BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Jun 2006
ตอบ: 4834
โพสเมื่อ: Wed Aug 28, 2019 22:18
[RE: ซื้อรถงบ 1 ล้าน]
Altis Option เยอะจัดเต็ม ระบบไฮบริดประหยัดน้ำมัน ช่วงล่างเปลี่ยนใหม่เป็นอิสระ

Mazda3 ภายในสวย เก็บเสียงดีขึ้น ช่วงล่างลุ้นกันเพราะเปลี่ยนเป็นคานบิด

แต่สุดท้ายๆเอาจริงผมเอา Civic Rs ครับ ขอเครื่องแรงไว้ก่อน ช่วงล่างเปลี่ยนเองได้ Option ของถุงลม ระบบลื่นไถล พอแล้วครับ พวกตัวช่วยต่างๆไม่อยากได้เลยครับ ใช้แล้วรำคานมากๆ แต่เครื่องไม่แรง จะทำให้แรงนี่หลายแสน เผลอๆขุนไม่ขึ้นอีก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4035
โพสเมื่อ: Wed Aug 28, 2019 22:19
InTrust พิมพ์ว่า:
civic 1.8 el
all new mazda 3
ถ้าเพิ่มงบอีกนิด ก็ CRV 2.4 ช่วงนี้โปรดีมากๆ ลดแหลก ดอกเบี้ยไม่ถึง 1% อีก  

Crv 2.4 ใช้ดีจริงจังหวะเร่งแซงหายห่วง

เหยียบเพลินๆ130-140 แบบไม่รู้ตัว
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5291
โพสเมื่อ: Wed Aug 28, 2019 22:19
Altis
0
0
รู้อะไรไม่สู้รู้งี้
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9744
โพสเมื่อ: Wed Aug 28, 2019 22:20
pohihi188 พิมพ์ว่า:
taopromd พิมพ์ว่า:
เพิ่งซื้อมาเมื่อ3เดือนก่อนเลย civic hatchback 1.1 ล้าน  

Hatchback ในฝันเลย เคยเจอตัวจริงที่สุราษฏร์ เป็น Hatchback ที่งามหยดย้อยเลย ขอชม รสนิยมดี

ทาสฮอนด้าตั้งแต่ยุค b16 3door ของพ่อเลยครับ พ่อผมเด็กซิ่งเก่าย่านวิภา แถมปรับแต่งเองทุกอย่าง ผมเลยคลุกคลีแต่กับฮอนด้าและก็อีซูสุ ยี่ห้ออื่นผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ไปบอกผู้ใหญ่บ้านเลยครับ
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 12403
โพสเมื่อ: Wed Aug 28, 2019 22:22
[RE]ซื้อรถงบ 1 ล้าน
Civic hacthback ตัวปัจจุบัน ส่วนตัว Minor change ดูเลอะเทอะไป
- ภายนอก ภายในสวย กว้าง
- ศูนย์แถวบ้านดูแลลูกค้าดี
- เครื่องแรง เอาไว้แซงรถอ้อย ที่บ้านมีจุดถนนสองเลน ไม่ได้เอาไว้ซิ่ง
- ราคาเหมาะสมกับค่าตัว
- ค่าซ่อมบำรุงถูก ไม่รออะไหล่นาน เจ้าตลาด สบายๆ

อีกหนึ่งถึงสองปีซื้อแน่นอน คุ้มๆ
อยากรอดู MC จะใส่อะไรมาให้บ้าง ค่อยตัดสินใจอีกที

แต่ในใจอยากได้ฟีลลิ่งแบบ86BRZ ฟีลขับหลัง ฟีลแฮนลิ่งเจ๋งๆ ในร่าง civic fk

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย ลูกน้องโล้น เมื่อ Wed Aug 28, 2019 22:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Aug 28, 2019 22:23
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:
Mcsiri พิมพ์ว่า:
ขอถามในนี้ด้วยละกันครับ พอดีสนใจ
HONDA CIVIC 1.5 TURBO RS กับ All New Mazda3
ตัวไหนดีกว่ากัน ?  

ถ้ารอได้สักปีนึงก็ดีครับ ไม่ใช่เพราะจะมีรุ่นใหม่ แต่มาสด้าไม่รู้แก้ปั๊มติ๊กให้หายขาดได้ยัง ถ้าไม่มีอาการก็เชียร์มาสด้านะ ถึงเครื่องจะสู้ civic turbo ไม่ได้ แต่ที่เหลือกินขาด ช่วงล่าง งานประกอบ
แต่มาสด้าบริการหลังการขายต้องวัดดวงเอา  

มาสด้า 3 ติดเรื่องปั๊มติ๊กอย่างเดียวตามท่านบนว่าเลยครับ ต้องลองรอดูถ้ารอได้นะ

คือถ้าเทียบเครื่องยังไงซิวิคก็เเรงกว่าครับ เเถมกินน้ำมันน้อยกว่า อันนั้นเป็นข้อดี เเต่เวลาขับเเล้วฟิลมันเเหม่งๆ ชอบอัตราเร่งนะ เเต่เบาะอย่างจม รถเตี้ยอีก

ส่วนมาสด้า 3 ถ้าโฉมเก่า มันเป็นหัวฉีดตรงเครื่องเลยดัง กินน้ำมันกว่า เเต่ถ้าไปขับเเล้วจะรู้ว่ามันได้ฟิลการขับขี่สำหรับคนชอบขับรถอะ ช่วงล่าง พวงมาลัย เบรค คือมันเป็นรถขับสนุกเเต่ก็เเลกมาด้วยข้อเสียอื่นๆพอสมควร

ถ้าเน้นคุ้มค่าหน่อยก็ซีวิค ถ้ามีรถสำรองเน้นขับสนุกไม่ได้มาเป็นครอบครัวก็ mz3

ซิวิค 1.5 เทอโบอันนี้ผมขับ เเต่ mz 3 (2017) อันนี้ของน้อง

ปล. ซิวิคผมว่ารถมันจุกจิกบ่อยนะ เจอเเรค กับฮีทขึ้นไปอย่างละ 2 3 ทีอย่างเซ็ง  

จุกจิกส่วนใหญ่งานประกอบคอนโซลหน้ารถล้วนๆเลยสำหรับผม เรื่องเก็บเสียงผมปลงได้
เรื่องแรคผมทำใจรอไว้ละ แถมรถผมแต่งจนประกันคุณภาพศูนย์น่าจะปัดตก ตอนนี้ได้แต่กำตังไว้สามหมื่นเผื่อเปลี่ยนแรคใหม่
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: -# PUNCH #-
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 16879
โพสเมื่อ: Wed Aug 28, 2019 22:24
CIVIC TURBO RS ครับ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2009
ตอบ: 1654
โพสเมื่อ: Wed Aug 28, 2019 22:25
triton ตัวท็อป ไม่ก็ ranger
0
0
แข้งเจลีก
Status: อากาศดีสบายกายบรรยากาศดีสบายใจ
เข้าร่วม: 07 May 2009
ตอบ: 5300
โพสเมื่อ: Wed Aug 28, 2019 22:30
ซื้อรถงบ 1 ล้าน
เอาจริงๆ กระบะทำประโยชน์ได้เยอะกว่ารถเก๋งมากมาย ถ้าย้อนไปได้ผมจะซื้อกระบะ ขับทางไกลบ้านเราหลุมเยอะ เวลารถเก๋งลงไปแต่ละทีหัวใจจะวาย ไม่นับเผื่อทำธุรกิจขายของอะไรส่วนตัว กระบะใช้ได้อเนกประสงค์กว่าเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8998
โพสเมื่อ: Wed Aug 28, 2019 22:32
ขอถามในนี้ด้วยละกันครับ พอดีสนใจ
HONDA CIVIC 1.5 TURBO RS กับ All New Mazda3

ถ้ารอได้สักปีนึงก็ดีครับ ไม่ใช่เพราะจะมีรุ่นใหม่ แต่มาสด้าไม่รู้แก้ปั๊มติ๊กให้หายขาดได้ยัง ถ้าไม่มีอาการก็เชียร์มาสด้านะ ถึงเครื่องจะสู้ civic turbo ไม่ได้ แต่ที่เหลือกินขาด ช่วงล่าง งานประกอบ
แต่มาสด้าบริการหลังการขายต้องวัดดวงเอา  

มาสด้า 3 ติดเรื่องปั๊มติ๊กอย่างเดียวตามท่านบนว่าเลยครับ ต้องลองรอดูถ้ารอได้นะ

คือถ้าเทียบเครื่องยังไงซิวิคก็เเรงกว่าครับ เเถมกินน้ำมันน้อยกว่า อันนั้นเป็นข้อดี เเต่เวลาขับเเล้วฟิลมันเเหม่งๆ ชอบอัตราเร่งนะ เเต่เบาะอย่างจม รถเตี้ยอีก

ส่วนมาสด้า 3 ถ้าโฉมเก่า มันเป็นหัวฉีดตรงเครื่องเลยดัง กินน้ำมันกว่า เเต่ถ้าไปขับเเล้วจะรู้ว่ามันได้ฟิลการขับขี่สำหรับคนชอบขับรถอะ ช่วงล่าง พวงมาลัย เบรค คือมันเป็นรถขับสนุกเเต่ก็เเลกมาด้วยข้อเสียอื่นๆพอสมควร

ถ้าเน้นคุ้มค่าหน่อยก็ซีวิค ถ้ามีรถสำรองเน้นขับสนุกไม่ได้มาเป็นครอบครัวก็ mz3

ซิวิค 1.5 เทอโบอันนี้ผมขับ เเต่ mz 3 (2017) อันนี้ของน้อง

ปล. ซิวิคผมว่ารถมันจุกจิกบ่อยนะ เจอเเรค กับฮีทขึ้นไปอย่างละ 2 3 ทีอย่างเซ็ง  

จุกจิกส่วนใหญ่งานประกอบคอนโซลหน้ารถล้วนๆเลยสำหรับผม เรื่องเก็บเสียงผมปลงได้
เรื่องแรคผมทำใจรอไว้ละ แถมรถผมแต่งจนประกันคุณภาพศูนย์น่าจะปัดตก ตอนนี้ได้แต่กำตังไว้สามหมื่นเผื่อเปลี่ยนแรคใหม่  

เเรคนี่เเก้กันไม่หายสักทีไม่รู้ทำไมเหมือนกันอะท่าน เเสดงว่าท่านยังไม่เจอถือเป็นโชคดีเเล้วครับ
1
0

TOT&NFO FC
Status:
โพสเมื่อ: Wed Aug 28, 2019 22:36

เเรคนี่เเก้กันไม่หายสักทีไม่รู้ทำไมเหมือนกันอะท่าน เเสดงว่าท่านยังไม่เจอถือเป็นโชคดีเเล้วครับ  

รถผมเพิ่งออกมาได้3เดือนเองครับ ป้ายขาวเพิ่งไปเปลี่ยนมากลางเดือนเลย เรื่องแรคเห็นในกลุ่มแล้วน่าจะเป็นเรื่องของดวงกับลักษณะการขับ เห็นเขาบ่นกันว่าอย่าหักสุด เพราะแรคเปราะ ได้แต่กุมขมับว่า dmax direcตัวแรก ของที่บ้าน9แสนโลจะ20ปีแล้วมันยังไม่พังเลยนะ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 30682
โพสเมื่อ: Wed Aug 28, 2019 22:39
ลูกน้องโล้น พิมพ์ว่า:
Civic hacthback ตัวปัจจุบัน ส่วนตัว Minor change ดูเลอะเทอะไป
- เครื่องแรง เอาไว้แซงรถอ้อย ที่บ้านมีจุดถนนสองเลน ไม่ได้เอาไว้ซิ่ง
- ค่าซ่อมบำรุงถูก ไม่รออะไหล่นาน เจ้าตลาด สบายๆ

อีกหนึ่งถึงสองปีซื้อแน่นอน คุ้มๆ
อยากรอดู MC จะใส่อะไรมาให้บ้าง ค่อยตัดสินใจอีกที

แต่ในใจอยากได้ฟีลลิ่งแบบ86BRZ ฟีลขับหลัง ฟีลแฮนลิ่งเจ๋งๆ ในร่าง civic fk

ตอนแรกพี่ผมก็จะซื้อ Civic Hatchback คือ ก่อนหน้านี้ มันใช้ Hatcback ทรงสปอร์ต อย่าง Prius มาแล้วไง

สรุป ผมยุให้พี่ซื้อ H-rv ไว้ผมจะอัพจาก Jazz ไป Civic Hatchback เอง 555

#ว่าแต่ ตัว Minor change ไม่ดีหรอครับ ของพี่ผม H-rv Rs ตัว Minor change สวยเลย
1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักเตะกลางซอย
Status: unpredictable.
เข้าร่วม: 14 May 2015
ตอบ: 1545
โพสเมื่อ: Wed Aug 28, 2019 22:40
H_Bellerin พิมพ์ว่า:
เพิ่งซื้อมาเมื่อ3เดือนก่อนเลย civic hatchback 1.1 ล้าน  

เป็นไงบ้างคับท่านสำหรับการขับขี่กับพวกเทคโนโลยี พอดีผมกะจะอัพเป็นhatchback  

ตามประสา honda แหละครับ งานประกอบก้อกๅแก้กๆ เน้นเครื่องกับออกแบบสวย ที่เหลือก็ถูๆไถๆ ถ้าบอกการชับขี่เป็นไงผมตอบไม่ได้จริงๆ รับรถจากศูนย์ ผมไปอู่เปลี่ยนแม็กซ์ ยาง ท่อ โช้ค เซ็ตช่วงล่างใหม่หมด ส่วนเทคโนโลยีรอตัว minorchange ปลายปีครับ อาจจะได้ระบบแบบตัว rs ถ้ารอได้รอดีกว่าครับ เพราะปลายปีจะเปิดจอง และพร้อมส่งมอบรถช่วงกุมภา  
ผมเพิ่งออกJazzได้6-7เดือนมาวันแรกก้อแบบท่านและเข้าร้านเปลี่ยนหมดเลยว่าจะอัพเป็นhatchback ไม่ช้าก้อเร็วๆนี้
0
0
Buriram United
นักเตะกลางซอย
Status: unpredictable.
เข้าร่วม: 14 May 2015
ตอบ: 1545
โพสเมื่อ: Wed Aug 28, 2019 22:41
H_Bellerin พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมชอบ CIVIC HATCHBACK (ราคาเกินนิดหน่อย) ตอนนี้ขับjazzอยู่ อนาคตอัพเป็นcivic hatchback แน่คับ  

รสนิยมเดียวกันเลยพี่ชาย Jazz up to Civic

ไม่นึกเลยว่าตัวเองจะชอบรถ Hatch back เข้าให้แล้ว

ก่อนหน้านี้ Sedan ยืนพื้นแน่นอน เห็นตัวจริงแล้วหนูอยากได้้้้

ผมชอบตรงกระจกข้างหลังมันอะท่านสวยดีไม่เหมือนใคร
1
0
Buriram United
Status:
โพสเมื่อ: Wed Aug 28, 2019 22:43
ลูกน้องโล้น พิมพ์ว่า:

ตอนแรกพี่ผมก็จะซื้อ Civic Hatchback คือ ก่อนหน้านี้ มันใช้ Hatcback ทรงสปอร์ต อย่าง Prius มาแล้วไง

สรุป ผมยุให้พี่ซื้อ H-rv ไว้ผมจะอัพจาก Jazz ไป Civic Hatchback เอง 555

#ว่าแต่ ตัว Minor change ไม่ดีหรอครับ ของพี่ผม H-rv Rs ตัว Minor change สวยเลย

จากใจคนที่ไม่รอตัว mc พอเห็นภาพแล้วบอกได้แค่ว่าเลอะเทอะ จริงๆ เพิ่มแค่ honda sensing ก็ไม่น่าเกลียดหรอก ดันไปเพิ่มเส้นตรงแผงรังผึ้งไฟตัดหมอกหน้ากับแผงรังผึ้งกันชนหลังแค่นั้นครับ เห็นแล้วมันขัดตาจริงๆ
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel