BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17681
โพสเมื่อ: Tue Oct 29, 2019 09:51
[RE: ท่านไหนเล่นกีต้าร์เป็นมั่งครับ กว่าจะเล่นเป็นมีท้อไหม]
ผมจะท้อเป็นเพลงๆ Everglow - coldplay แกะจนท้อยังไม่ได้ซักที
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 720
โพสเมื่อ: Tue Oct 29, 2019 11:22
[RE: ท่านไหนเล่นกีต้าร์เป็นมั่งครับ กว่าจะเล่นเป็นมีท้อไหม]
ทำไปเรื่อยๆครับ ไม่ต้องเครียดถ้ามันไม่ได้มีอะไรมาบีบหรือกดดันให้เราต้องได้เดี๋ยวนั้นเดี๋ยวนี้ก็ไม่ต้องซีเรียสครับ เดี๋ยวได้แน่ๆ ดนตรีมันคือการทำซ้ำครับ ได้แน่ๆ
0
0
Always Red, Always will be Red, North London is Red!
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3756
โพสเมื่อ: Tue Oct 29, 2019 14:02
[RE]ท่านไหนเล่นกีต้าร์เป็นมั่งครับ กว่าจะเล่นเป็นมีท้อไหม
ขอบคุณมากครับที่ตั้งกระทู้ ทำให้นึกถึงสมัยก่อน ตอนนั้นเราชอบมากจนไม่รู้สึกท้อเลยแม่แต่นิดเดียว แปลกดี แม่จะเจ็บนิ้ว มามองดูปัจจุบัน การเริ่มเรียนเริ่มฝึกอะไรทำไมมันน่าเบื่อจัง อ้อ เพราะเราไม่ได้ชอบมันจริงๆนี่เอง สำคัญมากๆเลย แพชชั่น ว่าแต่อยากได้มันกลับมาจังความรู้สึกนี้

ตอนนั้นผมเล่นเพลง ขอเป็นตัวเลือก ของกะลา คิดว่าง่ายสุดครับ คอร์ดวนๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1126
โพสเมื่อ: Tue Oct 29, 2019 14:34
ถูกแบนแล้ว
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
พอมาได้เล่นไฟฟ้าจริงจังแล้ว มันสนุกกว่ามาก ไม่รู้ผมคิดไปเองมั้ย

มันหลากหลาย และเสียงเป็น Type ที่ผมชอบ

ถ้าในไทยก็เสียงประมาณ รัฐ Tattoo , เอเลี่ยน Safeplanet

เสียงฟุ้ง ผมชอบเล่นและหัดแบบนั้นมาก

ทีนี้ข้อเสียของมันไม่รู้เป็นเฉพาะผมคนเดียวหรือเปล่า

คือกลับไปเล่น โปร่ง เวลาไปเที่ยวต่างจังหวัดกับเพื่อน ปกติผมจะเป็นตัวเล่นกีตาร์ ให้เพื่อนร้อง

เล่นไม่ได้เลยครับ แบบจับบอด แล้วก็ลืมคอร์ดด้วยหลายๆที

จนเพื่อนผมทักว่ามึงเล่นกีตาร์ไม่เป็นแล้วใช่มั้ย 555555  

ของผมมีปัญหาคล้ายๆท่าน แต่ผมเป็นคือปกติแล้วผมจะตีคอร์ดกับเพื่อนนี่แหละ แล้วผมร้องด้วย

แต่พอมีไฟฟ้าผมก็จะหัดไลน์กีต้าร์,ไลน์โซโล่ในเพลงใหม่ๆมาตลอดซึ่งผมเล่นเองแล้วร้องเองไม่ได้ สรุปเออมึงร้องเลยแล้วกัน กูจะเล่นโซโล่นี่แหละสนุกๆของกู ก็เซงเหมือนกัน555
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2689
โพสเมื่อ: Tue Oct 29, 2019 14:53
ถ้าเริ่มหัดเล่น (เริ่มจาก 0)

ควรไปเรียนเอาพื้นฐานให้แน่นๆก่อน

หรือ

ควรจับเองในพอเป็นก่อน แล้วค่อยไปเรียน ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย oporpoko เมื่อ Tue Oct 29, 2019 14:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6165
โพสเมื่อ: Thu Oct 31, 2019 00:24
ท่านไหนเล่นกีต้าร์เป็นมั่งครับ กว่าจะเล่นเป็นมีท้อไหม
ผมมีปัญหาใหญ่คือทำให้ไม่จับกีตาร์อีกเลย​ คือเล่นไปสักพักนิ้วจะเจ็บมาก​ สักสองสามวันจะด้านหนา​ พออีกไม่กี่วันก็ลอกออก​ วนหลูบแบบนี้ไปเรื่อยๆ​ ทำให้ไม่สามารถเล่นกีต้าร์ได้นาน​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
........................Buffon............................
Cafu Beckenbauer bobby moore Maldini
.......................Robson...........................
.......Maradona...Zidane...Ronaldinho .......
................... Pele Messi......................
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel