ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: ข้าพระพุทธเจ้า พสกนิกร Swifties
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8642
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 17:24
[RE: มีใครรู้สึกโอเคกับกระเทยหรือตุ๊ด แต่ไม่โอเคกับเกย์ไหมครับ]
เฉยๆฮะ ไม่ได้เกลียดอะไรนะ ขอแค่ต่างคนต่างอยู่ก็พอ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status: #Domino Dancing !
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3231
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 17:43
มีใครรู้สึกโอเคกับกระเทยหรือตุ๊ด แต่ไม่โอเคกับเกย์ไหมครับ
ผมเฉยๆหมด ยกเว้น จะมาหยอกมาจีบแบบแรดๆ กรี๊ดกร๊าดๆใส่เรา อันนี้ไม่ไหว ไม่ชอบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

https://www.dotabuff.com/players/102739882
Life can be cruel, if you're a dreamer. . . . . !!! You Know You Like It - Dj.Snake ft. AlunaGeorge
นักบอลถ้วย ก.
Status: Hendo Hoegarden
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 8146
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 18:05
มีใครรู้สึกโอเคกับกระเทยหรือตุ๊ด แต่ไม่โอเคกับเกย์ไหมครับ
jirayoot022 พิมพ์ว่า:
หลายคอมเม้น ดูแล้วไม่พยายามที่จะเข้าใจเพศสภาพพวกนี้ แต่ตัดสินเขาเรียบร้อยแล้ว โดยมองจากมุมตัวเองเท่านั้น สาเหตุที่ทำให้คนเกิดมามีอาการเบี่ยงเบนนะเหรอ ไอพวกนี้มันไม่คิดจะไปหาอ่านหรือทำความเข้าใจหรอก มันคิดว่าผิด ก็ต้องผิด

ถ้าเพศที่สามบังเอิญได้มาอ่านกระทู้นี้ อยากจะให้กำลังใจครับ ซักวันแนวคิดไดโนเสาร์นี้จะสูญพันธุ์ไป และมีคนอีกมาก ที่เข้าใจพวกคุณครับ  

ใจเย็นๆ นะ 555

คือผมคิดว่า "ไม่โอเค" ไม่ได้หมายถึงรังเกียจนะ แยกให้ออก มันคนละความหมายกันเลย

ไม่โอเค คือ รู้สึกว่ามันผิดธรรมชาติ ที่ชายไม่ได้คู่กับหญิง

แต่ก็ไม่ได้ถึงขั้น ต่อว่า ดูถูก เหยียดหยามอะไรอย่างงั้น และผมเชื่อว่าคนที่บอกไม่โอเค อย่างน้อยต้องมีเพื่อนที่มีความหลากหลายทางเพศบ้างแหละ

เพียงแต่รู้สึกว่า ไลฟ์สไตล์มันไม่ใช่ และหลายคนก็มีเรื่องศาสนาเข้ามาเกี่ยวข้องอีก

และที่หลายคนกล้าพูดในนี้ว่า "ไม่โอเค" คงคิดว่าในกระทู้นี้กำลังเปิดรับความคิดเห็น ซึ่งมันต้องหลากหลายอยู่แล้ว

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 41478
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 18:16
[RE: มีใครรู้สึกโอเคกับกระเทยหรือตุ๊ด แต่ไม่โอเคกับเกย์ไหมครับ]
เท่าที่เคยเจอ คุยด้วย ผมว่าเค้าฮาดีนะ มุขบางอย่างแมร่งคิดได้ไง สนุกดีครับเวลาคุยกัน
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17681
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 19:28
ถ้าไม่มีใคร ลวนลาม ฉวยโอกาศ แตะเนื้อต้องตัวกันเกินไป ผมก็โอเคหมดครับ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 20:11
ผมโอเคหมดนะ ถ้านิสัยพอได้ ก็ปกติ แต่ไม่ค่อยโอเคกับ "ทอม" ซักเท่าไหร่
1
0

Status: A Thai Sneakerhead
เข้าร่วม: 17 Oct 2013
ตอบ: 4338
โพสเมื่อ: Sat Oct 19, 2019 20:32
ผมโอเคทั้งหมด ถ้าคนพวกนั้นไนซ์กับผมนะ คือไม่รังเกียจหรืออะไรเลย ถ้าไม่โดนทำอะไรก่อน
คิดว่าคงเป็นกรณีๆ ไปมากกว่า ขึ้นอยู่กับนิสัยและการกระทำของแต่ละคนมากกว่าครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Sun Oct 20, 2019 08:30
Hoden พิมพ์ว่า:
jirayoot022 พิมพ์ว่า:
หลายคอมเม้น ดูแล้วไม่พยายามที่จะเข้าใจเพศสภาพพวกนี้ แต่ตัดสินเขาเรียบร้อยแล้ว โดยมองจากมุมตัวเองเท่านั้น สาเหตุที่ทำให้คนเกิดมามีอาการเบี่ยงเบนนะเหรอ ไอพวกนี้มันไม่คิดจะไปหาอ่านหรือทำความเข้าใจหรอก มันคิดว่าผิด ก็ต้องผิด

ถ้าเพศที่สามบังเอิญได้มาอ่านกระทู้นี้ อยากจะให้กำลังใจครับ ซักวันแนวคิดไดโนเสาร์นี้จะสูญพันธุ์ไป และมีคนอีกมาก ที่เข้าใจพวกคุณครับ  

ใจเย็นๆ นะ 555

คือผมคิดว่า "ไม่โอเค" ไม่ได้หมายถึงรังเกียจนะ แยกให้ออก มันคนละความหมายกันเลย

ไม่โอเค คือ รู้สึกว่ามันผิดธรรมชาติ ที่ชายไม่ได้คู่กับหญิง

แต่ก็ไม่ได้ถึงขั้น ต่อว่า ดูถูก เหยียดหยามอะไรอย่างงั้น และผมเชื่อว่าคนที่บอกไม่โอเค อย่างน้อยต้องมีเพื่อนที่มีความหลากหลายทางเพศบ้างแหละ

เพียงแต่รู้สึกว่า ไลฟ์สไตล์มันไม่ใช่ และหลายคนก็มีเรื่องศาสนาเข้ามาเกี่ยวข้องอีก

และที่หลายคนกล้าพูดในนี้ว่า "ไม่โอเค" คงคิดว่าในกระทู้นี้กำลังเปิดรับความคิดเห็น ซึ่งมันต้องหลากหลายอยู่แล้ว

จะไม่โอเค ไม่ปลื้ม ไม่ชอบ อะไรก็แล้วแต่ ถ้าคุณเอาเพศสภาพมาตัดสินตั้งแต่แรก มันก็คือการเลือกปฏิบัติอ่ะครับ ด้วยความเคารพ ผมว่ามันไม่ต่างกับเหยียดผิวเลย

ผมเข้าใจนะที่จะมีอคติอะไรกัน มันห้ามไม่ได้อยู่แล้วแหละ แต่บางทีเก็บไว้ในใจก็ได้ ในบอร์ดนี้คุณจะแน่ใจได้ไง ว่าไม่มีเพศที่3 อ่าน
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 22084
โพสเมื่อ: Sun Oct 20, 2019 15:19
fallinz พิมพ์ว่า:
CATCATCAT พิมพ์ว่า:
เฉยๆ แต่จะไม่ไปเที่ยวไม่ไปดื่มด้วยเลย ไม่ไว้ใจครับ

ไม่ไว้ใจกระเทย?  

ไม่ไว้วางใจตัวเองครับ ถถถถุ้ยยยย แฮ่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel