BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เป็ดน้อย
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Oct 2013
ตอบ: 625
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 20:00
[RE: กำลังจะเรียนจบ แต่ยังไม่ได้เกณฑ์ทหาร]
หลายที่รับครับ ก็สมัครไปแบบปกติแหละ ผมก็ได้งานปกตินะ ก่อนเกณฑ์ทหาร ชิวๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Mr.Pann เมื่อ Tue Sep 24, 2019 20:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8949
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 20:01
[RE: กำลังจะเรียนจบ แต่ยังไม่ได้เกณฑ์ทหาร]
149.6 พิมพ์ว่า:
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
อยากรู้ว่าตอนนี้ยัดให้หลุดเท่าไหร่ครับ ยุคผม 10 ปีที่แล้ว 30K คือไม่เป็นแน่นอนจ่ายตรงที่เขตเลย  

คนรู้จักผม 45k อะ 3 ปีที่เเล้ว เเล้วเเต่ขั้นตอนด้วยนะว่าเราอยู่ถึงขั้นไหน

เช่นขึ้นทะเบียนทหารหรือยัง
เขตที่อยู่อาศัย
จะยัดเเต่เเรก หรือยัดตอนได้ใบเเดงเเล้ว
ร่างกายเรามีเเนวโน้มทำให้ไม่ผ่านเกณฑ์ได้หรือเปล่า ประมาณนี้ครับ  

ของผม 3 ปีที่แล้วเช่นกัน 30K แต่ผมไม่เอา เพราะตอนนั้นคิดว่ายังไงก็ไม่โดนถึงโดนก็ไม่กลัว
สุดท้ายแดงแปร้ด 1 ปีเต็ม 5555555555  

ของผมไปสมัครเสร็จ สัสดีบอก 50k สนมั้ย?
ผมนี่เเบบขึ้นเลย ถามทำไมไม่บอกก่อน เเกบอกถ้ายัดก่อนสมัครหรือจับใบดำ/เเดงเรทมันถูกกว่าเพราะเดินเรื่องง่าย ถ้าติดทหารเเล้วยุ่งยากหน่อยต้องเพิ่มเงิน ผมนี่เเบบ....

เเต่ถ้ายัดตอนติดทหารเเล้วคือตัวออกมาอยู่ข้างนอก เเต่ชื่อยังอยู่ข้างในอยู่ดีอะกรณีผมสัสดีบอกมา ผมเลยไม่ยัดดีกว่า เพราะสุดท้ายต้องรอรับสด.8พร้อมผลัดเดียวกันอยู่ดี
0
0

TOT&NFO FC
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5593
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 20:14
ทำงานก่อนสักปีครับ ค่อยไป
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17681
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 20:41
ยุคผมถ้าโนบอดี้ 50k ถ้าครอบครัวมีชื่อเสียงก็ 30k

แนะนำว่าให้หางานประจำทำแบบพวกบริษัทเล็กๆไม่ใหญ่มากครับ แบบว่าอยากออกก็บอกล่วงหน้าแล้วก็ออกเลย ทำงานประจำข้อดีคือ เจอสังคม เจอความกดดันเล็กๆน้อยๆ ต้องทำได้หลายๆทาง จะแกร่งขึ้นครับ
พอผ่านการเกณฑ์ทหาร เข้า กทม ก็ พร้อมลุยละ

ฟรีแลนซ์ยาก ต้องขายงานนิดหน่อย ต้องมีสกิล มีข้อต่อรอง มีผลงาน ถึงงานจะเข้ามา ให้พอใช้พอเก็บครับ

1
0
นักเตะเทศบาล
Status: รสชาติชีวิต .
เข้าร่วม: 27 Apr 2015
ตอบ: 3496
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 20:53
ถ้าหางานประจำทำได้ ก็ดีครับ แต่ถ้าไม่ได้ทำ part time ไปพลางๆก่อนก็ได้ครับ
สิ้นเดือนผมลาออกละเนี่ย จับได้ใบแดง ตอนผมจบใหม่ เคสเดียวกับท่านเลย
ทำงานที่นี่มา ปีกว่าละ
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel