ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9706
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 13:33
อเล็กซิสก่อนมาแมนยูนี่นับว่าเป็นยอดนักเตะมั้ย?
Damian_Wayne พิมพ์ว่า:
magnificent_* พิมพ์ว่า:
เห็นตอนย้ายใหม่ๆ ชมกันนักหนาว่าดีอย่างโน้น มาเล่นกับแผนมูเกิดแน่ๆ

แฟนน่อลก็บอกว่าเออเก่ง แต่ปีสุดท้ายก่อนย้ายฟอร์มตกนะ ก็ไม่เชื่อ

หาว่าแฟนน่อลแก้ตัว เพราะเสียหน้าที่เสียนักเตะหลักให้ทีมคู่แข่ง

แถมยังมาเนิฟ MK ว่าฟอร์มตกไปเยอะเลย ไม่เสียดายที่ย้าย บลาๆ

กระทู้มารัวๆแฟนปืนตำนานปืนโดนไปดิ หาว่าองุ่นเปรี้ยว
ถึงตรงนี้บอกมันไมเก่ง ใครกันแน่ องุ่นเปรี้ยว ถถถ

จำได้แม่นเลยตอนนั้น ผมยังไม่มียูสที ได้แต่นั่งอ่าน อยากพิมพ์อธิบายแทบแย่

แฟนปืนอธิบายเกือบตาย มีแต่คนมาแซะ มาแขวะ

ทีนี้ละเป็นไง ไอที่แฟนปืนอธิบายกันปากเปียก ปากแฉะ

ตอนนี้กลายเป็นสิ่งที่แฟนแมนยูบ่นทั้งนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16680
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 14:14
[RE: อเล็กซิสก่อนมาแมนยูนี่นับว่าเป็นยอดนักเตะมั้ย?]
ก่อนมาอะใช่ เข้าขั้นเวิลคลาสเลยได้ไหมหว่า แชมป์ระดับทวีป2สมัยซ้อน
ติดทีมยอดเยี่ยม คว้าfa cup 2สมัย ไปอยู่บาซ่าก็ได้แชมป์ถึงแม้จะสำรอง
อยู่กับปืนแกเก่งทุกปี ยกเว้นครึ่งฤดูกาลที่แล้ว ที่มีข่าวจะย้ายตั้งแต่ก่อนเริ่มฤดูกาล
ฟอร์มหายเกลี้ยง ขี้เลี้ยง เลี้ยงติดๆขัดๆ ยิงไม่คม งกบอล
แต่ถ้าคุณจะมาวัดว่าฟอร์มกับทีมอันดับ5มันไม่ใช่ยอดนักเตะ ไม่รู้สิ อย่างที่บอกไป มันห่วยตั้งแต่เริ่มฤดูกาลที่แล้วละ
สรุปคือ แกเป็นยอดนักเตะก่อนมาแมนยูแน่นอน ร่ายสะยาวเชียว
2
0
Do you hear the people sing ?
ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7121
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 14:24
[RE: อเล็กซิสก่อนมาแมนยูนี่นับว่าเป็นยอดนักเตะมั้ย?]
อย่าให้ราคาไข่มูตัวนั้นเลย นอกจากจ้องจะด่าคนที่คิดไม่เหมือนตัวเอง ก็หาสาระอะไรไม่ได้แล้ว
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 9095
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 14:53
ทำตัวเป็นเด็กขี้ฟ้องไปได้

ต้องตั้งขึ้นมา เพราะไม่เห็นด้วย

0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 20619
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 15:10
มันต้องมีคำถามนี้ด้วยหรอเนี่ย เห็นๆกันอยู่
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27607
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 15:19
เห็นตอนย้ายใหม่ๆ ชมกันนักหนาว่าดีอย่างโน้น มาเล่นกับแผนมูเกิดแน่ๆ

แฟนน่อลก็บอกว่าเออเก่ง แต่ปีสุดท้ายก่อนย้ายฟอร์มตกนะ ก็ไม่เชื่อ

หาว่าแฟนน่อลแก้ตัว เพราะเสียหน้าที่เสียนักเตะหลักให้ทีมคู่แข่ง

แถมยังมาเนิฟ MK ว่าฟอร์มตกไปเยอะเลย ไม่เสียดายที่ย้าย บลาๆ

ผมขอเถียงข้อสุดท้ายเลยครับ

ไม่ใช่แฟนแมนยูทุกคนแน่ๆที่เนิฟ MK เพราะผมก็อยากให้แกอยู่ต่อ(และอยากได้เล็กซิสด้วย)

แต่เรื่อง MK ฟอร์มตก ถ้าไม่อคิกับแฟนแมนยูจริงจะเห็นว่า MK ฟอร์มตกไปเยอะ. จับบอลยังลั่น. เปิดบอลไม่มีน้ำหนักเลย. เหมือนใจแกไม่อยู่แล้ว
0
0
<___คนธรรมดา___>
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9706
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 15:26
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:

ไม่ใช่แฟนแมนยูทุกคนแน่ๆที่เนิฟ MK เพราะผมก็อยากให้แกอยู่ต่อ(และอยากได้เล็กซิสด้วย)

แต่เรื่อง MK ฟอร์มตก ถ้าไม่อคิกับแฟนแมนยูจริงจะเห็นว่า MK ฟอร์มตกไปเยอะ. จับบอลยังลั่น. เปิดบอลไม่มีน้ำหนักเลย. เหมือนใจแกไม่อยู่แล้ว  

ผมเข้าใจครับว่าไม่ใช่ทุกคน ผมเองอาจจะใช้คำผิดไป แต่จริงๆ เจตนาของผมคือจะสื่อว่า

ทั้งชายเล็กและ MK ต่างก็ฟอร์มตกด้วยกันทั้งคู่ แต่กลายเป็น MK ที่โดนแฟนแมนยูบางคนเนิฟซะจนไม่เหลืออะไรดี

กลับกันยกย่องชายเล็กต่างๆ นาๆ ทั้งๆ ที่ทั้งคู่มันก็ฟอร์มตกไม่ต่างกันเลย
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 27607
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 15:32
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:

ผมเข้าใจครับว่าไม่ใช่ทุกคน ผมเองอาจจะใช้คำผิดไป แต่จริงๆ เจตนาของผมคือจะสื่อว่า

ทั้งชายเล็กและ MK ต่างก็ฟอร์มตกด้วยกันทั้งคู่ แต่กลายเป็น MK ที่โดนแฟนแมนยูบางคนเนิฟซะจนไม่เหลืออะไรดี

กลับกันยกย่องชายเล็กต่างๆ นาๆ ทั้งๆ ที่ทั้งคู่มันก็ฟอร์มตกไม่ต่างกันเลย

ผมมองว่ามันก็แบบเดียวกับที่แฟนน่อลพูดถึง เล็กซิสแหละครับ

คือฟอร์มตกด้วยกันทั้งคู่

แต่น่อลบอก ก็คือเตือน

แต่แฟนผีบอก คือเนิฟนักเตะตัวเอง

ผมถึงบอกไงว่าแฟนผีส่วนใหญ่ อยากให้ MK อยู่ต่อทั้งนั้นแม้จะฟอร์มตก. เพราะต้นฤดูกาลอย่างโหด

แต่พอมูไม่เอา. ก็ตามนั้นล่ะครับ
1
0
<___คนธรรมดา___>
นักเตะหมู่บ้าน
Status: กราบคิงไค......
เข้าร่วม: 09 Nov 2008
ตอบ: 1767
ที่อยู่: หากวันเวลาทำให้เราลืมกัน เหตุใดคืนวันยังทำให้พบกันอีก…
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 15:45
แหม สโมสรลำดับ 5 คือจะด่าเล็กซิซก็ด่าไป แต่อย่ามาเหยียดแบบนี้ครับ

การเอาตารางคะแนนมาคุยอวดกัน เหมือนกับด่าทีมไหนไว้ครับ

อาเซน่อล สมัยนั้น คว้าเอฟเอคัฟ คว้าคอมมูนิตี้ชิล ได้ที่ 2 พรีเมี่ย

ตกต่ำปีเดียว เหยียดซะทีมอารมณ์ว่ากากเลย ขอบคุณ

จะด่าเล็กซิซก็ด่าไป แต่อย่ามาเหยียด

ถามสิ อเล็กซิสมาอาเซได้ 2 เดือน ก็ได้ชูแชมป์ คอมมูนิตี้ชิวละ

แถมได้แชมป์ เอฟเอคัฟ อีก เป็นหัวใจอาเซพลิกกลับมาชนะได้หลายนัด

เอาจริงๆ ตอนมันย้ายไปแมนยู แฟนอาเซก็เหตุผลมาเนิฟให้เยียวยาใจกันไปมามันแย่

แต่จริงๆที่ต้องให้เล็กซิสออกจากทีมไม่ใช่อยู่แล้วทีมแย่ แต่เพราะเค้าไม่ต่อสัญญา

มีใครตอนนั้นบ้างอยากให้เล็กซิสออก ก็เสียใจกันทุกคน
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11293
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 15:45
[RE]อเล็กซิสก่อนมาแมนยูนี่นับว่าเป็นยอดนักเตะมั้ย?
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
ทำตัวเป็นเด็กขี้ฟ้องไปได้

ต้องตั้งขึ้นมา เพราะไม่เห็นด้วย

งง ท่านไม่หนักกว่าเขาหรอ นัดที่มูทำทีมอย่างห่วย

แม้แต่ในมู้ไลฟ์ ยังแทบไม่เห็นท่านเลย

เห็นแต่รอดักคนว่ามูด้วยคำว่าที่ 2

วิเคราะห์กันไปสิครับ ไม่ใช่ดีแต่ประชดเหมือนเด็กสู้ไม่ได้

นักเตะเล่นไม่ดี มันก็มีให้เห็น โค้ชทำไรไม่เป็นก็มีให้เห็น

ส่วนตัวเล็กซิสไม่ใช่เดอะแบก แต่ก็ไม่แย่ถ้าอยู่ในแผนที่ดีพอ

ผมเชื่อเขาเขาฉายได้กว่านี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
Manchester United Fans
นักเตะเทศบาล
Status: ░▒░▒░▒░▒░▒░▒
ตอบ: 1550
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 15:53
ถ้าผมจะบอกว่ามันไม่เก่งแล้ว คุณบอกว่าเก่ง มันก็แค่เรื่องของรสนิยมสิฟร่ะ คุณก็ต้องเอา Fact มาคุยกันสิ

ถ้าคุณบอกว่าอเล็กซิสเก่งเพราะยิงเป็นดาวซัลโว 35ลูก พาทีมเป็นแชมป์มาก่อน หรืออยู่ที่ 2 มาก่อน
แล้วทำไมมาแมนยูถึงตกต่ำลง แบบนี้ผมจะไม่แย้งคุณหรอก ไม่ว่าแรชฟอร์ดมาร์กซิยาลก็ตาม

เพราะมันคือข้อเท็จจริง ผมเถียงไม่ได้หรอก แต่นี่มันก็ดูดีสุดในทีมที่ได้ ที่ 4 ที่ 5 ก่อนมูจะมา
ผมถามว่ามันจริงรึป่าว? แค่นี้แหละ

ถึงกับต้องมาตั้งใหม่ ต๊องชิบ 5555

ให้โอกาสพูดใหม่ ทีมไหนที่ 4 ที่ 5 ก่อนมูจะมาอ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย .เข้ามาสมน้ำหน้า. เมื่อ Wed Aug 29, 2018 15:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: กราบคิงไค......
เข้าร่วม: 09 Nov 2008
ตอบ: 1767
ที่อยู่: หากวันเวลาทำให้เราลืมกัน เหตุใดคืนวันยังทำให้พบกันอีก…
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 16:03
.เข้ามาสมน้ำหน้า. พิมพ์ว่า:
ถ้าผมจะบอกว่ามันไม่เก่งแล้ว คุณบอกว่าเก่ง มันก็แค่เรื่องของรสนิยมสิฟร่ะ คุณก็ต้องเอา Fact มาคุยกันสิ

ถ้าคุณบอกว่าอเล็กซิสเก่งเพราะยิงเป็นดาวซัลโว 35ลูก พาทีมเป็นแชมป์มาก่อน หรืออยู่ที่ 2 มาก่อน
แล้วทำไมมาแมนยูถึงตกต่ำลง แบบนี้ผมจะไม่แย้งคุณหรอก ไม่ว่าแรชฟอร์ดมาร์กซิยาลก็ตาม

เพราะมันคือข้อเท็จจริง ผมเถียงไม่ได้หรอก แต่นี่มันก็ดูดีสุดในทีมที่ได้ ที่ 4 ที่ 5 ก่อนมูจะมา
ผมถามว่ามันจริงรึป่าว? แค่นี้แหละ

ถึงกับต้องมาตั้งใหม่ ต๊องชิบ 5555

ให้โอกาสพูดใหม่ ทีมไหนที่ 4 ที่ 5 ก่อนมูจะมาอ่ะ

เอามันส์ไง ไม่ดูตัวเองเลย
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 34114
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 16:06
เคยเป็นยอดนักเตะ แต่เลยจุดพีคแล้วครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: once blue always blue
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8906
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 16:37
คนมันเคยเก่งอ่ะ

เถียงแทบตายมันก็แก้อดีตไม่ได้หรอก

ตอนนี้ฟอร์มตก
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Wed Aug 29, 2018 16:40
ถูกแบนแล้ว
เดียวนะ อเลกซิสไม่เคยติดทีมฟีฟ่า xi นะ 3 ปีช้อนนี่เอามาจากไหน

ติดแค่รายชื่อรองๆไม่ได้รับรางวัล ยังจะนับอีก

พวกที่ติดมันต้อง 11 คน ที่ได้รางวัลอะ แบบนี้รางวัลแต่ละปีแม่งมีเป็น 100 คน
แก้ไขล่าสุดโดย CaptainRamos เมื่อ Wed Aug 29, 2018 16:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel