ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: [Live]-to-[Ride]
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3368
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 19:50
[RE]น้องชายแต่งงาน แต่ลูกในท้องฝ่ายหญิงไม่ใช่ลูกของน้องผม
Worldclass09 พิมพ์ว่า:
couleurbleu พิมพ์ว่า:
500k+700k+ จิปาถะ = 1.2 ล้าน ++

เคสนี้ต้องถามน้องชายคุณก่อนว่าต้องการฟ้องเพื่อเรียกค่าเสียหายจากครอบครัวฝ่ายหญิงอย่างเดียวหรือต้องการฟ้องหย่าด้วย ผมกลัวว่าถ้าเจอทนายไม่ดีจะโดนกล่อมให้เสียเงินเสียเวลาอีกเยอะกว่าจะเคลียร์กันรู้เรื่อง  

ตอนนี้ฟ้องทั้งสองครับ แต่รู้สึกว่าทนายฝั่งผมไม่ค่อยได้เรื่องเอาซะเลย ไปศาลมาหลายรอบแล้วยังสรุปอะไรไม่ได้ซักอย่าง  
. ใจเย็นนะครับ เขาสืบพยานไปถึงไหนแล้วลองถามทนายดู ให้ดีเอาผลตรวจ DNA ไปยื่นศาลด้วยจะดีมากครับทำให้มีน้ำหนักมากขึ้น เวลาให้การ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: " Say it! "
เข้าร่วม: 01 Aug 2010
ตอบ: 26036
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 19:50
[RE: น้องชายแต่งงาน แต่ลูกในท้องฝ่ายหญิงไม่ใช่ลูกของน้องผม]
ทำให้เรื่องดังครับ สังคมจะช่วยจนคนชั่วอยู่ไม่ได้เเน่นอน คนรู้จักมันก็นินทาดูถูกกันยับแน่นอน
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Aug 2008
ตอบ: 384
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 19:51
[RE: น้องชายแต่งงาน แต่ลูกในท้องฝ่ายหญิงไม่ใช่ลูกของน้องผม]
talents1628 พิมพ์ว่า:
ดันดีๆ ไปถึงสรยุทได้เลยครับ

เขียนสตอรี่พร้อมหลักฐานดีๆ ให้ผมช่วยได้นะ  

กลัวตรง พ.ร.บ. คอมเนี่ยแหละครับ ผมก็คิดอยู่ว่าจะทำดีไหม เอาให้มันถึงที่สุดก่อน ถ้ากฏหมายมันช่วยไม่ได้คงต้องเล่นสายมืด
0
0
นักเตะอบจ.
Status: フォースの導くままにー
เข้าร่วม: 01 Nov 2013
ตอบ: 1331
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 19:53
Archawin5 พิมพ์ว่า:
Radiant พิมพ์ว่า:
ไปตรวจกันอีท่าไหนถึงรู้ว่าเด็กไม่ใช่ลูกล่ะเนี่ย

เอาจริงๆก็ต้องจ้างทนายล่ะครับ มีหลักฐานเสียอย่าง ให้มีเส้นสายยังไง ถ้าลากขึ้นศาลได้เดี๋ยวรู้เรื่อง  

ตอนเด็กคลอดน่าจะมีรายละเอียดเบื้องต้น เพศ กรุ๊ปเลือดอะไรพวกนี้มั้งครับ

พ่อกรุ๊ปนี้ แม่กรุ๊ปนี้ ลูกจะออกมาเป็นกลุ่มอื่นไม่ได้ คนทั่วไปลองดูตารางกรุ๊ปเลือดก็พอจะเช็คได้แล้วล่ะว่าใช่ลูกเรารึเปล่า

ถ้าตามรายละเอียดเบื้องต้นที่ให้มา พ่อ blood type - O แม่ blood type A ไม่มีทางที่ลูกจะมีเลือดกรุ๊ป B แน่นอนครับ

4
0
What's the greatest year in Liverpool history? The answer is "NEXT YEAR"
Which ship never docked at Liverpool? - "THE PREMIERSHIP"

image host
นักเตะกลางซอย
Status: ปลูกผักกับคาเรน
เข้าร่วม: 21 Mar 2010
ตอบ: 871
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 19:54
แนะนำทนายให้มั้ยครับ เจอทนายห่วย ๆก็ซวยอีก ทนายที่เป็นติวเตอร์สถาบันติวเลยครับ ม.ตลาดวิชา(ม.ร.) หายห่วงแน่นอน รับทุกคดี ยกเว้นเรื่องเพศ จะเอาเงินก็ต้องฟ้องอย่างเดียวแหละครับหากคู่ความไม่ยอม ต้องให้ศาลมีคำสั่งลงมา เอาใจช่วยครับ

เรื่องขึ้นศาลแล้ว เส้นสายนี่ยากแน่นอน ทนายไม่ดี อาจแพ้ได้ ยกเว้นแจ็คพอตจริง ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย P-Swing เมื่อ Thu Aug 23, 2018 19:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
You'll Never Walk Alone LIVERPOOL █ █ █ █ █ █ █ █ █ █ █ █ █ █
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25585
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 19:59
แจ้งไปทางเพจดังๆ หรือนำข้อมูลไปรายการข่าวเลยครับ เผื่อคนทางนั้นจะกลัวเสียชื่อ แล้วขอชดใช้
แก้ไขล่าสุดโดย System of Valentine เมื่อ Thu Aug 23, 2018 19:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10802
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 20:01
couleurbleu พิมพ์ว่า:
Archawin5 พิมพ์ว่า:
ไปตรวจกันอีท่าไหนถึงรู้ว่าเด็กไม่ใช่ลูกล่ะเนี่ย

เอาจริงๆก็ต้องจ้างทนายล่ะครับ มีหลักฐานเสียอย่าง ให้มีเส้นสายยังไง ถ้าลากขึ้นศาลได้เดี๋ยวรู้เรื่อง  

ตอนเด็กคลอดน่าจะมีรายละเอียดเบื้องต้น เพศ กรุ๊ปเลือดอะไรพวกนี้มั้งครับ

พ่อกรุ๊ปนี้ แม่กรุ๊ปนี้ ลูกจะออกมาเป็นกลุ่มอื่นไม่ได้ คนทั่วไปลองดูตารางกรุ๊ปเลือดก็พอจะเช็คได้แล้วล่ะว่าใช่ลูกเรารึเปล่า

ถ้าตามรายละเอียดเบื้องต้นที่ให้มา พ่อ blood type - O แม่ blood type A ไม่มีทางที่ลูกจะมีเลือดกรุ๊ป B แน่นอนครับ

กรณีของ จขกท. นี้เราควรแนะนำให้ตรวจ DNA ครับ คือโลกนี้มันไม่มีอะไร 100%

อาจารย์ผม เคยเจอกับตัวเลย 2 ครั้งแบบ OMG มาก

ครั้งแรกคือ พ่อมีแอนติเจนพิเศษ คือเขาเลือด AB แต่ตอนเด็กไปตรวจแล้วผลเป็น A พอลูกออกมา B บ้านแตกเลย แต่มาตรวจ DNA ปรากฏว่าตรงกัน เป็นลูกเขานั่นแหละ

ครั้งที่สองคือ พ่อ A แม่ O ลูกออกมา B แต่ตรวจ DNA แล้วตรง คุณหมอแจ้งว่าเป็น mutation โอกาสเกิดหนึ่งในหมื่นอะไรนี่แหละ

คือสองเคสนี้น่าสงสารมาก เพราะความรู้สึกมันเอาคืนมาไม่ได้แล้ว
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

แขวนสตั๊ด
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15424
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 20:06
ได้จดทะเบียนมั้ย

ได้หย่ากันรึยัง

ถ้ายังไม่หย่า เหตุผลนี้ใช้ฟ้องหย่าได้ และฟ้องร้องเอาค่าสินสอดคืนได้ครับ
0
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4122
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 20:06
ฟ้องอ่ะฟ้องได้แต่ต้องให้ทนายเก่งๆนะครับ เพราะมันต้องสู้กันระเอียดยิบจริงๆในข้อนี้ อีกอย่างขึ้นศาลแล้วไม่มีเรื่องชื่อเสียงแล้วครับ วัดกันที่หลักฐานใครน่าเชื่อถือกว่าเท่านั้นครับ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ดีกับคนที่ดีเท่านั้น
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3934
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 20:08
วิธีที่ดีที่สุดสำหรับคนกลัวว่าอีกฝั่งเส้นใหญ่

ทำยังไงก็ได้ให้เป็นข่าว แค่นั้นแหล่ะคับ ให้สังคมจัดการ

ส่วนเรื่องทนาย ถ้าไม่มั่นใจ ไปหาเพจทนาย ผมชอบ นักกอดหมอน อะไรสักอย่างเนี่ยแหล่ะ

ลองปรึกษาดูก่อน
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 27227
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 20:17
Worldclass09 พิมพ์ว่า:

จริงๆก็ไม่ได้ตรวจDNAหรอกครับ แต่น้องผมเลือดOส่วนผู้หญิงA แต่ลูกออกมาเป็นB ทางบ้านผมก็เลยสงสัย น้องก็เลยไปถาม สรุปผู้หญิงยอมรับว่าเป็นลูกแฟนเก่า  

เป็นกำลังใจให้ครอบครัวท่านนะครับ ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี

มีอะไรก็อัพเดทได้ครับ รอติดตามเอาใจช่วยครับผม
1
0
I choose to live, not just exist.

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ยังนึกไม่ออก!!
เข้าร่วม: 18 Sep 2010
ตอบ: 2663
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 20:17
[RE]น้องชายแต่งงาน แต่ลูกในท้องฝ่ายหญิงไม่ใช่ลูกของน้องผม
เรื่องจริงยิ่งกว่าละครครับ เพราะเพื่อนผมก็โดนแบบนี้เลย
มาหลอกว่าท้องกับเพื่อนผม แต่สุดท้ายก็แฟนเก่า ( แต่อาจจะไม่ได้เรียกแฟนเก่า เพราะก็ยังไปๆมาๆ )
ตอนแรกผมก็แค่แซวเพื่อนผมขำๆ ทำไมตอนไปฝากท้องเมิงไม่ได้ลงไปหาหมอพร้อมเมียไงวะ หรือมันจะไม่ใช่ลูกของเมิง เพราะมันน่าสงสัยไง
เพื่อนผมพาไปฝากท้อง แต่มันไม่เคยโดนเจาะเลือดเลย 555555++
เพราะปกติพ่อแม่ต้องโดนเจาะเลือดตรวจ
**เห็นบอกว่า ผญ. จะยอมคืนเงินให้ แต่ไม่รู้จะคืนให้หมดหรือเปล่า
**เหตุที่ ผญ. มาแต่งกับเพื่อนผมเพราะ ผช. มันไม่พร้อม ผญ.เลยต้องหาแพะมาแต่งด้วย สุดท้าย ผญ.ก็กลับไปอยู่กับ ผช. คนเดิม ที่บอกไม่พร้อม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 2580
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 20:21
น้องชายแต่งงาน แต่ลูกในท้องฝ่ายหญิงไม่ใช่ลูกของน้องผม
ถ้าฟ้องยังไงก็ได้คืนแน่นอน หาหลักฐานให้ชัดเจน เส้นใหญ่ก็ไม่ช่วยอะไรหรอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 513
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 20:24
แต่งกันมาก็นานแล้วไม่ได้รักน้องผญเค้าเลยใช่มั้ยครับ​ หรือน้องผญทำตัวไม่ดี​ ถ้าแบบนั้นแนะนำให้หาหลักฐานมาแล้วก็ฟ้องเลยครับ​ แต่ถ้าน้องของคุณัรักผญคนนั้น​ แล้วเค้าก็เปลี่ยนแปลงตัวเองใหม่แล้ว​ ก็คงน้องมานั่งคิดหนักๆแหละครับว่าจะเลือกทางไหนดี​ เข้าใจว่าเสียความรู้สึกนะครับ​ แต่บางครั้งเรื่องเงินก็ไม่ได้สำคัญไปมากกว่าความรักนะครับ​ สู้ๆ
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41677
โพสเมื่อ: Thu Aug 23, 2018 20:25
เหนื่อยแทน สู้ๆครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel