BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 22, 23, 24 ... 46, 47, 48
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41692
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 17:17
[RE: [BNK48] DIGITAL LOVE STUDIO รุ่น 2 + VOOV มายเอดะ]
Redarmy_Yoona พิมพ์ว่า:

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 

ความชัดระดับ 4K

ฟินกันไปป

คนถ่ายโอชิน้องจูเน่ แน่ๆ 5555  

หน้าร้ายๆ เจ้าเล่ห์แบบนี้สเปคเลย

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 14075
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 17:18
[RE: [BNK48] DIGITAL LOVE STUDIO รุ่น 2 + VOOV มายเอดะ]
หัวเขียวเลยมั้ย

ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28360
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 17:19
Vegaz พิมพ์ว่า:
พักชมสิ่งที่น่าสนใจซักครู่ ลูกเจี๊ยบของพรี่

เยี่ยมเลยครับ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Music
เข้าร่วม: 01 Apr 2010
ตอบ: 1246
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 17:21
JT_Defender พิมพ์ว่า:
mangni พิมพ์ว่า:
hunterkiller พิมพ์ว่า:
จากการมาของรุ่น 2

เหล่า อันเดอร์รุ่น 1 จะไหวไหมครับ ในการหนีจากรุ่น 2 ที่ความนิยม โดยเฉพาะ 4 คนนี้โหดมาก ---- มิวนิค ฟอนท์ รตา จูเน่

ไม่นับ อีกหลายๆคนในรุ่น 2 ที่มาแบบ พิมพ์นิยมหนุ่มไทย กระชากใจหนุ่มๆหลายวัย  

ผมว่ารุ่น 1 คนที่ไม่เคยติดเซ็ม แล้วก็แทบไม่เคยไปออกงานที่ไหนเนี่ย น่าเป็นห่วง

คืออย่างเธียเตอร์มาผลัดกันขึ้น มันก็ถือว่ายังพอมีงาน ถ้าเทียบกับวงดนตรีก็คือมี house show ให้เล่น มีร้านประจำ

แต่การไปออกงานคือโอกาสที่จะได้ present ตัวเอง เหมือนวงดนตรีเดินไปสถานีวิทยุเพื่อโปรโมทซิงเกิล คนจะรู้จักมากขึ้นมั้ยส่วนนึงก็มาจากตรงนี้

นี่ยังไม่นับ ยอด like ยอด voov ก็เป็นตัววัดในระดับนึง ซึ่งสุดท้ายแล้วมันก็วกมาเรื่องยอดจับมือนี่แหละ จากเดิมคนบัตรเหลือเยอะก็ไปแชร์ๆไปจับน้องคนอื่นบ้างให้มีกำลังใจ พอมีรุ่น 2 มาแย่งทีนี้จะเหลือมั้ย

ภาพสุดท้ายที่ออกมาคือ under รุ่น 1 ที่อยู่ท้ายๆนี่อาจจะเฉาไปเลยก็ได้ ส่วนที่ติดเซ็มอันดับหลังๆอาจจะต้องเริ่มระวังตัวไว้เพราะตัวท็อปของรุ่น 2 มาแรงมาก ถึงจะแรงแค่ 4-5 คนก็เถอะ(เทียบจากยอดสั่ง photoset ที่กลุ่มนำกับกลุ่มตามทิ้งกันเยอะมาก)  

ผมเป็นคนเดียวรึป่าวที่ยังไม่เริ่มหวีดรุ่น 2 น่าจะยังไม่เห็น pfm ของน้องๆรุ่น2 ละมั้ง แต่ยอมรับมิวนิคท๊อปสุดๆ  

ผมก็ยังไม่ค่อยเห็นเหมือนกันครับ ทั้งใจยังอยู่ที่คุณหมีอยู่ เพราะดูแล้วยังไม่มีใครตกผมได้

คนในรูปโปรไฟล์ท่านก็น่าเป็นห่วงนะครับ น้องเมษา ดู activity กับวงค่อนข้างน้อย  

ใช่เลยครับ น่าเป็นห่วงหลายด้านเลย อีกทั้งเรื่องวาไรตี้ด้วย เรื่องเต้นด้วยยิ่งดูจากเพลง ชู้กะชู้ ของครูเอ๊ะนี้เห็นได้ฃัดเลย

ตอนเต้นนี่ผมไม่สังเกตเลย เดี๋ยวต้องไปดูอีกรอบ

ผมลองดูเอาจาก IG แล้วก็ voov ครับ คือโพสอะไรที่ไม่เกี่ยวกับวงเท่าไหร่ แลจะติสท์เหมือนๆแคน แต่แม่หมอยังมีมุมดนตรีให้เห็น แล้วก็ยังพอร่วม activity บ้าง  

เน้นกินกับเที่ยวเป็นหลักครับ ฮ่าๆ เรื่องวาไรตี้นี้ผมตามดูตั้งแต่ BNK show ก็ยังมีอารมณ์ร่วมน้อยมากเลยนะ พอมา Victory ก็อารมณ์ร่วมน้อยเหมือนเดิม น่าเป็นห่วงดีไม่ดีอาจจบไปก่อนคนอื่นๆมีที่แววจะจบเหมือนกันด้วยซ้ำครับ

Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2010
ตอบ: 29
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 17:22
Radiant พิมพ์ว่า:
Spiner พิมพ์ว่า:
pcboys พิมพ์ว่า:
Spiner พิมพ์ว่า:
แก่แล้วไปจับมือ มันรู้สึกแปลกๆไหม

มีอยู่ 5 ใบ แต่รู้สึกมันมีแต่เด็กๆ เลยรู้สึกแปลกๆ

ว่าจะไปเทจับน้องฟ้อน

อย่าคิดมากครับ ไปเป็นกำลังใจให้น้องครับ น้องเค้าจะได้รู้ตัวด้วยว่ามีแฟนคลับรุ่นใหญ่เชียร์อยู่ด้วยเหมือนกัน  

มันก็ไม่ได้แก่ขนาดนั้น 30 ต้นๆ แต่เห็นมีแต่เด็กมัธยม แล้วไปคนเดียวด้วย เลยคิดว่ามันแปลกๆ  

ไปจับนิกี้เลยครับ 13 เอง ห่างกันแบบเป็นพ่อลูกได้

จับแล้วร้องเพลง "เรียกกกพี่ด้ายม๊ายยยย แล้วพี่จะหั้ยกินขะหนมมม หมื่นห้าาาา ถ้าเรียกอาา โล๊ดดดมาห้าพัน เรียกลุงเลิกกัน ไม่ให้สักพันแน่นอลลลลล"

เอาซะเห็นภาพเลย

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 17:22
MrBrakhumnoy พิมพ์ว่า:
ปมต. พิมพ์ว่า:

เหล่า อันเดอร์รุ่น 1 จะไหวไหมครับ ในการหนีจากรุ่น 2 ที่ความนิยม โดยเฉพาะ 4 คนนี้โหดมาก ---- มิวนิค ฟอนท์ รตา จูเน่

ไม่นับ อีกหลายๆคนในรุ่น 2 ที่มาแบบ พิมพ์นิยมหนุ่มไทย กระชากใจหนุ่มๆหลายวัย  

4-5 ที่นั่งเซ็มมีสั่นสะเทือนละครับ ซิง 4 ไม่เท่าไหร่ ซิงที่ 5 นี่ละ อีก 6เดือน ข้างหน้าเดือดแน่นอน อาจจะมีสิ่งที่เรียกว่า เจ้าแม่เทียเตอร์เกิดขึ้นในอีกไม่นานนี้ ในไทยก็เป็นได้

ปล.เลือกตั้งซิง 5 แน่ๆ บันเทิงแน่นอน

ผมชม มิวนิค เลยครับ การตอบคำถามต่างๆ นิ่งมาก การพูดจาคือแบบ มีความเคารพรุ่นพี่ สื่อถึงความจริงใจ และ น่าจะสามารถเป็นแกนหลักใน รุ่น2 ในการลุยอีเวนท์ได้สบายๆเลยครับ  

มิวนิคนี่่ ผมว่าอฟช ดันมากๆ จากความนิยมที่มีทุนเดิมอยู่แล้ว แถมประสบการณ์ในวงการบันเทิงเยอะด้วย น่ารักอีก พูดจาดี เรียกได้ว่าเป็นแคปเฌอของรุ่นสองได้เลย ตอนแรกนึกว่าน้องบ่นๆเต้นไม่ได้ พอออกมาแล้ว โห เป๊ะอยู่ เซ็นเตอร์ด้วย เป็นตัววางของรุ่นสองเลย ผมให้ มิวนิค จูเน่ มายู ถ้านับบนเวทีนะ 3 ที่นั่งที่ อันเดอร์รุ่นหนึ่ง แข่งยากเลย

ปล.ไหนจะมีตัวละครลับ อย่างมินๆ กับฝ้าย โผล่ไปแสดงเทียเตอร์รอบเดียวกับรุ่น 1ด้วย แสดงว่า พร้อมที่จะแสดงกันแล้วในรุ่น 2 บางคน

ตอนแรกผมก็คิดเหมือนท่านในเรื่องการเต้นของน้อง เพราะตอนเข้ามาแรกๆน้องก็บ่นในเฟสไป แต่พอเห็นเมื่อวานแล้ว น้องกลบข้อด้อยของตัวเองได้ดีเลย เต้นสวย มีเสน่ห์ การพูดตอบคำถามดี ไม่แปลกใจเลยทำไมได้ยืนตำแหน่ง C เหมาะสมมากๆ

ปล.มีคนเชียร์มายยูด้วยดีใจๆ  

ไม่รู้ท่านจะจำได้เปล่า ว่ามีอยู่วันนึง เอาคลิปของน้องที่เต้นโคฟ มาดูกัน ดึกๆแล้ว สรุปดูไปดูมา เออเนอะ ไม่ธรรมดา แล้วพอมาติด รุ่น 2 อีโว หน้าตาไปได้อีกนิด แล้วจากที่เห็นสกิลบนเวที บอกได้เลยว่า ถ้าเรื่องเต้น กินขาดแน่นอน สำหรับคนนี้ แอบเชียร์ แถมมีร้องคุกกี้อยู่หลายท่อน เป็นเดอะแบกด้วยเมื่อวาน

Status: Music
เข้าร่วม: 01 Apr 2010
ตอบ: 1246

น้องๆพากันไปทำผมแน่เลย ฤดูใหม่ขอสีใหม่

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Dec 2009
ตอบ: 1299
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 17:27
เทสลายเซ็น
นักบอลถ้วย ง.
Status: 'Once a Gooner always a Gooner'
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2411
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 17:30

ผมว่ารุ่น 1 คนที่ไม่เคยติดเซ็ม แล้วก็แทบไม่เคยไปออกงานที่ไหนเนี่ย น่าเป็นห่วง

คืออย่างเธียเตอร์มาผลัดกันขึ้น มันก็ถือว่ายังพอมีงาน ถ้าเทียบกับวงดนตรีก็คือมี house show ให้เล่น มีร้านประจำ

แต่การไปออกงานคือโอกาสที่จะได้ present ตัวเอง เหมือนวงดนตรีเดินไปสถานีวิทยุเพื่อโปรโมทซิงเกิล คนจะรู้จักมากขึ้นมั้ยส่วนนึงก็มาจากตรงนี้

นี่ยังไม่นับ ยอด like ยอด voov ก็เป็นตัววัดในระดับนึง ซึ่งสุดท้ายแล้วมันก็วกมาเรื่องยอดจับมือนี่แหละ จากเดิมคนบัตรเหลือเยอะก็ไปแชร์ๆไปจับน้องคนอื่นบ้างให้มีกำลังใจ พอมีรุ่น 2 มาแย่งทีนี้จะเหลือมั้ย

ภาพสุดท้ายที่ออกมาคือ under รุ่น 1 ที่อยู่ท้ายๆนี่อาจจะเฉาไปเลยก็ได้ ส่วนที่ติดเซ็มอันดับหลังๆอาจจะต้องเริ่มระวังตัวไว้เพราะตัวท็อปของรุ่น 2 มาแรงมาก ถึงจะแรงแค่ 4-5 คนก็เถอะ(เทียบจากยอดสั่ง photoset ที่กลุ่มนำกับกลุ่มตามทิ้งกันเยอะมาก)  

ผมเป็นคนเดียวรึป่าวที่ยังไม่เริ่มหวีดรุ่น 2 น่าจะยังไม่เห็น pfm ของน้องๆรุ่น2 ละมั้ง แต่ยอมรับมิวนิคท๊อปสุดๆ  

ผมก็ยังไม่ค่อยเห็นเหมือนกันครับ ทั้งใจยังอยู่ที่คุณหมีอยู่ เพราะดูแล้วยังไม่มีใครตกผมได้

คนในรูปโปรไฟล์ท่านก็น่าเป็นห่วงนะครับ น้องเมษา ดู activity กับวงค่อนข้างน้อย  

ใช่เลยครับ น่าเป็นห่วงหลายด้านเลย อีกทั้งเรื่องวาไรตี้ด้วย เรื่องเต้นด้วยยิ่งดูจากเพลง ชู้กะชู้ ของครูเอ๊ะนี้เห็นได้ฃัดเลย

ตอนเต้นนี่ผมไม่สังเกตเลย เดี๋ยวต้องไปดูอีกรอบ

ผมลองดูเอาจาก IG แล้วก็ voov ครับ คือโพสอะไรที่ไม่เกี่ยวกับวงเท่าไหร่ แลจะติสท์เหมือนๆแคน แต่แม่หมอยังมีมุมดนตรีให้เห็น แล้วก็ยังพอร่วม activity บ้าง  

ใช่ครับ ผมชอบเมษานะ เป็นโอชิเลย แต่เห็นได้ค่อนข้างชัดเลยว่าน้องไม่ค่อยอินกับวงเท่าไรหรือเปล่า เหมือนแคนนั่นแหละ แต่แคนหลังจากกลับมาดูอินวงขึ้นมาประมาณนึง แต่ส่วนหนึ่งน้องอาจจะเรียนหนักด้วยแหละ ทั้งๆที่น้องเสน่ห์เหลือล้นมาก ตกคนได้สบายๆ ไม่เชื่อถามท่าน plz ได้เลย ทำให้ผมกลัวเหลือเกินว่าน้องจะไปเร็วๆนี้
Status: Go Go Gooner
เข้าร่วม: 17 Nov 2014
ตอบ: 3483
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 17:31
การียองเซเลิฟมิลิน พิมพ์ว่า:
Yakisoba พิมพ์ว่า:
ใครเปิด การียอง เดี๋ยวผมตามด้วย  

ทำน้องลงรึ  

ถ้าใช้กริยาว่า ตี ก็จะตีจนลืมเหนื่อยอะ

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: คำพูดมากมาย ความหมายเท่าเดิม
ตอบ: 9078
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 17:34
MrBrakhumnoy พิมพ์ว่า:

4-5 ที่นั่งเซ็มมีสั่นสะเทือนละครับ ซิง 4 ไม่เท่าไหร่ ซิงที่ 5 นี่ละ อีก 6เดือน ข้างหน้าเดือดแน่นอน อาจจะมีสิ่งที่เรียกว่า เจ้าแม่เทียเตอร์เกิดขึ้นในอีกไม่นานนี้ ในไทยก็เป็นได้

ปล.เลือกตั้งซิง 5 แน่ๆ บันเทิงแน่นอน

ผมชม มิวนิค เลยครับ การตอบคำถามต่างๆ นิ่งมาก การพูดจาคือแบบ มีความเคารพรุ่นพี่ สื่อถึงความจริงใจ และ น่าจะสามารถเป็นแกนหลักใน รุ่น2 ในการลุยอีเวนท์ได้สบายๆเลยครับ  

มิวนิคนี่่ ผมว่าอฟช ดันมากๆ จากความนิยมที่มีทุนเดิมอยู่แล้ว แถมประสบการณ์ในวงการบันเทิงเยอะด้วย น่ารักอีก พูดจาดี เรียกได้ว่าเป็นแคปเฌอของรุ่นสองได้เลย ตอนแรกนึกว่าน้องบ่นๆเต้นไม่ได้ พอออกมาแล้ว โห เป๊ะอยู่ เซ็นเตอร์ด้วย เป็นตัววางของรุ่นสองเลย ผมให้ มิวนิค จูเน่ มายู ถ้านับบนเวทีนะ 3 ที่นั่งที่ อันเดอร์รุ่นหนึ่ง แข่งยากเลย

ปล.ไหนจะมีตัวละครลับ อย่างมินๆ กับฝ้าย โผล่ไปแสดงเทียเตอร์รอบเดียวกับรุ่น 1ด้วย แสดงว่า พร้อมที่จะแสดงกันแล้วในรุ่น 2 บางคน

ตอนแรกผมก็คิดเหมือนท่านในเรื่องการเต้นของน้อง เพราะตอนเข้ามาแรกๆน้องก็บ่นในเฟสไป แต่พอเห็นเมื่อวานแล้ว น้องกลบข้อด้อยของตัวเองได้ดีเลย เต้นสวย มีเสน่ห์ การพูดตอบคำถามดี ไม่แปลกใจเลยทำไมได้ยืนตำแหน่ง C เหมาะสมมากๆ

ปล.มีคนเชียร์มายยูด้วยดีใจๆ  

ไม่รู้ท่านจะจำได้เปล่า ว่ามีอยู่วันนึง เอาคลิปของน้องที่เต้นโคฟ มาดูกัน ดึกๆแล้ว สรุปดูไปดูมา เออเนอะ ไม่ธรรมดา แล้วพอมาติด รุ่น 2 อีโว หน้าตาไปได้อีกนิด แล้วจากที่เห็นสกิลบนเวที บอกได้เลยว่า ถ้าเรื่องเต้น กินขาดแน่นอน สำหรับคนนี้ แอบเชียร์ แถมมีร้องคุกกี้อยู่หลายท่อน เป็นเดอะแบกด้วยเมื่อวาน  

ใช่ๆ จำได้ๆ หลังจากนั้นผมก็ตามไปดูคลิปที่น้องโคฟ เด็กคนนี้มีของแต่คนเชียร์ยังไม่เยอะเท่าไหร่ ขอเชียร์เลยหลังจากนั้น

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 19792
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 17:35

ที่มาของคำว่าหัวร้อน

นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 1624
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 17:38
purepurepurepure พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ ผมชอบเมษานะ เป็นโอชิเลย แต่เห็นได้ค่อนข้างชัดเลยว่าน้องไม่ค่อยอินกับวงเท่าไรหรือเปล่า เหมือนแคนนั่นแหละ แต่แคนหลังจากกลับมาดูอินวงขึ้นมาประมาณนึง แต่ส่วนหนึ่งน้องอาจจะเรียนหนักด้วยแหละ ทั้งๆที่น้องเสน่ห์เหลือล้นมาก ตกคนได้สบายๆ ไม่เชื่อถามท่าน plz ได้เลย ทำให้ผมกลัวเหลือเกินว่าน้องจะไปเร็วๆนี้  

พอพูดถึงเรื่องเรียน คือมันมีตัวเปรียบเทียบไงครับ ว่าเมมเบอร์คนอื่นที่เรียนและทำงานไปด้วย วิ่งหลายๆที่ในวันเดียว ก็สามารถจัดตารางได้ โดยที่ยังทำงานให้กับวง มันก็เลยน่าจะเป็นแค่เรื่อง"ใจ"ของน้องๆแหละครับ เรื่องที่เคยโดนพักงานไปก็เรื่องนึง แต่ทั้งสองคนนี้ก็มีฐานแฟนคลับที่แน่นพอตัว ถ้าทุ่มกับวงมากขึ้นก็น่าจะกลับมาได้นะครับ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 41563
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 17:39
รุ่นที่ 2 มาเมื่อวานนี่ก็ทำได้ดีมากๆสำหรับโชว์แรก เล่นเอาตกแฟนๆไปได้เยอะ+ฟตซ.ที่ขายดีจนยอดขายถล่มทลายกันเลยทีเดียว

ส่วนตัวผมดูไลฟ์น้องรุ่นที่ 2 ไปเมื่อวานยอมรับว่าน้องรุ่น 2 หน้าตาดีมากอาจจะเหลือแค่การแสดงออกในด้านอื่นๆและแสดงเสน่ห์ของตัวเองมากกว่านี้เท่านั้น หลายๆคนยังอายๆอยู่

แต่ผมก็ยังชอบรุ่นที่ 1 อยู่ดีเพราะเหมือนมันเห็นน้องๆยากลำบากมากๆกว่าจะมาถึงตรงนี้ ตั้งไข่กันมาเลยทีเดียว ส่วนรุ่น 2 อารมณ์เหมือนคุณหนูหน่อยๆที่มาแบบไม่ต้องต่อสู้เยอะ เหลือแค่ต้องต่อสู้ศึกภายในนี่แระ

ของใหม่มาก็เป็นธรรมดาแระครับ แต่เรื่องพวกนี้ต้องรอดูกันยาวๆ เหมือนที่แฟน 48 หลายๆคนยังชอบรุ่นเก่าๆแม้บางคนแกรดไปแล้วก็ตาม ซึ่งวงการนี้มันเป็นเรื่องของความสามารถ+หน้าตาด้วยแระครับที่จะพาไปได้ไกลขนาดไหน

สุดท้ายใน SS ตำแหน่งประธานบางบ่ออาจต้องมีการเปลี่ยนมือด้วยรึเปล่าดูจากอาการหลายๆคนอ่านะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย itoonggy เมื่อ Wed Jul 18, 2018 17:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2010
ตอบ: 4437
โพสเมื่อ: Wed Jul 18, 2018 17:44
reverend13th พิมพ์ว่า:
Noonam001 พิมพ์ว่า:
บดกันเป็นแถบๆ  

น้องปัญจะอยู่ในใจผมเสมอครับ  

อย่าลืมอยู่ในเปย์ ด้วยล่ะ

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 22, 23, 24 ... 46, 47, 48
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel