ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3803
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 16:51
[RE: อเล็กซิสก่อนมาแมนยูนี่นับว่าเป็นยอดนักเตะมั้ย?]
อย่างฮาติ่งมู เป็นเอาโคตรมาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5644
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 16:51
[RE: อเล็กซิสก่อนมาแมนยูนี่นับว่าเป็นยอดนักเตะมั้ย?]
abou diaby พิมพ์ว่า:
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
MiLDiiZ พิมพ์ว่า:
ถ้าผมจะบอกว่ามันไม่เก่งแล้ว คุณบอกว่าเก่ง มันก็แค่เรื่องของรสนิยมสิฟร่ะ คุณก็ต้องเอา Fact มาคุยกันสิ

ถ้าคุณบอกว่าอเล็กซิสเก่งเพราะยิงเป็นดาวซัลโว 35ลูก พาทีมเป็นแชมป์มาก่อน หรืออยู่ที่ 2 มาก่อน แล้วทำไมมาแมนยูถึงตกต่ำลง แบบนี้ผมจะไม่แย้งคุณหรอก ไม่ว่าแรชฟอร์ดมาร์กซิยาลก็ตาม

เพราะมันคือข้อเท็จจริง ผมเถียงไม่ได้หรอก แต่นี่มันก็ดูดีสุดในทีมที่ได้ ที่ 4 ที่ 5 ก่อนมูจะมา
ผมถามว่ามันจริงรึป่าว? แค่นี้แหละ

ถึงกับต้องมาตั้งใหม่ ต๊องชิบ 5555

อเล็กซิสกากเองครับ มูเก่งสุดในสามโลก

แค่นักเตะระดับแชมป์ FA Cup 2014–15, 2016–17

พาชิลีซิวแชมป์ Copa América: 2015, 2016 และเป็น MVP ของการแข่งขัน

มีรายชื่อติด FIFA FIFPro World XI สามปีซ้อน

นักเตะกากๆแค่นี้มูปั้นยังไงก็ไม่เก่งหรอกครับ ผมเข้าใจ  

แล้วผมพูดผิดตรงไหนวะ ก็ก่อนมา ก็เป็นนักเตะที่ทีม ที่ 5 จริงๆ

คุณจะบอกว่าเก่งก็เรื่องของคุณดิ คือผมก็ไม่ได้คิดว่ามันเก่งไรมากมาย

แต่มันมาก็ต้องเชียร์ แต่เบื่อไอ้พวกที่บอก โห่ แม่งเหมือนมันแบกจนทีมโหดสุดๆขนาดนั้น

คือ เล็กซิดมันเล่นดีแค่ไหน ทีมมันเล่น 11 คน มันก็ไม่ต่างอะไรกับตอนนี้หรอก เข้าใจป่ะ

คือ ผมเห็นอะไรมันคอมเม้นต์ไม่ถูกก็แย้งอ่ะ ไม่อยากให้คิดแบบบ้าๆบอๆ เหมือนกัน

มันก็ดูจะเป็นบอร์ดที่ด่ามู ปั่นข่าวด่ามู เด็กหงส์เย้วๆอยู่แล้ว ข้อมูลก็ด่ากันมั่วๆ

ก็แค่มาแย้งแค่นั้นแหละ

สมมติถ้ามีคนบอกว่า คล็อปมันเก่งนะ ซื้อซาล่าห์มา แล้วดีกว่าตอนอยู่เชลซี โรม่า

ผลงานมันดีขึ้นจริงๆ ผมก็ไม่เถียงนะมันคือความจริง ถ้ามาเถียง ซาล่าห์เก่งไม่เก่ง คือเถถียงทั้งวันก็ไม่จบ คือคุณต้องแยกให้ออกระหว่างความคิดเห็น กับข้อเท็จจริง

อยู่สโมสรมันได้ที่5ก็จริงแต่ทีมชาติยิงกระจายจนได้แชมป์โคปาเดอเรย์เลยนะครับ  
โคปา อเมริกาครับ
1
0
ลูกยิงสลายมโน

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2687
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 16:57
สำหรับผมอเล็กซิสตอนอยู่ที่น่อลและแมนยูในปัจุบันคือนักเตะที่น่ากลัวที่สุด....
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23618
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 17:26
ไม่เคยดูอเล็กซิสเล่นไง

ดูแค่พลังในเกม
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 876
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 18:09
ThekobLiv พิมพ์ว่า:
abou diaby พิมพ์ว่า:
MiLDiiZ พิมพ์ว่า:
ถ้าผมจะบอกว่ามันไม่เก่งแล้ว คุณบอกว่าเก่ง มันก็แค่เรื่องของรสนิยมสิฟร่ะ คุณก็ต้องเอา Fact มาคุยกันสิ

ถ้าคุณบอกว่าอเล็กซิสเก่งเพราะยิงเป็นดาวซัลโว 35ลูก พาทีมเป็นแชมป์มาก่อน หรืออยู่ที่ 2 มาก่อน แล้วทำไมมาแมนยูถึงตกต่ำลง แบบนี้ผมจะไม่แย้งคุณหรอก ไม่ว่าแรชฟอร์ดมาร์กซิยาลก็ตาม

เพราะมันคือข้อเท็จจริง ผมเถียงไม่ได้หรอก แต่นี่มันก็ดูดีสุดในทีมที่ได้ ที่ 4 ที่ 5 ก่อนมูจะมา
ผมถามว่ามันจริงรึป่าว? แค่นี้แหละ

ถึงกับต้องมาตั้งใหม่ ต๊องชิบ 5555

อเล็กซิสกากเองครับ มูเก่งสุดในสามโลก

แค่นักเตะระดับแชมป์ FA Cup 2014–15, 2016–17

พาชิลีซิวแชมป์ Copa América: 2015, 2016 และเป็น MVP ของการแข่งขัน

มีรายชื่อติด FIFA FIFPro World XI สามปีซ้อน

นักเตะกากๆแค่นี้มูปั้นยังไงก็ไม่เก่งหรอกครับ ผมเข้าใจ  

แล้วผมพูดผิดตรงไหนวะ ก็ก่อนมา ก็เป็นนักเตะที่ทีม ที่ 5 จริงๆ

คุณจะบอกว่าเก่งก็เรื่องของคุณดิ คือผมก็ไม่ได้คิดว่ามันเก่งไรมากมาย

แต่มันมาก็ต้องเชียร์ แต่เบื่อไอ้พวกที่บอก โห่ แม่งเหมือนมันแบกจนทีมโหดสุดๆขนาดนั้น

คือ เล็กซิดมันเล่นดีแค่ไหน ทีมมันเล่น 11 คน มันก็ไม่ต่างอะไรกับตอนนี้หรอก เข้าใจป่ะ

คือ ผมเห็นอะไรมันคอมเม้นต์ไม่ถูกก็แย้งอ่ะ ไม่อยากให้คิดแบบบ้าๆบอๆ เหมือนกัน

มันก็ดูจะเป็นบอร์ดที่ด่ามู ปั่นข่าวด่ามู เด็กหงส์เย้วๆอยู่แล้ว ข้อมูลก็ด่ากันมั่วๆ

ก็แค่มาแย้งแค่นั้นแหละ

สมมติถ้ามีคนบอกว่า คล็อปมันเก่งนะ ซื้อซาล่าห์มา แล้วดีกว่าตอนอยู่เชลซี โรม่า

ผลงานมันดีขึ้นจริงๆ ผมก็ไม่เถียงนะมันคือความจริง ถ้ามาเถียง ซาล่าห์เก่งไม่เก่ง คือเถถียงทั้งวันก็ไม่จบ คือคุณต้องแยกให้ออกระหว่างความคิดเห็น กับข้อเท็จจริง

อยู่สโมสรมันได้ที่5ก็จริงแต่ทีมชาติยิงกระจายจนได้แชมป์โคปาเดอเรย์เลยนะครับ  
โคปา อเมริกาครับ  

ออครับ จำสับสนกัน
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13736
โพสเมื่อ: Thu Aug 30, 2018 09:02
เก่งมากระดับนึงนะ ผมให้เท่าแมคมานามาน ปิแรส แต่ผมชอบสองคนหลังมากกว่า เหมือนเล่นแล้วเพื่อนๆเล่นง่าย ส่วนเล็กเพือ่นต้องเล่นตามเค้าน่ะ
0
0
evertonian
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 20500
โพสเมื่อ: Mon Sep 03, 2018 09:06
ถูกแบนแล้ว
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
เดียวนะ อเลกซิสไม่เคยติดทีมฟีฟ่า xi นะ 3 ปีช้อนนี่เอามาจากไหน

ติดแค่รายชื่อรองๆไม่ได้รับรางวัล ยังจะนับอีก

พวกที่ติดมันต้อง 11 คน ที่ได้รางวัลอะ แบบนี้รางวัลแต่ละปีแม่งมีเป็น 100 คน

ติดรายชื่อ nominee 3 ปี ก็นับว่าไม่ใช่นักเตะดาดๆแล้วน่ามอส
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel