BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ล่องลอย ดั่งเมฆา
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Aug 2009
ตอบ: 16547
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 22:18
[RE: เม็ดไข่มุก มีขายที่ไหนครับ]
tstcum3u พิมพ์ว่า:
milktea พิมพ์ว่า:
ผมเห็นวัยรุ่นแถวบ้านมันชอบเอาไปฝัง ไม่รู้ทำไม  

อ่อ...ท่านไปเห็นได้ไงครับ ผมสงสัยจัดๆ เลย....  
มันชอบเอาไปฝังป่าแถวสวน ไม่ใช่ละ

มันลือกันในหมู่บ้าน มีคุยข่มด้วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2007
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 22:26
[RE: เม็ดไข่มุก มีขายที่ไหนครับ]
ผมเห็นวัยรุ่นแถวบ้านมันชอบเอาไปฝัง ไม่รู้ทำไม  

อ่อ...ท่านไปเห็นได้ไงครับ ผมสงสัยจัดๆ เลย....  
มันชอบเอาไปฝังป่าแถวสวน ไม่ใช่ละ

มันลือกันในหมู่บ้าน มีคุยข่มด้วย  

ท่านอย่าไปยอมสิครับ ไปซื้อแถวๆสีลมเลยครับ เอามุกน้ำเค็มโอกินาว่านะครับ ละฝังไปเลย แล้วก็ไปอวดวันรุ่นมันครับว่ามุกท่านมาจากโอกินาว่า

ว่าแต่ ถามจริงครับ มันเปิดโชว อวดกันงี้เลย?

0
0
veni vidi vici
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ล่องลอย ดั่งเมฆา
เข้าร่วม: 15 Aug 2009
ตอบ: 16547
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 22:31

ท่านอย่าไปยอมสิครับ ไปซื้อแถวๆสีลมเลยครับ เอามุกน้ำเค็มโอกินาว่านะครับ ละฝังไปเลย แล้วก็ไปอวดวันรุ่นมันครับว่ามุกท่านมาจากโอกินาว่า

ว่าแต่ ถามจริงครับ มันเปิดโชว อวดกันงี้เลย?

ใครมันจะเปิดโชว์ ถึงโชว์ก็ไม่ดู ส่วนมากคุยข่มกันตอนกินเหล้า
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3410
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 22:32
KIATTISAK พิมพ์ว่า:
ถ้าเราเอาเม็ดบัวลอย สำเร็จมาต้มจะเวิร์คไหม เป็น ชานมบัวลอย  

เจอความเย็นแล้วมันแข็งเป็นไต ผมลองเอากินกับไอติมครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2007
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 22:33
malos พิมพ์ว่า:
ถ้าเราเอาเม็ดบัวลอย สำเร็จมาต้มจะเวิร์คไหม เป็น ชานมบัวลอย  

เจอความเย็นแล้วมันแข็งเป็นไต ผมลองเอากินกับไอติมครับ  

แปลกนะครับ ... ผมนี่จะแข็งเวลาเจออย่างอื่น เวลาเย็นๆนี่หดแทน
0
0
veni vidi vici
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3410
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 22:35
malos พิมพ์ว่า:

แปลกนะครับ ... ผมนี่จะแข็งเวลาเจออย่างอื่น เวลาเย็นๆนี่หดแทน  

เปิดมาแบบนี้เดี๋ยวมีเม้นสายเหลืองนะ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 30401
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 02:19
iamnali พิมพ์ว่า:
สั่งเอาในเว็บก็ได้ครับ หาในกูเกิ้ล ผมเคยทำขายอยู่2-3ปี ขายได้เรื่อยๆนะ ผมใช้ยี่ห้อ ติ่งฟง ผมเคยเห็นพวกแบรนใหญ่ๆใช้ยี่ห้อนี้ครับ วีธีต้มนะครับ ต้ม30นาที เทเม็ดไข่มุกลงน้ำที่เดือด คนเรื่อยๆไปจนครบ15นาที ใช้ไฟแรง พอครบ15นาทีแรกใส่น้ำตาลครึ่งโลคนให้ละลาย และปล่อยทิ้งไว้15นาที ใช้ไฟกลาง พอครบ30นาที ปิดไฟ พักไข่มุกไว้ในหม้ออีก20นาที พอครบ20นาที ให้นำมาล้างน้ำเปล่า โดยมีน้ำแข็งมาล้างช่วยด้วยครับ กะเอานะครับน้ำแข็ง ทำตามนี้เม็ดไข่มุกจะนุ่มอร่อยไม่แข็งเป็นไตครับ (ปล.สูตรนี้ใช้ไข่มุก1กิโลนะครับ) ที่กล่าวมาข้างต้นนี้ผมเรียนมาครับมีแบรนที่ทำขาย สอบถามเพิ่มเติมอะไรก็ทักมาได้ครับ  

นี้เห็นเป็นเพื่อน SS นะผมจะเสริมให้

ในจังหวะใส่น้ำเชื่อม ให้ใส่หัวเชื้อ กลิ่นวนิลา หรือ มะลิ ก็ได้แล้วแต่ชอบ

จะเพิ่มรสสัมผัสและกลิ่นอีกระดับนึงเลย เวลาเคี้ยวไข่มุก กลิ่นจะเตะจมูกมาก

ปล. ผมไม่ได้ทำขาย แต่ผมชอบทำให้แฟน ทำให้น้อง ทำให้หลานๆกิน

1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel