ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Tue Oct 02, 2018 23:08
[RE: จังหวัดน่านนี่คิดว่าจะเจริญเหมือนพวกเชียงใหม่เชียงรายปะครับ]
คนน่านต้องดูแลกันเอง

มันมีอะไรดีๆ ของท้องถิ่นอยู่

ปล.เส้นทางสาย ท่าวังผา เชียงคำ สวยมาก

ไม่ค่อยมีคนผ่าน เห็นพวกซูเปอร์คาร์ไปลอง หลายคันอยู่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
การไม่ได้ในสิ่งที่ปรารถนาในบางคราว ก็เป็นพรอันประเสริฐ - องค์ทะไลลามะ
Ps.
Liverpool Champions Fifa club world Cup 2019
Champions Eufa Supercup 2019
Champions Eufa Champions League 2018-2019
Champions PremierLeague 2019-2020

คุณอาจจะเปลี่ยนภรรยาได้, เปลี่ยนความคิดทางการเมืองได้, เปลี่ยนศาสนาก็ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทีมที่คุณเชียร์ได้

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าคนพูดคือ เอริค คันโทน่า อยากบอกว่าคิดเอง)

นักเตะเทศบาล
Status: Meawchester United Only
เข้าร่วม: 06 Jul 2008
ตอบ: 3945
โพสเมื่อ: Wed Oct 03, 2018 01:02
จังหวัดน่านนี่คิดว่าจะเจริญเหมือนพวกเชียงใหม่เชียงรายปะครับ
เป็นจังหวัดที่ พระเทพชอบมากนะครับ ทรงรับสั่งว่า อยากให้อยากให้เป็นเมืองวัฒนธรรม สังเกตว่าน่านไม่มีผับบาร์ เมื่อก่อนเคยมีที่บ้านสวนหอม ตอนนี้ยุบไปแล้วกระมัง อาคารบ้านช่องก็ไม่ให้ทำตึกสูง

ผมเกิดที่นั่น นาน ๆ ได้กลับไปทีหนึ่ง นอนดอยเสมอดาว เที่ยวบ่อเกลือ ธรรมชาติสุดๆ ชอบอารมณ์นี้

ส่วนเชียงใหม่ อยู่ตั้งแต่เด็ก เจริญขึ้นผิดหูผิดตา น่าเบื่อเหมือนเมืองกรุงละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2010
ตอบ: 6067
โพสเมื่อ: Wed Oct 03, 2018 01:47
จังหวัดน่านนี่คิดว่าจะเจริญเหมือนพวกเชียงใหม่เชียงรายปะครับ
-Mite_ พิมพ์ว่า:
Spoil
emula122 พิมพ์ว่า:
-Mite_ พิมพ์ว่า:
emula122 พิมพ์ว่า:
ไม่มีรถไฟฟ้าผ่าน โอกาสโตไม่เท่า ชม. ชร. แน่นอนครับ

จากผังที่เห็น เหนือพิษณุโลก-สุโขทัย
- สวรรคโลก
- อ. เด่นชัย (จังหวัดแพร่)เป็นศูนย์กลาง
- เชียงใหม่
- เชียงราย
- เชียงของ

ซึ่งน่านไม่มีจุดเชื่อมต่อชายแดนที่น่าสนใจเลย

รูปนี้คืออะไรหรอครับ เพิ่งเคยเห็นเลยขอที่มาเต็มๆได้มั้ยครับ อยากอ่าน
ขอบคุณมากครับ  

อนาคตทางรถไฟภูมิภาค เอเชียตะวันออกเฉียงใต้ จัดทำโดย James Clark
https://www.nomadicnotes.com/southeast-asia-rail-map/

แผนที่เต็ม

น้ำตาจะไหลลล  

เป็นไปได้หรอครับแบบนี้ ไม่มีสถานีแวะลำปาง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 811
โพสเมื่อ: Wed Oct 03, 2018 06:11
ถูกแบนแล้ว
[RE: จังหวัดน่านนี่คิดว่าจะเจริญเหมือนพวกเชียงใหม่เชียงรายปะครับ]
จากที่ไปทำงานมาเพิ่งกลับมาไม่นาน คิดว่าไม่ แต่เป็นเมืองที่น่าอยู่ครับ ตำอำเภอบ้างอำเภอเล็กกว่าซอยเรวดีบ้านผมอีก เช่น บ่อเกลือ สองแคว แม่จริม ปัว
พูดง่ายๆ นอกจากตัวเมืองเเล้ว แถบไม่มีความเจริญ ดูง่าย 7-11 มีแค่ 4 อำเภอเองมัง เมือง แม่จริม ปัว ท่าวังผา 555
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 228
โพสเมื่อ: Wed Oct 03, 2018 06:59
Aloha.Chelsea พิมพ์ว่า:
จากที่ไปทำงานมาเพิ่งกลับมาไม่นาน คิดว่าไม่ แต่เป็นเมืองที่น่าอยู่ครับ ตำอำเภอบ้างอำเภอเล็กกว่าซอยเรวดีบ้านผมอีก เช่น บ่อเกลือ สองแคว แม่จริม ปัว
พูดง่ายๆ นอกจากตัวเมืองเเล้ว แถบไม่มีความเจริญ ดูง่าย 7-11 มีแค่ 4 อำเภอเองมัง เมือง แม่จริม ปัว ท่าวังผา 555  

อำเภอทางผ่าน เช่น เชียงกลาง ทุ่งช้าง นี่ก็มีนะครับ 7 แต่ น่าจะไม่เยอะ
แต่ผมยังอยากให้เป็นแบบนี้แหละ
ตอนนี้ นายทุนเริ่มมาสร้างตึก สร้างบ้านละ แต่ ไม่ได้สร้างสูง เพราะเป็นจังหวัดที่องค์พระเทพ ท่านชอบเสด็จ ฯ ท่านบอกว่า น่านคือบ้านฉันครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 40
โพสเมื่อ: Wed Oct 03, 2018 07:42
ขอตอบในฐานะเขยเมืองปัว โตขึ้นนะโตขึ้นแน่ๆ แต่คงไม่เท่าเชียงใหม่ เชียงราย เพราะชายแดน ไม่ใช่ชายแดนเขตเศรษฐกิจ และเส้นทางคมนาคม กับภูมิศาสตร์ ไม่เอื้ออำนวย เพราะไม่ใช่ฮับของภูมิภาค มหาวิทยาลัยมีแค่แห่งเดียว แต่คงจะสร้างอัตลักษณ์ด้านการท่องเที่ยวของจังหวัดเอง แต่ห้ามเละเหมือนปายนะ แค่นี้ก็กินยาวแล้วครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 03, 2018 08:20
ถูกแบนแล้ว
hidebenz พิมพ์ว่า:

อำเภอทางผ่าน เช่น เชียงกลาง ทุ่งช้าง นี่ก็มีนะครับ 7 แต่ น่าจะไม่เยอะ
แต่ผมยังอยากให้เป็นแบบนี้แหละ
ตอนนี้ นายทุนเริ่มมาสร้างตึก สร้างบ้านละ แต่ ไม่ได้สร้างสูง เพราะเป็นจังหวัดที่องค์พระเทพ ท่านชอบเสด็จ ฯ ท่านบอกว่า น่านคือบ้านฉันครับ  

ใช่ๆ ผมลืมเลย เชียงกลางนี้เคยแค่ขับผ่ายไปทุ่งช้าง ไม่แน่ใจ แต่ทุ่งช้างมี 7-11 เดียว 5555
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 123
โพสเมื่อ: Wed Oct 03, 2018 08:30
น่านเป็นเมืองสงบครับ เหมาะกับบั้นปลายชีวิต
0
0
moo
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 4595
โพสเมื่อ: Wed Oct 03, 2018 08:45
ให้เป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆละดีแล้ว ผมคนน่านอยากให้มันเนิบๆไปแบบนี้มากกว่า
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 1342
โพสเมื่อ: Wed Oct 03, 2018 09:37

นาน้อยก็มีนะ
0
0
จงทิ้งความหื่น ทวงคืนความถูกต้อง
เครดิต:cholapath
นักเตะกลางซอย
Status: I've come to bargain
เข้าร่วม: 20 Sep 2007
ตอบ: 2981
โพสเมื่อ: Wed Oct 03, 2018 09:45
น่านเป็นเมืองสงบและสะอาด นี่คือจุดเด่นของน่านแล้ว ไม่น่าจะเป็นแบบเชียงใหม่นะ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: แม้เหลือโอกาสให้เรารอดตาย แค่เพียงหนึ่งในล้านก็ตาม
เข้าร่วม: 02 Jun 2010
ตอบ: 4068
โพสเมื่อ: Wed Oct 03, 2018 09:46
gotzillafixed พิมพ์ว่า:
อยากให้เป็นแบบเนี้ยครับ อนาคต อยากมีเมืองไว้พักผ่อน ธรรมชาติคนไม่เยอะ แต่ขอปลูกต้นไม้แทนที่ป่าที่ถูกทำไปเป็นไร่ข้าวโพดผมว่าสวยเลย อยากให้น่านเจริญกับน่าที่มีป่า ผมเลือกน่านมีป่า

อยู่ลำปาง-เชียงใหม่เดินทางตลอดเวลา มีแต่ป่าคอนกรีต มีโอกาสผมอยากไปป ลูกป่าที่นั่นด้วย  

แม่ฮ่องสอนแดนไพร ยินดีต้อนรับครับ

ปล.ผมคนใต้ มาอยู่ แม่ฮ่องสอน สมฉายา แม่ฮ่องสอนแดนไพรจริง ๆ

กว่าจะเข้ามาได้ กว่าจะออกไปได้ เป็นดินแดนสนธยาจริง ๆ

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 03, 2018 16:54
ถูกแบนแล้ว
ณเมท พิมพ์ว่า:

นาน้อยก็มีนะ  

นาน้อยปั้ม PTT
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel