BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2 ... 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1767
โพสเมื่อ: Tue Feb 12, 2019 09:18
ถูกแบนแล้ว
โหวต No ?
ทำไมอยู่ๆถึงรู้สึกผิดก็ไม่รู้ถ้าเลือกตั้งครั้งนี้จะต้องโหวต No
ต้องมีคนมาชี้นำแบบนู้นแบบนี้ว่าโหวต No คือไปช่วยลุง

ก็มันสิทธิ์ของเราไม่ใช่เหรอ โหวต No ก็คือไม่เอาใคร ทำไมต้องโดนมายัดเยียดว่าไปช่วยลุง

ประชาธิปไตยอะไรไม่เคารพสิทธิ์คนเลือก พอไม่เลือกอย่างที่ใจตัวเองชอบก็ไปหาว่าเขาคิดแบบนั้นแบบนี้ มันต่างอะไรกับกีฬาสี 10 ปีที่ผ่านมา

แบบนี้อีกกี่ 10 ปีก็เหมือนเดิม ไม่ชอบเหมือนกู กูยัดข้อหาว่าเป็นอีกพวก

ไม่ชอบใครเลยแล้วทำไมจะโหวต No ไม่ได้วะ ???
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Tue Feb 12, 2019 09:20
ถูกแบนแล้ว
Top Comment [RE: โหวต No ?]
จริงๆผมว่า point หลักของกระทู้ล่าง จขกท. แค่มา "อธิบาย" ให้ฟังว่า ผลลัพธ์ของการ "vote no" รอบนี้มันไม่เหมือนครั้งก่อนๆนะ ผมว่าเขาไม่ได้บอกว่า "ห้าม vote no นะเว้ย เดี๋ยวตีมือแตก"
186
0
หากโดน 317 เรื้อน จะถูกแบน
payoonfish , KAPONG72 , Penguinz , Yu#MaNia , ★จอห์นミเล่นหนอน★ , duckover , มนุษย์แกะ , 7etalokcohS , RoboHippo , jesusblood , Ludens , mos009ptt , NIVAHSRA , ReneBaeBae , Luxology , twentyfourseven , zaradin , กองกลางเบอร์ 20 , popoing , DamnriderZ , Taerg , WaitAminute , Layla , kitagawa , kingkwan503 , memorandum , Berlusconi69 , Cerebral Cortex , pongnares3 , KheLLoI , คนแคระทั้งเจ็ด , SandKing , แล้วไงครับ , Earthstories , เธอที่รัก , ไหมลาว ออโต้เรื้อน , D.Dave , TONGFAX. , derents , Mcgerret , Nany_Amino , pparm , Hero__TVXQ , P2INCE , l3al3yl3ull , Psycholyze , Ninezzz , Astrea , ❤- Insomnia -❤ , สก็อตไบรท์ , Mistral , REPRESENT , Enygma , jojoyim , pukeblood , neo4ty , NOOMID , poppucare , f*** , โนแลนจอมโกหก , Felicio , baggio94 , ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ , oreocheez , Park Yoo Hwon , [-_-]Twisted , gunman1234 , ด้วยรักและหื่นกาม , Exynos , Shades , TM_tentacle , P4NG , RodGersLFC , AlCoHolTestEr , Q-plint , ApizYes , OkP , Believe , foamkp , prozorla , akungkub11 , 20MAR2010 , _น้ำแข็งใส_ , Refrigerator , ยักษ์ , I_Moo-Mew , mayamaster , ★พลูโตที่รัก , vi haa , เมธา ฟ้าแว๊บแว๊บ , ไซมึ้งชวยเซาะ , tunezzas , udoladors , SensatiOn* , o6sEnsEo , Vegaz , RMFronaldo , LOVEMISA , Jeff , Lolitas , Drink Drank Drunk , Shinshil , artory , Dave7JR , นักซอยผักชีในตำนาน , TAE SHAW , SuperCereal , Doghell , ZwerzyXi , jacksperor19 , Boatbie Keane , R'omeo , dekchem , FastAndFurious , Cafe1n , 腾飞的蓝龙 , McTwisp , polza.bpy , วัยรุ่น 90's , Guilty , JSC1989 , Lavigne , SLAVES & BULLDOZERS , Mr.Man1992 , NickyTheKop , T e r n G , Telesto , SmallBpadupa , Aucifef , tau_engi , CFCKs , ตุ๋ย , FI2eecIOM_BLuE , coffeelatte , buasri23 , Anderton , Aomine , Mr.Robig , หนูจำไม , steviegear , GANGNUM STYLE , mackiru5252 , trytostopme , dalikka , ติ่งโล้น , loppy123 , pakanz , ⦊⦊ ℕ , The SkiPPeR , wipeout , RateRko , LBJR , Akinreev , ⊿⁴⁶ねる , tumMaiiWa , endgineer , Tarwaan , songkrod , TiMe่Will่่FindAWay , PeterPANN , gosonpak , BesTieZ , Allez Allez Allez , baoata , SAIBA!! , J.Hernandez , doxdox , uncleboom , slurman , loveclash , k-wiiTz , samhuahin , saivetkung , MercQ , AppenzelleR , PaoDude22 , Max!Miz3 , AlohaBank , d-o-b , TylerDerdent , minsik , 菅原茉椰 , Mr.ใบ้ตาเดียว , Balotelli , nora(aron) , Bestxo2003
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7111
โพสเมื่อ: Tue Feb 12, 2019 09:32
Top Comment [RE: โหวต No ?]
เหมือนสีซอให้แบคทีเรียฟัง
97
0
หากโดน 165 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3976
โพสเมื่อ: Tue Feb 12, 2019 09:25
ถูกแบนแล้ว
Top Comment โหวต No ?
ดีใจจังขนมปังขึ้นรา พิมพ์ว่า:
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
จริงๆผมว่า point หลักของกระทู้ล่าง จขกท. แค่มา "อธิบาย" ให้ฟังว่า ผลลัพธ์ของการ "vote no" รอบนี้มันไม่เหมือนครั้งก่อนๆนะ ผมว่าเขาไม่ได้บอกว่า "ห้าม vote no นะเว้ย เดี๋ยวตีมือแตก"  

ผมพิมพ์ตรงไหนว่าเขามาห้ามเหรอครับ แค่ผมไม่เข้าใจว่าผมไม่เอาใครผมจะโหวต No ทำไมผมจะต้องกลายเป็นคนไปช่วยลุง ทำไมต้องมาชี้นำ มายัดเยียดในเมื่อมันสิทธิ์ของผม  

นายก็น่าจะตามการเมืองพอสมควรนะ

อย่าทำเป็นไม่รู้เลยว่า โหวต NO มันจะมีผลยังไงตามมา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
96
0
หากโดน 164 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 14676
โพสเมื่อ: Tue Feb 12, 2019 09:19
โหวต No ?
เห็นด้วย ไม่เข้าใจบอกเป็นประชาธิปไตย
แต่ห้ามคนทำนั้น ทำนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Tue Feb 12, 2019 09:20
ถูกแบนแล้ว
[RE: โหวต No ?]
186
0
หากโดน 317 เรื้อน จะถูกแบน
payoonfish , KAPONG72 , Penguinz , Yu#MaNia , ★จอห์นミเล่นหนอน★ , duckover , มนุษย์แกะ , 7etalokcohS , RoboHippo , jesusblood , Ludens , mos009ptt , NIVAHSRA , ReneBaeBae , Luxology , twentyfourseven , zaradin , กองกลางเบอร์ 20 , popoing , DamnriderZ , Taerg , WaitAminute , Layla , kitagawa , kingkwan503 , memorandum , Berlusconi69 , Cerebral Cortex , pongnares3 , KheLLoI , คนแคระทั้งเจ็ด , SandKing , แล้วไงครับ , Earthstories , เธอที่รัก , ไหมลาว ออโต้เรื้อน , D.Dave , TONGFAX. , derents , Mcgerret , Nany_Amino , pparm , Hero__TVXQ , P2INCE , l3al3yl3ull , Psycholyze , Ninezzz , Astrea , ❤- Insomnia -❤ , สก็อตไบรท์ , Mistral , REPRESENT , Enygma , jojoyim , pukeblood , neo4ty , NOOMID , poppucare , f*** , โนแลนจอมโกหก , Felicio , baggio94 , ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ , oreocheez , Park Yoo Hwon , [-_-]Twisted , gunman1234 , ด้วยรักและหื่นกาม , Exynos , Shades , TM_tentacle , P4NG , RodGersLFC , AlCoHolTestEr , Q-plint , ApizYes , OkP , Believe , foamkp , prozorla , akungkub11 , 20MAR2010 , _น้ำแข็งใส_ , Refrigerator , ยักษ์ , I_Moo-Mew , mayamaster , ★พลูโตที่รัก , vi haa , เมธา ฟ้าแว๊บแว๊บ , ไซมึ้งชวยเซาะ , tunezzas , udoladors , SensatiOn* , o6sEnsEo , Vegaz , RMFronaldo , LOVEMISA , Jeff , Lolitas , Drink Drank Drunk , Shinshil , artory , Dave7JR , นักซอยผักชีในตำนาน , TAE SHAW , SuperCereal , Doghell , ZwerzyXi , jacksperor19 , Boatbie Keane , R'omeo , dekchem , FastAndFurious , Cafe1n , 腾飞的蓝龙 , McTwisp , polza.bpy , วัยรุ่น 90's , Guilty , JSC1989 , Lavigne , SLAVES & BULLDOZERS , Mr.Man1992 , NickyTheKop , T e r n G , Telesto , SmallBpadupa , Aucifef , tau_engi , CFCKs , ตุ๋ย , FI2eecIOM_BLuE , coffeelatte , buasri23 , Anderton , Aomine , Mr.Robig , หนูจำไม , steviegear , GANGNUM STYLE , mackiru5252 , trytostopme , dalikka , ติ่งโล้น , loppy123 , pakanz , ⦊⦊ ℕ , The SkiPPeR , wipeout , RateRko , LBJR , Akinreev , ⊿⁴⁶ねる , tumMaiiWa , endgineer , Tarwaan , songkrod , TiMe่Will่่FindAWay , PeterPANN , gosonpak , BesTieZ , Allez Allez Allez , baoata , SAIBA!! , J.Hernandez , doxdox , uncleboom , slurman , loveclash , k-wiiTz , samhuahin , saivetkung , MercQ , AppenzelleR , PaoDude22 , Max!Miz3 , AlohaBank , d-o-b , TylerDerdent , minsik , 菅原茉椰 , Mr.ใบ้ตาเดียว , Balotelli , nora(aron) , Bestxo2003
ซุปตาร์ยูโร
Status: ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ เป็ดเองกั๊บ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 9946
โพสเมื่อ: Tue Feb 12, 2019 09:21
เท่าที่เจอก็ไม่เห็นมีใครห้าม vote no นะ
ส่วนใหญ่จะมาบอกว่า vote no รอบนี้มันมี effect อื่นนะไม่เหมือนรอบอื่นอ่ะ
7
0
หัวหน้าแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 27317
โพสเมื่อ: Tue Feb 12, 2019 09:22
กระทู้ล่างเหรอ

ผมว่าเค้าก็อธิบายที่มาที่ไป สาเหตุว่าเพราะอะไรนะ มันยัดเยียดยังไงอะ อธิบายหน่อย
7
0
I choose to live, not just exist.

ดาวซัลโวยุโรป
Status: รู้สึกตื่นเต้น
เข้าร่วม: 22 Jun 2009
ตอบ: 3353
โพสเมื่อ: Tue Feb 12, 2019 09:22
เค้าแค่อธิบายนะครับว่า ถ้าโหวตโนแล้วมันจะมีอะไรซ่อนเร้นบ้าง ไม่ได้บอกว่าห้าม ซึ่งสิทธิ์มันก็อยู่กับคุณอยู่แล้ว
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: เวปเอ็ง เรื่องของเอ็งเลย
เข้าร่วม: 20 Mar 2010
ตอบ: 9733
อันนี้ตอบแบบคนไม่ค่อยรู้เรื่องนะครับ
ผมว่าการโหวต No น่าจะส่งผลดีต่อลุงมากกว่าคนอื่นๆ เค้าเลยออกมาพูดกันหล่ะมั้งครับ

ปล.ผมไม่รู้เรื่องการเมืองนะ แดงคือใครเหลือคือใครยังไม่รู้เลย
0
0
Spoil
บ้ากาม  
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1767
ถูกแบนแล้ว

ผมพิมพ์ตรงไหนว่าเขามาห้ามเหรอครับ แค่ผมไม่เข้าใจว่าผมไม่เอาใครผมจะโหวต No ทำไมผมจะต้องกลายเป็นคนไปช่วยลุง ทำไมต้องมาชี้นำ มายัดเยียดในเมื่อมันสิทธิ์ของผม
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Feb 12, 2019 09:23
ถูกแบนแล้ว
โหวต No ?
ก็รู้ว่ากติกาปีนี้มันโกงแบบหน้าด้านๆ

เค้าก็ชี้แจงว่า โหวต No มันจะมีผลยังไง เผื่อคนไม่ได้ตามการเมือง จะได้รู้

แต่สุดท้ายคุณจะเลือกใคร มันก็เป็นสิทธิ์ของคุณอยู่แล้ว ไม่มีใครไปจับมือคุณกาหรอกครับ
14
0
นักเตะอบต.
Status: ชูชัน
เข้าร่วม: 04 Nov 2009
ตอบ: 4817
โพสเมื่อ: Tue Feb 12, 2019 09:23
ไม่มีใครยัดเยียดไม่มีใครชี้นำ แต่เค้ามาบอกข้อเท็จจริงว่ามันมีผล ต้องโทษคนเขียนกติกาสิครับทีีทำให้ความหมายมันเป็นแบบนั้น แต่สุดท้ายมันก็สิทธิ์เราอยู่ดี
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 07 Jan 2008
ตอบ: 1492
ผมว่าปัจจุบัน ฐานเสียงทางการเมือง ไม่ได้มีแค่สองฝ่ายแล้ว มันแตกแขนงออกมาเป็นหลายฝ่ายมาก

แต่สุดท้าย ไม่ว่าจะเลือกพรรคไหนก็ตาม

มันก็จะมารวมกันเป็น 3 กลุ่มตรงข้ามกัน

2 กลุ่มแรกจะเป็น อริกันโดยตรง
อีก 1 กลุ่มจะเป็นพวกที่ว่า รอฝ่ายที่ได้เปรียบชวนไปร่วมรัฐบาล

การเมืองมันออกรูปนี้หมด

ดังนั้นการ Vote มีหลักง่ายๆ

1. คุณชอบพรรคไหนที่เป็นแนวคุณ กาพรรคนั้น
2. ถ้าคุณไม่ชอบพรรคไหนเลย แต่อยากใช้สิทธิ์ Vote No

ผมว่าไม่ยากนะ

เพียงแต่คุณต้องทราบข้อมูลพื้นฐานแบบจริงๆจังๆ ไม่ใช่อ่านแค่โปรยหัวแล้วคิดว่าเขาดีนะ เพราะนักการเมืองก็คือนักโฆษณาชวนเชื่อตัวดีนี่เอง ทุกอย่างที่พูดเป็นเรื่องจริง แต่เรื่องจริงทกอย่างไม่ได้อยู่ในสิ่งที่พูด

ถ้าคุณคิดว่าเรื่องเลือกตั้งมันซีเรียสสำคัญ ลองเปิดใจอ่านทุกพรรค แล้วมานั่งคิดดูว่า เราได้อะไรถ้าเลือกพรรคนั้นพรรคนี้

แต่ถ้าจะเลือกเพราะอารมณ์ล้วนๆ เหตุผลไม่เกี่ยว ก็ได้นะครับ เสียงเป็นของคุณ อย่าให้ใครมาจูงจมูกเราได้ครับ

เคนะ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
ตอบ: 4273
โพสเมื่อ: Tue Feb 12, 2019 09:24
ถ้าโหวต No มันหมายความว่า No จริงๆ คงไม่มีใครออกมารณรงค์แบบนี้หรอกครับ

แต่โหวต No ในการเลือกตั้งครั้งนี้ มันหมายถึงช่วยลุงตามรายละเอียดมู้ล่างไงครับ

เลือกตั้งต้องเป็นไปตามกติกา แต่คนเขียนกติกาลงมาเล่นด้วย
8
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Feb 12, 2019 09:25
ถูกแบนแล้ว
โหวต No ?
ดีใจจังขนมปังขึ้นรา พิมพ์ว่า:

นายก็น่าจะตามการเมืองพอสมควรนะ

อย่าทำเป็นไม่รู้เลยว่า โหวต NO มันจะมีผลยังไงตามมา
96
0
หากโดน 164 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1461
โหวต No ?
อยู่ที่ปลายปากกา เราคับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 4893
การสร้างวาทะกรรม มีมาควบคู่ทุกการเลือกตั้งครับ ผมก็เลยเฉยๆกับประเด็นนี้ ยังไงก็ โหวตโน
5
0
ไปหน้าที่ 1, 2 ... 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel