ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29579
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 02:47
หัวมู้เก่าอยู่ใน Reply หน้าแรกๆ (สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)
ขอท้าวความเล็กน้อย กับสาวไทใหญ่ ในมู้ก่อนหน้านี้

Spoil

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1827260

EDIT "เนื่องจากหลายคนมองว่า มันดูไม่ดี ไม่ตลก ที่แชทคุยเล่นกับแม่แบบนี้ เลยเอาแชทออก"

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ?

ก่อนอื่น คือต้องบอกก่อนเลยว่า จริงๆแล้วผมแค่ชวนแม่คุยสนุกๆเหมือนอย่างเคยนั่นแหละ

แต่พอดีดันหลงรอยยิ้มของน้องคนนี้เข้าให้สะแล้ว ในหัวมีแต่สาวไทใหญ่ๆๆๆ เต็มไปหมด

วันนี้ก็เลยหยอกแม่เรื่อง "ไปสู่ขอสาวไทใหญ่ให้หน่อย" ก็อย่างที่เห็น "บ้าแล้วน้องขาดหุ้น"

ที่แม่พูด มันไม่ผิดหรอก เพราะตอนนี้ผมคิดถึงรอยยิ้มของน้องเขาเป็นบ้าเลย ให้ตายเถอะ

#OK Paragraph แรกคือ ความจริงในตอนนี้ หลังจากนี้คือ My dreams of the future (by Pohihi188 )

ก่อนอื่น คือต้องบอกก่อนเลยว่า ไม่มีใครคนไหนสามารถล่วงรู้อนาคตในภายหน้าได้ ใช่ผมรู้

แต่ผมแค่อยากเปลี่ยนชะตากรรมตัวเอง แบบยังไงถ้าวันนึงต้องแต่งงาน 70 % สาวสุาษฏร์

30 % สาวต่างจังหวัด และกว่า 98 % ยังไงก็ต้องเป็นสาวสัญชาติไทยแน่นอน ชัวร์ๆเลยล่ะ

ช่างเป็นอนาคตที่น่าเบื่อสะเลยจริงๆ แอบอิจฉาพ่อเบาๆ (สุราษฏร์ๆ-พะเยา) พ่อโชคดีจริงๆ

EDIT "สรุป Paragraph เดิม คือ จะสื่อว่า ขนาดฮันนี่ ที่ไปมีมือที่ 3 แถม ของหมั้นยังไม่มีคืนให้

ที่บ้านยังไม่อะไรเลย ดังนั้น ถ้าผมจะคบใครหรืออยากแต่งงานกับใคร ที่บ้านคงไม่ว่าอะไรผมแล้วล่ะ"

สรุป ในอนาคตข้างหน้า "ถึงจะไม่ใช่น้องคนนี้" แต่ยังไงผมจะลองเปลี่ยนอนาคตที่แสนน่าเบื่อของผมดู

ความเป็นธรรมชาติที่สวยใสงดงาม

ด้วยสัจจริง คือผมชอบความเป็นธรรมชาติ ในตัวของน้องเขามาก มากมายเลยจริงๆ ครั้งแรกในชีวิต

ที่ได้เห็นรอยยิ้มที่ใส่ซื่อแบบ คือจะอะไรขนาดนั้นกัน ช่างขาวใสบริสุทธิเหลือเกิน แบบว่าในชีวิตผม

คนที่ผมชอบ คนที่ผมจีบ หรือแม้แต่คนรักของผม ผมหารอยยิ้มแบบนี้จากพวกเธอไม่เจอจริงๆ ไม่เลย

#ยิ่งอดีตคู่หมั้นนี้ยิ่งปลอม ตอนออกรถให้นี่คือ ยิ้มปากฉีกเกือบถึงหู คือยิ้มให้ตายยังไงก็ดูออกว่าตอแหล

แต่ความจริงก็คือความจริง คงปฏิเสธไม่ได้ว่า ตัวน้องเขาเอง หรือรวมถึงสาวไทใหญ่คนอื่นๆ ที่อยู่บนนั้น

ไม่ต่างอะไรกับผ้าขาว ความเป็นอยู่เขา สังคมและเทคโนโลยี ช้ากว่าเราไป 10 ปี อย่างต่ำ (ไม่มีไฟฟ้า)

ถ้าจะให้พูดแบบเข้าใจง่ายๆ คือ น้องเขา(สาวไทใหญ่) พร้อมที่จะถูกสังคมที่เจริญแล้วหลอกเอาง่ายๆเลย

คือที่พูดนี้ไม่นับสาวไทใหญ่ ที่เปิดโลกกว้างแล้วนะ หมายถึงแค่ เด็กสาวที่เกิดและโตอยู่บนนั้นอย่างเดียว

#ถึงจะมีแผงโซล่าเซลแต่พอ ฤดูฝน บางทีไม่มีไฟฟ้าใช้เป็นอาทิตย์ๆเลยก็มี (ถึงไม่มีทีวีตู้เย็นก็ไม่เห็นเป็นไร)

ก็พวกท่านลองดูด้วยตาตัวเองดูสิ บ้านน้องเขา ทำจากไม้ไผ่ มุงจากมุงสังกะสี ไม่มี ทีวี ตู้เย็น ไม่มีพัดลม

คือแบบ ไม่มีอะไรเลย ไม่เลยจริงๆ

EDIT "ส่วนนี้สื่อประมาณว่า เขาลำบากกว่าเราเยอะ พอเห็นแบบนี้ แอบเสียดายเงินที่ทุ่มไปให้กับผู้หญิงแย่ๆ

แบบถ้ารู้ว่าจะเป็นแบบนี้ สู้เอาตังไปซื้อหลังคาดีๆ ไม้ฝ้าดีๆ เอาไปให้ศูนย์อพยพชาวไทใหญ่ที่ตะแขบชายแดน

ยังจะดีกว่าอีก นี้เสียตังทีนึงแล้ว ทำเราเสียความรู้สึกอีก (ตอนแรกเอาไปเปรียบเทียบกับอดีตคู่หมั้น) "

สุดท้ายละ กับความฝันของน้องเขา "หนูอยากเป็นหมอเจ้า จะได๋มารักษาคนในหมู่บ้านเฮา" (โคตรไร้เดียงสา)

"หนูอยากเห็นสัตว์ในสวนสัตว์ แพนด้า,เพนกวิน หนูอยากไปแอ่วทะเลสีฟ้า หนูเคยเห็นแต่ในรูป" (น่าเอ็นดูว์)

ให้ตายเถอะ น้องอยู่มาจนอายุ 17 ปี แต่น้องไม่เคยได้สัมผัส กับไอความฝันสูงสุดของน้องแค่ไม่กี่อย่างเนี่ย

ไม่เคยเลยสักครั้ง ลองถามตัวเองดู เราได้สัมผัสมันตอนอายุเท่าไหร่ กับความฝันเพียงแค่เล็กน้อยของน้องเขา

พอเห็นแบบนี้ ไอคำว่าคนเราต้นทุนไม่เท่ากัน ที่ผ่านมาผมไม่เคยสนใจเลย ไม่มีก็ขยันทำงานดิ จะได้ไม่ลำบาก

แต่กรณีนี้มันไม่ใช่ เพราะมันคือ "ชะตากรรม" ฟ้าลิขิตชัดๆเลย น้อยมากที่พวกเขาเหล่านั้นจะได้รับคำว่า "โอกาส"

ก็ในเมื่อต้นทุนไม่มีแล้วจะเริ่มยังไง แค่ปัจจัยขั้นพื้นฐาน ตัวน้องเขายังไม่มีเลย คือมันยากมากที่จะลงมาด้วยตัวเอง

เพราะถ้าไม่มีคนพาลงมา พวกน้องเขาคงต้องอยู่บนนั้นต่อไป แต่ถ้ามีโอกาสได้ลงมาเล่าเรียน ชาวเมืองก็อย่าไป

หลอกลวงพวกน้องๆเขาล่ะ อยู่บนนั้น คงไม่มีทางจะทันเล่ห์เหลี่ยมพวกเราได้หรอก ใสซื่อบริสุทธิเกินไปจริงๆ

#สาวไทใหญ่อายุ 17 ปี "ความฝันของหนูคืออยากเป็นหมอ จะได้รักษาคนในหมู่บ้าน" เทียบกับสาวไทยอายุ 17 ปี ???

ประชาสัมพันธ์ถึงคนที่มีอุดมการณ์เดียวกัน

ตอนนี้ผมเริ่มนับ 2 แล้วนะ 1. เข้ากลุ่มชาวไทใหญ่เสือแห่งรัฐฉาน 2. เกริ่นกับแม่เรื่องสู่ขอสาวไทใหญ่ไว้บ้างแล้ว

แค่ชอบอย่างเดียวไม่ได้นะครับ เราต้องทำด้วย ไม่งั้นอนาคตของเราก็คงเวียนว่ายตายเกิดอยู่แต่กับสาวไทยนี่แหละ

ถึงแม้ผมจะบอกนับ 1 นับ 2 แต่การนับ 1 ของผม มันช่างยากสะเหลือเกิน คุยกันแทบไม่รู้เรื่องกับภาษาที่ใช้พิมพ์กัน

ผมพอจะสรุปได้แล้ว จีบผ่านทางโซเชี่ยล เราก็จะเจอสาวไทใหญ่ที่ได้รับอัปเกรดแล้ว คงไม่ต่างจากสาวไทยทั่วๆไป

แต่ถ้าเราไปจีบพวกเธอถึงถิ่นแล้วล่ะก็ เราก็จะได้เจอกับ ช้างเผือก ของแท้ แบบนี้สิถึงจะมีความหมายให้ทุ่มเทหน่อย

#สนใจจัดตั้ง "สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย" สนใจหรือเปล่า ? แค่รู้สึกว่าโซโล่คนเดียวมันเคว้งไปหน่อย

ควันหลง หลังปรากฏการ "ช้างเผือก" แห่งไทใหญ่

ถ้าใครชอบน้องคนนี้ บอกเลย คู่แข่งเพียบบบบ

EDIT สาเหตุที่ต้องแก้ 2-3 จุด ครับ

ไข่ย้อยรักดากานดา พิมพ์ว่า:
ผมพอเข้าใจอารมณ์ท่านนะ
แต่ถ้าท่านพิมพ์ในลักษณะที่ว่าจะพยายามจีบ ผมจะโอเคเลย
แต่นี่ ยังไม่รุ้จักเลย จะไปขอๆๆอย่างเดียว
คือน้องเค้าไม่ใช่ผัก ใช่ปลานะครับท่าน

สงสัยในโพสท์ คนคิดแบบท่านเยอะแน่เลย ก็ว่าทำไมมีคนเรื้อน

คงไม่ตลกกับไอแบบ ชอบก็ให้แม่มาขอ (เนื้อเพลงสาวเทคนิค)

สงสัยมุกเก่าไป เดี๋ยวลองไปแก้ข้อความที่แบบเชิง ไร้ใจ ละกัน

"ในอนาคต ถึงไม่ใช่น้องคนนี้" ก็คงประมาณนี้ครับ % น้อยมาก

#ถ้าที่พูดกับแม่ในแชท ท่านน่าจะเห็น 555 ที่ผมบอก หยอกแม่เล่นไง

EDIT ใครอยากเห็นต้นโพสท์ หรือ อยากเห็นแชทที่คุยเล่นกับแม่ PM มาได้ครับ ยังเก็บไว้
แก้ไขล่าสุดโดย pohihi188 เมื่อ Fri Nov 29, 2019 08:29, ทั้งหมด 5 ครั้ง
6
2
หากโดน 38 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25115
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 02:54
[RE: แม่ครับ...ไปสู่ขอสาวไทใหญ่ให้ลูกหน่อย...พลีส...(สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)]
สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ ขอให้ได้สาวไทใหญ่
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
_กูเด็ก Noto_

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2006
ตอบ: 5275
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 02:57
[RE: แม่ครับ...ไปสู่ขอสาวไทใหญ่ให้ลูกหน่อย...พลีส...(สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)]
น้องว่าไง พี่ก็ว่างั้น

น้องเปิดเลย เดี๋ยวพี่ตามด้วย
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: แค่เธอยักคิ้ว…ต้นงิ้วก็แค่สไลเดอร์ !!
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 14347
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 02:58
[RE]แม่ครับ...ไปสู่ขอสาวไทใหญ่ให้ลูกหน่อย...พลีส...(สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)
ชอบแล้วก็ไปให้สุดเลยครับ ได้เรื่องไงมาบอกกันด้วยเน้อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 03:00
MercQ พิมพ์ว่า:
สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ ขอให้ได้สาวไทใหญ่  

ผมกำลังคิดและวางแผนอยู่ ทำยังไงให้ได้ไปไทใหญ่บ่อยๆ

เดี๋ยวจะลองศึกษา ไปเที่ยวคนเดียว เอารถไปได้มั้ยบลาๆ

แล้วไปแล้วพักที่ไหนยังไง จะมีโอกาสพบเจอสาวไทใหญ่

มากน้อยแค่ไหน แต่ลำดับแรกคือ ทุน และ เวลา 2 อย่าง

#ได้ไม่ได้ก็อีกเรื่อง เพราะคนที่ไม่ได้ ก็คือคนที่ไม่เคยคิดที่จะลงมือทำ
0
0

นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 66459
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 03:10
มันต้องโดนแล้วหลาน
1
0
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 03:13
น้าติ๋ม จะทิ่มน้าหลออ พิมพ์ว่า:

หลานจะเปลี่ยนไทให้เป็นไทยแล้วครับน้า...
1
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 3492
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 03:19
เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้สาวไซส์ใหญ่
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 4-20 mA
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 94
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 03:19
สมัคร เป็นทหาร ครับ ได้เมีย พร้อม

เขาต้องการ กำลังพล สู้พม่าอยู่แล้วครับ
1
0
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 03:27
pohihi188 พิมพ์ว่า:
น้าติ๋ม จะทิ่มน้าหลออ พิมพ์ว่า:

หลานจะเปลี่ยนไทให้เป็นไทยแล้วครับน้า...  

มันต้องกระหน่ำ
1
0
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 03:33
asia10 พิมพ์ว่า:
สมัคร เป็นทหาร ครับ ได้เมีย พร้อม

เขาต้องการ กำลังพล สู้พม่าอยู่แล้วครับ  

เข้ากรมกลัวจะได้ผัวแทน ไม่เอาอะ กำลังพลดูยังไงก็สู้ พม่า ไม่ได้สักแอะ ถูก JF-17 หย่อนไข่ลูกเดียวคงไปยกค่าย

#รูปเครื่อง JF-17 ของพม่า ไม่มีตอนแบกไข่

แก้ไขล่าสุดโดย pohihi188 เมื่อ Fri Nov 29, 2019 03:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 03:35
จึ๊กกะดึ๋ย พิมพ์ว่า:
เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้สาวไซส์ใหญ่  

ในหัวตอนนี้คือ ไซส์ใหญ่คือโบนัสครับ แนวทางผมยังชัดเจน " นมแท้ นมใหญ่ "
2
0

ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2006
ตอบ: 2592
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 03:37
ขอให้ได้สาวไทยใหญ่ นมแท้ นมใหญ่
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 4471
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 03:59
แม่บ้านบริษัทผมก็ไทใหญ่ ใช่ย่อยเหมือนกันนะ ผัวคนพม่าไปทหาร 2 ปี ไม่ส่งเงินมาเลี้ยงลูก

หาผัวใหม่เลย ผัวไปทหารแค่ 3-4 เดือนแรก ก็หาผัวใหม่แล้ว คุยประมาณ 3-4 คน

แล้วไม่เอาคนไทยด้วยนะ เอาแต่ไทใหญ่ด้วยกัน ปิด-เปิด เฟสบุ๊ค ไลน์ เปลี่ยนเบอร์ เป็นว่าเล่นเลย

ก่อนหน้านี้กลับเชียงใหม่บ่อยมาก ตังค์ก็ไม่ค่อยมีนะ ไม่ได้ไปหาลูกนะ ไปหาผู้ชาย

เที่ยวกันคืนแรก ได้กันซะแล้ว ที่รู้นี่ บางอย่างเค้าก็เล่าให้ฟัง บางอย่างก็เล่าให้น้องที่ทำงานฟังก็มาเมาท์กัน

นี่ก็เพิ่งแต่งงานกัน ไม่ถึงสองเดือน มาบอกเบื่อกันอีกแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย indy_xXx เมื่อ Fri Nov 29, 2019 04:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 04:25
indy_xXx พิมพ์ว่า:
แม่บ้านบริษัทผมก็ไทใหญ่ ใช่ย่อยเหมือนกันนะ ผัวคนพม่าไปทหาร 2 ปี ไม่ส่งเงินมาเลี้ยงลูก

หาผัวใหม่เลย ผัวไปทหารแค่ 3-4 เดือนแรก ก็หาผัวใหม่แล้ว คุยประมาณ 3-4 คน

แล้วไม่เอาคนไทยด้วยนะ เอาแต่ไทใหญ่ด้วยกัน ปิด-เปิด เฟสบุ๊ค ไลน์ เปลี่ยนเบอร์ เป็นว่าเล่นเลย

ก่อนหน้านี้กลับเชียงใหม่บ่อยมาก ตังค์ก็ไม่ค่อยมีนะ ไม่ได้ไปหาลูกนะ ไปหาผู้ชาย

เที่ยวกันคืนแรก ได้กันซะแล้ว ที่รู้นี่ บางอย่างเค้าก็เล่าให้ฟัง บางอย่างก็เล่าให้น้องที่ทำงานฟังก็มาเมาท์กัน

นี่ก็เพิ่งแต่งงานกัน ไม่ถึงสองเดือน มาบอกเบื่อกันอีกแล้ว  

แล้วตอนนี้ผัวเค้าออกมายัง เปนไงมั่ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel