BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 6, 7, 8 ... 25, 26, 27
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Nov 2010
ตอบ: 19444
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 15:42
[RE: [PUBG] SEA Championship Day 2]
ยิงโคตรโหด มินิ ยิงรัวเป็น m4 เลย

Status:
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 15:44
[RE: [PUBG] SEA Championship Day 2]
kar ของทีม real นี่โคตรแม่นเลย ตั้งแต่วันที่แข่งกันเองละ เม็ดเดียวหัวเน้นๆ

SM7
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6656
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 15:45
mith top 2 น่าจะแซงได้
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2909
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 15:46
มันไม่ปั๊มวะไอ้ไก่ นอนกำสโมคเฉย

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9316
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 15:47
โจ้ว.โจ้ว!!! พิมพ์ว่า:
มันไม่ปั๊มวะไอ้ไก่ นอนกำสโมคเฉย

วงมันจี้ตูดมาแล้วครับ ยังไงก็ต้อง สโมค ปิดก่อนไม่งัั้นก็ไปไม่ได้
นักเตะอบต.
Status: ง่วง... มึน...
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3104
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 15:48
อยากให้มีคุยนอกรอบจริง อย่ายิงกันเองเยอะ 55
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 15:48
ถูกแบนแล้ว
โล่งๆอย่างงี้ชาวก็ไม่รอดหรอกครับ แหม... รอลุ้นเกมส์ใหม่
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 2134
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 15:49
โจ้ว.โจ้ว!!! พิมพ์ว่า:

ช้อตนี้ไม่น่าโทษไกด์ แมงโดนตลอดบางทีก็สงสาร วงบีบ จะปั้มยังไงจารย์ วิ่งก็ โดน ark angle ยิงอีก
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6922
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 15:49
Spoil
LEGEND-No`7** พิมพ์ว่า:
Ecolizer พิมพ์ว่า:
momijiroo พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยอยากรู้ทำไมเขาเชิญไทยกับไต้หวันแยกมาจากsea ญี่ปุ่นกับเกาหลีมีเซิฟตัวเอง จีนก็แทบจะเป็นโซนเฉพาะ แต่ไทยกับไต้หวันทำไมต้องแยก  

ไทยได้ seed เอเชีย ครับ ซึ่งจะแยกจาก เกาหลี, จีน, ญี่ปุ่น ที่จัดคัดเอาอย่างละ 2 ทีมไปเยอรมัน
ซึ่งอนาคต ถ้าเราผลงานไม่ดี อาจจะโดนแย่งโค้วต้านี้ไป แล้วมาเล่น ตั๋ว SEA แทน
เพราะ ดูจากการแข่งของ SEA วันนี้ เวียดนาม กับ ฟิลิปปินส์ ทำผลงานได้ดีกว่า

1. Thailand (MiTH)
2. Taiwan (ahq e-Sports Club)
3. SEA อันดับที่ 1 ของวันนี้  

อยากรู้ว่าเขามองจากอะไรแค่นั้นแหละ ผลงานหรือจำนวนผู้เล่นที่สนใจ ถ้าดูจากในTwitchไทยถือว่าคนสนใจเยอะมาก คนดูเยอะกว่าผู้เล่นทีมแข่งอย่าง Faze Liquid เยอะมาก แทบจะเรียกว่าเยอะที่สุดแล้วก็ได้มั้ง ส่วนผลงานผมว่ามันไม่น่าจะใช่เหตุผลเท่าไหร่ เราไม่ได้เด่นขนาดนั้น  

ทำผลงานดีด้วยในstarladder ได้2แชมป์ทีมเดียวในโซนแถบเราอะเลยอะครับ  

อันนี้มุขหรือเอาจริงโซนเรามีทีมอื่นได้ไปด้วยหรอทัวร์นั้น  

เกาหลี จีน ญี่ปุ่น ยุโรปบางทีม ยังทำไม่ได้แบบmithเลยครับ 2แชมป์ แล้วนักวิเคราะห์ของทัว starladder ก็วิเคราะห์ไทยเป็นทีมเต็งtopด้วยครับถ้าเล่นเข้าที่เข้าทางแบบ2วันท้าย  

ก็บอกไว้แล้วว่า เกาหลี ญี่ปุ่น ยุโรป เขามีเซิฟเวอร์แยกออกไป แต่ไทยกับไต้หวันยังยู่ในSEAทำไมได้เชิญ ฟอร์มดีมันไม่ใช่เหตุผลเลยสำหรับผม ตอนนั้นอยู่อันดับ10นะมันต่ำกว่าครึ่งด้วยซ้ำ เรื่องเข้าทางไม่เข้าทางมันเป็นเรื่องของความสม่ำเสมอ มันอ้างได้ด้วยหรอ เรื่องฟอร์มยังไงก็ไม่ใช่เหตุผล  

ถ้าเอาแค่ทัวร์ใน SEA ก็เหมือนจะทีมไทยนะที่ได้แชมป์ 4nation อะไรนั่น แล้วก็ที่4สุภาพไปแข่งขออง zimo ก็ทำผมงานไว้ดี  

ผมไม่ได้ถามถึงผลงานที่เทียบกับในSEA ผมไม่รู้หรอกทีมอื่นในSEAใครเก่งบ้าง แต่ที่จะถามคือไทยกับไต้้หวันมันโดดเด่นถึงขนาดนั้นเลยหรอ ระดับโลกก็ไม่มีผลงานที่ชัดเจนได้ที่10จาก16ทีมแล้วบอกว่าฟอร์มดีมันฟังได้ด้วยหรอ ส่วนระดับเอเชียมันมีแค่รายการเกาหลีเข้าใจเชิญน้อยจะไปสู้เกาหลีเกือบหมดได้ยังไง แต่ถ้าจะได้เชิญมันควรชัดเจนกว่านี้ ขนาดLiquidที่ว่าแน่ยังตกรอบตั้งแต่รอบกลุ่มไม่ได้เข้ารอบคัดเลือกหลักด้วยซ้ำถ้าไม่มีทีมถอน  

สรุปแล้ว คุณอยากให้มันเป็นแบบไหนหรอครับ ผมก็อยากฟัง ในมุมของคุณบ้าง
ถ้าโค้วต้า Asia 3 ทีมเนี่ย เป็นคุณ คุณจะแบ่งโค้วต้า ตรงนี้ยังไง?  

ถ้ามองแบบยุติธรรมสำหรับผมคือเอาโค้วต้าไทยมาลงที่SEA แล้วไต้หวันก็ไปลงโซนที่เล่น แต่ถ้าจะให้ชอบก็แบบตอนนี้แหละอย่างน้อยก็มีทีมไทยเชียร์แน่นอน  

สุดท้าย ก็ย้อนกลับมาที่ คำตอบแรก ที่ผมตอบ
คือ ไทยมีผลงานที่ดีกว่าในโซน sea เลยได้สิทธิ์ก่อน แค่นั้นแระครับ  

ก็คงตามนั้น แต่จากที่ไล่อ่านผมเห็นว่าน่าจะมีส่วนประกอบอื่นคือความนิยมด้วย ขอบคุณที่ตามตอบซะยาว
SM7
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6656
ark ขึ้นมาแน่
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1065
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 15:51
Gameyz พิมพ์ว่า:
MiTH ไม่แข่ง OGN หรอครับวันนี้  

mith สละสิทธิ์ ogn ครับ
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 15:51
1-5คะแนนบี้กันเลยดิงี้
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25146
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 15:55
ไทยอีกทีมคงจะไม่ได้ไปแล้วล่ะ เพราะดวงมันจะตัดกันเองนี่แหล่ะ 55555555555555

ส่วนโควต้าตอบให้ก็ได้เค้าดู community แค่นั้นแหล่ะ starladder ยูเครน คนดูไทยเยอะกว่าช่องหลักโหดมั้ยล่ะ แล้วที่ได้ไปโควต้า SEA นะตอนนั้น แต่ไทยได้ 555+ งงมั้ยล่ะ

ส่วนไทยนี่ได้ไป 1 ทีม แน่ๆผมว่าเหมาะสมแล้ว แต่งงบางโซนเช่น จีน 2 ควรมากกว่านี้
ญี่ปุ่น 2 เลยนี่ก็เยอะไปมากกว่า แล้วจัดงานควรจัด 24 ทีมไปเลย ไม่รู้จะกั๊กทำไม 20 ทีม ไหนๆมันก็รายการแข่งใหญ่ที่สุดของ PUBG อยู่แล้ว ความคิดแปลกๆ
_กูเด็ก Noto_

Status:
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 15:59
แบบนี้อะดีแล้วดูเต็มที่กัน ไม่เหมือนก่อนหน้านี้ ที่เล่นข้างๆกัน แล้วเจอกันไม่ยอมยิงกันเอง ยิงแซวเฉยๆ ดูไม่เต็มที่เลย

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6922
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 16:03
MercQ พิมพ์ว่า:
ไทยอีกทีมคงจะไม่ได้ไปแล้วล่ะ เพราะดวงมันจะตัดกันเองนี่แหล่ะ 55555555555555

ส่วนโควต้าตอบให้ก็ได้เค้าดู community แค่นั้นแหล่ะ starladder ยูเครน คนดูไทยเยอะกว่าช่องหลักโหดมั้ยล่ะ แล้วที่ได้ไปโควต้า SEA นะตอนนั้น แต่ไทยได้ 555+ งงมั้ยล่ะ

ส่วนไทยนี่ได้ไป 1 ทีม แน่ๆผมว่าเหมาะสมแล้ว แต่งงบางโซนเช่น จีน 2 ควรมากกว่านี้
ญี่ปุ่น 2 เลยนี่ก็เยอะไปมากกว่า แล้วจัดงานควรจัด 24 ทีมไปเลย ไม่รู้จะกั๊กทำไม 20 ทีม ไหนๆมันก็รายการแข่งใหญ่ที่สุดของ PUBG อยู่แล้ว ความคิดแปลกๆ  

สำหรับผมถ้าตัดเรื่องเซิฟเวอร์ออกไปผมไม่งงจีนนะ เพราะดูจากประชากรแล้วมันสมควรละ แต่ญี่ปุ่นกับไต้หวันนี่แหละไม่เคยได้ยินชื่อเสียง ไทยสำหรับคือคนดูซะส่วนใหญ่ในTwitchคนดูเยอะพอๆDreamhackอีกมั้งเวลาแข่งใหญ่ๆ เปิดดูเมื่อไหร่บอย กรีน ไกด์ แทบจะคนดูนำ ถ้าไม่นับพวกเล่นขำๆแบบDrกับShourdนะ ส่วนเรื่องผลงานใครจะเห็นด้วยผมก็แล้วแต่ แต่สำหรับผมได้10ใน16มันไม่พอ แล้วอีกอย่างในSEAก็ไม่ค่อยมีแข่งด้วย แต่อย่างที่ว่าดูจากcommumityของไทยน่าจะใหญ่กว่าทั้งSEAเลยมั้ง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 6, 7, 8 ... 25, 26, 27
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel