BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: You'll Never Walk Alone
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 28933
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2019 11:08
[RE: ภาพหน้าปกแผ่น Final Fantasy 7 remake อย่างเป็นทางการครับ]
ไอ้ที่บอกลง mod ๆจุดประสงค์หลักอย่างเดียวเลยสินะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

"You'll never walk alone "& SCG Redvolution

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 17532
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2019 11:38
[RE: ภาพหน้าปกแผ่น Final Fantasy 7 remake อย่างเป็นทางการครับ]
บอกตามตรงว่าอยากซื้อเครื่อง PS4 เพราะเกมส์นี้เลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15777
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2019 12:16
zerpenteer พิมพ์ว่า:
ไอ้ที่บอกลง mod ๆจุดประสงค์หลักอย่างเดียวเลยสินะ  

ไม่บอกก็รู้ว่าต้องการอะไร

1
0
The Journey of new beginnings.
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 3689
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2019 12:34
Chokkz พิมพ์ว่า:
Caramel Latte พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนะ มาทีเรีย มันใช่รึท่าน ดูในรูปเหมือนเป็นการเพิ่มธาตุให้อาวุธมากกว่านะ  

ที่เห็นในภาพมันเป็น Elemental Materia ที่เป็นหินซัพพอร์ตสีฟ้าครับ
เสริมพลังธาตุให้ Materia ที่ถูก Link ครับ ไม่ได้เสริมให้อาวุธ (ถ้าใส่กับอาวุธ) ถ้าใส่กับเกราะจะโดนธาตุที่ link กับ Material เบาลงครึ่งนึง
จากในภาพคือ ใส่กับอาวุธและ Link กับ Materia สีเขียวข้างๆกันครับ
ส่วนที่เห็นเป็นภาพเอฟเฟ็คนั่นเข้าใจว่าเป็นเอฟเฟคจะเห็นเมื่อใส่และถูกลิ้งค์แล้วครับ
เป็นระบบมาทีเรียดั้งเดิมจริงๆอันนี้  

ขอบคุณท่าน ลืมดูสีมาทีเรีย นึกว่าสีเขียว ก็ว่าสีเขียวมันทำให้ใช้มนต์ได้ ทำไมกลายเป็นเพิ่มธาตุให้อาวุธซะงั้น
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27868
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2019 12:56
ผมชอบไฟนอลเพราะตอนอัญเชิญมอนนี่ละถ้าทำแบบภาพสมัยใหม่ได้นี่น่าเล่นมาก
0
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7959
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2019 14:01
part 2 ออกจาก มิดการ์ เริ่มมี summon materiaให้ใช้

สงสัยแม่มจะโคตรepic
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 14252
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2019 16:11
เค้าบอกยังครับว่ากี่ part ไม่ค่อยได้ตาม แล้ว part สุดท้ายจะจบประมาณปีไหน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15777
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2019 18:38
GeneralAK พิมพ์ว่า:
เค้าบอกยังครับว่ากี่ part ไม่ค่อยได้ตาม แล้ว part สุดท้ายจะจบประมาณปีไหน  

ยังไม่มีบอกครับว่ามีกี่พาร์ท ไม่มีกำหนดว่าจะจบปีไหนด้วย ตงเป็นเพราะเลือกที่จะทำโดยไม่ตัดส่วนสำคัญๆออกไปเลย แถมมีการเพิ่มอะไรใหม่ๆเข้าไปอีก

คาดว่าน่าจะมีหลายพาร์ทครับ อาจลากยาวไป 7-8 พาร์ทเลยก็ได้มั้ง ในความเห็นผมนะผมมองว่า 1 แผ่นของเดิมอาจจะทำซักประมาณ 2-3 พาร์ทครับ
1
0
The Journey of new beginnings.
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3592
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2019 19:29
PC มองตาปริบๆอีกแล้ว
0
0

นักเตะเทศบาล
Status: อาจจะจริงเราเห็นอยู่ เผื่อใจไว้ที่ยังไม่เ
เข้าร่วม: 10 Dec 2014
ตอบ: 2327
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2019 20:43
คือบอกตรงๆ คือของ PS1 ผมดูแล้วมีความรู้สึกมือมันถือดาบแปลกๆ ตลอดมาฝังไต
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2019 11:38
Chokkz พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนะ มาทีเรีย มันใช่รึท่าน ดูในรูปเหมือนเป็นการเพิ่มธาตุให้อาวุธมากกว่านะ  

ที่เห็นในภาพมันเป็น Elemental Materia ที่เป็นหินซัพพอร์ตสีฟ้าครับ
เสริมพลังธาตุให้ Materia ที่ถูก Link ครับ ไม่ได้เสริมให้อาวุธ (ถ้าใส่กับอาวุธ) ถ้าใส่กับเกราะจะโดนธาตุที่ link กับ Material เบาลงครึ่งนึง
จากในภาพคือ ใส่กับอาวุธและ Link กับ Materia สีเขียวข้างๆกันครับ
ส่วนที่เห็นเป็นภาพเอฟเฟ็คนั่นเข้าใจว่าเป็นเอฟเฟคจะเห็นเมื่อใส่และถูกลิ้งค์แล้วครับ
เป็นระบบมาทีเรียดั้งเดิมจริงๆอันนี้  

ขอบคุณท่าน ลืมดูสีมาทีเรีย นึกว่าสีเขียว ก็ว่าสีเขียวมันทำให้ใช้มนต์ได้ ทำไมกลายเป็นเพิ่มธาตุให้อาวุธซะงั้น  

สีฟ้ามันคือมาทีเรียประเภทซัพพอร์ทนั่นแหละครับ

ส่วนที่ว่าจะเพิ่มสถานะไหนให้อาวุธ หรือเพิ่มธาตุแบบไหนให้อาวุธ อยู่ที่ลูกที่มัน link หากัน

เช่น เอามาทีเรียเวท ไฟ + มาทีเรียซัพ element ใส่อาวุธ มันก็จะได้การโจมตีธาตุ fire
ในคอมมานต่อสู้ attack

ถ้าใส่กับเกราะก็จะลดพลังโจมตีจากธาตุนั้นๆ(และแพ้ธาตุที่ข่มด้วย) ตามระดับมาทีเรียธาตุครับ เช่น มาทีเรียเวทธาตุไฟ ขั้น 1 กันธาตุไฟ 50% ขั้น 2 กันไฟแบบ immune(ตีธาตุไฟไม่เข้า) ขั้น 3 absorb(ดูดซับ)

ส่วนกันสถานะจะเป็น added effect ตามมาทีเรียเวทสถานะ อันนี้ตามเกมต้นแบบ ซึ่งไม่รู้ว่ารีเมคมีอะไรเพิ่มบ้าง นอกเหนือจากนี้

ปล.นอกจากนี้ การจะลิ้งค์เข้าอาวุธหรือเกราะ จะต้องมีสล๊อตแบบเชื่อมหากันด้วยครับ o=o ถ้า o o อันนี้ลิ้งค์ไม่ได้
แก้ไขล่าสุดโดย รั่วจริงจริง เมื่อ Thu Sep 26, 2019 11:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel