว (บินไปไม่เวิร์ค)

ปล. หลานมองข้ามชอตไปเยอะเลย แต่หลานคิดว่า ไหนๆก็ไหนๆ ขอสาวไทใหญ่แบบ แท้ๆดั้งเดิมเลยดีกว่า
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel