BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2019 01:59
[RE: อยู่ดีๆก็นึกสงสารหมู]
อย่าแซงกูกูรีบ พิมพ์ว่า:
blackhunter พิมพ์ว่า:
ผมไม่เข้าใจว่าเรามีทางเลือกในการกินผักได้ ทำไมเราต้องกินเนื้อด้วย

คือผมก็กินเนื้อนะ แต่ทุกวันนี้กินเพราะไม่มีทางเลือก เนื่องจากไม่ได้ทำกับข้าวกินเอง

ทุกครั้งเวลาไปกินข้าวนอกบ้านถ้ามีเมนูเจผมก็กินตลอด  

เหมือนจะสับสนในตัวเองหน่อยๆนะ มาบอกว่าไม่เข้าใจว่าเรามีทางเลือกในการกินผักได้ ทำไมเราต้องกินเนื้อด้วย

แต่ก็มาบอกต่อว่าคือผมก็กินเนื้อนะ แต่ทุกวันนี้กินเพราะไม่มีทางเลือก เนื่องจากไม่ได้ทำกับข้าวกินเอง

ผมว่าคุณตอบคำถามตัวเองไปแล้วนะว่าทำไมเราต้องกินเนื้อด้วย  

ผมคิดว่าคนทั่วไปน่าจะมีทางเลือกเยอะกว่าผมครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2006
ตอบ: 2458
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2019 02:20
ผักมันมีชีวิตแต่ไม่มีจิตใจ มันไม่เจ็บ
แต่สัตว์นั้นไม่ใช่ หมูก็มาจากคนนี่แหละ พวกฆ่าหมู
เดี๋ยวก็ต้องไปเกิดเป็นหมูบ้าง และไม่ตายแค่ทีเดียว
ตายแล้วก็ต้องเป็นหมูอีกหลายรอบ
0
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 70296
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2019 02:21
ผมเลิกแล้วคับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 2592
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2019 02:22
https://www.dogsclip.com/articles/283/
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 240
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2019 02:30
อยู่ดีๆก็นึกสงสารหมู
'1999' พิมพ์ว่า:
SaRis พิมพ์ว่า:
ผมสงสารเหมือนท่านแหละ

ทุกวันนี้เลยกินเนื้ออย่างเดียว  

ผมว่าวัวตายสบายกว่าหมูมาก

ไม่ได้ขังในกรงเหล็ก ใช้เชือกจูงมาทีละตัว บล็อคหลังให้สลบแล้วฆ่า  

อันนี้ที่ไหนหรอฮะ บล็อกหลังก่อนนี่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 372
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2019 02:34
ถูกแบนแล้ว
Netwalker07 พิมพ์ว่า:

ทุกวันนี้เลยกินเนื้ออย่างเดียว  

ไม่ได้ขังในกรงเหล็ก ใช้เชือกจูงมาทีละตัว บล็อคหลังให้สลบแล้วฆ่า  

อันนี้ที่ไหนหรอฮะ บล็อกหลังก่อนนี่  

ไปมา2ที่ครับ
เชียงราย แถวๆบ้านนอก 4-5ปีที่แล้ว

อีกที่อ.เมืองเค้าไม่ให้เข้าไปดูข้างใน แต่คิดว่าใช้ปืนยิงสลบ

ฆ่าวัวทำในห้องปิด เลยไม่ได้เข้า แต่หมูเห็นหราเลย ผ่าขาด2ท่อน
แก้ไขล่าสุดโดย '1999' เมื่อ Mon Apr 08, 2019 02:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 14252
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2019 02:41
GeneralAK พิมพ์ว่า:
อาบน้ำที พวกแบคทีเรีย ตัวไรต่างๆ ที่อยู่ตามผิวหนังเราก็ตายเกลื่อนเหมือนกัน เคยสงสารมันบ้างไหม  

ไม่สงสารอ่ะ มันคนละdomainกัน แบคทีเรีย กับ สัตว์

หมู มีกฏหมายทารุณกรรมสัตว์คุ้มครอง แต่องค์กรต่างๆแม่งไม่สนใจ เพราะเยอะจัด  

แต่ไรฝุ่นเป็นสัตว์นะครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 372
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2019 02:50
ถูกแบนแล้ว
อาบน้ำที พวกแบคทีเรีย ตัวไรต่างๆ ที่อยู่ตามผิวหนังเราก็ตายเกลื่อนเหมือนกัน เคยสงสารมันบ้างไหม  

ไม่สงสารอ่ะ มันคนละdomainกัน แบคทีเรีย กับ สัตว์

หมู มีกฏหมายทารุณกรรมสัตว์คุ้มครอง แต่องค์กรต่างๆแม่งไม่สนใจ เพราะเยอะจัด  

แต่ไรฝุ่นเป็นสัตว์นะครับ  

คนละPhylumครับ Arthropoda กับ Chordata

อีกอย่างกฎหมายคุ้มครองสัตว์ไม่รองรับไรฝุ่นครับ

เล่นให้สุด ผมนอนไม่หลับพอดี

1
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 70296
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2019 03:23

วัวควายแถวบ้านผมเมื่อไม่กี่ปีก่อน ก็ฆ่าวิธีเดียวกันแหละ
เผลอปั้ปเอาค้อนปอนด์ฟาดหนักทีเดียว พอชักๆๆ เอามีดแทงคอ เลือดไหลจนหมดแรงตาย
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2019 04:26
ถูกแบนแล้ว
อย่าแซงกูกูรีบ พิมพ์ว่า:
ผมไม่เข้าใจว่าเรามีทางเลือกในการกินผักได้ ทำไมเราต้องกินเนื้อด้วย

คือผมก็กินเนื้อนะ แต่ทุกวันนี้กินเพราะไม่มีทางเลือก เนื่องจากไม่ได้ทำกับข้าวกินเอง

ทุกครั้งเวลาไปกินข้าวนอกบ้านถ้ามีเมนูเจผมก็กินตลอด  

เหมือนจะสับสนในตัวเองหน่อยๆนะ มาบอกว่าไม่เข้าใจว่าเรามีทางเลือกในการกินผักได้ ทำไมเราต้องกินเนื้อด้วย

แต่ก็มาบอกต่อว่าคือผมก็กินเนื้อนะ แต่ทุกวันนี้กินเพราะไม่มีทางเลือก เนื่องจากไม่ได้ทำกับข้าวกินเอง

ผมว่าคุณตอบคำถามตัวเองไปแล้วนะว่าทำไมเราต้องกินเนื้อด้วย  

ผมคิดว่าคนทั่วไปน่าจะมีทางเลือกเยอะกว่าผมครับ  

ไปร้านตามสั่งก็ไม่สั่งเนื้อได้นะท่าน คนรู้จักผมเค้าสั่งข้าวผัดใส่ไข่ไม่ใส่เนื้อ ก๋วยเตี๋ยวก็ไม่ใส่เนื้อก็สั่งได้นะ แต่อารมคนขายเค้าจะแปลกๆ นอกจากจะสั่งเค้าประจำ จนเค้าจำได้ว่าไอนี่มันกินมัง ปล. เนื้อมันอร่อยไงคนเลยกินเนื้อ เหมือนท่านกินเด็กนั่นแหละ แต่มันอร่อยคนละแบบ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9570
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2019 06:31
อย่าว่าโง่เลยน่ะครับ แบบนี้ก้คือพวกมันตายโดยที่ยังสลบอยุ่ก็คือตายแบบไม่รู้ตัวเลยงี้หรอ

โคตรน่าสงสารเลยงี้
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: MARINA NAGASAWA
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12485
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2019 07:20
Im Choding พิมพ์ว่า:
อย่าว่าโง่เลยน่ะครับ แบบนี้ก้คือพวกมันตายโดยที่ยังสลบอยุ่ก็คือตายแบบไม่รู้ตัวเลยงี้หรอ

โคตรน่าสงสารเลยงี้  

ไม่ได้ตายตอนสลบนะ
คือลากมาเอาค้อนทุบหัว มันก็จะร้องอี๊ดๆๆๆๆ ชัก แล้วก็ตาย
จากนั้นก็เอามีดเสียบคอเอาเลือดออก ผ่าท้องเอาเครื่องในออก แล้วก็โยนลงน้ำร้อนถลกหนัง

ไก่นี่ยิ่งหนักเลย เกี่ยวขาขึ้นรอกแล้วเชือดคอตอนเป็นๆ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2011
ตอบ: 2100
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2019 08:16
ผมเคยไปดูงานที่โรงฆ่าสัตว์ หมูแต่ละตัวก่อนตายทรมานทั้งนั้นอ่ะ

ตั้งแต่ออกจากคอกจนถึงห้องเชือด(โดนไฟฟ้าช็อตสลบแล้วค่อยฆ่า) โดนทรมานมาสุดทาง

กระทู้นี้เหมือนจะตลก แต่มันก็น่าสงสารจริงๆ  

ถ้าโรงฆ่ามาตรฐานใช้ไฟฟ้าช็อตหรือรมคาร์บอนไดออกไซด์ก่อนอันนี้ถือว่าทรมานน้อยที่สุดแล้วครับ เพราะหมดสติเร็วแล้วค่อยรีดเลือดคือตายโดยไม่รู้สึกตัว แต่โรงฆ่าเถื่อนไม่ว่าจะหมูหรือวัวเค้าใช้ค้อนเหล็กเหวี่ยงเข้าที่หน้าผากนะครับ ตุบเดียวล้มแต่ถ้าไม่ชำนาญก็ต้องซ้ำหลายที ซึ่งบอกเลยว่าน่าสงสารมาก
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 16940
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2019 08:26
จะบอกไม่สงสารก็แปลกอยู่ สงสารนิดหน่อยแต่พอเข้าใจ ของสร้างมาเพื่อกิน สร้างมานับแสนนับล้านตัวแล้วเราก็กินมัน หมู เป็ด ไก่ กินไปเถอะ เราเพาะพันธ์ได้

มันไม่ใช่เสือดำหรือกระเบนหายากที่ใกล้ศูนย์พันธ์ อันนั้นไม่ควรไปกินมัน มนุษย์ทำสัตว์ศูนย์พันธ์ไปหลายชนิดละ
แก้ไขล่าสุดโดย เรือบิน เมื่อ Mon Apr 08, 2019 08:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 30720
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2019 08:41
[RE]อยู่ดีๆก็นึกสงสารหมู
เวเกน นัมบา วัน 55555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel