BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Sep 2009
ตอบ: 205
โพสเมื่อ: Thu Aug 29, 2019 10:51
[RE: ซื้อรถงบ 1 ล้าน]
taopromd พิมพ์ว่า:

คานแข็ง อิสระ อยู่ที่การเซ็ตช่วงล่างกันเองล้วน ๆ
ถ้าจะเอารถยุโรปมาเถียงกับรถยุ่นผมว่ามันเหม่ง ๆ อะ A class ที่ใช้คาน ราคาเริ่มต้นตอนนี้ 2.49 แพงกว่า c220d ไม่รู้ว่าท่านรู้หรือยัง
และก็ถ้าพูดถึงวิศวกรฮอนด้า ท่านเคยเห็นฮอนด้าเซ็ตช่วงล่างมาแล้วได้รับการยกย่องว่าดีกว่ามาสด้าใน segment เดียวกันสักครั้งไหมครับ เอาตั้งแต่มาสด้า 3 เปิดตัวมาเพื่อฟัดกับ civic
หลาย ๆ เรปของท่านอื่น รวมถึงตัวผมเอง ก็บอกกันท่านอื่นนะครับว่าฮอนด้าไม่ได้เด่นเรื่องช่วงล่างมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว ฮอนด้าจุดเด่นอยู่ที่เครื่องยนต์มาตั้งแต่รหัสเครื่อง B K L ทั้งสิ้น มันก็ทำนองเดียวกันอะ มาสด้าใช้เครื่องใหญ่กว่าซีวิค แต่ดันแรงไม่เท่า วิศวกรก็ควรพิจารณาตัวเองได้แล้ว ทำไมถึงไม่ใช้โบแบบเขา
ที่ผมเถียงไม่ได้จะบอกว่าคานดีกว่าอิสระนะ แต่จะบอกว่าเหตุผลของแต่ละแบรนด์มันก็มี จุดขายของแต่ละแบรนด์ก็ต่าง

http://community.headlightmag.com/index.php?board=1.0

รีวิวเบื้องต้นยังให้ทอร์ชันบีมของตัวใหม่ ดีกว่าตัวเก่าที่ใช้อิสระ ท่านว่าวิศวกรมาสด้าที่เซ็ตรถในรุ่นก่อนควรพิจารณาตัวเองไหมละ  

เห็นด้วยครับ อยู่ที่การ setting แต่ละรุ่นมากกว่าครับ ดูที่ผลลัพท์การเทส
แก้ไขล่าสุดโดย heads เมื่อ Thu Aug 29, 2019 10:53, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9744
โพสเมื่อ: Thu Aug 29, 2019 10:56
proeng พิมพ์ว่า:
Mcsiri พิมพ์ว่า:
ขอถามในนี้ด้วยละกันครับ พอดีสนใจ
HONDA CIVIC 1.5 TURBO RS กับ All New Mazda3
ตัวไหนดีกว่ากัน ?  

ถ้ารอได้สักปีนึงก็ดีครับ ไม่ใช่เพราะจะมีรุ่นใหม่ แต่มาสด้าไม่รู้แก้ปั๊มติ๊กให้หายขาดได้ยัง ถ้าไม่มีอาการก็เชียร์มาสด้านะ ถึงเครื่องจะสู้ civic turbo ไม่ได้ แต่ที่เหลือกินขาด ช่วงล่าง งานประกอบ
แต่มาสด้าบริการหลังการขายต้องวัดดวงเอา  

ถ้าช่วงล่างคานบิดของ all new Mazda ดีกว่า Civic RS Turbo วิศวะกรฮอนด้าต้องพิจารณาตัวเองแล้ว ช่วงล่างของมาสด้าถูกเปลี่ยนจากล้อหลังอิสระเป็นคาดบิด  

ยังมีคนยึดติดกับทอร์ชันบีมห่วยกว่ามัลติลิงค์อยู่อีกหรอ นี่จะ 2020 แล้วนะ  

ใช่ครับ ไปดูรถที่ราคา 1 ล้าน ++ ขึ้นไปดูครับ
อย่างเบนซ์ A class ใช้ทอร์ชั่นบีม C class ขึ้นไปใช้ช่วงล่างอิสระ  

คานแข็ง อิสระ อยู่ที่การเซ็ตช่วงล่างกันเองล้วน ๆ
ถ้าจะเอารถยุโรปมาเถียงกับรถยุ่นผมว่ามันเหม่ง ๆ อะ A class ที่ใช้คาน ราคาเริ่มต้นตอนนี้ 2.49 แพงกว่า c220d ไม่รู้ว่าท่านรู้หรือยัง
และก็ถ้าพูดถึงวิศวกรฮอนด้า ท่านเคยเห็นฮอนด้าเซ็ตช่วงล่างมาแล้วได้รับการยกย่องว่าดีกว่ามาสด้าใน segment เดียวกันสักครั้งไหมครับ เอาตั้งแต่มาสด้า 3 เปิดตัวมาเพื่อฟัดกับ civic
หลาย ๆ เรปของท่านอื่น รวมถึงตัวผมเอง ก็บอกกันท่านอื่นนะครับว่าฮอนด้าไม่ได้เด่นเรื่องช่วงล่างมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว ฮอนด้าจุดเด่นอยู่ที่เครื่องยนต์มาตั้งแต่รหัสเครื่อง B K L ทั้งสิ้น มันก็ทำนองเดียวกันอะ มาสด้าใช้เครื่องใหญ่กว่าซีวิค แต่ดันแรงไม่เท่า วิศวกรก็ควรพิจารณาตัวเองได้แล้ว ทำไมถึงไม่ใช้โบแบบเขา
ที่ผมเถียงไม่ได้จะบอกว่าคานดีกว่าอิสระนะ แต่จะบอกว่าเหตุผลของแต่ละแบรนด์มันก็มี จุดขายของแต่ละแบรนด์ก็ต่าง

http://community.headlightmag.com/index.php?board=1.0

รีวิวเบื้องต้นยังให้ทอร์ชันบีมของตัวใหม่ ดีกว่าตัวเก่าที่ใช้อิสระ ท่านว่าวิศวกรมาสด้าที่เซ็ตรถในรุ่นก่อนควรพิจารณาตัวเองไหมละ  

*** A class นำเข้าทั้งคัน แพงเพราะภาษี c220d ประกอบไทย

รฮอนด้า ท่านเคยเห็นฮอนด้าเซ็ตช่วงล่างมาแล้วได้รับการยกย่องว่าดีกว่ามาสด้าใน segment เดียวกันสักครั้งไหมครับ
*** ใช่ถ้าช่วงล่างแบบแบบเดียวกัน ตอนซื้อ CX5 เพราะช่วงล่างดีกว่า CRV แล้วก็เเครื่องแรงกว่า
แต่ตอนนี้กำลังคุยถึงช่วงล่างที่ต่างกันอยู่ ว่าทอร์ชั่นบีมจะเซ็ตยังงัยให้มันดีกว่า มันไม่มีอะไรให้ปรับได้เลย มีแค่โช๊คอัพอย่างเดียวละมั้ง

ถ้า topic คือช่วงล่าง เซตทอร์ชั่นบีมยังไงให้ดีกว่า ผมว่าท่านโทรหาวิศวกรมาสด้าเลยดีกว่าครับ เพราะจากรีวิวหลาย ๆ สื่อ ต่างก็ให้ทอร์ชั่นบีมตัวใหม่ เซตมาดีกว่ามัลติลิงค์ตัวเก่า และเรื่องโชคอัพ ก็เป็นแค่ตัวธรรมดากับสปริงเหล็ก
อย่างที่ผมบอก มาสด้าเด่นเรื่องนี้อยู่แล้ว
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9744
โพสเมื่อ: Thu Aug 29, 2019 10:57
heads พิมพ์ว่า:

เห็นด้วยครับ อยู่ที่การ setting แต่ละรุ่นมากกว่าครับ ดูที่ผลลัพท์การเทส  

ผมถึงได้งงว่าทำไมคนเราถึงต้องโวยวายกับเรื่องทอร์ชั่นบีม กับมัลติลิงค์ นี่มันจะ 2020 แล้ว ทั้งที่ดีไม่ดีมันอยู่ที่การเซ็ตช่วงล่างกับโครงสร้างตัวถัง
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Thu Aug 29, 2019 11:20
อยากได้รถแบบไหนอะต้องคิดก่อน

ถ้าอยากได้เก๋งขับมันๆก็ CIVIC

ถ้าอยากได้เก๋งประหยัดน้ำมัน ก็รอ Altis ตัวใหม่รุ่น Hybrid

ถ้าอยากได้ครอสโอเวอร์ยกสูงหน่อยแต่ในงบ ก็ CHR มีทั้งรุ่นเบนซิล หรือจะรุ่น Hybrid ก็มีถ้าชอบประหยัดน้ำมัน
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 7005
โพสเมื่อ: Thu Aug 29, 2019 11:26
HONDA CIVIC 1.5 TURBO RS ครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1580
โพสเมื่อ: Thu Aug 29, 2019 20:55
ไซมึ้งชวยเซาะ พิมพ์ว่า:
InTrust พิมพ์ว่า:
civic 1.8 el
all new mazda 3
ถ้าเพิ่มงบอีกนิด ก็ CRV 2.4 ช่วงนี้โปรดีมากๆ ลดแหลก ดอกเบี้ยไม่ถึง 1% อีก  

สอบถามครับ

ทำไม CRV ถึงมีโปรลดแหลกล่ะครับ? จะเปลี่ยนโฉมใหม่เหรอครับ? หรือรุ่นนี้มีปัญหา

กำลังจะ minor change ครับ

โปรหลักคือดอก 0.69 มั้ง

เห็นบางศูนย์ลดเพิ่มอีก80000 แต่ผมไม่รุ้ว่ามีเงื่อนไขอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่า
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel