BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1026
โพสเมื่อ: Thu Sep 05, 2019 15:52
ถูกแบนแล้ว
[RE: ชอบดีไซน์ตัวละครการ์ตูนเรื่องไหนกันบ้างคับ]
CDONTREE พิมพ์ว่า:
1.ดราก้อนบอล พลังเท่ ตัวร้ายโครตเท่
2.นารูโตะ พลังเท่ ตัวละครเท่
3.วันพันช์แมน พระเอกหล่อ  

ไม่เคยดูวันพันช์แมน พระเอกหล่อยังไงครับ หัวโล้นๆ

เห็นเพื่อนดูมันบอกต่อยครั้งเดียว ทุกคนตาย แล้วมันจะไปหนุกยังไง เลยไม่ดู -*-
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: SUPER SIYAN GOO:)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3256
โพสเมื่อ: Thu Sep 05, 2019 15:55
[RE: ชอบดีไซน์ตัวละครการ์ตูนเรื่องไหนกันบ้างคับ]
realmadrid_c22 พิมพ์ว่า:
1.ดราก้อนบอล พลังเท่ ตัวร้ายโครตเท่

ไม่เคยดูวันพันช์แมน พระเอกหล่อยังไงครับ หัวโล้นๆ

เห็นเพื่อนดูมันบอกต่อยครั้งเดียว ทุกคนตาย แล้วมันจะไปหนุกยังไง เลยไม่ดู -*-  

ต้องลองดูครับ มันไม่หล่อหรอก5555 นึกภาพ ซากุรางิ 555

ฮาครับ แต่มันส์แน่นอน
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Once Gooner .. Always Gooner
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 5083
โพสเมื่อ: Thu Sep 05, 2019 16:22
taMoN พิมพ์ว่า:
ไม่คิดว่าจะเจอตรรกะโปเกม่อนเหมือนดิจิม่อนในนี้

ส่วนใหญ่จะสัมผัสไม่เกินเจนสอง

มันเหมือนจริงๆนะท่าน ยิ่งเจนหลังๆนี่นึกว่าไปก๊อปดิจิม่อนมา

1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Thu Sep 05, 2019 16:29
G_DeAR พิมพ์ว่า:
ไม่คิดว่าจะเจอตรรกะโปเกม่อนเหมือนดิจิม่อนในนี้

มันเหมือนจริงๆนะท่าน ยิ่งเจนหลังๆนี่นึกว่าไปก๊อปดิจิม่อนมา

ถ้าตามเกมตลอดจะรู้ฮะว่าเค้ามีที่มาหมด แต่ละภาคเค้าจะออกมอนแบบแผนที่โลกที่ใช้
มอนก็จะมีสตอรี่แบบประเทศหรือเมืองนั้นๆ

แล้วม่อนนี่กลายร่างเป็นขั้นตอน เกี่ยวเนื่องกับร่างต้น
ดิจิม่อนนี่หนูมีปีกกลายร่างเป็นเทพธิดายังมี

ผมว่าคนเล่นแค่ภาคแรกๆหรือเล่นผิวเผินชอบดิสเครดิตตรงนี้อ่ะ
2
0
นักเตะเทศบาล
Status: รสชาติชีวิต .
เข้าร่วม: 27 Apr 2015
ตอบ: 3496
โพสเมื่อ: Thu Sep 05, 2019 16:34

1
0

แข้งเจลีก
Status: Condition Red
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 16640
โพสเมื่อ: Thu Sep 05, 2019 16:35
[RE]ชอบดีไซน์ตัวละครการ์ตูนเรื่องไหนกันบ้างคับ
ตอนนี้ผมชอบดาบพิฆาตอสูรออกแบบตัวละคร โคตรเท่

เรื่องเก่าๆก็ชาแมนคิง dr.stone มั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ..
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 5996
โพสเมื่อ: Thu Sep 05, 2019 16:37
TOUGH
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Once Gooner .. Always Gooner
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 5083
โพสเมื่อ: Thu Sep 05, 2019 16:37

ถ้าตามเกมตลอดจะรู้ฮะว่าเค้ามีที่มาหมด แต่ละภาคเค้าจะออกมอนแบบแผนที่โลกที่ใช้
มอนก็จะมีสตอรี่แบบประเทศหรือเมืองนั้นๆ

แล้วม่อนนี่กลายร่างเป็นขั้นตอน เกี่ยวเนื่องกับร่างต้น
ดิจิม่อนนี่หนูมีปีกกลายร่างเป็นเทพธิดายังมี

ผมว่าคนเล่นแค่ภาคแรกๆหรือเล่นผิวเผินชอบดิสเครดิตตรงนี้อ่ะ  

ผมเล่นแค่ภาคแรกๆเลย red green blue yellow gold&silver crystal ที่เคยเล่นอะนะ

ส่วนภาคหลังๆไม่ได้เล่นละ รู้สึกไม่ค่อยชอบดีไซน์ตัวโปเกม่อนแหละคับ เลยไม่ได้เล่นเลย

แต่ยอมรับเสน่ห์อย่างนึงของโปเกม่อนคือเรื่องวิวัฒนาการของม่อนเลย ทำออกมาโคตรดี ไม่ว่าจะเจนไหน

เพราะมันวิวัฒน์แบบยังมีเหลือเค้าของร่างก่อนๆ มันทำให้ดูเนียนตาดีในความรู้สึกอะคับ
แก้ไขล่าสุดโดย G_DeAR เมื่อ Thu Sep 05, 2019 16:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Thu Sep 05, 2019 16:42

ผมเล่นแค่ภาคแรกๆเลย red green blue yellow gold&silver crystal ที่เคยเล่นอะนะ

ส่วนภาคหลังๆไม่ได้เล่นละ รู้สึกไม่ค่อยชอบดีไซน์ตัวโปเกม่อนแหละคับ เลยไม่ได้เล่นเลย

แต่ยอมรับเสน่ห์อย่างนึงของโปเกม่อนคือเรื่องวิวัฒนาการของม่อนเลย ทำออกมาโคตรดี ไม่ว่าจะเจนไหน

เพราะมันวิวัฒน์แบบยังมีเหลือเค้าของร่างก่อนๆ มันทำให้ดูเนียนตาดีในความรู้สึกอะคับ

ผมแค่เบื่อแหละเพราะผมก็เล่นดิจิม่อน สะสมฟิกด้วย
มันคนละอารมณ์เลย ผมเลยเซ็งเวลาคนชอบพูดงี้
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2875
โพสเมื่อ: Thu Sep 05, 2019 17:16
ดราก้อนบอล+โคนัน ชอบลายเส้นอาจารย์คนวาด
1
0
"คุณภาพที่ปราศจากผลลัพธ์ ถือว่าไร้ค่า ส่วนผลลัพธ์ที่ปราศจากคุณภาพ ถือว่าน่าเบื่อ"Johan Cruyff
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1026
โพสเมื่อ: Thu Sep 05, 2019 17:16
ถูกแบนแล้ว
realmadrid_c22 พิมพ์ว่า:

ต้องลองดูครับ มันไม่หล่อหรอก5555 นึกภาพ ซากุรางิ 555

ฮาครับ แต่มันส์แน่นอน  
ผมชอบดู Hunter naruto one piece มาก

ชอบอยู่3เรื่อง ถ้าแนวนี้ ไปเรื่องไหนดีครับ ชอบดูอนิเมะ ไม่ชอบอ่านมังงะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel