BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2009
ตอบ: 168457
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 03:39
คะแนนโหวต
ใครโหวตให้ใคร

https://t.co/pJAjcRMG1x?amp=1

รวมๆกันออกมา

แก้ไขล่าสุดโดย Spyjung เมื่อ Tue Sep 24, 2019 03:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 03:42
ถูกแบนแล้ว
[RE: คะแนนโหวต]
จริงๆๆมันควรเอาแต่นักข่าวพอจบ ได้ดูฟอร์มนักเตะ

พวกโค้ช กัปตัน ไม่ค่อยดูได้บอลหรอก เวลาไม่มี
0
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2009
ตอบ: 168457
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 03:44
เมสโหวต

1
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 46520
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 03:44
รามอส โหวตให้คือหนึ่งกับสองเพื่อนเค้าไงอาซาร์กับโด้ แต่โหวตซาลาห์ที่สามเลยหรอ
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 2416
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 03:47
เดอยอง ได้คะแนนเยอะอยุ่นาาา

รีบๆปลดไอบัลเหอะ ก่อนจะกลายเป็นเดอแปะโดยสมบูรณ์
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 3966
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 04:11
ธีรศิลป์ แดงดา โหวตฟานไดจ์
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7211
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 04:45
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
จริงๆๆมันควรเอาแต่นักข่าวพอจบ ได้ดูฟอร์มนักเตะ

พวกโค้ช กัปตัน ไม่ค่อยดูได้บอลหรอก เวลาไม่มี

จริง บัลลงดอร์ถึงต้องเปลี่ยนการโหวตกลับ ไม่เอาพวกนักเตะ

พอเป็นนักบอลโหวตกันเองละมันไม่ค่อยแฟร์ด้วย เพราะจะใช้วิธีโหวตให้เพื่อน + ตัดแต้มตัวเต็งจากทีมอื่น

อย่างรอบนี้ เมสก็ตัด VvD ออก

ปีผ่าน ๆ มาเวลาพวกบาซ่า มาดริด เป็นตัวเต็ง ก็เป็นงี้ตลอด โหวตช่่่่่วยกันเองแบบกันอักทีมออกไป ผมว่าไม่แฟร์ต่อนักเตะที่ไม่ดัง หรือนักเตะที่พวกเพื่อนเค้ามีสิทธิ์โหวตกันน้อย

แบบพวกทีมใหญ่มันจะได้เปรียบ เพราะพวกนักเตะที่มีสิทธิ์โหวตล้วนเป็นนักเตะแนวหน้า มันก็กระจุกกันอยู่ทีมใหญ่ ๆ ทั้งนั้น

แต่รางวัลมันก็ตัังกฎมาแบบนี้เองก็ช่วยไม่ได้
5
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Hello darkness, my old friend .
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 741
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 07:05
คะแนนไร้คุณภาพหาความเป็นกลางไม่เจอ
1
0
damon blurr'
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 10163
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 07:33
คะแนนโหวต
ซาล่าไม่น่าได้อันดับ 4 มาเน่ อลิซง สเตอริ่ง ยังน่าได้มากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Jan 2010
ตอบ: 114
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 07:34
เอาจิงๆ ฟานไดจ์เก่งขนาดนั้นเลยหรอครับ คือยอมรับว่าไม่ใช่แฟนหงส์นะครับและก็ยอมรับว่าแก่เก่ง แต่คือ ซาล่า หรือ มาเน่ หรือ เฟมิโน่ ไม่เก่งเลยหรอครับ ฟานไดจ์นี่แบกลิเวอร์พูลจนได้แชมป์หรอครับ ไม่ใช่ไรหรอกครับ พอเห็นผลคะแนนออกมา จิงๆถ้าเอาคะแนนที่โหวต มาเน่กับซาล่า มารวมให้ฟานไดจ์แกชนะขาดเลยนะครับ(เหมือนโดนแชร์คะแนนไปอะครับ) คือพอให้นักเตะหรือโค้ชโหวต เขาอาจจะมองว่าความสำเร็จของลิเวอร์พูลไม่ได้มาจากฟานไดจ์คนเดียวก็ได้อะครับ
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3681
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 07:40
คะแนนโหวต
ฟีฟ่าเป็นองค์กรที่เกี่ยวกับฟุตบอลผมว่าเค้าให้นักบอลมาโหวตกันก็ถูกแล้วนะ

ส่วนบัลลงดอร์จัดโดยนิตยสาร ก็ให้ผู้สื่อข่าวโหวตก็ถูกเหมือนกัน

วิธีนี้ก็ดีไปอีกแบบนะ จะได้เห็นมุมมองหลาย ๆ แบบ ถ้าเอานักข่าวมาโหวตหมด เราก็ไม่รู้ว่านักบอลเค้าคิดยังไงกับเพื่อนร่วมอาชีพนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6953
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 07:43
[RE]คะแนนโหวต
ผมว่าฟานไดค์ต้องไปแชร์กับมาเน่ฤดูกาลก่อน แต่เมสซี่แทบจะฟอร์มโดดคนเดียวในทีม ถ้ายูฟ่าvvdได้แน่ แต่ถ้ารวมหมดมันได้ทั้งคู่เมสก็ได้2ถ้วย vvdเสียที่ไม่ได้ไปบอลโลกถ้าเข้ารอบลึกกว่าเมสน่าจะช่วยได้เยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 3469
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 08:12
[RE]คะแนนโหวต
oohman พิมพ์ว่า:
เอาจิงๆ ฟานไดจ์เก่งขนาดนั้นเลยหรอครับ คือยอมรับว่าไม่ใช่แฟนหงส์นะครับและก็ยอมรับว่าแก่เก่ง แต่คือ ซาล่า หรือ มาเน่ หรือ เฟมิโน่ ไม่เก่งเลยหรอครับ ฟานไดจ์นี่แบกลิเวอร์พูลจนได้แชมป์หรอครับ ไม่ใช่ไรหรอกครับ พอเห็นผลคะแนนออกมา จิงๆถ้าเอาคะแนนที่โหวต มาเน่กับซาล่า มารวมให้ฟานไดจ์แกชนะขาดเลยนะครับ(เหมือนโดนแชร์คะแนนไปอะครับ) คือพอให้นักเตะหรือโค้ชโหวต เขาอาจจะมองว่าความสำเร็จของลิเวอร์พูลไม่ได้มาจากฟานไดจ์คนเดียวก็ได้อะครับ  
ถามว่าเก่งมั้ยมันก็เก่งทุกคนแหละครับแต่คนที่เข้ามาเปลี่ยนแปลงให้หงส์ได้แชมป์จริงๆคือ VVD มีส่วนประมาณ 70% อัพอะครับ ถ้าไปดูฟอร์มเกมรับก่อนกับหลังพี่แกมาจะเห็นชัดเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2013
ตอบ: 5439
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 08:13
คะแนนโหวต
oohman พิมพ์ว่า:

ถ้าดู liver แข่งในปีที่ผ่านมาจะรู้ว่า vvd ฟอร์มดีสม่ำเสมอกว่า3กองหน้าของทีม แถมยกระดับเกมรับทั้งแผงแบ็คโฟร์ให้เสียประตูน้อยสุดในลีค นี่คือเหตุผลครับ
0
0
Nobody knows...

ดาวเตะลา ลีกา
Status: ใจเป็นเช่นไร การกระทำและคำพูดจะเป็นเช่นนั้น
เข้าร่วม: 13 Nov 2006
ตอบ: 3451
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2019 08:29
ไดจ์โหวตเมสซี่เฉย
เมสซี่ไม่โหวตทั้งไดจ์ ทั้งคล็อปเลย
ติดใจอะไรป่ะ

ผลโหวต 'ฟีฟ่า เดอะ เบสต์' จากผู้จัดการทีมและนักฟุตบอลชื่อดัง

ธีรศิลป์ แดงดา (กัปตันทีมชาติไทย)
1. เฟอร์กิล ฟาน ไดค์
2. ลิโอเนล เมสซี่
3. คริสเตียโน่ โรนัลโด้

อากิระ นิชิโนะ (ผู้จัดการทีมชาติไทย)
1. ลิโอเนล เมสซี่
2. คริสเตียโน่ โรนัลโด้
3. คีลิยัน เอ็มบัปเป้

คริสเตียโน่ โรนัลโด้ (กัปตันทีมชาติโปรตุเกส)
1. มาไตจ์ เดอ ลิกท์
2. เฟร็งกี้ เดอ ยอง

ลิโอเนล เมสซี่ (กัปตันทีมชาติอาร์เจนติน่า)
1. ซาดิโอ มาเน่
3. เฟร็งกี้ เดอ ยอง

เฟอร์กิล ฟาน ไดค (กัปตันทีมชาติเนเธอร์แลนด์)
2. โมฮาเหม็ด ซาลาห์
3. ซาดิโอ มาเน่

ดิดิเยร์ เดชองส์ (ผู้จัดการทีมชาติฝรั่งเศส)
1. คีลิยัน เอ็มบัปเป้
3. ลิโอเนล เมสซี่

อูโก้ โยริส (กัปตันทีมชาติฝรั่งเศส)

ลูก้า โมดริช (กัปตันทีมชาติโครเอเชีย)
1. คริสเตียโน่ โรนัลโด้
2. เอแด็น อาซาร์
3. ลิโอเนล เมสซี่

เซร์คิโอ รามอส (กัปตันทีมชาติสเปน)
1. เอแด็น อาซาร์
3. โมฮาเหม็ด ซาลาห์
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel