BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 23, 24, 25 ... 46, 47, 48
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41692
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 17:46
[RE: [BNK48] DIGITAL LOVE STUDIO รุ่น 2 + VOOV มายเอดะ]
Spoil
itoonggy พิมพ์ว่า:
รุ่นที่ 2 มาเมื่อวานนี่ก็ทำได้ดีมากๆสำหรับโชว์แรก เล่นเอาตกแฟนๆไปได้เยอะ+ฟตซ.ที่ขายดีจนยอดขายถล่มทลายกันเลยทีเดียว

ส่วนตัวผมดูไลฟ์น้องรุ่นที่ 2 ไปเมื่อวานยอมรับว่าน้องรุ่น 2 หน้าตาดีมากอาจจะเหลือแค่การแสดงออกในด้านอื่นๆและแสดงเสน่ห์ของตัวเองมากกว่านี้เท่านั้น หลายๆคนยังอายๆอยู่

แต่ผมก็ยังชอบรุ่นที่ 1 อยู่ดีเพราะเหมือนมันเห็นน้องๆยากลำบากมากๆกว่าจะมาถึงตรงนี้ ตั้งไข่กันมาเลยทีเดียว ส่วนรุ่น 2 อารมณ์เหมือนคุณหนูหน่อยๆที่มาแบบไม่ต้องต่อสู้เยอะ เหลือแค่ต้องต่อสู้ศึกภายในนี่แระ

ของใหม่มาก็เป็นธรรมดาแระครับ แต่เรื่องพวกนี้ต้องรอดูกันยาวๆ เหมือนที่แฟน 48 หลายๆคนยังชอบรุ่นเก่าๆแม้บางคนแกรดไปแล้วก็ตาม ซึ่งวงการนี้มันเป็นเรื่องของความสามารถ+หน้าตาด้วยแระครับที่จะพาไปได้ไกลขนาดไหน

สุดท้ายใน SS ตำแหน่งประธานบางบ่ออาจต้องมีการเปลี่ยนมือด้วยรึเปล่าดูจากอาการหลายๆคนอ่านะครับ

รุ่นหนึ่งผมรักทุกคนฮะ ทีมไหนอ่อนแอผมจะเข้าไปช่วยหวีด

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10417
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 18:00
[RE: [BNK48] DIGITAL LOVE STUDIO รุ่น 2 + VOOV มายเอดะ]
mangni พิมพ์ว่า:
JT_Defender พิมพ์ว่า:
hunterkiller พิมพ์ว่า:
จากการมาของรุ่น 2

เหล่า อันเดอร์รุ่น 1 จะไหวไหมครับ ในการหนีจากรุ่น 2 ที่ความนิยม โดยเฉพาะ 4 คนนี้โหดมาก ---- มิวนิค ฟอนท์ รตา จูเน่

ไม่นับ อีกหลายๆคนในรุ่น 2 ที่มาแบบ พิมพ์นิยมหนุ่มไทย กระชากใจหนุ่มๆหลายวัย  

ผมว่ารุ่น 1 คนที่ไม่เคยติดเซ็ม แล้วก็แทบไม่เคยไปออกงานที่ไหนเนี่ย น่าเป็นห่วง

คืออย่างเธียเตอร์มาผลัดกันขึ้น มันก็ถือว่ายังพอมีงาน ถ้าเทียบกับวงดนตรีก็คือมี house show ให้เล่น มีร้านประจำ

แต่การไปออกงานคือโอกาสที่จะได้ present ตัวเอง เหมือนวงดนตรีเดินไปสถานีวิทยุเพื่อโปรโมทซิงเกิล คนจะรู้จักมากขึ้นมั้ยส่วนนึงก็มาจากตรงนี้

นี่ยังไม่นับ ยอด like ยอด voov ก็เป็นตัววัดในระดับนึง ซึ่งสุดท้ายแล้วมันก็วกมาเรื่องยอดจับมือนี่แหละ จากเดิมคนบัตรเหลือเยอะก็ไปแชร์ๆไปจับน้องคนอื่นบ้างให้มีกำลังใจ พอมีรุ่น 2 มาแย่งทีนี้จะเหลือมั้ย

ภาพสุดท้ายที่ออกมาคือ under รุ่น 1 ที่อยู่ท้ายๆนี่อาจจะเฉาไปเลยก็ได้ ส่วนที่ติดเซ็มอันดับหลังๆอาจจะต้องเริ่มระวังตัวไว้เพราะตัวท็อปของรุ่น 2 มาแรงมาก ถึงจะแรงแค่ 4-5 คนก็เถอะ(เทียบจากยอดสั่ง photoset ที่กลุ่มนำกับกลุ่มตามทิ้งกันเยอะมาก)  

ผมเป็นคนเดียวรึป่าวที่ยังไม่เริ่มหวีดรุ่น 2 น่าจะยังไม่เห็น pfm ของน้องๆรุ่น2 ละมั้ง แต่ยอมรับมิวนิคท๊อปสุดๆ  

เหมือนพี่เสกเลย
พี่เสกก็ไม่รู้ จะหวีดใครในรุ่นสองดี
ไม่เห็นจะมีใครสวยเลย
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2010
ตอบ: 4437
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 18:01
เสก ไฮโซ พิมพ์ว่า:
mangni พิมพ์ว่า:
JT_Defender พิมพ์ว่า:
hunterkiller พิมพ์ว่า:
จากการมาของรุ่น 2

เหล่า อันเดอร์รุ่น 1 จะไหวไหมครับ ในการหนีจากรุ่น 2 ที่ความนิยม โดยเฉพาะ 4 คนนี้โหดมาก ---- มิวนิค ฟอนท์ รตา จูเน่

ไม่นับ อีกหลายๆคนในรุ่น 2 ที่มาแบบ พิมพ์นิยมหนุ่มไทย กระชากใจหนุ่มๆหลายวัย  

ผมว่ารุ่น 1 คนที่ไม่เคยติดเซ็ม แล้วก็แทบไม่เคยไปออกงานที่ไหนเนี่ย น่าเป็นห่วง

คืออย่างเธียเตอร์มาผลัดกันขึ้น มันก็ถือว่ายังพอมีงาน ถ้าเทียบกับวงดนตรีก็คือมี house show ให้เล่น มีร้านประจำ

แต่การไปออกงานคือโอกาสที่จะได้ present ตัวเอง เหมือนวงดนตรีเดินไปสถานีวิทยุเพื่อโปรโมทซิงเกิล คนจะรู้จักมากขึ้นมั้ยส่วนนึงก็มาจากตรงนี้

นี่ยังไม่นับ ยอด like ยอด voov ก็เป็นตัววัดในระดับนึง ซึ่งสุดท้ายแล้วมันก็วกมาเรื่องยอดจับมือนี่แหละ จากเดิมคนบัตรเหลือเยอะก็ไปแชร์ๆไปจับน้องคนอื่นบ้างให้มีกำลังใจ พอมีรุ่น 2 มาแย่งทีนี้จะเหลือมั้ย

ภาพสุดท้ายที่ออกมาคือ under รุ่น 1 ที่อยู่ท้ายๆนี่อาจจะเฉาไปเลยก็ได้ ส่วนที่ติดเซ็มอันดับหลังๆอาจจะต้องเริ่มระวังตัวไว้เพราะตัวท็อปของรุ่น 2 มาแรงมาก ถึงจะแรงแค่ 4-5 คนก็เถอะ(เทียบจากยอดสั่ง photoset ที่กลุ่มนำกับกลุ่มตามทิ้งกันเยอะมาก)  

ผมเป็นคนเดียวรึป่าวที่ยังไม่เริ่มหวีดรุ่น 2 น่าจะยังไม่เห็น pfm ของน้องๆรุ่น2 ละมั้ง แต่ยอมรับมิวนิคท๊อปสุดๆ  

เหมือนพี่เสกเลย
พี่เสกก็ไม่รู้ จะหวีดใครในรุ่นสองดี
ไม่เห็นจะมีใครสวยเลย  

แต่บาร์มาเต็มนะพี่เสก

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 19792
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 18:03
Dark_hell พิมพ์ว่า:
reverend13th พิมพ์ว่า:
Noonam001 พิมพ์ว่า:
บดกันเป็นแถบๆ  

น้องปัญจะอยู่ในใจผมเสมอครับ  

อย่าลืมอยู่ในเปย์ ด้วยล่ะ  

เรื่องเปย์ไม่ต้องห่วงครับ เดี๋ยวผมจะทำงานเพิ่มหาบัตรจับมือเพิ่มอีกด้วย
เผื่อ จูเน่ รตา นิกี้ แพนด้า

อบรมขอไลเซนส์
Status: แฟนโมบาย
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 15718
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 18:03
โคเย่ส์กินแมงโก้ พิมพ์ว่า:
ปีนี้ไม่ซื้อเสื้อแท้มาดริดดีกว่า.เอามาเปย์ให้โมบายล์แทน ประมาทไม่ได้ รุ่น 2 น่ากลัวเกิน  

นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 2291
อฟช. ลืมไลฟ์ตู้ปลาเปล่าครับ
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 41563
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 18:05
popoing พิมพ์ว่า:
Spoil
รุ่นที่ 2 มาเมื่อวานนี่ก็ทำได้ดีมากๆสำหรับโชว์แรก เล่นเอาตกแฟนๆไปได้เยอะ+ฟตซ.ที่ขายดีจนยอดขายถล่มทลายกันเลยทีเดียว

ส่วนตัวผมดูไลฟ์น้องรุ่นที่ 2 ไปเมื่อวานยอมรับว่าน้องรุ่น 2 หน้าตาดีมากอาจจะเหลือแค่การแสดงออกในด้านอื่นๆและแสดงเสน่ห์ของตัวเองมากกว่านี้เท่านั้น หลายๆคนยังอายๆอยู่

แต่ผมก็ยังชอบรุ่นที่ 1 อยู่ดีเพราะเหมือนมันเห็นน้องๆยากลำบากมากๆกว่าจะมาถึงตรงนี้ ตั้งไข่กันมาเลยทีเดียว ส่วนรุ่น 2 อารมณ์เหมือนคุณหนูหน่อยๆที่มาแบบไม่ต้องต่อสู้เยอะ เหลือแค่ต้องต่อสู้ศึกภายในนี่แระ

ของใหม่มาก็เป็นธรรมดาแระครับ แต่เรื่องพวกนี้ต้องรอดูกันยาวๆ เหมือนที่แฟน 48 หลายๆคนยังชอบรุ่นเก่าๆแม้บางคนแกรดไปแล้วก็ตาม ซึ่งวงการนี้มันเป็นเรื่องของความสามารถ+หน้าตาด้วยแระครับที่จะพาไปได้ไกลขนาดไหน

สุดท้ายใน SS ตำแหน่งประธานบางบ่ออาจต้องมีการเปลี่ยนมือด้วยรึเปล่าดูจากอาการหลายๆคนอ่านะครับ

รุ่นหนึ่งผมรักทุกคนฮะ ทีมไหนอ่อนแอผมจะเข้าไปช่วยหวีด  

ชื่นชมในความมีน้ำใจของท่านจริงๆครับ
รักแท้และทั่วถึงสินะครับ

อบรมขอไลเซนส์
Status: แฟนโมบาย
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 15718
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 18:06
ดีใจแทนโม ในมู้นี้ไม่มี หมึกบด

Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46833
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 18:07
รักโมคนเดียว พิมพ์ว่า:
ดีใจแทนโม ในมู้นี้ไม่มี หมึกบด  

ใช่ครับ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Go Go Gooner
เข้าร่วม: 17 Nov 2014
ตอบ: 3483
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 18:08
erth พิมพ์ว่า:

5555555555555+ น่าจะรถติดฮะ วันนี้เส้นสุขุมวิท พินาศตั้งแต่ช่วงบ่ายละ ไม่รู้มีไร

นักเตะตำบล
Status: Mobile's smile
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 6400
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 18:08
โคเย่ส์กินแมงโก้ พิมพ์ว่า:
DanielBryan พิมพ์ว่า:
ไปทำสีผมชัว ส่วนตัวอยากให้กลับมาไว้ผมดำ♥

ตัดผมด้วยสิ.อยากเห็นผมสั้น  

ไว้ยาวแหละ โตแล้ว
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10417
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 18:09
เลย6โมงแล้ว
ไหนตู้ปลาอะ
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 2291
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 18:10
Yakisoba พิมพ์ว่า:
erth พิมพ์ว่า:

5555555555555+ น่าจะรถติดฮะ วันนี้เส้นสุขุมวิท พินาศตั้งแต่ช่วงบ่ายละ ไม่รู้มีไร  

อ้อใช่ครับเพื่อนผมนี่แต่ละคนบ่นกันอุบเลยว่ารถติดมาก
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ตันMewlonypixelaและผักขมbnk48ทั้งใจ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 2949
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 18:10

บ่อนากบ่อแรกเลยครับ เสียใจแทนน้อง

สนใจสินค้าอุตสาหกรรม PIPE and Jointsystem กดเลยย
http://www.soccersuck.com/boards/topic/2248164
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41692
popoing พิมพ์ว่า:
Spoil

ชื่นชมในความมีน้ำใจของท่านจริงๆครับ
รักแท้และทั่วถึงสินะครับ

รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลงครับ

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 23, 24, 25 ... 46, 47, 48
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel