ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: I love the smell of napalm in the morning.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 7706
โพสเมื่อ: Sat Jun 30, 2018 12:38
[RE: "นาวิกโยธิน กองทัพเรือ : แสงสุดท้าย"+พระเอกของคนไทย NAVY SEAL]
OPDER Ward พิมพ์ว่า:
ซีล ไม่ได้ย่อมาจาก sea air land หรอครับ

น่าจะไปได้หมดทุกที่นะครับ  

ตามที่ท่านว่านั่นแหละครับ หลักสูตรซีลเป็นการฝึกแบบ 3 มิติ แต่จะเน้นและถนัดทางน้ำมากที่สุด และเน้นการทำงานแบบกลุ่มเล็กๆเข้าปฏิบัติการรวดเร็วประมาณนี้

ต่างจากรีคอนที่ก็เป็นการฝึก 3 มิติเหมือนกัน แต่เน้นไปที่การยกพลขึ้นบก ภาคพื้น ภูเขามากกว่าทางน้ำครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ข้าวกล่องมั้ยคร้าบ ข้าวกล่องอร่อยนะคร้าบ...
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2702
โพสเมื่อ: Sat Jun 30, 2018 15:18
[RE: "นาวิกโยธิน กองทัพเรือ : แสงสุดท้าย"+พระเอกของคนไทย NAVY SEAL]
ไม่ที่สุดหรอก รพศ.โลกนี้มีเยอะ แบ่งเหล่าแบ่งประเทศไปอีก

SAS อังกฤษ GIGN ฝรั่งเศส Alpha รัสเซีย ถ้าใครเคยเล่นเคาน์เตอร์จะคุ้นชื่อพวกนี้ ไหนจะของอิสราเอลที่โหดๆนั่นอีก เยอะ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2798
โพสเมื่อ: Sat Jun 30, 2018 15:54
ซีลนี่ตามภารกิจจริงๆคือไปเป็นกลุ่มเล็กๆ 6-8 คน เน้นงานแทรกซึมข้อมูล สืบข้อมูล รีคอนจะเป็น ลักษณะลาดตระเวณด้วย แต่เอาจริงๆ ส่วนมากก็จะฝึกกันทั้งสองหลักสูตรนะครับ ใครที่ผ่านซีลก็จะไปฝึกรีคอนด้วย แต่ที่แตกต่างคือ ถ้าจำไม่ผิด ซีล ฝึกได้เฉพาะทหารเรือ รีคอนไม่จำกัดเหล่า แต่ทหารเรือที่ผ่านซีลหรือรีคอนต้องโอนย้ายไปอยู่ในฝ่ายหน่วยสงครามพิเศษทางเรือ สังกัดกรมเรือยุทธการณ์
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: I love the smell of napalm in the morning.
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 7706
โพสเมื่อ: Sat Jun 30, 2018 17:01
Burmlotelli พิมพ์ว่า:
ซีลนี่ตามภารกิจจริงๆคือไปเป็นกลุ่มเล็กๆ 6-8 คน เน้นงานแทรกซึมข้อมูล สืบข้อมูล รีคอนจะเป็น ลักษณะลาดตระเวณด้วย แต่เอาจริงๆ ส่วนมากก็จะฝึกกันทั้งสองหลักสูตรนะครับ ใครที่ผ่านซีลก็จะไปฝึกรีคอนด้วย แต่ที่แตกต่างคือ ถ้าจำไม่ผิด ซีล ฝึกได้เฉพาะทหารเรือ รีคอนไม่จำกัดเหล่า แต่ทหารเรือที่ผ่านซีลหรือรีคอนต้องโอนย้ายไปอยู่ในฝ่ายหน่วยสงครามพิเศษทางเรือ สังกัดกรมเรือยุทธการณ์  

ซีลกับรีคอนสามารถขอฝึกได้ทุกเหล่าทัพครับ ขึ้นอยู่กับโควตาของแต่ละเหล่าด้วย (ตำรวจโควตาน้อยสุด)

ส่วนการจะเข้าประจำการในหน่วยซีลจริงๆ ต้องเป็นทหารเรือที่ผ่านการฝึกหลักสูตรนักทำลายใต้น้ำจู่โจม(ซีล)แล้วมาคัดเรียงคะแนนกันอีกทีครับ
1
0

ข้าวกล่องมั้ยคร้าบ ข้าวกล่องอร่อยนะคร้าบ...
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2798
โพสเมื่อ: Sun Jul 01, 2018 14:39
Agent 13 พิมพ์ว่า:
Burmlotelli พิมพ์ว่า:

ซีลกับรีคอนสามารถขอฝึกได้ทุกเหล่าทัพครับ ขึ้นอยู่กับโควตาของแต่ละเหล่าด้วย (ตำรวจโควตาน้อยสุด)

ส่วนการจะเข้าประจำการในหน่วยซีลจริงๆ ต้องเป็นทหารเรือที่ผ่านการฝึกหลักสูตรนักทำลายใต้น้ำจู่โจม(ซีล)แล้วมาคัดเรียงคะแนนกันอีกทีครับ  

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel